PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil: Revelations ภาค 2 ?

bct4alive
3rd July 2013, 16:09
~ Resident Evil: Revelations ภาค 2 ? ~

ใน capcom-unity มี User รายหนึ่งได้โพสลิงค์ไปยังเว็บที่มี รูป Poster เกม Resident Evil: Revelations II

โดยใน Poster นั้นได้ลงรายละเอียดถึง Platform ที่จะลง รวมไปถึงวันวางจำหน่ายด้วย

คราวนี้ Poster จะเป็นของจริง ? หรือเราจะโดนหลอกแบบ Resident Evil 7 อีกครั้งกันแน่ ?

Source: http://www.capcom-unity.com/resident_ev ... oof-inside
http://wayklegaming.webs.com/apps/blog/ ... ter-leaked

http://www.thaibiohazard.com/forum/viewtopic.php?f=68&t=16787217

DkTaP82
3rd July 2013, 16:22
มันยังจะสร้างอีก...

Resident Evil: Revelations คือความอัปยศของเกมซีรี่นี้เลย

เล่น COOP เปิดประตูสองครั้ง ครั้งละ 1 คน เพื่อ?????

:eek:

youfon55
3rd July 2013, 16:23
ผมเพิ่งเล่นจบเมื่อวานนี้เอง :mad3

james3000
3rd July 2013, 16:26
Resident Evil: Revelations โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบอะ มันแปลกๆยังไงไม่รู้

garadona
3rd July 2013, 16:34
....Not This Again

Arjack Taylor
3rd July 2013, 16:34
ไม่ไหวอ่ะ บอกตรงๆ มันเสียความรู้สึกตั้งแต่เห็น Jill ปากใหญ่ละ

Shadowheart
3rd July 2013, 16:44
มันห่วยกว่าภาคที่เหมือน l4d นั่นอีกเหรอ ?

payback
3rd July 2013, 16:52
เอ่อ ภาคนี้มันมีค่าควรให้สร้างภาคต่อด้วยเหรอเนี่ย

first
3rd July 2013, 16:53
สนุกดีนะครับก็ยังดีกว่าภาคoperation raccoon city นะครับcoop2คนเข้าได้2คนนะครับประตูแต่เพียงต้องใกล้ๆกันแล้วกดด้วยมันจะไม่ดันประตูใหม่แต่เดินไปเลย

sornpraram
3rd July 2013, 17:05
ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนชอบภาคนี้เลยอะ. มันหลอนกว่าภาคก่อนๆนะ

PheoMetalhead
3rd July 2013, 17:22
ขออย่างเดียวเหอะ ทำ jill ออกมาสวย ๆ หน่อยเหอะ ภาคนี้หน้าเหียกมากอ่ะ
เปิดประตูก็ได้ทีละคนอีก ถีบประตูก็ไม่ได้

alonedevil
3rd July 2013, 17:23
พวกคุณกำลัง งง หรือเข้าใจอะไรผิดกับเกมนี้ ???? เกมมันไม่ได้อยู่บน PC ,Console แต่ต้น

มันอยู่บน 3DS นะครับ ภาพมันก็คงจะได้เท่านั้น การ Design ก็สุดๆแล้ว 3DS อะสุดยอดมากๆเลย ภาคนี้อะ

siriuscry
3rd July 2013, 17:28
Resident Evil: Revelations ส่วนตัวผมเล่นภาคนี้แล้วก็สนุกดีนะ เล่นแบบยากจบแล้วได้ rocket แบบลูกไม่หมดมายิงเล่นด้วย

[ManGildFord]
3rd July 2013, 17:43
สนุกดีนะผมว่า (ผมเล่นใน 3DS นะ)

helos
3rd July 2013, 18:13
เดาว่าที่ด่าๆภาคนี้น่าจะเพึ่งเริ่มเล่น RE ในยุคหลังๆ (ยุคเน้นปืนไม่เน้นหลอน)

oops00998
3rd July 2013, 18:21
ผมว่ามอนเตอร์ภาค Revelations นี่ดูตลกดีนะ ไม่ใช่ซอมบี้ เเต่เป็นปีศาจยั่งกับ DMC หมดอารมณ์เหมือนกัน ถ้าเอาซอมบี้มาใส่บ้างคงโอเค

เเต่อย่างน้อยก็หนุกกว่าภาค เเรคคูณซิตี้ไรนั้น

jamesz
3rd July 2013, 18:22
เดาว่าที่ด่าๆภาคนี้น่าจะเพึ่งเริ่มเล่น RE ในยุคหลังๆ (ยุคเน้นปืนไม่เน้นหลอน)
ช่ายๆ ผมชอบหลอนๆมากกว่านะ

RoGiMaker
3rd July 2013, 18:44
ภาคแรกทำทาค่อนข้างดีนะ แต่ไม่ชอบระบบ Scan สุดๆ :mad3

Tohan-kun
3rd July 2013, 19:12
ภาคนี้ขอบอกเลยว่าสนุกมาก พูดตามตรงเลยว่าใครที่เป็นแฟนเกมตั้งแต่ภาคแรกล่ะก็ภาคนี้จะได้กลิ่นอายแบบนั้นเลย เกมซอมบี้แบบน่ากลัวของแท้(แต่เล่นไม่เจอซอมบี้ซักตัวอ่ะ)
ไม่แปลกใจเลยนะที่จะสร้างภาคต่อ แต่ว่าจะเอาไปสร้างเนื้อหาตอนไหนเนี่ยแถมจะแย่ลงหรือเปล่าก็ไม่รู้

baberty123
3rd July 2013, 19:25
ภาค Revelations ขัดใจที่หน้าของjill กะการเปิดประตู ถ้าจะเปิดงี้ผมว่าไม่ต้อง co-op แล้ว ทำแบบภาค 1 เลย ม่ีแต่ฉากประตู น่าจะมันส์

zadism
3rd July 2013, 19:25
ในนี้คาดว่ามีหลายคนที่ไม่รู้ว่า เกมมันพอร์ตมาจาก 3DS

เกมมันไม่ได้เลวร้ายอะไรเล้ย ยกเว้นเรื่อง scan หาของนี่แหละที่เสียเวลา

SCP
3rd July 2013, 19:37
มันยังจะสร้างอีก...

Resident Evil: Revelations คือความอัปยศของเกมซีรี่นี้เลย

เล่น COOP เปิดประตูสองครั้ง ครั้งละ 1 คน เพื่อ?????

:eek:

reav สนุกกว่าภาค 6 ครับ

reconnang
3rd July 2013, 19:38
ถ้าบอกภาคนี้ห่วยภาค 6 ก็คงห่วยตาม...เพราะ ระบบการเดินยิง ล้มตัวยิง ภาคนี้ก็เป็นต้นแบบ..จะเอาอะไรมากกับเครื่องมือถือที่พอทเป็น HD ลงเครื่องอื่น

paosoul
3rd July 2013, 19:50
ใน3DS สนุกนะคบ

AsuraN70
3rd July 2013, 19:58
ภาค Revelations ขัดใจที่หน้าของjill กะการเปิดประตู ถ้าจะเปิดงี้ผมว่าไม่ต้อง co-op แล้ว ทำแบบภาค 1 เลย ม่ีแต่ฉากประตู น่าจะมันส์

+1 เลยครับ ชอบฉากเปิดประตู มันดูคลาสสิคมาก T^T

harnibal409
3rd July 2013, 20:02
ผมว่ามันก็สนุกดีน่ะเล่นมาตั้งแต่ res2ละมันมีความหลอนขึ้นมาหน่อยนึงแต่ติตรงประตูเข้าได้คนเดียวกะสัตว์ประหลาดนี่แหละ

pluggioo
3rd July 2013, 20:35
เรื่องประตู มันน่ารำคาญขนาดนั้นเชียวเหรอครับ ตอนเปิดประตูหนีผีนี่ไม่เสียวหลังกันบ้างเหรอ หรือผมอินไปคนเดียว 55 ภาค1 ,2, 3 เปิดประตู ขึ้นบันได มันนานกว่าอีกนะ ส่วนตัวชอบภาค2,3 สุด ส่วนเรื่องภาพมันพอทมานี่ ภาพมันก็สวยอยู่นะ เล่นจบแล้วมันก็สนุกดี ไม่ถึงขนาดห่วยนะครับ คหสต.

Phromrat
3rd July 2013, 20:42
ผมว่าภาคนี้ มัน เอาภาค 1-2-3 มา มิกกับ 4-5-6 ไม่ใช่หรอครับ ไม่ไปอ่านพวกรีวิวหละ

โดยส่วนตัวชอบความหลอนภาคนี้ ผมเล่นใน 3ds นะ ไม่รู้อารมณ์มันเหมือนกันมั้ย

คือแบบใส่หูฟังแบบอุดหู บ้านๆข้างแก๊สระเบิดก็ไม่ได้ยินอะ ได้ยินอย่างเดียวเกมส์

เสียงอย่างหลอน แล้วแบบเดินไปจะเจอไรไม่รู้ บทจะเจอก็ไม่เจอ ไอ้ทางที่เหมือนไม่มีไร

โผล่มากันจัง 555 ส่วนตัวชอบภาคนี้ครับ ส่วนคนบอกภาคนี้ห่วย สงสัยชอบแนวเกมส์ของพวก

ภาคหลัง มากกว่ามั้ง

จะให้เรียงลำดับคงเป็นภาค 3-2-1-re-4-5 ที่เป็นภาคหลักๆนะครับ ส่วน 6 ไม่ชอบครับ

ไม่คิดจะเล่นด้วย ขนาดเป้นแฟน re นะเนี่ย -0-

noonza01
3rd July 2013, 20:53
โดนคำว่าพอร์ตมาจาก 3DS กันแล้ว พวกปากปลาไหลเงียบกันหมด จะเอาไรอะไรมากล่ะครับใครมันจะไปสู RE6 ของพวกท่านได้ละครับแหม่ ^^

ส่วนตัวนะครับ
RE ผมชอบทุกภาคครับ ผมไม่รู้สึกว่าภาคไหนสนุกกว่าภาคไหนเลยครับ ขอให้ทำออกมาต่อเถอะนะครับจัดแท้อยู่แล้ว ถึงจะมีคนไม่เห็นด้วยก็ตามไงผมก็จะเล่น >.<

GASMASK
3rd July 2013, 23:13
ถ้าไม่อคติผมว่าภาคนี้ก็สนุกใช้ได้เลยน่ะที่แน่ๆชอบมุมมองของภาคนี้มากกว่าภาค 6 ถึงเนื้อเรื่องมันจะออกนอกประเด็นไปหน่อยก็ตามทำไงได้ไม่ใช่เกมภาคหลัก

kwan23
3rd July 2013, 23:38
สังสัยทำแก้มือที่ภาคแรกทำห่วยละมั้ง?

kurolykan
3rd July 2013, 23:56
ไม่ได้เป็นแฟน Resident Evil ตัวยง แต่เริ่มเล่น ซี่รี่นี้ที่ภาค 2 สิ่งที่อยากจะบอกว่าปวดใจมากกับ จิล วาเลนไทน์ ทำไม ทำไมจิลของผมไปสวยสง่าราวนางงามจักวาลแค่ภาค 3 กับ ภาค 1 เองอ่ะ พอไปโผล่ภาค 5 โอ้ย ลมแทบจับ ไม่ถูกสเป็คป๋าเลย เล่นภาค 3 นี้ใส่เกาะอกกางเกงขาสั้น เวลาโดนซอมบี้ไซ้ทีนี้. . . . อืมนะ สุดยอด พอภาค 4 มามันคือความแปลกใหม่ ก็เล่นสนุกดี เพราะอาเฮีย ลีออนเหนือมนุษย์มากๆ ในหลายๆ เหตุการณ์ จากตำรวจระดับ Rookie จบใหม่ กลายเป็นพระเอกหนังบู๊กันเลยทีเดียว และความหลอนก็หายไปช่วงใหญ่ๆ กลายเป็นเกมบู๊อะไรซักอย่างขึ้นมาแทน จากเดิม กระสุน 3-5 นัดต่อซอมบี้ 1 ตัวกลายเป็นกระสุน 1 นัดที่หัวแล้วตามไปเข้าคอมโบกันสนุก

ส่วนภาคนี้ Revelation ยังไม่ได้เล่น เพราะอยู่ในช่วงอิ่มตัวกับเกมซีรี่นี้อยู่ ไม่ค่อยมีอารมเท่าไร

Firegunz
4th July 2013, 00:09
ผมลองใน 3DS มาก่อนครับ มันสนุกมากเลยนะในนั้น

พอมาใน PC ผมงงปุ่มครับ ยิ่งภาค 6 ยิ่งไปใหญ่

jorama01
4th July 2013, 10:00
แด่พวกที่หวังสูง

เอ่อที่ว่าห่วยนี่พวกท่านหวังสูงกับเกมที่ port มาจากเครื่องเกม spec ต่ำอย่าง 3DS ให้มันดีเยี่ยมเห็นแล้วลงไปนอนชักขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ผมชอบเกมนี้มากแล้วไม่เห็นว่าระบบเปิดประตูทีละคนจะเป็นปัญหาในการเล่นเลยแต่อย่างใด แล้วในเวอร์ชั่นที่ port แล้วเราสามารถเดินไปพร้อมกับคนที่เปิดประตูแล้วได้ด้วย did the problem solve? แค่กดปุ่มตามหลังคนเปิดประตูคุณก็เดินตามตูดต้อยๆไม่มี animation เปิดประตูให้คุณด้วยอีกต่างหากแล้วพวกที่ติดภาค 4 ขึ้นมาแต่ไม่ได้เล่นภาค1-3 ก็โหลด ePSXe แล้วเล่นภาค1-3 มาเลยครับ กระสุนไม่มีดรอบต้องหาไปผสมเอง ไม่ก็หาตามด่านซึ่งน้อยและพากดดันมากๆ
ในภาคนี้มันหยวนให้มีระบบ scan ให้กับพวกไม่ชอบหาของจุกจิกผสมนั่นนู่นนี่ให้แต่ก็ยังคงจำกัดเพื่อสร้างความกดดันเวลาเล่นเหมือนภาคแรกๆ ศัตรูที่โผล่มารอบด้านไม่ได้เดินหน้ายิงเครียไม่เหลียวหลังเหมือนภาค5ขึ้นไป (หลักๆเพื่อบีบเกมให้เข้ากับเครื่อง 3dsได้ หาใส่รายละเอียดมากไปเกมจะช้าเกินไปแล้วอาจไม่พอที่จะให้ 3ds มีเนื้อที่ลงเนื้อเรื่องเกม)
AI partner ที่ฉลาดแต่ไม่มีประโยชน์มาก (เลือกใช้ปืนได้ค่อนข้างถูกกับสถานการ แต่ดาเมจเบาริบหรี่กับไม่เป็นเป้าโจมตีของศัตรู) เพราะคงอยากจะสร้างความกดดันที่ศัตรูมารุมเก๊าคุณคนเดียว ดูแปลกแต่เข้าท่าสำหรับเกมแนวนี้เพราะเกมจะไม่ยากไม่ง่ายเกินไปตามระดับที่คุณเลือกไว้ตอนเริ่มเกม (แต่ตอนอยู่คนเดียวล่ะคุณเอ๊ย ตูดของใครใครก็หวง)
มีระบบหลบที่สร้างมาให้เครื่องอย่าง 3DS ที่มีอนาลอคอันเดียวที่ทำหน้าที่ทั้งเดินทั้งเล็งและยังหลบอีกด้วย ความคิดดีอย่างมากเพราะแทบจะไม่มีทางที่จะหนีการโจมตีแบบรอบด้านได้ถ้าไม่ใส่ระบบนี้ให้กับเครื่อง 3DS
คนไม่มีเครื่อง 3DS ไม่เข้าใจความรู้สึกตรงนี้หรอก
โดยรวมผมให้ภาคนี้ 8.5/10 เป็นเกมที่น่าหามาเล่นมากบนเครื่อง 3DS มี Daily missionและ Raid mission โดยจะมีรางวัลที่ช่วยให้คุณเล่นโหมด story ได้ง่ายขึ้นอีกหน่อยนึง (ส่วนมากเป็นกระสุน 2-3 นัด ดีกว่าไม่มียิง)
สิ่งที่ไม่ให้คะแนน
-การสู้บอสนั้นไม่ยาก แต่ค่อนข้างกระเสือกกระสนสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่
-ส่วนใหญ่กระสุนแทบไม่พอใช้ต้องทำ mission มาเสริมเพื่อพยุงชีวิตรอดใน storymode ต่อไป (คาดว่าไม่เหมาะกับคนที่ไม่ชอบอะไรจุกจิก)
-การ์ดบางอย่างอธิบายความสามารถไม่ละเอียดพอให้ทำความเข้าใจได้ (ต้องลองแล้วเดาเอา)

baibad
5th July 2013, 15:33
คหสต. ผมน่ะ ตั้งแต่ภาค 5 ขึ้นไป ไม่มีภาคไหนโดนใจผมเลยสักภาค
ต่อให้ได้มาฟรีๆ ผมว่าผมนั่งเล่นภาค 5 ต่อดีกว่า

Raccoon city สร้างมาทำไม ?
Revelation ห่วยแตก
RE6 แค่ด่านแรก ผมก็ Uninstall แล้ว

musashio
5th July 2013, 15:46
คนที่ติเนี่ยแน่นอนเลยว่าไม่ได้เล่นมาตั้งแต่ภาคแรค อย่าไปเอามาเปรียบ กับ ภาค 4-5-6 เพราะมันคนละแนวมันเน้ยหลอนเหมือนยุคก่อนแต่ผมว่ายุคก่อนหลอนกว่า แต่ก็รวมๆก็ ok ครับ ภาคนี้ทำให้นึกถึงภาคเก่าๆ เลย

กล้วย
7th July 2013, 17:09
ผมชอบมากนะ ภาคนี้ สร้างมาเลยเดียวซื่อแน่นอน