PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครให้สุนัขที่บ้านกินอาหารแบบ Barf ทุกวันบ้างคับ ปรึกษาหน่อยคับ

bct4alive
23rd June 2013, 13:18
คืิอไซผมอายุ 4 เดือนแล้วคับ ผมว่าจะเปลี่ยนจากอาหารเม็ด มาให้โครงไก่สดแทน จะดีไหมคับ
แล้วโครงไก่มันตกอยู่ที่ประมาณกิโลละกี่บาท ควรให้กินมื้อละเท่าไหร่ ต้นทุนถูกกว่าอาหารเม็ดไหม
(จะไปถามในเว็บหมาก็ขี้เกียจสมัครใหม่อ่ะคับ)

Markrura
23rd June 2013, 14:17
แนะนำให้เริ่มที่ ตับบดเป็นถุงๆที่ขายตามตลาดคลุกข้าวให้กินก่อนดีกว่าครับ เพราะโครงไก่สับมันมีกระดูกเยอะ ยังไม่เหมาะที่จะให้ลูกสุนัขกิน
ปริมาณที่ให้ก็กะเอาครับให้เนื้อกับข้าวพอๆกัน แต่ถ้าโครงไก่สับ ปกติผมให้ที่ 1 โครงครึ่ง(หมาผมหนัก 33 โล กินข้าววันละมื้อ)

bct4alive
23rd June 2013, 15:08
แนะนำให้เริ่มที่ ตับบดเป็นถุงๆที่ขายตามตลาดคลุกข้าวให้กินก่อนดีกว่าครับ เพราะโครงไก่สับมันมีกระดูกเยอะ ยังไม่เหมาะที่จะให้ลูกสุนัขกิน
ปริมาณที่ให้ก็กะเอาครับให้เนื้อกับข้าวพอๆกัน แต่ถ้าโครงไก่สับ ปกติผมให้ที่ 1 โครงครึ่ง(หมาผมหนัก 33 โล กินข้าววันละมื้อ)

โครงไก่ราคาแพงไหมคับ แล้วที่ว่ากินข้าววันละมื้อนี่คือ ให้กินโครงไก่ 1 โครงครึ่ง อย่างเดียวเลยใช่ไหมคับ
อีกนิดคับ ตับบดคลุกข้าวที่ให้กินนี่คือดิบๆเลยใช่มั๊ยคับ ต้องลวกมั๊ยคับ

ASpaceInvaders
23rd June 2013, 15:14
โคลง ละ 15 -18 บาทครับ

zeeds000
23rd June 2013, 15:23
ผมซื้อโครงไก่ทอดให้น้องหมากินครับ ที่ร้านจะมีบริการสับกับบด ส่วนมากผมซื้อโครงไก่บดเอามาคลุกเคล้ากับข้าว ใส่น้ำปลาไปเล็กน้อย น้องหมาผมเลียจานข้าวทุกมื้อเลยครับ ^^