PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นอนทับเส้นเหมือนผีอำอ่าครับแก้ยังไง

kimasd555
2nd July 2013, 21:52
คือผมนอนแล้วขยับไม่ได้พูดไม่ออกอ้าปากไม่ได้ขยับอะไรไม่ได้เลย แต่คิดว่าไมน่าจะใช่ผีอำคิดว่านอนทับเส้นแทนเลยอยากรู้ว่าแก้ยังไงครับ เป็นทุกวันเลย 10ปีแล้ว

hot0892832683
2nd July 2013, 22:22
น่าจะผีอำครับ
เกิดมาผมเป็นมา 9 ครั้ง !

Rozie.
2nd July 2013, 22:32
เคยเป็นๆ ตอนแรกก็หลอนๆ หลังๆเริ่มชิ้นและก็ลองฝืนมัน

lnwMODIFY
2nd July 2013, 22:32
ลอง กราบพระสวดมนต์ ก่อนนอน ไปก่อน ตอนนอนก็ไม่ต้องคิดอะไรมากปล่อยสมองให้โล่งๆ หลับยันเช้าเลย

niknana
2nd July 2013, 22:49
แต่ก่อนผมเป็นแล้วกลัวมากครับ นึกว่าผีหลอกจริง แต่พอศึกษาดูแล้วก็ยังเป็นอยู่ แต่ตอนนี้สนุกกับมัน!!!!!

สาเหตุที่เป็นนะครับ รู้สาเหตุแล้วก็หาวิธีป้องกันเองนะครับ
1.นอนในที่อากาศถ่ายเทไม่สะดวกครับ นอนคลุมโปงหรืออากาศอับๆครับ
2.นอนทับเส้น เช่น นอนตะแคงข้าง แบบ ว่าจะคว้ำก็ไม่คว่ำ จะหงายก็ไม่หงาย อย่างเนี้ยจะเกิดบ่อยครับ
3.ผีอำจริงๆ

อาการนอนทับเส้นหรือผีอำ ผมว่าน่าจะเกิดจากสมองทำงาานไม่พร้อมกันครับ บางส่วน ทำงาน บางส่วนยังหลับอยู่ในความคิดผมนะ

อาการ เมื่อรู้ตัวว่านอนทับเส้นแล้ว จะรู้สึกกลัวครับ อย่างแรกๆเลยที่จะกลัว แน่นอนคือผีครับ คิดอะไรก็เห็นแบบนั้นครับ บางคนมีเสียงเหมือน กรี๊ดๆ ใน หู ด้วย เช่นผม

เมื่อเป็นแล้วทำอย่างไรให้หาย ให้เราเลิกคิดถึงเรื่องผีครับ เราจะหลับ แล้วตื่นมาอีกครั้ง แบบปกติ ต้องมีสติด้วยนะครับ

เมื่อเป็นแล้วทำไงให้สนุกกับมัน ........... คิดถึงอะไรเจอแบบนั้นครับ ผมลองกับตัว พอเคลิ้มๆไปมันจะหลับต่อครับ ลำดับถัดมามันก็คือฝันเปียกครับ 555555 ลองดูนะ อย่าไปขาดสติครับ เดี๋ยวนี้ผมเป็นเรื่อย แต่เลิกกลัวแล้วครับ

iyoniyyon
9th July 2013, 20:49
ผีอำมันคือนอนทับเส้นนี้ละครับ ส่วนมากจะเป็นพวกงีบหลับ กลางวัน นอนบนโซฟา ที่ มีรอยต่อ (มันไม่เท่ากันนั้นละ) อาการมันจะ ขยับร่างกายไม่ได้ก่อน(เมื่ิอเริ่มรู้สึกตัวนิดนึง) และต่อมา จะเริ่มรู้สึกหายใจไม่ออกและพยายามลุกขึ้นแต่ลุกไม่ได้และรู้สึกเหมือนตัวเองจะตาย (จริงๆนะจริงๆๆ - - ) และต้องตั้งสติไว้และพยายามลุกขึ้น ต่ทางที่ดีอย่านอนกลางวันเลยดีกว่า

mjjhn007
9th July 2013, 20:57
ผมก็เคยบ่อยน่ะประมาณ10กว่าได้น่ะแต่ยังไม่รู้สาเหตุ แต่ผมรู้แต่ว่าถ้า หายใจไม่ค่อยออก ลืมตาหรือขยับตัวไม่ได้ผมแก้ด้วยกลั้นหายใจแล้วสูดหายใจดังๆก็จะตกใจตื่นขึ้นมาเอง 555 ได้ไม่ได้ก็ลองดูน่ะครับ(วิธีนี้ผมคิดเองน่ะ)