PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรซื้อมือถือตามศูนย์หรือแบบตามร้านทั่วไป

excustive
29th June 2013, 02:02
คือพี่ครับ อยากถามว่ามือถือที่เค้าขายกันที่ศูนย์กับมือถือที่ขายตามห้างที่เป็นตู้กระจก(แบบไม่ใช่ศูนย์แบบเป็นทางการ)ที่เค้าขายกันหลายๆเจ้า นี่หมายความว่าไงครับ มือถือที่ซื้อไปจะคุณภาพเท่ากันมั้ยครับ

niorjung
29th June 2013, 02:23
ตามศูนย์เถอะคับ จะไม่เสียใจภายหลัง พวกตู้กระจก ความลับเกี่ยวดับมือถือเค้ามากมายที่ไม่ได้บอกคุณ น่ากลัวคับ ก็แล้วแต่ร้านนะ ดีปนไม่ดีกันไป เรื่องคุณภาพอาจจะเท่ากัน แต่ประกันอาจจะไม่เท่ากัน

BoonTew
29th June 2013, 02:48
มือ 1 พอได้

มือ 2 วัดดวงเอา

่jamornz
29th June 2013, 03:31
เรื่องร้านก็บอกไม่ได้ครับ ว่าร้านไหนดี ร้านไหน... น่ะครับ
ถ้าจะซื้อ ผมแนะนำให้ซื้อ 2 เครื่องครับ
เครื่องแรก เอาไว้โทรโดยเฉพาะ ซื้อพวกราคา ไม่เกินพัน (มือ1 แกะกล่อง)หรือพวก Hero อะไรประมาณนั้นไปก็ได้ครับ หรือที่ฟังเพลงได้วยก็ได้ เอาไว้ฟังเพลงได้ยาวนานกว่าด้วย
ส่วนอีกเครื่อง เอาสมาทโฟน หรืออะไรที่อยากได้ ก็ตามสะดวกเลย แล้วแต่จะเลือก พวกนี้ชาร์ตไฟวันต่อวันเลยทีเดียว หรือ...เอา ipad ipod tablet ก็ได้ เอามาเล่นอย่างเดียวไม่ได้เอามาโทร

ตามนี้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง :cool:

harnibal409
3rd July 2013, 08:16
ผมซื้อตามศูนย์หรือตัวแทนจำหน่ายครับ

CanDiiZ
3rd July 2013, 08:35
ถ้าดูไม่เป็นจริงๆ หรือไม่มีร้านที่รู้จักกันไว้ใจได้ ก็ซื้อศูนย์น่ะดีแล้วครับ

สบายใจ สบายกระเป๋า ไม่เดือดร้อนเรื่องบริการหลังการขายเท่าตู้

ผมเจอมาแล้ว ไปเดิน MBK ร้านตู้ ราคาถูกกว่ากันแค่ประมาณพันกว่าๆ (ร้านนี้ชอบลงราคาในเว็บ siamphone / thaimobilecenter หน้าแรกๆเลย)

ตอนนั้นไปซื้อ SSGS ตอนออกใหม่ๆเลย มันไปเอากล่องมา ผมถามว่ามือ 1 มั๊ย มันบอกมือ 1 ประกันศูนย์

แต่ขอโทษ seal ที่แปะตรงขอบกล่องอยู่อ่ะ มันดันมี 2 อัน ซ้อนกัน แล้วอันข้างในที่เป็นซีลสีดำของ SS อ่ะ มันเปื่อยแล้วแบบว่าแกะมานานแล้ว ไปเอาซีลอีกอันสีขาวมาแปะทับ

ก็เลย บ๊ายบาย ไม่ไปยุ่งกะตู้อีกเลย

vasanchai
5th July 2013, 21:11
ตามตู้ผมว่ามันแกะน็อตทุกเครื่องแล้วละครับ

hisawahiroki
5th July 2013, 21:43
ตามตู้ผมว่ามันแกะน็อตทุกเครื่องแล้วละครับ

ซื้อกับผมไม่แกะน๊อตแน่นอน 555+