PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บทเรียน !! ของผม ไปแกล้งเพื่อนโดนเขาเอาจริง

bank9398
18th June 2013, 21:29
คือผมแกล้งเพื่อนคล้ายแหย่มันอ้ะ แต่ผมก็ไม่ได้แกล้งมันประจำน้ะ คือ ประมาณว่าครั้งแรกเลยละทีไปแหย่ มัน ผมก็เดินมาผมก็คุยกับเพื่อนแล้วบอกวันนี้เล่นไร ผมบอกว่า เล่นเกม (ที่ผมแหย่ชื่อเกม) แล้วผมก็ตบหลังมันไม่แรง แค่ เป๊ะ มันเอากระเป๋าผ้าฝาดหน้าผม :eek:

แล้วเดินหนีผมไป ผมถามเพื่อนเฮ้ยมันเป็นไร เพื่อนบอก มันปวดขี้ ผมก็บอก อ่อเออ ๆ เดี๋ยวกูจะไปคุยกับดูว่าเปนไร มันก็เข้าห้องน้ำออกมา ผมก็เดินเข้าไปถามมันว่า เฮ้ยยเปนไร ปวดขี้หรอก หรือ อารมณ์เสียไรมา มันก็บอกว่าปวดทั่งขี้ทั่งเหยียด อ้อเออ ๆ ผมก็ทำคืนครับ แต่ไม่เจ็บหรอก สมุคเค้าหน้า ไม่ใช่สันน้ะครับ หน้าปกครับ แล้วผมก็จะขอโทษแต่ไม่ทันได้พูด มันสตั้นผมเลยครับ ( ซัดหน้า ) สตั้นไปสามวิ มันวิ่งหนีผมเลย ไอ้ผมก็เหิ้ยไรว้ะเนี้ย (พูดในใจ) เพื่อนมันก็ไม่ได้ทำไรผมน้ะ ยืนดูผมเจ็บ :sweat แล้วผมก็เดินไปเข้าห้องเรียน ผมก็พูดกับตัวเองใจเย็นเว้ย ใจเย็นไม่อยากให้เรื่องเกิด เราทำมันเราผิดเต็ม ๆ (เป็นเพื่อนร่วมห้อง) ผมก็เดินไปนั่งมันไม่มองหน้าผมน้ะ แล้วมันก็เมาส์ ไอ้ผมก็จะร้องไห้เพราะ มันบ่วม ( จมูก ) และพวกมันเมาส์กัน เพื่อนผมก็บอกว่าเอ่อเดี๋ยวไปห้องพยาบาล
ผมก็นอนครับ ระบายความเจ็บปวด ร้องไห้ครับ จากรู้กันทั่งห้อง ละครับ ทั่งชาย ทั่งหญิง ผมก็ไปห้องพยาบาล ผมก็โกหกไป เนื่องจากผมผิด โกหกว่าเดินชนประตู (ผมโคต ควายเลยเดินชนประตู ) เพื่อนผมก็ช่วยโกหก ผมก็นอน บรรเทาอาการปวด ไป 3 คาบเรียนเช้า ยันพักเที่ยง :cool::cool:

แล้วผมก็เดินไปหาเพื่อนกลุ่มแก็ง เพื่อนต่างห้อง เฮ้ยยย !! โดนใครต่อยว้ะ บอกไอ้เกมอ้ะ ห้องกู อ่อไอ้เอ๋อนิว่ากูไม่ค่อยเห็นมันทำใครน้ะ อยากเอาคืนเปล่าอ้ะ ผมก็บอกว่า เออ ๆ เดี๋ยวดู ก่อน เออ****บอกเป็นเอ๋อ มันคงเป็นพวกชักกระตุก :sweat แล้วผมก็ไปเรียน คาบต่อไป แล้วเพื่อนสนิทมันโดนเพื่อนผมปั่นว่า ผมเอาของ ๆ มันไป ผมก็มองหน้า แบบไรว้ะ ซะพัก มันก็บอก นี้ ๆ ตัวเคลีย ผมก็พูดไปว่า เอาอีกเปล่าละพูดงี้อ้ะ เอาเปล่า มันเงียบครับ เงียบเลยครับ (พูดในห้องเรียน) แล้วก็เลิกคาบเรียนนั้น ผมก็เจอเพื่อนแถวบ้าน ผมก็ถามเพื่อนแถวบ้าน มันก็บอกว่า มันไม่ค่อยชอบให้ใครไปจุจิอ้ะ เออ ๆ ผมก็เอ่อไอ้นี้เล่นด้วยไม่ได้แหละ เป็นพวก มีปากไม่พูด ไม่ชอบก็บอกดิ่ครับ ไม่ใช่ทำผมอย่างงี้ (คิดในใจ)

ตกเย็นผมก็เดินเข้าไปถามคนที่ต่อยผม เฮ้ย****ต่อยกุไม มันก็บอกว่า โทดๆ เสียงค่อยมาก เหมือนกลัว ผมก็บอกไรว้ะ ถามอย่างตอบอย่าง แล้วมันก็บอกว่า เก้าอี้ที่****ทำพัง รองเข้าเรียก ผมก็เออ ๆ แบบไม่สนใจมัน ช่างมัน หืมมม !! จบบ !!

อย่างแรกที่ผมไม่ทำคือ ไม่อยากให้เรื่องเกิดเพราะผิดเต็ม ๆ และ ก็พวกเอ๋อชักกระตุก

มันคือบทเรียนอันแท้ จริง ๆ

ประมาณนั้นแหละครับ คือ ผมไม่รู้ไง ไปแกล้งมัน ก็พึ่งรู้ไอ้วันน้แหละครับ

งง ตรงไหนบอกผมทีครับบบ

BoomSuperNoob
18th June 2013, 21:35
ผมก็ไม่ชอบนะบางที อารมณ์ไม่ดี

ถ้าอยู่ร.ร.เพื่อนผมจะรู้ดีถ้าผมปวดขี้ผมจะอารมณ์ดี ไม่โกรธใคร แต่จะยิ้มๆแล้วบอก พาGUไปเข้าห้องน้ำหน่อย แล้วก็ไปกัน

แต่ส่วนใหญ่จะเป็นโมโหเรื่องอื่นมากกว่า เวลามันมาแกล้ง บอกเฮ่ย GUอารมณ์ไม่ดีนะ บางทีก็อาจจะต่อยคืนไปก่อน เพื่อนผมมันก็เข้าใจนะ

เวลาอารมณ์เสียบางทีสีหน้า หรืออะไรมันไม่ได้แสดงออกหรอกครับมันแล้วแต่โอกาสแล้วแต่ครั้ง เวลาโมโหเนี้ยะผมไม่ไปบอกเขาหรอก ว่าเฮ่ย GUโมโหอยู่นะเว่ย อย่ามามั่วกับGU มันต้องให้เพื่อนมาถามหรือมากระทำเราก่อนเท่านั้นแหละถึงจะตอบกลับไปได้

ลมม้วนแยกเมฆ
18th June 2013, 21:36
อ่านแล้ว งง นั่งอ่าน วนๆ อยู่หลายรอบก็ยัง งงอยู่ดี แล้ว พวกเอ๋อชักกระตุก นี่คืออะไรหรอครับ

Genesis
18th June 2013, 21:39
กว่าจะอ่านจบ - -

เพื่อนท่านี่น่าเตะจิงๆ สงสัยมีความหลัง^^

ballba
18th June 2013, 21:44
I don't understand. = =

482566789
18th June 2013, 21:45
งง ด้วย ดิ พวกเอ๋อชักกระตุก นี่คืออะไรหรอครับ

bank9398
18th June 2013, 21:45
อ่านแล้ว งง นั่งอ่าน วนๆ อยู่หลายรอบก็ยัง งงอยู่ดี แล้ว พวกเอ๋อชักกระตุก นี่คืออะไรหรอครับ

พวกแตะนิสแตะหน่อยไม่ได้ กระตุก สวนกลับเลยครับ - -*

กว่าจะอ่านจบ - -

เพื่อนท่านี่น่าเตะจิงๆ สงสัยมีความหลัง^^

คิดเหมือนผมเลยความหลังคงโดนแกล้งบ่อย ผมชอบลายเซ็นท่านอ้ะ เด็ก แบ๊ว ๆ ดีน่ารัก ><

bank9398
18th June 2013, 21:49
งง ด้วย ดิ พวกเอ๋อชักกระตุก นี่คืออะไรหรอครับ

ก็คือ โดนนิส แกล้งหน่อยไม่ได้ขึ้น หรือ มีสวนกลับไง

I don't understand. = =

งง ตรงไหนบอกผมที่ครับ มันคือปัญหาประจำของผม :(

bank9398
18th June 2013, 21:50
กดผิดขอประทานโทษ

eswc2012nerverdie
18th June 2013, 21:52
โดนมันยัดขนาดนัน้ผมคงไม่ ยืนนิ่งหรอกครับ -- ผมก็คงเฮ้ย คว ย ไรวะ ? แล้วไล่เลย .

[In]TerLight'z
18th June 2013, 22:01
งง เข้าใจคร้าวๆ คือ เพื่อน จขกท. ไม่ค่อยปกติหรอ หรือยังไง ? งง 555

bank9398
18th June 2013, 22:08
TerLight'z;2196227"]งง เข้าใจคร้าวๆ คือ เพื่อน จขกท. ไม่ค่อยปกติหรอ หรือยังไง ? งง 555

ประมาณนั้นแหละครับ คือ ผมไม่รู้ไง ไปแกล้งมัน ก็พึ่งรู้ไอ้วันน้แหละครับ

kurolykan
18th June 2013, 22:10
อ่านแล้วมึน วรรณยุค พันกันยุ่งไปหมด

ลักษณะคนที่ว่ามา เพื่อนร่วมห้องคุณคนนั้นน่ะ น่าจะเป็นพวกติดอยู่ในความคิดตัวเองคือมีแต่เรื่องให้คิดอยู่ในหัวตลอด ซึ่งทำให้อารมขึ้นๆลงๆ แต่ส่วนใหญ่มีแต่จะลง เพราะคนที่เป็นหยั่งงี้ มักมีสาเหตุมาจากความเครียดสะสมเป็นหลัก ถามว่าทุกคนเครียดแล้วต้องเป็นแบบคนนี้ไหม ตอบตรงๆว่าไม่ เพราะลักษณะนิสัยพื้นฐานของคนเราต่างกัน บางคนโดนนิดโดนหน่อยก็ระบายออกมาเลยทันที (แล้วแต่ว่าจะระบายออกในรูปแบบไหน) แต่กรณีนี้มันเก็บมาจนล้นแล้วแหละ สะกิดโดนจุดเข้า ก็อาจจะทำตามความคิดที่เคยคิดก่อนหน้านั้นเลยทันที

บางรายอาจมีภาษาที่ชวนปวดหัวสำหรับคนทั่วไป เพราะไม่ค่อยได้คุยกับคนอื่นบ่อยและคำพูดส่วนใหญ่มาจากกระบวนการคิดวนไปวนมาของตัวเอง

ป.ล. ความเครียดของคนแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องใหญ่ แต่เป็นความเครียดที่สะสมมาแบบต่อเนื่อง พูดง่ายๆ ก็ไม่ค่อยเจอความสุข มีแต่เรื่องให้ระแวง ซึ่งหลายครั้งมักจะระแวงไม่เข้าเรื่องแต่ที่เป็นยั่งงั้น อาจมีสาเหตุมาจากที่บ้าน

21world
18th June 2013, 22:11
ใจความรวมๆ พอจะเข้าใจครับ
ภาษางงมาก :sweat

bank9398
18th June 2013, 22:49
อ่านแล้วมึน วรรณยุค พันกันยุ่งไปหมด

ลักษณะคนที่ว่ามา เพื่อนร่วมห้องคุณคนนั้นน่ะ น่าจะเป็นพวกติดอยู่ในความคิดตัวเองคือมีแต่เรื่องให้คิดอยู่ในหัวตลอด ซึ่งทำให้อารมขึ้นๆลงๆ แต่ส่วนใหญ่มีแต่จะลง เพราะคนที่เป็นหยั่งงี้ มักมีสาเหตุมาจากความเครียดสะสมเป็นหลัก ถามว่าทุกคนเครียดแล้วต้องเป็นแบบคนนี้ไหม ตอบตรงๆว่าไม่ เพราะลักษณะนิสัยพื้นฐานของคนเราต่างกัน บางคนโดนนิดโดนหน่อยก็ระบายออกมาเลยทันที (แล้วแต่ว่าจะระบายออกในรูปแบบไหน) แต่กรณีนี้มันเก็บมาจนล้นแล้วแหละ สะกิดโดนจุดเข้า ก็อาจจะทำตามความคิดที่เคยคิดก่อนหน้านั้นเลยทันที

บางรายอาจมีภาษาที่ชวนปวดหัวสำหรับคนทั่วไป เพราะไม่ค่อยได้คุยกับคนอื่นบ่อยและคำพูดส่วนใหญ่มาจากกระบวนการคิดวนไปวนมาของตัวเอง

ป.ล. ความเครียดของคนแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องใหญ่ แต่เป็นความเครียดที่สะสมมาแบบต่อเนื่อง พูดง่ายๆ ก็ไม่ค่อยเจอความสุข มีแต่เรื่องให้ระแวง ซึ่งหลายครั้งมักจะระแวงไม่เข้าเรื่องแต่ที่เป็นยั่งงั้น อาจมีสาเหตุมาจากที่บ้าน

แต้งกิ้วหลาย ๆ เด้อครับ :D

Patrenko
19th June 2013, 03:02
แล้วเรารู้ว่าเขาไม่ปกติเเล้วเราไปเเกล้งเขาทำไมหว่า ละเอาเพื่อนไปข่มเขาอีก - -

Namies123
19th June 2013, 03:58
แล้วเรารู้ว่าเขาไม่ปกติเเล้วเราไปเเกล้งเขาทำไมหว่า ละเอาเพื่อนไปข่มเขาอีก - -

ก็เพราะไม่รู้ไงครับเค้าถึงไปแกล้ง จขกท.ก็บอกอยู่ว่า "เพิ่งรู้ก็วันนี้แหละครับ"

Igotyoubaby
19th June 2013, 04:14
เออ จากที่อ่านมาและพยายามทำความเข้าใจสิ่งที่คุณทำมันก็ไม่ถูกแล้วครับ ตั้งแต่คำพูดที่ว่า เล่นเกม แล้วหละครับ คุณไปบอกว่าจะเล่นเค้า เค้าก็เลยเล่นคุณเข้าให้ก่อน เพื่อนถ้าไม่ใช่คนที่สนิทกันจริงๆก็ไม่ควรไปพูดกับเค้าอย่างงั้น เป็นใครก็ไม่ชอบทั้งนั้นแหละ

LEGACY
19th June 2013, 04:15
เกียจมากเลยไอพวกที่ชอบหาความสนุกกับคนไม่มีทางสู้อ่ะ สมัยผมเรียนไม่สบายเป็นหวัดไอแทบตายจนต้องเข้าห้องพยาบาลแม้งก็ยังมาแกล้งแต่สมัยนั้นนิสัยผมติ๋มมากไม่สู้คน ตอนนั้นไม่เป็นมวยด้วยแล้วมันหนักกว่าผมอีก 50 โลตัวมันใหญ่มาก
ถือซะว่าเป็นความทรงจำที่ดีครับ ไม่ต้องคิดมาก จขกท อิอิ :o

eieihihija
19th June 2013, 04:47
คือ น้องเล่าเรื่องได้ งง มากเลย อ่านแล้วไม่มีความเข้าใจเลย คือไปแกล้งเพื่อน แล้วเพื่อนเอาจริง แล้วมาโมโหเค้า แล้วจะไปเอาคืน แล้วเค้าขอโทษ แล้วเป็นเพื่อนกัน แล้วน้องเลยให้อภัย ใช่มั๊ย ?

jeditrainer
19th June 2013, 05:32
จะว่าสมควรก็สมควรอะนะ ไปแกล้งเขาเองทั้ง ๆ ที่ไม่รู้จัก จขกท.ทำตัวเหมือนพวกที่ชอบทำตัว Bully ใส่เด็กที่ดูเงียบ ๆ ติ๋ม ๆ ละสิ ผมว่าแย่มากนะแบบนี้
สมัยเรียนผมก็ดูเรียบร้อยมาก จนเข้าม.ต้น เจอเด็กประเภทแบบจขกท.เนี่ยแหละ ไปถูกแกล้งบ่อยเข้า ก็เหมือนภูเขาไฟระเบิด เอาไม้ถูพื้นเหล็กไล่ฟาดเลยครับ
หลังจากนั้นก็ไม่มีใครกล้าแกล้งผมอีกเลย แล้วผมก็เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย มีอยู่ครั้งหนึ่งมีคนแกล้งผมเอากระเป๋าไปซ่อนผมโมโหมาก เอาก้อนหินขว้างหัวเลย
ดีนะคนนั้นไม่เป็นอะไรเพราะก้อนหินมันร่วน(ก้อนใหญ่มาก) ผมว่านะ จขกท.ควรจะขอโทษเขาเสียมากกว่า ที่เขาต่อยสวนก็สมควรแล้ว นี่ถ้าเป็นบางที่อาจจะตายไม่รู้ตัว
นะครับ จขกท. เล่นแหย่คนไม่รู้จักไม่เข้าเรื่องแบบนี้(ใกล้ ๆ ที่ผมอยู่ก็มีเรื่องแทงกันตายที่ร้านต้มเลือดหมู เพราะไปแหย่คนไม่รู้จักเนี่ยแหละ ออกข่าวช่อง3ด้วย)
ปล.จขกท.ควรจะเรียบเรียงภาษาไทยให้ดีหน่อยนะ มันอ่านยาก จับใจความยากจริง ๆ

topperioz
19th June 2013, 12:45
เล่าได้สับสน งุนงงมากครับ

ทำให้นึกถึงตุีกกี้เล่าเรื่องในคลิปนี้เลย

http://www.youtube.com/watch?v=ZN9pf6GIOCY

ใครขี้เกียจอ่าน หรืออ่านไม่เข้าใจ ผมสรุปให้ครับ

สรุปเนื้อหาจริงๆคือ
ไปแกล้งเพื่อน เพื่อนแกล้งกลับ มารุ้ทีหลังว่าเพื่อนเอ๋อ เลยสงสารมัน จบ