PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเปิดไม่ติดด้าบบT T

moamoa2
2nd July 2013, 21:26
คือผมกด sleep ไว้ พอกับมา
กดเปิดเครื่องมันก็ค้าง เลยกดปุ่มพาวเวอร์ปิดเครื่อง(มันไม่มีปุ่ม Restart)
พอกดเปิดไฟเข้า แต่ไม่มีการตอบสนองอะไรเลย ไฟเขาแต่เครื่องมันไม่ทำงานไรประมาณนั้นอ่ะ
มีแต่ไฟเขาเฉย ๆไม่รุ้ว่า hdd หรือ อะไรพัง

ยังไม่มีเงินซื้อของใหม่ด้วย เพิ่งไปถอยมอถือมาใหม่ T T

Phromrat
2nd July 2013, 21:41
เคยเป็นครับเครื่องเก่า เวลาเปิดแล้วจะไฟติด แต่เครื่องไม่บูตใใช่มั้ยครับ

ผมเคยใช้วิธีเปิดๆปิดๆ เด๊ยวมันก็ติด 55555 แล้วค่อยไปเปลี่ยน พาวเว่อ มันก็หาย

pop99
4th July 2013, 12:03
เวลาคอมเข้าโหมด sleep กดที่ปุ่ม เพาว์เวอร์ มันก็จะเข้าหน้าล้อคอินให้เรากดเข้าสู่วินโด้
กรณีของท่านค้างแล้วกดปุ่มปิดเครื่อง พอเปิดอีกทีไฟเข้า แต่ไม่มีการตอบสนองที่หน้าจอ
เหมือนเปิดจอเปล่าๆไม่ได้เสียบคอม ใงลองเอาแรมมาขัดด้วยยางลบ เอาแปรงปัดที่ช่องสล้อตแรม
vga ถ้าใช้แยกก็ถอดมาทำเหมือนกัน ลองแค่นี้ก่อนครับ