PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนหาวิธีได้ปืนทั้งหมดใน Mafia II ทีครับ

GuPeKsAdz
10th September 2011, 18:58
ผมรองหา Mode มาแต่ลิ้งมันก็ตายเสียแล้ว ว่าจะรองบวกกับตำรวจพักใหญ่ๆ แต่ก็มีปืนที่ตำรวจใช้ไม่กี่ปืน ร้านปืนมีให้ซื้อ ก็มี5ปืนเอง
ผมเลยอยากรู้ปืนอื่นๆ หาได้ที่ไหนบ้าง
ปล.ถ้าใครมี Mode ปืนครบ รบกวนอัพลงให้ทีนะครับ ผมไม่มีปืนเล่นละ จะขาดใจตาย

HOLOGRAM
10th September 2011, 19:50
เกมนี่เล่นจบแล้วจบเลย คือ ในปืนที่มีนั้นผมก็ว่าดีแล้ว ยิง เล่งหัวอย่างเดียว

driftdancer
10th September 2011, 22:40
จริงๆปืนมันก็มีอยู่ไม่มากหรอกครับ นอกจากพวกปืนพื้นๆแล้ว ช่วงกลางๆถึงท้ายเกมก็จะมีมาขายครับ เช่นปืน Magnum (ลูกโม่) ระเบิด Molotov ก็จะมีมาขายในร้านที่ขายกุญแจผีครับ (ร้านที่ Joe พาเราเข้าไปในช่วงที่เกมให้ฝึกขโมยรถ) อาวุธพื้นฐานเช่น Colt , ปืนลูกโม่สีเงินๆ , ลูกซอง ก็จะหาได้ตามร้านปืนทั่วไป ส่วนพวก Thompson แบบ Drum Magazine กับ Magazine ธรรมดาหาได้จากตำรวจครับ ถ้าหากเล่นไปถึงภารกิจที่ได้ไปร้านขายปืนของ Henry แล้ว ก็จะหาซื้อ Thompson ทั้ง 2 แบบได้ครับ แล้วก็ยังมีอาวุธสงครามอีกนะ เช่น ปืนกลที่เหมือนกระบอกฉีดจารบีน่ะครับ แล้วก็พวกปืนพก Mauser , Colt แบบแม็กกาซีนยาว ส่วนปืน M1 Garrand หาได้จากเจ้าของร้านอาหารใกล้ๆบ้านของแม่ Vito ครับ แต่ต้องฆ่าเจ้าของร้านนะ ช่วงต้นเกมไม่มีขายครับ มีขายท้ายเกมนู้นเลย

GuPeKsAdz
11th September 2011, 14:29
ขอบคุณมากๆครับ ผมจะเล่นให้จบไวๆครับ