PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่า dayz standalone ความจะมีปืน L85A2 AWS ไหม ?

loveooma
20th June 2013, 14:45
ถ้าคนเคยลองใช้จะรู้ว่ามันดีเกินไป ถ้ามีในstandalone ก็อยากให้ปรับสมดุลเรืองระยะของกล้องสโคปหน่อยเห็นไกลมาก

purinatjr
20th June 2013, 19:08
น่าจะมีทั้งหมดแหละครับ
ปืนทั้งหมดมาจาก arma 2
สมจริงทุกอย่างละครับ

loveooma
20th June 2013, 19:43
น่าจะมีทั้งหมดแหละครับ
ปืนทั้งหมดมาจาก arma 2
สมจริงทุกอย่างละครับ
ถ้าเป็นอย่างั้นจริงผมคงภาวนา แน่นเรื่องสมดุลการใช้แต่ละปืนด้วยละกันและอัตตราดรอปปืนนี้สำคัญสุดๆหุๆ

peacepe2
20th June 2013, 19:56
ถ้าให้มันปืนมันสมดุึลกันหมด ความสมจริงมันก็ไม่มีเลยซิครับ อย่าง ให้ปืนพก แรงเท่าสไนเปอร์ไรเฟิลอย่างนั้นหน่ะหรอ:sweat แล้วอัตราการดรอป ความคิดผมนะ ผมว่า เท่ากับภาคที่เป็นม๊อดก็โอเคเเล้วครับ ไม่เยอะ ไม่น้อยจนเกินไป ถ้าจะให้เหมือนWarzคงไม่ไหว เห็นเก็บกันที10-20กระบอก:confused: ปืนน้อยๆ หายากๆเเหล่ะผมว่า มันได้อารมSuvivorดีครับ Dayz เค้าพัฒนามาจากarma2 ซึ่งความสมจริงของอาวุธก็รู้ๆอยู่เเล้วว่าถอดเเบบออกมาจากของจริงครับ

Roh_Z
20th June 2013, 20:09
AWS เป็น Thermal Imaging System จะยังไม่มีในช่วง Alpha - Beta แน่นอนครับ เนื่องจาก DayZ SA ยังไม่ได้ทำ Thermal Texture เลย (และอาจไม่มีในเกมเต็มด้วยเลยก็ได้)

ส่วนระบบ spawn loot นั้นจะถูกกำหนดโดย central server ครับ ไม่ใช่จากฝั่ง client เหมือนใน mod ดังนั้น อาวุธประเภทที่ใช้ในการทหารหรืออาวุธสงครามจะสุ่มเกิดแค่บาง server
และมีจำนวนจำกัด(ต่อจำนวน server official ทั้งหมด) ถ้าใครอยากได้อาวุธสงครามก็ต้องไปไล่ตามหาตาม server ต่าง ๆ เอาเอง

รายละเอียดต่าง ๆ ดูได้ที่นี่ครับ (วันที่ 14 มิถุนา)
https://www.facebook.com/pages/ArmAThai/161531260696454

DeKidZapper
20th June 2013, 20:23
ถ้าให้มันปืนมันสมดุึลกันหมด ความสมจริงมันก็ไม่มีเลยซิครับ อย่าง ให้ปืนพก แรงเท่าสไนเปอร์ไรเฟิลอย่างนั้นหน่ะหรอ:sweat แล้วอัตราการดรอป ความคิดผมนะ ผมว่า เท่ากับภาคที่เป็นม๊อดก็โอเคเเล้วครับ ไม่เยอะ ไม่น้อยจนเกินไป ถ้าจะให้เหมือนWarzคงไม่ไหว เห็นเก็บกันที10-20กระบอก:confused: ปืนน้อยๆ หายากๆเเหล่ะผมว่า มันได้อารมSuvivorดีครับ Dayz เค้าพัฒนามาจากarma2 ซึ่งความสมจริงของอาวุธก็รู้ๆอยู่เเล้วว่าถอดเเบบออกมาจากของจริงครับได้ข่าวว่าแมพกว้างกวาเดิมอีกสิน่ะครับ :)

purinatjr
21st June 2013, 18:07
ได้ข่าวว่าแมพกว้างกวาเดิมอีกสิน่ะครับ :)
ครับ อันนี้แรน่นอนอยู่แล้ว
เก็บรายละเอียดแมพได้ดีกว่าเดิม
ดูได้ ใน Youtube ครับ
จากงาน E3
จะเห็นว่า เข้าบ้านต่าง ๆ ได้มากขึ้นครับ

jlooowall
21st June 2013, 18:21
ถ้า AS50 DMR ยังอยู่ ก็ok น่ะ ^^

bankcoxzaza
21st June 2013, 18:28
ถ้า AS50 DMR ยังอยู่ ก็ok น่ะ ^^

AS50 ปินเดียวก็เหลือแล้ว