PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อ DarkSouls หรือว่า battlefield 3 premium ดีครับ ช่วยแนะนำที??

NeoBoyToT
1st July 2013, 20:15
ลังเลใจอยู่ว่าจะซื้ออย่างไหนดี เพราะชอบทั้ง2เกมส์ แต่ให้เลือกคงเลือกแค่อย่างเดียวล่ะครับ หากซื้อตอนนี้มีข้อดีหรือข้อเสียอย่างไรบ้างหรอครับ
อยากได้คำแนะนำก่อนตัดสินใจซื้อน่ะครับ
หากผมต้องการซื้อแบบออนไลน์ควรซื้อที่เวปไหนดีครับ ขอบคุณมากๆครับ ^__^

pipond555
1st July 2013, 20:20
ถ้าจะซื้อเพื่อต้องการเล่นระยะยาว ก็ BF3 ไปเลยครับ ส่วน DarkSouls นี่ จะซื้อภาค Prepare to Die ใช่มั้ยครับ? ถ้าคุณมีความอดทนเล่นจะซื้อก็แล้วแต่นะครับ ตายบ่อยมาก ผมเล่นแล้ว โครตเครียด = = ดูแค่ชื่อภาคก็รู้ละ

จะซื้อแบบออนไลน์ ก็มีหลายแห่งนะครับที่เค้ารับซื้อ ซื้อผ่าน Digital Keystore ก็ได้ หรือหาร้านอื่นที่รับซื้อก็ได้ครับ

warhead007
1st July 2013, 20:22
อีกประมาณ 3-4 เดือนนิดๆ BF4 ออก :p ไม่รู้นะ Darksouls นี่มีแต่ซิงเกิ้ลใช่ไหม ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าถ้าอยากรอ BF4 ก็เอา Darksouls หรืออยากเล่น BF3 ก็จัดเลย

pipond555
1st July 2013, 20:28
อีกประมาณ 3-4 เดือนนิดๆ BF4 ออก :p ไม่รู้นะ Darksouls นี่มีแต่ซิงเกิ้ลใช่ไหม ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าถ้าอยากรอ BF4 ก็เอา Darksouls หรืออยากเล่น BF3 ก็จัดเลย

มัลติก็มีนะครับ Co-op กัน

Zon
1st July 2013, 20:46
ถ้าเครื่องPC ล่ะก็ เล่นฺBF3เหอะ Darksoulsพอร์ตลงPCแย่มากถ้าไม่ใช่แฟนเกมนี้จริงๆอาจรับไม่ได้ เตือนไว่ก่อนนะเออ...........

annlive
1st July 2013, 21:22
bf3 ตอนนี้เอเซียรู็สึกเงียบๆๆหรือว่าผมเข้าไปตอนประเทศเค้านอนก็ไม่รู้น่ะ

NeoBoyToT
2nd July 2013, 00:23
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ เด๋วผมจะลองตัดสินใจดู ^___^

headshot deluxe
2nd July 2013, 09:12
darksoul เห็นคนบ่นเรื่องความยากกันมาก ถ้าเป็นผมผมคงเล่นก็อบน่ะครับ อย่างน้อยก็โกงง่ายกว่า ไม่เสี่ยง

eggmix98
2nd July 2013, 12:29
battlefield 3 ครับ เน้นเบบ ธรรมดาพอครับ ไม่เเตกต่างไรกันมาก เพราะส่วนพวก ด่าน dlc มันไม่ค่อยมีคนเล่นกันเเล้ว
ข้อเสีย อีก 3 เดือน bf4 ออก ไม่เก็บตังรอไปละถ้าด่วนอยากเล่นก็ไม่ขัด เพราะ ถึง bf4 มา bf3 ก็ยังมีคนเล่นอยู่ดีมากน้อยตามกระเเส

SlimZ
2nd July 2013, 12:50
ขอบอกว่า dark soul มันยากจริงๆนะครับ ตอนแรกๆตัวเรามันอ่อนมาก โดนพวกลูกกระจ๊อกตีไม่กี่ทีก็ตายแล้ว ต้องมีความพยายามในการเล่นสูง

ตายแล้วเกิดที่จุดเซฟอย่างเดียว บางจุดเซฟต้องใช้เวลาเดินเป็นชั่วโมงกว่าจะถึง อาจจะต้องใช้บทสรุปด้วยซ้ำสำหรับคนเพิ่งหัดเล่น เพื่อดูวิธีใช้ไอเทม

กับความลับต่างๆที่มีมากมายในเกม ผมฆ่าบอสไปได้ 2-3 ตัวก้เลิกละ แบบว่าแค่ลูกน้องธรรมดาก้สู้ยากแล้วน่ะครับ ตายเยอะจัด ละมันจะเบื่อไปเองครับ

แต่ถ้าคุณชอบอะไรที่ยากและท้าทายก้แนะนำครับ เล่นได้ยาวจริงๆเกมนี้ ถ้าไม่ตายจนเบื่อซะก่อนนะ :o

Patrenko
2nd July 2013, 14:02
Dark souls ถ้าไม่ newgame + ก็ยังไม่ยากเท่าไหร่หรอกครับก็หนุกส์ดีเหมือนกันครับที่ต้องตายบ่อยๆตายเพื่อให้รู้จังหวะศัตรูครับถ้าเรากะจังหวะศัตรูถูกเราก็จะรู้ว่าควรใช้อาวุธอะไรกดตีเเบบไหน ส่วนเรื่องออนไลน์ไม่มีให้เข้าโหมด multi coop ตายตัวครับ ถ้าเรามีค่าความเป็นมนุษย์โอกาสจะโดนเขาบุกมา pvp โลกเราก็มี แต่ถ้าเราเสียความเป็นมนุษย์ก็จะเรียกคนอื่นมาช่วยไม่ได้เหมือนกัน

ผม pvp เกมส์นี้เเล้วหลังจากนั้นผมไป pvp เกมส์ไหนผมว่าไม่มีเกมส์ไหน pvp สนุกเท่าเกมส์นี้เลยครับ แต่ผมเล่นใน xbox นะคนเยอะดีใน pc ผมไม่รู้เหมือนกันครับ