PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย ตามหาคลิปการ์ตูน

tentoewizard
23rd June 2013, 02:19
ผมตามหาคลิปการ์ตูนคลิปหนึ่ง ไม่ใช่อะนิเมะ หรือมังงะ เเต่เป็นคลิปการ์ตูนที่นำไปเปิดในรายการญี่ปุ่น ซึ่งเหมือนรายการโชว์คลิปนั่นเอง การ์ตูนที่ว่าเป็นการตูนลายเส้น ที่ยังไม่ได้ลงสี และเคลื่อนไหว โดยเหมือนกับ ไม่ราบรื่นหนะครับ เหมือนกับเรากรีดกระดาษ เป็นปึกที่วาดไว้ทุกหน้า เเล้วเคื่อนไหวต่อเนื่อง มีการเล่นมุมมองซูมเข้าซูมออก หมุนไปมาเป็นสามมิติ เหมือนกับคลิปดังๆ ที่เป็นดราก้อนบอล ช่วงหลังๆเเต่ไม่มีสี

เนื้อหาของการตูนเป็นความรักไม่มีเสียงพูดมีเสียงดนตรีซึ้ง ๆ เริ่มต้นด้วย รูปนาฬิกากลมๆ มีเข็มเดิน .. เเละตัดไป ขึ้นเรื่องเกี่ยวกับนักเรียนหญิงที่โดนเเกล้งหรือโดนโจรทำไรสักกอย่าง เเล้วมีผุชายนักเลงหัวไม้ตัวาูงมาช่วยไว้ ผุหญิงคนนั้นจึงตกหลุมรัก เเล้วก้ตามไปทุกที่ เเต่ผุชายไม่เคยสนใจ ผุหญิงตามตื้อจนกระทั่งใจอ่อน คบหา เเต่งงานกัน ผุชายใช้ชีวิตครอบครัวที่ไม่สนใจภรรยา เมาเหล้า เล่นการพนัน ครอบครัวล้มเหลว กลับมาบ้านก้เจอภรรยาเเสนดีที่ทำให้ทุกอย่าง เเต่ก้ไม่เคยสนใจ จนกระทั่ง ภรรยาล้มป่วย เเละ ภาพคัทซีนยุตงหน้าผา ตอนเเก่ ภรรยานั่งรถเข็น ผุชายยืนยุข้างๆ ผมจำไม่ค่อยได้ละ เหมือนกับ ภรรยาเริ่มเลือนลาง เเละกลายเป็นวิญญาณ ลอยตัวขึ้นสวรรค์ เเต่ผุชายซึ่งเป็นคนนั้น จับมือภรรยาไว้ เเละลำลึกถึงความหลังที่เคยทำไม่ดีไว้ จังหวะดนตรีเศร้าบรรเลงเคร้าคลอ ผุชายสำนึกได้เเละร้องไห้ครวญคราง ภรรยาเหมือนกับจะบอกว่าไม่เป็นไร คุณปล่อยฉันไปเถอะฉันรักคุณ เสมอ คุณต้องปล่อยฉันไป

เเละจบลงด้วยนาฬิกา

คลิปนี้ซึ้งงงมากกก คนในรายการโชว์นี้ น้ำตาไหลหมด เพราะความเศร้า ความซึ้ง การดำเนินเรื่อง เเละเพลงที่เพราะเข้ากับบรรยากาศ คลิปนี้นานมากเเล้ว ชอบบบมากก เคยเก็บไว้ เเต่หาไม่เจอเเล้ว ในยูทูบบ ใครเคยผ่านนตาช่วยบอกหน่อยยนะครับบ ขอบคุณครับบ บางทีอาจจะเล่าผิด เพราะพยายามนึก ได้คราวๆนะครับ