PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โซนี่กล่าวคอเกมจะซื้อเกมแผ่นไปอีกนาน

bct4alive
25th June 2013, 16:49
~ โซนี่กล่าวคอเกมจะซื้อเกมแผ่นไปอีกนาน ~

------------------------------------------------------------------------

แผ่นเกมยังไม่ไปไหนแน่นอนเพราะผู้บริโภคส่วนใหญ่ยังไม่อยากซื้อเกมออนไลน์นะตอนนี้ Guy Longworth หัวหน้าฝ่ายการตลาดของ
PlayStation ได้กล่าวกับ GamesIndustry International ว่า “ในความเป็นจริงนั้นจำนวนคนที่ซื้อแบบระบบดิจิทัลเพิ่มมากขึ้นแต่เรา
ก็ยังมีร้าค้าที่เราสนับสนุนอยู่ด้วย…ที่เราเสนอให้กลับผู้บริโภคคือความสะดวกสบายแต่เราก็มีทางเลือกให้กับผู้บริโภคและเราไม่ได้จะกดดันผู้
บริโภค เพราะเราเคารพในการตัดสิ้นใจของพวกเขา” เห็นได้ชัดว่าผู้บริโภคนั้นยังออกไปซื้อเกมต่างๆที่ร้านขายเกมทั่วไป และมันยากที่จะคาด
การณ์ในอนาคตว่าจะไปอย่างไง บางคนอาจจะตกใจว่า Longworth ยังคิดว่าการซื้อแผ่นเกมนั้นจะอยู่ไปอีกนานกว่าที่ใครบางคนคิด. อย่างไร
ก็ตามเกมของ PS4 ทุกเกมจะสามารถดาวน์โหลดหรือซื้อเป็นแผ่นก็ได้ครับและ Ps4 จะออกปลายปีนี้.

ที่มาจาก Gamespot.com

http://play4thai.com/wp/2013/06/gamer-physical-disc-ps4/

------------------------------------------------------------------------

kevinmitnick
25th June 2013, 16:55
ซื้อมา สะสม จริงที่ สุดดดดดดด ขาย มือ 2 ก็ ง่าย

pooh0856
25th June 2013, 17:02
เพราะเวลาเรียกว่า "แผ่นเกม" มันเรียกง่ายที่สุดละ (เกม PS Vita ผมยังเรียกแผ่นเลยไม่รู้จะบัญญัติยังไง) =w=

kurolykan
25th June 2013, 17:22
มันคือความคราสสิก กล่องสี่เหลี่ยมๆ ไม่มีการเคลื่อนไหวอะไรเลยมันไม่เท่ มันต้องมีการขยับเขยื่อน ยิ่งใส่แผ่น รูดการ์ดแล้วแปลงร่างได้ โหยอย่างเท่อ่ะ (ล้อเล่นนะ)

โหลดเกม แล้วเก็บในเครื่องมันก็ดีอยู่หรอก แต่มันเป็นอาการทางจิตที่เห็นแผ่นแล้วอิ่มใจกว่า คนยุคเก่าคงชินกับอะไรแบบนี้มากกว่า

GuY_NoOpPeR
25th June 2013, 17:42
และกระผมก็หวังว่า sony จะทำเกมให้ ps3 ไปอีกนานเช่นกัน 555

arashizato
25th June 2013, 17:53
จนกว่าจะมีตัวเก็บข้อมูลที่ดีกว่าแผ่น

Guardian
25th June 2013, 18:51
ซื้อแผ่นดีกว่าครับ จะได้มีสะสม จับแตะได้ผมชอบแบบ แผ่นมากกว่า

ปล.เวลาเมียโมโห จะได้ลงที่แผ่นไม่ต้องไปทุมเครื่องทิ้ง 555

akegame
25th June 2013, 19:41
เมื่อก่อนซื้อเกมที่ร้านตอนที่เครื่อง PS2 ออกใหม่ๆ ได้เพื่อนที่มาซื้อเพิ่มด้วยล่ะ

payback
25th June 2013, 19:56
ผมชอบที่ได้ครอบครองแพ็คเกจจิ้ง สวยๆ มาจัดเรียงเป็นคอลเล็คชั่นครับ คงเรียกได้ว่าเหมือนนักสะสม

คนที่ไม่ได้มีความต้องการสะสมหรืออะไรเขาจะแฟ่นหรือจะโหลดก็คงแต่สะดวกเขาอ่ะครับ แต่ผมเชื่อว่า มีพวกที่ชอบสะสสมแบบผมอยู๋อีกเยอะแน่นอน แผ่นเกมส์ยังไงก็ยังไม่ตายง่ายๆหรอกครับ

whitebaa555
25th June 2013, 20:39
ซื้อแบบ แผ่นดีสุด

kevinmitnick
25th June 2013, 22:07
ซื้อแบบ แผ่นดีสุด

ลายเซย คุณ คือ ใคร บอก ผม หน่อย เอ่ย