PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าจะซื้อปืนซักกระบอก (แบบถูกกฎหมายน่ะคับ)

bct4alive
26th June 2013, 18:56
มันต้องทำอะไรบ้างคับ คนธรรมดาอย่างเราสามารถหามาครอบครองไว้ได้รึป่าวคับ (ช่วงนี้ที่เชียงใหม่พวกไทยใหญ่มันซ่าไล่ฟันไม่เลือกหน้า)
มีข่าวถี่มาก ล่าสุดก็โดนแถวๆที่ผมชอบไปนั่งดื่มกับเพื่อนด้วย เลยอยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับคนที่อยากได้ปืนมาไว้ป้องกันตัว ว่าต้องทำยังไงบ้างน่ะคับ

tonkune14
26th June 2013, 19:25
ต้องไม่เคยมีคดีอาญา ถึงจะขอทะเบียนได้นะคับ

ถ้าจะเอาตาย ก็น่าจะ 11 แต่.22 ขอทะเบียนง่าย คับ ไม่ก็ไปเล่น แม็ก Super 9มม ก็ได้

ประมาณนี้มั้ง คับ

Patrenko
26th June 2013, 19:25
ถ้าซื้อไปยิงพวกที่ไล่ตีชาวบ้านผมเกรงว่าจะโดนทะเลาะวิวาทนะครับ ละส่วนใหญ่แค่โจรขึ้นบ้านโดนเจ้าของบ้านยิงทุกวันนี้ยังมีเคสญาติโจรฟ้องคืนมาให้เห็นเรื่อยๆเลย

OUTbreaK!!!
26th June 2013, 19:29
ปืนซื้อมาเก็บไว้ได้ แต่พกตัวติดเอวไปที่ต่างๆไม่ได้ครับ

Shadowheart
26th June 2013, 19:32
แนะนำให้ซื้อปืนอัดแก๊สแล้วเลือกสีดำ ๆ ด้าน ๆ หน่อยเอามาขู่แทนครับเวลาจะใช้ก็หลบ ๆ อยู่มุมมืด ๆ เอาแค่เห็น ราง ๆ พอครับอ่ะอีกอย่างอย่าเอาไปจ่อหน้ามันด้วยเดี๋ยวมันรู้ว่าปืนปลอม

ILOVEKUN
26th June 2013, 19:38
ขอมาตั้งไว้ที่บ้านก็น่าจะไม่ยากครับสำหรับคนที่ไม่เคยมีคดี แต่ถ้าจะให้ได้อนุญาตพกพาด้วยคงยากครับถ้าไม่มีธุระกิจหรือมีเหตุต้องพกทรัพสินที่ละมากๆ หรือไม่ก็ต้องเข้าถึงปลัด หรือไม่นายอำเภอ ถ้าไม่สนิทกันก็จ่ายค่าทะเบียนสักหน่อยก็ได้

warhead007
26th June 2013, 19:42
BB gun ก็ได้นะสำหรับป้องกันตัวน่ะยี่ห้อ KJ work อะครับ แรง 400 กว่าๆใส่ลูกเหล็กหรือลูกเซรามิก ยิงทีมีจ้าก!! เผลอๆใกล้ๆที่นัด อาจจะตายเลยก็ได้นะ :eek:

ap10308280
26th June 2013, 19:51
9 มม ไม่ก็ .357 ครับ แต่ถ้าผมจะซื้อผมจะซื้อลูกซองแฝดสั้น

http://www.youtube.com/watch?v=7e_CzIHvvNY

guide716
26th June 2013, 19:54
แนะนำ Black Gun ครับ เสียงดัง + แรง

การซื้อยุ่งยากหน่อยครับ
- ผู้ซื้อต้องมีอายุมากกว่า 20 ปี ขึ้นไป ถึงจะทำการสั่งซื้อสินค้าจากทางเว็บได้
- ต้องใช้เอกสารเพื่อการซื้อขายสำเนาบัตรประชาชน+ ทะเบียนบ้าน
- เซ็ตน์ ใช้เพื่อซื้อปืน bLANK gUN เท่านั้น

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Awqg4e9OUe0#at=24
Cr.Future Airsoft

flukluking
26th June 2013, 20:07
ไปขอใบ ป.3 ก่อนครับ ถึงจะซื้อได้ ซื้อแล้วก็มาขอใบ ป.4 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ถ้ามีเส้นใช้เส้นครับ ซื้อปืนได้ใบพกพาพร้อม

bct4alive
26th June 2013, 20:10
ผมไปหาข้อมูลมา ราคามันช่าง........ 35000+ ป๊าดดด

มันมีถูกกว่านี้ไหมอ่อ แล้วดูเหมือนขั้นตอนการขึ้นทะเบียนต้องยัดตังด้วยเหรอคับ จากที่ดูๆมา

jopakapong
26th June 2013, 20:12
เดี้ยวนี้ปืนกระบอกละเกือบแสนนะครับ แต่ถ้าอยากได้ถูกๆไปเล่นพวกปืนสวัสดิการครับ ถูกกว่ากันครึ่งนึงเลย

kanguro
26th June 2013, 20:17
ต้องบรรลุนิติภาวะ ต้องมีสินทรัพย์หรือกิจการที่อันควรจะต้องมีไว้เพื่อรับผิดชอบ พร้อมคนที่เป็นข้าราชการระดับc8-9ค้ำประกัน ต้องมีเหตุสมควรจำเป็นให้มีไว้ครอบครอง ต้องขอใบป.3 ระบุรุ่นปียี่ห้อขนาดของปืนที่ต้องการ หากมีเหตุต้องพกพาเคลื่อนย้ายก็ต้องขอใบอนุญาติอีกครับ ไม่ง่ายเลยที่คนธรรมดาจะมีได้ อีกอย่าง บุคคลธรรมดาที่ไม่ใช่ช้าราชการหลวง จะมีค่าใช้จ่ายในการครอบครองประมาณ150000ขึ้นไป ไม่ว่ารุ่นเล็กใหญ่ ทำใจไว้ได้เลยนะครับ เตรียมเงินให้พร้อม

Buffalo
26th June 2013, 20:21
ถ้าไม่มีเส้น,เงินหนาหรือเป็นข้าราชการขอทะเบียนยากนะครับ

babymaster
26th June 2013, 21:00
แนะนำให้ไปปรึกษากับคนขายหรือตำรวจทหารดูครับ ข้อมูลจะแม่นยำกว่า ถ้าอยากได้จริงๆนะ

untimate
26th June 2013, 21:08
ขอใบให้ผ่านก่อนนะคับค่อยว่ากันเรื่องซื้อ ต้องมีเส้นสายด้วยนะครับ ขอใบ อย่างน้อยๆก็ 2 หมื่นครับ[ใต้โต๊ะ] แล้วค่านู่นค่านี้จะตามมาอีกบาน ง่ายๆ เงินหนา + มีเส้น = ได้ง่าย ครับผ้มม

Patrenko
26th June 2013, 21:14
แนะนำให้ซื้อปืนอัดแก๊สแล้วเลือกสีดำ ๆ ด้าน ๆ หน่อยเอามาขู่แทนครับเวลาจะใช้ก็หลบ ๆ อยู่มุมมืด ๆ เอาแค่เห็น ราง ๆ พอครับอ่ะอีกอย่างอย่าเอาไปจ่อหน้ามันด้วยเดี๋ยวมันรู้ว่าปืนปลอม

กรณีป้องกันอันตรายอย่างโดนพวกคนกลุ่มที่ว่าทำร้ายผมก็เเนะนำปืนปลอมก็ใช้ได้เเล้วครับ ทุกวันนี้อาชญกรบางกลุ่มก็เลือกใช้ปืนปลอมเหมือนกัน

เพราะเอาเข้าจริงจะจกปุ๊บปั๊บมาเล็งพร้อมยิงก็ยังผิดกฏหมายอยู่ดีครับ ในกรณีใส่เครื่องกระสุนคาไว้อยู่เเล้วเจ้าหน้าที่รัฐตรวจเจอก็ยังต้องโดนข้อหาเตรียมก่อเหตุอยู่ดีครับ

maruchik0
26th June 2013, 21:16
คุยกับทหารก็คุยกับพี่ จ่า ปืนแก่เยอะหายจากกรมเท่าทุกวันนี้ยังหาได้ไม่ครบเลยหนักใจ

jjjena1234
26th June 2013, 21:49
Blank Gun ไว้ขู่เอาครับ เสียงเหมือนปืนจริง พกไปไหนได้(มั้งนะครับ เพราะปืนมันยิงคนไม่ได้อยู่แล้ว ยิงไปก็มีแต่เสียง)(แต่กระสุนน่าจะหายาก *- -)

peacepe2
26th June 2013, 23:04
Umarex Walther CP99 cal.4.5mm

ชื้อได้ ครอบครองได้ ไม่ผิดกฎหมายครับ เเต่จะพกพาออกมาที่สาธารณะ ก็ว่ากันอีกเรื่องนึง เป็นระบบเเก๊ส Co2 (ความเเรงไม่ต้องห่วง) ใช้ลูกกระสุนเหล็ก หัวจีบ คล้ายปืนอัดลมเบอร์1 ทั่วๆไปครับ ใช้ป้องกันตัวได้เเน่นอน

http://www.boonkrong-comics.com/catalog.php?idp=964

BLASTEROUS
26th June 2013, 23:14
แนะนำให้ซื้อปืนอัดแก๊สแล้วเลือกสีดำ ๆ ด้าน ๆ หน่อยเอามาขู่แทนครับเวลาจะใช้ก็หลบ ๆ อยู่มุมมืด ๆ เอาแค่เห็น ราง ๆ พอครับอ่ะอีกอย่างอย่าเอาไปจ่อหน้ามันด้วยเดี๋ยวมันรู้ว่าปืนปลอม bbgun แก๊ส CO2 ใส่ลูกเหล็กก็ยิงเข้าเนื้อเหมือนกันนะครับ

zombie
26th June 2013, 23:15
ก็ ต้องไปยื้นคำร้อง ขอบัตรสมาชิก เอาแต้มไปแลก จาก Shell เป็น Gold แล้วก็ซื้อแบบ ถาวร + Crack Blackbox และนำมาใช้ใน Garena เพื่อแลก Legacy "legacy" สามารถเติมน้ำได้ ลิตรละ 3 บาท เพราะช่วงนี้ นำมันกำลังขึ้น และจีน เมื่อ 500 ปีที่แล้ว ได้มาทำการติดต่อซื้อขาย IPhone 10s+Plus และนำไปให้ อองซานซูจี พิรจารณา เพื่อแลกตั๋วดูหนังเรื่อง เตี้ยตะกายตึก

โหลด
27th June 2013, 00:01
มี ป3 ป4 อยากมากก็เก็บไปดองบ้าน ส่วนเรื่องหาใบพกพา ถ้าไม่มีเส้นนั้นแหละก็อย่าไปคิดเลย แต่ถ้าตังถึงก็OKนะ

และขอเตือนไอพวกเด็กที่คิดจะพกปืนปลอมไป ขู่ นะ อย่าทำเด็ดขาด ถ้าอีกฝ่ายมีปืนจริงเมื่อไหร่****ได้ตัว งอ แน่นอนเพราะถ้ามันกล้า ชักสวน แสดงว่าของมันแท้แน่นอน แล้วเอ็งจะยืนแลกลูกปืน กับมันไหมละที่สำคัญมันยังอ้างได้อีกว่า****จะยิงมันก่อน ไม่เชื่อ****ลอง

SixxTheRipper
27th June 2013, 00:02
เติมบัตร True สิครับ แล้วซื้อแบบ ถาวร

niknana
27th June 2013, 00:09
ผมไปหาข้อมูลมา ราคามันช่าง........ 35000+ ป๊าดดด

มันมีถูกกว่านี้ไหมอ่อ แล้วดูเหมือนขั้นตอนการขึ้นทะเบียนต้องยัดตังด้วยเหรอคับ จากที่ดูๆมา

35000 ยังถือว่าถูกนะครับ หรืออาจจะเป็นราคา ราชการด้วย สำหรับคนปกติ อย่าง ก็อก สทิธ นี่ ไม่ต่ำกว่า 50000 อย่างดีนะครับ

TAnwa1219
27th June 2013, 00:09
มีเงินเดือน มีวุฒิภาวะ ไปขอใบป3 ที่อำเภอหรือแล้วแต่จังหวัดที่อยู่ ถ้าขอในกทมจะง่ายหน่อยครับ ทะเบียนบ้านต้อง 6 เดือนขึ้นไปนะ จะให้ดีก็ไปสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืน ฝึกยิงปืนแล้วขอไปในทางการกีฬาจะง่ายกว่า
ลองหาดูในบอร์ดปืนอะครับ น่าจะมีคำตอบให้ครบถ้วนกว่า

blacklotus55
27th June 2013, 00:14
ผมจะบอกไรให้นะ กฏหมายไทย แมร่ ง โคด ปัญ ญา อ่อน ถ้าคุณจะยิง พวกที่จะทำร้ายคุณ หรือจะยิง พวกโขมยขึ้นบ้าน

ถ้ามันหันหลัง หรือมันมือเปล่าจะด้วยเพราะอาวุธมันหลุดมือยังไงแล้วแต่ = คุณมีความผิดฐานฆ่าคนตาย หรือแม้แต่มันพยาะจะฆ่าคุณ แต่ตอนคุณยิงมันอาวุธมันกระเด็นหลุดมือไปแล้ว

หรือแม้แต่แโจรที่มันยกเค้าเราปเกลี้ยง แล้วกำลงหันหลังกระโดดหน้าต่างออกจากบ้านเรา

เพียงแค่คุณยิงมันสักนัด = คุณมีความผิดฐาน ฆ่า หรือพยายามฆ่า คนที่กำลังจะ "หนี" แบบผิดเต็ม ๆ แล้วนะ ไง ๆ ก็คิดดี ๆ ละกัน

กะไอ่พวกที่ว่า ขอเตือนนะ แม้ว่าคุณจะป้องกันตัวเอง แต่ถ้าคุณยิงใส่ "หลัง" มันเนี่ย คุณเป็นฝ่ายเสียเปรียบในรูปคดีทันที

แถมที่โค ด ๆๆๆๆ ปัญญา อ่อน สุด ๆ ก็คือ ถ้าคุณมีเรื่องในร้านเหล้า หรือแม้แต่ร้านขายเครื่องดื่มมึนเมาเบา ๆ ยังไงแล้วแต่

ไม่ว่าคุณจะถูกสุด ๆ เพียงแค่ยิงออกไปนัดเดียว มันตายหรือไม่ตายแล้วแต่ ไม่ว่าคุณจะเป็นฝ่ายป้องกันตัวเพราะจถูกใครทำร้ายหรือกำลังวจะถูกฆ่ายังไง

ยังไงคุณก็มีความผิด เพราะมีเรื่องในที่ "อโคจร" หว่ะ 555 ยังไงก็คิดดี ๆ นะครับ มีปืนใช่จะดี ยิงออกไปนัดเดียว

อาจเปลี่ยนชีวิตคุณทั้งชีวิตได้เลย นอกจากว่าคุณจะเป็นลูกรัฐมนตรี หรือ ส.ส. ที่เส้นใหญ่เท่าเส้นก๋วยจั๊บ จะได้ยิงแสกหน้าคนในผับแล้วไม่ติดคุกหว่ะ 555

mandragon66
27th June 2013, 00:57
เชียงไหม่ช่วงนี้เถื่อนจริงครับ ยิ่งแฟนผมเรียนอยุ่ราชภัฏเชียงใหม่ ช่วงนี้ยิ่งเสียวๆ พวกพม่า/ไทยไหญ่ก็เยอะ พกไว้ก็ดีนะครับถ้าหากยิงไปแล้วก็จ้างทนายฝีปากดีๆซักคนก็ไหวอยู่ครับ

John Marston
27th June 2013, 01:10
ปืนถูกกฏหมายมันแพงนะครับซื้อมอไซค์ได้คันนึงเลยนะ อีกอย่างปืนให้ทั้งคุณและโทษในตัวของมันเองถ้าเราเอาไปใช้ยิงคนมันก็ผิดกฏหมายไม่ว่าคนที่เรายิงจะเป็นโจรหรือใครก็ตามที่จะมาทำร้ายเรา อีกอย่างถ้าจะพกต้องมีใบอนุญาติเหมือนใบขับขี่รถ แม้กระทั่งตำรวจถ้าไม่อยู่ในเครื่องแบบจะพกยังต้องมีใบอนุญาติเลย(น่าจะใช่) :heat