PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับไมค์ของผมพอพูดแล้วมันได้ยินเสียงตัวเองครับ(อาการข้างในครับ)ด่วนๆเลย

grammazaza
26th June 2013, 22:09
คือผมไปซื้อhead setใหม่มาครับแล้วพอพูดใส่ไมค์ดูแล้วมันได้ยินเสียงของตัวเองกลับมาอะครับงงมากไปดูวิธีแก้ในgoogleก็ยังแก้ไม่ได้ครับแต่พอตอนพูดใส่ไมค์โน๊ตบุ๊คกลับไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับแต่พอพูดกับหูฟังแล้วมันมีเสียงสะท้อนของตัวเองกลับมาเฉยเลยครับลองเปลี่ยนหูฟังอันอื่นก็เป็นเหมือนกันครับตอนนี้ลำบากมากเลยคุยกะเพื่อนไม่ได้เลยอะครับ(รำคาญเสียงตัวเอง)อ้อและไมค์มีอาการซอตๆหอนๆด้วยครับ[Head Setรุ่น logitech h150ครับที่มันซอตๆนะครับ]

mongkolzaaaa
26th June 2013, 22:15
ลองไปดูที่ driver อะครับ

มันมีความดังในการ บันทึก กับ การเล่น ผมปิด การเล่น กับ ยกเลิกเสียงก้องไป

driver ของ realtek HD

grammazaza
26th June 2013, 22:22
ลองไปดูที่ driver อะครับ

มันมีความดังในการ บันทึก กับ การเล่น ผมปิด การเล่น กับ ยกเลิกเสียงก้องไป

driver ของ realtek HD
ยังไงครับขอวิธีเปิดด้วยครับ

AuuZaZa
27th June 2013, 09:27
http://www.bandicam.com/faqs/robot-echo-sounds-howling-microphone-noise/echo-robot-sounds-howling-problem-win7A.jpg
ทำตามนี้ครับ