PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครทำงานเซเว่นเข้ามาหน่อยครับ

kimasd555
18th June 2013, 22:51
คือผมอยากทำงานเซเว่นอ่าสมัครยังไงหรอครับเตรียมอะไรไปบ้าง
แล้วสมมุติผมไปสมัครกับเพื่อน3คนแล้วจะได้ทำที่เดียวกันไหม

Kyonman
19th June 2013, 01:11
ทำอยู่นะ สมัครแล้วทำที่เดียวกันไหม ผมว่า แล้วแต่ สาขา นะ บางสาขา มันเต็ม ที่ผมทำอยู่มันเป็น เฟรนชาย

อายุ 18 เตรียม บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ประมาณนี้แหละมั่ง แต่ผมใช้บัตรนักเรียนด้วยนะ และ คนค่ำประกัน

งานหนักอยู่นะ

notty
19th June 2013, 01:15
เดินไปถามผู้จัดการร้านเลยครับ หรือถามเเคชเชียร์ก็ได้ครับ เดี๋ยวเค้าก็เรียกผู้การออกมาเองแหละครับ

[Really~Nuts]
19th June 2013, 01:28
ถามระเบียบการกับผู้จัดการร้านเลยครับ ผมก็ทำอยู่แต่เป็นเด็กทวิภาค-ปัญญาภิวัฒน์ ถ้าจำไม่ผิดเขาจะเอาวุฒิม.3, สำเนาวุฒิฯ, สำเนาทะเบียนบ้าน, สำเนาบัตรประชาชน, ใบรับรองแพทย์(ต้องไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล) อายุต้อง18+และต้องมีคนค้ำประกันด้วยนะครับ :)

wiriyapirat
19th June 2013, 01:31
parttime หรอครับ ??

เอกสารใช้ สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน วุฒิการศึกษา ใบตรวจร่างกาย(รพ.เท่านั้น) รูปถ่าย2ใบขนาด1-2นิ้ว ส่วนหน้าแรกสมุดบัญชีธ. ตามแต่ละสาขา ว่าให้ใช้ของธ. อะไร
ต้องมีผู้ค้ำประกัน ใช้ สำเนาบัตรปชช. สำเนาทะเบียนบ้าน สลิปเงินเดือน หรือใบรับรองเงินเดือน ล่าสุด ไม่เกิน2หรือ3เดือนนี่แหละ

สำเนา เตรียมไปอย่างละ 5 ชุดนะครับ (ใช้เยอะ)

ถ้าเป็นร้านของcp เอกสารกรอกเป็นปึกๆ ประมาณ6-8แผ่นได้
ถ้าเป็นเฟรนไชส์ ส่วนมาก กรอกใบสมัครแค่แผ่นเดียวจบ