PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่อนเน็ต! นักเรียนด่าแท็กซี่กลางถนน หลังไม่รับผู้โดยสาร

John Marston
1st July 2013, 09:00
ว่อนเน็ต! นักเรียนด่าแท็กซี่กลางถนน หลังไม่รับผู้โดยสาร

เกิดเป็นที่ฮือฮาขึ้นในโลกอินเทอร์เน็ต เมื่อสมาชิกเว็บไซต์ยูทูบ kriangkai Suepniam ได้โพสต์คลิปนักเรียนด่าแท็กซี่กลางถนน เหตุไม่รับผู้โดยสาร

ซึ่งในคลิปเป็นภาพเหตุการณ์ของเด็กผู้ชายคนหนึ่งในชุดนักเรียน กำลังนั่งตะโกนโวยวายอยู่กลางถนน พร้อมทั้งท้าให้คนขับลงมาจากรถ เนื่องจากเขาได้เรียกแท็กซี่เพื่อกลับบ้าน แต่ถูกกลับปฏิเสธ

ขณะที่แท็กซี่เองก็บีบแตรไล่ จากนั้นเมื่อแท็กซี่ลงจากรถมา เขาก็ถอยออกห่าง พร้อมร้องบอกผู้คนที่มุงดูอยู่ว่า ให้ดูแท็กซี่เห็นแก่ตัว ก่อนที่สถานการณ์จะสงบลงและต่างคนก็ต่างไป

ทั้งนี้เมื่อคลิปดังกล่าวได้เผยแพร่ออกไปก็ทำให้มีคนเข้าไปแสดงความเห็นมากมาย โดยส่วนใหญ่ต่อว่าพฤติกรรมของเด็กนักเรียนว่าไม่สมควรที่จะเสี่ยงอันตรายขนาดนั้น ขระที่บางส่วนวิพากษ์วิจารณ์แท็กซี่ที่ไม่ยอมรับผู้โดยสารด้วย

http://youtu.be/76CQxWGarUc

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::confused:

cr......http://news.mthai.com/hot-news/250888.html

CanDiiZ
1st July 2013, 09:07
เดี๋ยวนี้มันหาหลอกแดกแต่ชาวต่างชาติ

คนไทยไม่ค่อยรับ มาตรการจัดการก็ไม่เคร่งครัด

เคยเจอหลายทีมีบอกเหมาด้วย

บิดาคุณ hp หมดเหรอ เหมาอะไร วิ่งมิเตอร์ร้อยเดียว มันเหมาไปสามสี่ร้อย

artssm
1st July 2013, 09:09
คุณคือตัวแทนของคนอีกหลายคนที่อยากทำแบบนี้แต่ใจไม่กล้าพอ

ก็ไม่รู้จะพูดยังไง "เอาหัวใจผมไปแล้วกัน"

yoshi3416
1st July 2013, 09:28
"โห่..กากหวะ" ชอบจัง:o

Super_Man
1st July 2013, 09:40
ก็เป็น ซะแบบนี้แหละ ชอบรับแต่ฝรั่ง

ถ้าชอบนักทำไมไม่ไปเป็น แท็กซี่ ต่างประเทศ ละ !!

"พูดแล้วขึ้น ๆ"

(ผมเคยเจอ) คือผมเรียกแล้วจอดบอกว่า ส่งรถ พอเลยผมไปอีกหน่อยเท่านั้นแหละ รู้เลย ฝรั่งโบก จอดรับเฉ๊ย

knight_of_queen
1st July 2013, 09:55
นายแน่มาก......เรายกนิ้วให้เลย:clap

jeditrainer
1st July 2013, 10:06
แท็กซี่ในกทม. และปริมณฑลนี่เจอมาเยอะจริง ๆ โบก10คัน ไป3เองมั้ง ที่เหลือมันบอก "ไม่ไป" ด้วยนะ ไม่ใช่ส่งรถด้วย
แล้วมันจะขับแท็กซี่ทำซากอ้อยอะไร ถ้าไม่รับผู้โดยสารเนี่ย บางทีเจอจนโมโหมากจริง ๆ เฉียด ๆ จะเหวี่ยงแบบน้องคนนี้ละ
พูดแล้วมันขึ้นอีกแล้วเนี่ย ปรี๊ด อีกละ

kabukiput
1st July 2013, 10:12
คือจริงๆต้องดูก่อนว่ามันโบกกี่โมงแล้วที่เค้าไม่รับเพราะอะไร เคยรู้มาว่าถ้าเค้าขับเป้นกะน่ะ ช่วงบ่าย2บ่าย3เค้าจะไม่รับแล้วเพราะส่วนใหย่เป็นเวลาส่งรถ หรือถ้าแก๊สเขาหมดจริงๆมันก็ไปโวยเขาไม่ได้นะ สงสารคนทำอาชีพสุจริตเถอะครับ เค้าเหนื่อยมาทั้งวัน บ้านเค้าก็อยากกลับ รวมๆแล้วบางคนที่เค้าขับจริงๆเค้าทำงานมากกว่าเด็กบางคนอีก ความปลอดภัยยิ่งไม่มีอย่างถ้าเค้าไม่รู้ทางหรือไปไหนดึกๆในที่เปลี่ยวๆงี้ที่มีการปล้นบ่อยๆ จะให้เค้าไปตายหรอครับผม คนดีโดนก็ออกมาโอ๋กันว่าโจรมันชั่วเพราะอะไรถ้าเค้าไม่สามารถปฏิเสธได้ ผมเข้าใจนะเพราะผมก้มีงานบริการเหมือนกัน เค้าแค่ขับไปให้ถูกใจคุณยังอยู่ยากเลย มาดูพวกคนที่เป้นเด็กเสิร์ฟแบบผมมั๊ยล่ะ วันๆเจอลูกค้าร้อยแปดพันเก้า บางคนกวนตีนจัดจนแทบจะเอาไม้หลังร้านไล่ตีก็มี

เห็นใจกันทั้งสองฝ่ายเถอะครับ ถ้าเป้นรถส่วนบุคคลไม่มีไปเช่าใครก็ค่อยโวย ถ้าเป้นกะก็อย่าไปอะไรกับเค้า แต่ถ้าเที่ยงแล้วเป้นรถกะหรือเช้าแบบ8โมงบอกส่งรถ ด่าไปเถอะครับไม่ว่าหรอก

ใครจะเห้นต่างผมก็ได้นะแต่ผมมองหลายๆมุม ไม่ได้มองแค่มุมผู้บริโภคอย่างเดียว คิดใหม่กันได้แล้วครับ

sukamoto
1st July 2013, 11:10
1.อยากจะบอกว่ามันส่งรถทุกวันทุกเวลาหละครับ(ข้ออ้างลองขอให้มันไปส่งรถด้วยกันดิ)
2.แก๊สหมดไม่ใช่ข้ออ้างครับทำเครื่องมือหากินไม่พร้อมใช้แล้วจะทำๆไมหละครับไปนอนเกาตูดอยู่บ้านดีกว่าไหม
3.ส่งรถไม่ส่งอะไรก็อ้างไม่ได้ทั้งนั้นผิดกฎหมายนะครับ
4.ดีๆมีน้อยมากๆครับแท็คซี่มันทำเสยกันเอง โกงบ้าง ไม่ยอมรับบ้าง หลอกแดกบ้าง ปากหมาก็เยอะ
5.ไปดูสวนสัตว์ดุสิตซะนะครับพวกโลกสวยจะได้รู้ว่าแท็คซี่จัญรัยเป็นยังไง
6.คนส่วนมากเจอเยอะไอ้พวกแท็คซี่ประจำทาง(เกินครึ่งแน่นอน)
7.มันเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้รถติด(ผู้ขับรถส่วนใหญ่คงจะรู้ซึ้งดีนะครับ)
8.ไร้มารยาทในการขับขี่เยอะ คิดเปลี่ยนก็เปลี่ยนคิดปาดก็ปาด บางทีไฟก็ไม่เปิด ยอมรับไหมว่าพวกปาดมีเยอะมาก(ส่วนบุคคลยังน้อยกว่าเลยครับ) ประสบการณ์จริง!!!
จะให้คิดไปอีกทางได้ไงในเมื่อมันเป็นความจริงที่เจอๆกันอยู่ ดีๆนานๆทีเจอเจอก็เจอแบบดีสุดยอด นอกนั้นก็ตามข้างบน
ปล.มองโลกในแง่ดีเป็นสิ่งที่ดีแต่มันต้องมองความเป็นจริงด้วยนะครับ

ckdh
1st July 2013, 11:20
ถ้า แก๊สหมด หรือ ส่งรถ แล้วจะเปิดไฟว่าง หา ก้อนหิน หรอครับ?

artssm
1st July 2013, 11:25
ถ้า แก๊สหมด หรือ ส่งรถ แล้วจะเปิดไฟว่าง หา ก้อนหิน หรอครับ?

สงสัยเขาหวังส่งลูกค้าแค่ 2 ป้ายรถเมล์ 55555

goblin2536
1st July 2013, 11:29
ก็อย่างที่ป้าเขาบอก ใจเย็น ๆก่อน
คนนี้ไม่จอดเราก็เรียกคนหน้า
ขนาดเงินเราเขายังไม่อยากได้ ไม่ง้อเลย
คุณจะไปง้อเขาทำไม
ผมก็เคยโดนแท็คซี่ไปส่งรถ ผมก็คิดในใจ "เหอะ อดได้เงินกุ"

NongLaaLaa
1st July 2013, 11:29
แท๊กซี่ในกรุงเทพนี่เค้าน่าจะออกมาตราการข้อบังคับ ได้แล้ว ไม่ใช่แค่คนไทยด้วยกัน ยังอายคนต่างประเทศอีกในเรื่องของความจังไร อีกไม่กี่ปีก็เปิดประเทศแล้ว แต่คันดี ๆในกรุงเทพก็มีนะ (มีน้อย)

moochote
1st July 2013, 12:29
เสนอทำป้ายไฟให้ใหม่ว่า " รับเฉพาะฝรั่ง" หรืออะไรก็ได้ที่บ่งบอกว่าจะไม่รับคนไทย แทนป้ายเดิมที่เขียนว่า "ว่าง" ส่วนคันไหนที่รับทั่วไปก็ใช้คำเดิม จะได้ไม่ต้องโบกให้เสียควมรู้สึก

tumowen02
1st July 2013, 12:59
ต้องไปดูเดี่ยว ที่พี่โน๊ตพูดอย่างชัดเจนเลย เอาแบบนั่นเลยครับ

ChaDcHaN
1st July 2013, 19:31
คันอื่นก็มี ไอ้เด็กหัวเกรียนเอ๊ย

yensanore01
1st July 2013, 19:42
คันอื่นก็มี ไอ้เด็กหัวเกรียนเอ๊ย
คุณไปว่าเขาก็ไม่ถูก ถ้าไม่เจอกลับตัวเอง บางทีอารมณ์มันมี MAX ไม่เท่ากัน
ผมก็เจอไม่บ่อยหลอกครับเพราะเป็นคนต่างจังหวัดอยู่ต่างจังหวัดแต่เท่าที่เจอก็นะ
เซง....
เห็นกุไม่รู้เส้นทางหน่อยพากุอ้อมเฉย เซงมาก
ต้องเลี้ยวขวา พากุเรียวซ้ายไปกลับรถมาติดไฟแดงอันเดิม
ถามทำไมไม่เลี้ยวขวาตั้งแต่ทีแรกบอกมันติดไฟแดง แล้วที่***เลี่ยวซ้ายผ่านตลอดแล้วก็กลับมาติดไฟแดงเหมือนเดิมคืออะไรวะ ?_?
แล้วที่สำคัญตอนติดไฟแดงทางที่ต้องไปตอนแรกดันไฟเขียว T^T

BoatHaHa
1st July 2013, 19:58
คือผมทำหนักกว่าไอ้เด็กคนนี้อีกนะ คือผมมากับเพื่อนกำลังกลับบ้าน เรียกมาแล้วบอกไม่เอา ไม่รับ

ผมปิดประตูแรงๆใส่มันทีนึง มันลงมาบอก "***เอาไง?"" พวกผมไม่ตอบจ้องหน้ามันอย่างเดียว

มันเลยบ่นงึมงัมๆชี้หน้าพวกผม แล้วก็ออกรถหนีไปเลย ตอนนั้นรู้สึกสะใจสุดๆ