PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใช้งานมัลติ-ทัชแพดไม่ได้ค่ะ

Jdongseng
29th June 2013, 01:05
เท่าที่หาข้อมูลมา ดูเหมือนจะต้องลงไดรเวอร์ที่ชื่อว่า Synaptics
ซึ่งเราก็ลงเวอร์ชั่นล่าสุดเลยนะ แต่ก็ไม่สามารถฟังก์ชั่นเลิศเลอของมันได้
ไม่ทราบว่าควรจะจัดการอย่างไรดีค่ะ ไม่ถนัดเลยไม่ได้ใช้มัลติทัชแพดเนี่ย

เครื่องเราเป็น Acer Aspire V5-471 Series ค่ะ
ระบบปฏิบัติการ Windows 7 Ultimate

ก่อนหน้านั้นมันใช้ได้ปกตินะ แต่ดันไม่สังเกตว่าเครื่องลงอะไรไวนี่สิ...
แต่พอลงวินโดวใหม่เลยเพี้ยนซะงั้น (ใช้ Home premium มาก่อน ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย)
หาวิธีแก้ก็มีแต่ลงไดรเวอร์ๆ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและคำตอบค่ะ

ตอนนี้สงสัยและคาใจมาก ทำไมอ่ะทำไม!?