PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องวิธีใช้ปุ้ม Numpad

zombie
22nd June 2013, 03:08
ผมอยากใช้สูตร DMC Devil May Cry 4 Traner +19 (Direct X 9) กับ DmC_Devil May Cry v1.0 Plus 9 Trainer แต่ในเว็บบอกให้กดปุ้ม Numpad !! มันคือตรงไหน ผมลอกกดหมดแล้ว ที่เป็นทั้งตัวเลข แต่ก็ยังไม่ได้ ทั้ง 2 ภาคเลย ใครรู้ช่วย ที ครับ :help :help :help :help :help :help :help

thera0095
22nd June 2013, 03:12
เขาให้กดเริ่มโปรแกรมจากในเกมก่อนหรือป่าวลองดู พวก F1 F2 อะไรเงี้ย มันจะมีบางเทรนเน่อที่ต้องกดให้โปรแกรมทำงานด้วย

thera0095
22nd June 2013, 03:14
อีกอย่าง ใช้คอมหรือโนตบุค ถ้าโนตบุคต้องทำให้ปุ่ม numpad ที่อยู่ตรงแป้นทำงานนะ ไม่ใช่กดพวกตัวเลข 1 2 3 4 5 ที่เรียงๆกันอยู่

zombie
22nd June 2013, 03:16
คอมครับ ใช่ เขาบอกให้เอาตัวโปรแกรมไปวางที่เดียวกับ ไฟล์ตัวเกม แล้วก็เปิดโปรแกรมก่อนเข้าเกม ผมก็พยายามทำตามขั้นตอน แต่ก็ยังไม่ได้ งง มากอ่ะครับ

zombie
22nd June 2013, 11:18
ขอดันหน่อยครับ

Real men cry
22nd June 2013, 11:36
เล่นกะคอมก็กดเลขครับ 1 2 3 4 5 6 7 8 9

บางทีแป้นอาจจะยังไม่ทำงานให้ลองกด "Num Lock" ดู ถ้าหากยังไม่ได้ก็แป้นเสีย

"การใช้ Trainer ไม่ได้ ทำให้คุณหำใหญ่ขึ้นมาหรอกนะครับ" เล่นด้วยฝีมือดีกว่า ผมไม่เคยใช้มันเลยซักครั้งเดียว เล่นจริงตลอด {มันอาจจะยากที่กว่าจะผ่าน แต่เราก็หนุกหนานเมื่อผ่านมันมา (ซักที)}

zombie
22nd June 2013, 16:04
เล่นกะคอมก็กดเลขครับ 1 2 3 4 5 6 7 8 9

บางทีแป้นอาจจะยังไม่ทำงานให้ลองกด "Num Lock" ดู ถ้าหากยังไม่ได้ก็แป้นเสีย

"การใช้ Trainer ไม่ได้ ทำให้คุณหำใหญ่ขึ้นมาหรอกนะครับ" เล่นด้วยฝีมือดีกว่า ผมไม่เคยใช้มันเลยซักครั้งเดียว เล่นจริงตลอด {มันอาจจะยากที่กว่าจะผ่าน แต่เราก็หนุกหนานเมื่อผ่านมันมา (ซักที)}

55 ป่าวครับ ผมเล่นเคลียทั้ง 2 ภาคแล้ว แต่ ภาค DMC Devil may cry 5 อ่ะ ผมได้ลงตัวภาคเสริม ที่เล่นเป็นตัวพี่ แต่กลับมาดูตัวเก่า save หายหมด ผมเลยต้องเล่นใหม่ แต่ผมคิดว่า เล่นใหม่ทั้งที อยากโกงบ้าง อิอิ

headshot deluxe
22nd June 2013, 19:03
trainer นะครับผมจะแนะนำให้อย่างนึง ถ้าตัวไหนกดแล้วใช้ไม่ได้ ลองหาตัวใหม่ครับ มันอาจไม่ได้เป็นปัญหาที่ปุ่มคุณ
คือ trainer มันเป็นโปรแกรมที่เจาะเข้าไฟล์ปฏิบัติการของเกม และแต่ละตัวมันเจาะที่ตำแหน่งต่างกัน บางตัวมีให้เลือกโกงเงิน โกงของ บางตัวมีแค่อมตะ คุณไม่เคยสงสัยบ้างเหรอว่าทำไมไม่เหมือนกัน
เวลาผมโหลดเทรนเนอร์ผมโหลดที 4-5 ตัวครับ แล้วค่อยๆ ลองใช้ ตัวไหนใช้ได้ก็ดีไป ใช้ไม่ได้ก็ลองตัวใหม่ แค่นี้เองครับไม่ยาก

zombie
22nd June 2013, 19:34
trainer นะครับผมจะแนะนำให้อย่างนึง ถ้าตัวไหนกดแล้วใช้ไม่ได้ ลองหาตัวใหม่ครับ มันอาจไม่ได้เป็นปัญหาที่ปุ่มคุณ
คือ trainer มันเป็นโปรแกรมที่เจาะเข้าไฟล์ปฏิบัติการของเกม และแต่ละตัวมันเจาะที่ตำแหน่งต่างกัน บางตัวมีให้เลือกโกงเงิน โกงของ บางตัวมีแค่อมตะ คุณไม่เคยสงสัยบ้างเหรอว่าทำไมไม่เหมือนกัน
เวลาผมโหลดเทรนเนอร์ผมโหลดที 4-5 ตัวครับ แล้วค่อยๆ ลองใช้ ตัวไหนใช้ได้ก็ดีไป ใช้ไม่ได้ก็ลองตัวใหม่ แค่นี้เองครับไม่ยาก

อ่ออ ขอบคุณ คราบบ

gogo2000
22nd June 2013, 19:54
เวอร์ชั่นเกมตรงกะที่มันต้องการหรือเปล่า

zombie
23rd June 2013, 02:38
เวอร์ชั่นเกมตรงกะที่มันต้องการหรือเปล่า

ตรงครับ แต่ทำยังไงก็ไม่ได้ 555