PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : xbox360 ของผมมันเล่นDead island ไม่ได้อ่ะครับ

seagamer
11th September 2011, 17:10
สงสัยอาจจะเป็นที่Dashboard มั้งครับ?(ผมก็ไม่รู้ค่อยรู้เรื่อง)
อยากให้ผู้ที่มีตัวอัพเดท แดชบอร์ดรุ่นใหม่ มาให้ผมโหลดอ่ะครับ
ผมจะได้เล่นได้ซักที่ ขอบคุณครับ

ปล. อยากเล่นเกมนี้มาก รอมานานมาก T^T(สุดท้ายอดเล่นมันเสียใจมากน่ะ)

Dead Pepper
11th September 2011, 21:27
ตอนนี้ เกมส์ Xbox360 ออกใหม่ส่วนใหญ่ต้องเล่นกับ FW 1.90 หรือ 1.91 ขึ้นไป Dead island ก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วย ถ้าตัวเครื่องเป็น FW นอกเหนือจากนั้นจะเล่นไม่ไม่ได้นะจ๊ะ และบางเกมส์ที่ออกใหม่อย่างเช่น Hunted , Bio Revival selection จะมีตัวอัพเดดติดมากับแผ่นด้วยถ้าเครื่องยังไม่ใช่ FW 1.90 หรือ 1.91 อย่าทำการอัพเดตเด็ดขาดไม่งั้นเครื่องจะไม่สามารถเล่นเกมส์ได้นะคะ ต้องเอาไปให้ร้านแก้ก่อน

แนะนำนะว่าอดใจรอตอน Gear of war 3 ออกมาก่อนค่อยยกเครื่องไปอัพทีเดียว เพราะเกมส์นี้อาจต้องเล่นกับบอร์ด FW 2.0 ขึ้นไป ( ตอนนี้ FW 2.0 ยังไม่ออกนะค่ะแต่มีเตรียม ๆ ไว้แก้ไขแล้ว ) เพราะถ้ายกไปทำตอนนี้พอ Gear of war3 ออกมาอีกก็ต้องยกไปอัพอีก จะเสียเงินและเสียเวลาเปล่า ๆ Gear of war3 จะมาประมาณวันที่ 20 ก.ย. นี้ อดใจรออีกนิดนะจ๊ะ ค่าใช้จ่ายในการอัพอยู่ราว ๆ 300 - 500 บาท

หากไม่แน่ใจว่าเครื่องเป็น FW เวอร์ชั่นอะไรอยู่ก็อย่าเสี่ยงอัพเดตอะไรทั้งสิ้นที่ติดมากับแผ่น Xbox ออกใหม่ช่วงนี้จะดีกว่านะ เพราะ FW 1.90 หรือ 1.91 เพิ่งออกมาได้ยังไม่ถึงเดือน ถ้าระยะเวลานี้ไม่ได้เอาเครื่องไปอัพ FW อะไรก็แสดงว่าเครื่องยังคงเป็น FW 1.6 ลงมาอยู่ อีกอย่างเราไม่สามารถเช็คจากเครื่องได้ด้วยต้องให้ร้านทำให้ทำนั้น ฉะนั้นไม่แน่ใจอะไรอย่าเสี่ยงนะจ๊ะ