PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ดจอมีปัญหาครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

MikeGY
29th June 2013, 15:12
คือว่าผมเปิดคอมมาแล้วมัน มีสัญญาน BeepCode ดังยาว 1 สั้น 2 อะครับ ลองหาข้อมูลดูเขาบอกให้เสียบการ์ดจอแน่นๆอะไรประมาณนี้อะครับแต่ผมเสียบแน่นเท่าไหร่ก็เปิดไม่ได้แต่พอผมลองเสียบให้มันหลวมๆดูแล้วมันเปิดได้อะครับ(ผมเสียบหลวมๆ ตรงสายทีมาจากพาวเวอร์ซัพพลายนะครับ แต่เสียบกับเมนบอร์ดแน่น) มีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้ไหมครับหรือผมต้องเตรียมใจหาเงินซื้อไหม่ T_T

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

my dath
29th June 2013, 15:35
เสียบหลวมๆระวังมันขยับแล้วเกิดการอ๊ากค์ ไฟเกิน การ์ดท่านจะลาโลกนะครับ แนะนำเช็คให้ดีๆหรือถ้ามีประกันก็เคลมดีกว่าครับ