PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้ได้ไงว่าเขามีใจใ้ห้เรา

wwaass555
22nd June 2013, 19:00
ผมชอบเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งอ่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะมีใจให้เราหรือป่าว มีวิธีสังเกตอย่างไงบ้างครับ

pangblackarmy
22nd June 2013, 19:39
1.เขาอยากคุยกับเรามั้ย
2.คุยกับเขาแบบว่า พอเราถามคำ แล้วเขาตอบคำรึเปล่า
3.พอเราไม่ทักเขาบางที เขาทักเรากลับบ้างไหม

เป็นต้นครับผม

Veeliving
22nd June 2013, 19:43
ทำไมต้องรอเขามีใจให้เราด้วยละครับ

แค่คุณมีใจและทำให้ดีที่สุดก็พอไม่ใช่หรอครับ ?

บางทีการรักใครสักคนก็ไม่จำเป็นต้องหวังอะไรก็ได้นะ

แค่ทำแล้วมีความสุข

angelknight
22nd June 2013, 19:47
ถามเลยครับ ไม่ต้องมาคิดเองเออเอง นั่งหลงตัวเองซะอย่างนั้น

eswc2012nerverdie
22nd June 2013, 20:33
ผมก็อยากรู้เมหือนกัน .

Pop_PeR
22nd June 2013, 20:38
- คนคนนั้นจะมา จู้จี้ จุ้งจ้านกับเราบ่อย
- ชอบเข้ามาทัก เเละมักจะมีประติกริยาเเปลกๆ เวลาเราคุยกับหญิงอื่น เเต่ไม่เเรง เท่าไร

fear5786
22nd June 2013, 21:35
ถ้าเขาฟามนานแล้วยังไม่ออกไอเทม เราก็ลองถามเขาดู ว่าเขารอจะซื้ออะไร อาจจะเป็น http://wiki.teamliquid.net/dota2/images/a/a6/Heart_of_Tarrasque.png ล้อเล่นนะคับ อิอิ

ถามเลยครับ หาวันเวลาเหมาะๆ ไปเที่ยวด้วยกัน แล้วพอบรรยากาศโอเคก็ถามเลย ถ้าเขาบอกไม่ได้คิดอะไร เราก็บอกว่าเราถามเล่นๆเป็นมุข จะได้ไม่เสียเพื่อน

Legend
23rd June 2013, 14:03
เค้าจะชอบมองเราบ่อยๆเวลาเจอครับ

ballba
23rd June 2013, 16:38
ทำไมต้องรอเขามีใจให้เราด้วยละครับ

แค่คุณมีใจและทำให้ดีที่สุดก็พอไม่ใช่หรอครับ ?

บางทีการรักใครสักคนก็ไม่จำเป็นต้องหวังอะไรก็ได้นะ

แค่ทำแล้วมีความสุข

บางครั้งก็ไม่คิดว่าเขาจะรู้สึกยังไง

เพียงแค่ใจเรารู้สึกว่ารักเธอ แค่นั้นพอ ^^

BLASTEROUS
30th June 2013, 23:32
- คนคนนั้นจะมา จู้จี้ จุ้งจ้านกับเราบ่อย
- ชอบเข้ามาทัก เเละมักจะมีประติกริยาเเปลกๆ เวลาเราคุยกับหญิงอื่น เเต่ไม่เเรง เท่าไร ******ละ งั้นก็มีคนชอบผมเต็มเลยอะดิ

aminookey
4th July 2013, 14:09
บอกไม่ได้หรอกครับ บางทีอาจจะแค่ไม่มีเพื่อนหรืออะไรซักอย่าง
บางครั้งที่เราคิดว่าเขามีใจให้ อาจจะเป็นเราที่คิดแบบนี้เพียงคนเดียว
ส่วนการสังเกตุไม่รู้จะได้ผลมั้ยก็คือ ดูว่าเธอปฏิบัติกับเรคาเหมือนเพื่อนทุกคนหรือเปล่า เธอทำแบบนี้กับเราคนเดียวมั้ยน้อ ขนาดคิดแล้วว่าเธอปฏิบัติดีกับเราคนเดียว ทำดีกับเราคนเดียวบางทีมันก็ยังไม่ใช่เลยว่าเธอมีใจให้
ตอนที่ผมจีบแฟนผม ผมรอจังหวะเหมาะตั้ง หกเดือนแนะ ที่ผมแน่ใจก็เพราะ 1 เธอโทรหาผมทุกวัน 2 เธอเป็นคนโทรหาผม 3 ชอบเล่าเรื่องทุกร้อนไม่สบายใจให้ฟังแล้วก็ชอบให้ผมปลอบใจ 4 เธอปฏิเสธบอกรัก 5 คู่แข่งผมเจอผู้หญิงมอมเหล้า แล้วผู้หญิงคนนั้นดันท้องกับมัน 6 เหลือผมคนเดียวที่ยัง.....อะไรก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนนั้นเหมือนในโลกมีกันแค่ 2 คน

l3lacksite
4th July 2013, 14:46
ถ้าอยากรู้ว่าเขามีใจให้เราไหม แล้วอีกอย่างเป็นเพื่อนกันด้วย ผมลองแกล้งป่วยดูดิ หรือไม่ก็เครียดอะไรสักอย่าง ถ้าเขาเป็นห่วงเรามาก แคร์เรามาก แต่มันก็ยังดูยากนะ เพราะเพื่อนกันก็ต้องห่วงกันรักกันเป็นธรรมดา ถ้าอยากรูจริงๆ ก็บอกไปตรงๆเลยดีกว่าครับ
หรือถ้าคุณไม่อยากเสียมิตรภาพผมแนะนำให้ค่อยๆทำดี แต่อย่าให้มันมากเกินคำว่าเพื่อน เอาแค่ให้เหมือนเพื่อนสนิทเขาทำกัน ค่อยเป็นห่วง ถ้าเขามีปัญหาอะไรก็คอยรับฟังช่วยในทุกเรื่อง ผมว่าเขาต้องรักคุณแน่ (ต้องลองดูน่ะสู้ๆ)

puwaratitarat
4th July 2013, 17:42
1.เขาอยากคุยกับเรามั้ย
2.คุยกับเขาแบบว่า พอเราถามคำ แล้วเขาตอบคำรึเปล่า
3.พอเราไม่ทักเขาบางที เขาทักเรากลับบ้างไหม

เป็นต้นครับผม
:sweat หลักสูตรเฟสบุ๊ค :sweat อยากรู้ก็ง่ายๆครับเขาจะชอบมองเราแล้วเพื่อนเขาก็อาจจะชอบล้อประมาณนี้