PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้โง่มากๆ

_SaBasTaiN_
24th June 2013, 20:29
มีเรื่องจะโม้ให้ชาว JKG ฟังครับคือวันนี้ผมต้องไปซ้อมกีฬาที่มหาลัยธรรมดาผมจะขึ้นรถ 2 เเถวไปเเต่เนื่องจากครั้งก่อนโดนมันซิ่งตังไป:oคราวนี้เลยขอรถคุณเเม่มาใช้เพราะขี้เกียจขึ้นรถ 2 เเถว เปลืองเวลาเเถมเดินทางลำบาก เข้าเรื่องดีกว่า วันนี้ผมขับรถจักรยานยนต์ไปมหาลัยตอนเย็นขับไปได้สักพักยางรถผมก็ รั่ว เเต่ผมก็ขี่ไปจนถึงมหาลัยเเละก็ไปซ้อมกีฬาจนเสร็จขากลับก็เเวะปะยางร้านปะยางเเถวๆมหาลัยเเหละก็รอให้เขาปะประมาณ 40 นาทีระหว่างนั้นผมก็ไปนั่นรอบ้านเพื่อนก่อนพอกลับมาเอารถพี่เขาก็บอกว่าเปลี่ยนยางในเลยบอกว่ายางมันรั่วจากแผลเก่าเยอะเเล้วผมก็เออ ออ ส่วนตัวไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าใหร่พี่เขาก็เรียกเก็บไป 140 เเล้วผมก็ขับรถกลับขับมาได้สัก 3 กิโลบร๊ะเจ้ามันรั่วอีกเเล้วครับ(เฮ้ยมิงปะยางยังไงของมิงวะ)จะกลับไปก็ใช่เรื่องเพราะคงไม่ไหวยางนี่เเบนเเต็ดเเต๋เลยผมเลยทนผืนขับต่อไปอีกนิดจะถึงบ้านเเละเล้วก็ไปให้ร้านเเถวบ้านเขาปะให้เเทนเเละก็ได้รู้ว่ามันเอายางจีนเเดงมาใส่ให้ผมเเถมยังใส่ให้ไม่ดีด้วยจุ๋บนี่หลุดเลยเเถมยางนอกนี่เกือบเเตกครับเขาเลยเปลี่ยนให้ใหม่หมดเลยทั้งยางนอกยางในผมก็ อือ ออ ตามเขาไปเเต่คราวนี้ผมดูเขาทำตลอดนะจะพลาดเเค่ตอนถอดล้อเพราะต้องวิ่งไปเอาตังที่บ้านมาเเล้วก็อยู่เฝ้าตลอดชวนคุยไปเรื่อยกลัวโดนหลอกอีกทำเป็นตีสนิทไว้ก่อนมันจะได้ไม่กล้าหลอก<เกี่ยวป่าววะ>สุดท้ายก็หมดไปอีก 480:eek:เเน่นอนครับวันนี้กินมาม่า:( วันนี้ผมรู้สึกว่าตัวผมนี่โง่มากมายเลยโดนเขาหลอกตั้ง 2 กระทงอย่างเเรกหลอกเปลี่ยนยางจีนเเดงมาให้ อย่าง 2 เก็บค่ายางจีนเเดงตั้ง 140 รวมค่าเเรงมันด้วยนะยางดีๆทั่วไปเเค่ 120 อันนี้ช่างเขาบอกมานะเป็นพวกท่านจะทำอย่างไรกับไอ้ช่างคนที่หลอกผมคนนี้ดีส่วนตัวผมปล่อยๆไปเพราะคุณเเม่ขอไว้เก็บใว้เป็นประสบการ์ณชีวิตเเล้วอย่าไปร้านมันอีกเเล้วพวกท่านละคิดว่าไงครับ....
ขอบคุณมากครับที่อ่านจนจบ:thank

[Really~Nuts]
24th June 2013, 20:32
ปิ้งร้านแ-่งเลย http://drama-addict.com/wp-includes/images/smilies/icon_mrgreen.gif

Msguzs
24th June 2013, 20:32
อย่าปล่อยไว้เลยครับ อิอิอิ

doremon2012
24th June 2013, 20:37
เอามีดไปกรีดปากตัดนิ้ว ตัดมือ

ballba
24th June 2013, 20:37
ปกติตอนเปลี่ยนยางในมอไซต์ ผมจำได้ว่า 80บาทนะ แถวบ้านผมหนะ

แนะนำให้ดูดีๆครับ ลองไปร้านที่เราพอรู้จัก หรือประจำจะดีครับ

อย่างร้านหน้าบ้านผม ถูกก็ถูกนะ ผมเอาไปปะ เขาบอกไม่รั่วครับแค่แบนและหลวมหน่อย ลองขี่ดูก่อนครับ

ไม่คิดตัง ไม่เห็นแก่เงินด้วย น้ำตาแทบไหล 555

เช็คก่อนไปข้างนอกจะดีครับ

เดี๋ยวนี้ผมก็ขับรถยนต์แล้ว ผมยังเช็คทุกวันเลย

_SaBasTaiN_
24th June 2013, 20:40
อย่าปล่อยไว้เลยครับ อิอิอิ
ความจริงผมยากกลับไปตั้นหน้ามันสักทีเเต่ลึกๆเเล้วผมก็กลัวเหมือนกันผมก็ไม่ใช่พวกนักเลงสะด้วยเพื่อนพ้องก็มีไม่เยอะเถียงไปเถียงมาปุ๋บปั๋บมันชักปืนออกมายิงผมตายนี่ซวยเลยคนเดี๋ยวนี้ยิ่งฆ่ากันง่ายๆอยู่ด้วย:sweat

_SaBasTaiN_
24th June 2013, 20:44
ปกติตอนเปลี่ยนยางในมอไซต์ ผมจำได้ว่า 80บาทนะ แถวบ้านผมหนะ

แนะนำให้ดูดีๆครับ ลองไปร้านที่เราพอรู้จัก หรือประจำจะดีครับ

อย่างร้านหน้าบ้านผม ถูกก็ถูกนะ ผมเอาไปปะ เขาบอกไม่รั่วครับแค่แบนและหลวมหน่อย ลองขี่ดูก่อนครับ

ไม่คิดตัง ไม่เห็นแก่เงินด้วย น้ำตาแทบไหล 555

เช็คก่อนไปข้างนอกจะดีครับ

เดี๋ยวนี้ผมก็ขับรถยนต์แล้ว ผมยังเช็คทุกวันเลย
เเถวบ้านท่านดีจังครับเเถวบ้านผมนี่สิในเมืองหลวงอยู่ยาก:cool:

maxkungg704
24th June 2013, 20:45
ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้จริงๆ มันต้องจับให้ได้ตอนที่เปลี่ยนตรงนั้นเลย ถ้าออกมาจากร้านเมื่อไหร่แล้วคุณกลับไปโวยวายทีหลัง มันจะตีมึนใส่คุณทันที

ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ได้ทำกับร้านมัน ใบเสร็จ บิล ก็ไม่ นอกเสียจากว่าจะเอารอยนิ้นมือไปตรวจ ซึ้งก็คงจะเสียเวลามากค่าดำเนินการอีกมาก ไม่คุ้มแน่ๆ

ถ้าจะเอาสบายใจเราก็ทำแบบร้ายที่สองครับคือ ไปยืนดูมันทำเลย ไปกดดันมัน ถ้าไม่รู้เรื่องมอไซก็อย่าไปถามมาก เดี๋ยวช่างหัวหมอมันจะรู้ว่าเราไม่รู้เรื่องมอไซ

จะเอาของปลอมมาใส่กันต่อหน้าโดยที่เราไม่รู้เรื่อง ส่วนทางบ้านผมเองก็มีช่างประจำที่เอามอไซไปซ่อมบ่อยๆ รู้จักกันมาตั้งกะผมยังเล็กๆเลย

เวลาไม่มีอะไหล่จริงๆ เค้าก็จะบอกว่าจะเอาของปลอมไหม เพราะของจริงหาไม่ได้แล้ว (MATE 100 เก่ามาก แต่สภาพเหมือนใหม่) ซื้อใจกันว่าง่ายๆ

ถ้าของปลอมนั้นใส่ไปแล้วใช้ไม่ได้ เค้าจะพยายามถ้าที่ใกล้เครียงที่สุดมาเปลี่ยน โดยไม่คิดตังเลย สุดยอดมากๆ

_SaBasTaiN_
24th June 2013, 20:53
ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้จริงๆ มันต้องจับให้ได้ตอนที่เปลี่ยนตรงนั้นเลย ถ้าออกมาจากร้านเมื่อไหร่แล้วคุณกลับไปโวยวายทีหลัง มันจะตีมึนใส่คุณทันที

ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ได้ทำกับร้านมัน ใบเสร็จ บิล ก็ไม่ นอกเสียจากว่าจะเอารอยนิ้นมือไปตรวจ ซึ้งก็คงจะเสียเวลามากค่าดำเนินการอีกมาก ไม่คุ้มแน่ๆ

ถ้าจะเอาสบายใจเราก็ทำแบบร้ายที่สองครับคือ ไปยืนดูมันทำเลย ไปกดดันมัน ถ้าไม่รู้เรื่องมอไซก็อย่าไปถามมาก เดี๋ยวช่างหัวหมอมันจะรู้ว่าเราไม่รู้เรื่องมอไซ

จะเอาของปลอมมาใส่กันต่อหน้าโดยที่เราไม่รู้เรื่อง ส่วนทางบ้านผมเองก็มีช่างประจำที่เอามอไซไปซ่อมบ่อยๆ รู้จักกันมาตั้งกะผมยังเล็กๆเลย

เวลาไม่มีอะไหล่จริงๆ เค้าก็จะบอกว่าจะเอาของปลอมไหม เพราะของจริงหาไม่ได้แล้ว (MATE 100 เก่ามาก แต่สภาพเหมือนใหม่) ซื้อใจกันว่าง่ายๆ

ถ้าของปลอมนั้นใส่ไปแล้วใช้ไม่ได้ เค้าจะพยายามถ้าที่ใกล้เครียงที่สุดมาเปลี่ยน โดยไม่คิดตังเลย สุดยอดมากๆสวดยอดเลยครับท่าน:cool:

jamebanjen
24th June 2013, 21:28
ซื้อน้ำมันเบนซิน เผาร้านแม่มเลยครับ แค่คิดก็ซะใจแล้ว ทำกับเราไว้แซบ :mad3

แต่ระวังโดนจับได้นะครับ คุกนะครับ ต้องรอบคลอบนิดนึ่ง

ปล.เอาฮา