PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เชื่อม Odin ไม่ได้ครับ

akaradat
3rd July 2013, 15:29
คือว่าอยากลองรอมของ cyanogenmod ก็เลยไปหาดูนะครับ
แล้วก็ไปเจอตัวนี้เข้า
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2342997
เสร็จแล้วพอลงมันก็ใช้ได้ครับ แต่เสียงไม่มี
เลยคิดว่าจะเฟลชรอมใหม่พอลองต่อเข้ากับคอมแล้วมันก็ต่อไม่ได้ครับ
แต่โทรศัพท์ยังมีไปเข้าอยู่นะครับคือชาตแบตได้แล้วสายก็ไม่น่าจะมีปัญหาด้วยครับเพราะลองต่อกับเครื่องอื่นก็ไม่มีปัญหา
ทำยังไงดีครับ ที่ผมคิดนะครับคือลงรอมใหม่แล้วถ้าลงใหม่จะลงตัวไหนดีครับ

vasanchai
5th July 2013, 21:09
ไปเปิด USB Debug ก่อนครับ แล้วปิดเเครื่อง

เปิดตามสูตร

แต่ลิงค์ของท่านมันติดตั้งผ่าน CWM นี่ครับ

ให้โหลด cwm มาแตก zip ผ่าน recovery mode ก่อนครับ แล้ว ใช้ cwm ติดตั้งรอมอีกทีนึง

แล้ว wipe ทุกอย่างทิ้งให้หมด ปกติจะมีคนให้ แบคอัพข้อมูลแต่ผมไม่แนะนำ เพราะผมทำไม่เป็น :o:o

paozerza2010
7th July 2013, 00:50
ไปเปิด USB Debug ก่อนครับ แล้วปิดเเครื่อง

เปิดตามสูตร

แต่ลิงค์ของท่านมันติดตั้งผ่าน CWM นี่ครับ

ให้โหลด cwm มาแตก zip ผ่าน recovery mode ก่อนครับ แล้ว ใช้ cwm ติดตั้งรอมอีกทีนึง

แล้ว wipe ทุกอย่างทิ้งให้หมด ปกติจะมีคนให้ แบคอัพข้อมูลแต่ผมไม่แนะนำ เพราะผมทำไม่เป็น :o:o

ลองทำตาม คห.นี้ดูครับ ถ้าเปิดแล้วยังไม่อ่านอีกแสดงว่าสายมีปัญหา

akaradat
7th July 2013, 16:20
ทำตามทุกอย่างแล้วครับ
ตอนติดตั้งก็ติดตั้งผ่าน cwm นะครับ
ลองลงใหม่แล้วหลายรอบแต่ไม่ได้
พอจะมีรอมตัวไหนที่เป็น 4.1 ไหมครับจะได้เอาไปลงดู
ของรุ่น I8160 นะครับ