PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง "กระชากโลโก้โรงเรียน"

guide716
3rd July 2013, 18:01
...นับวันการกระชากโลโก้มันยิ่งง่ายไปทุกที เมื่อวันที่ 2/7/56 หลังเลิกเรียนเพื่อนของผมได้ไปเดินที่ห้างสรรพสินค้าดังแห่งหนึ่งย่าน พระราม 2 พอเดินๆไปอย่างสบายใจจะกลับบ้านก็มีเด็กโรงเรียนอื่นวิ่งมากระชาก "โลโก้โรงเรียน" บนกระเป๋าเสื้อพละ [ขาดหมดสิ] เดี๋ยวนี้ป่าเถื่อนขนาดนี้แล้วหรอ ?? หรือว่านานแล้วใครเคยโดนบ้าง ช่วงแรกๆเห็นแต่โดนตบแหวน ตบเข็มกรัดโลโก้โรงเรียน แล้วตอนตบเดี๋ยวนี้เขาเปิดโล่งดีนะครับ คนเยอะๆก็เอา วิ่งมาไม่สนใจผู้คนอื่นเลย ทีนี้ใครใส่ชุดพละไป โดยไม่มีแหวน ไม่มีเข็มกรัดก็โดนกระชากง่ายๆเลยละสิหนิ

Rux
3rd July 2013, 18:05
มันป่าเถือนตั้งนานแล้วครับ ผมก็เคยโดน สุดท้าย ......เอาคืนเเม่ง 555

Ekstemi
3rd July 2013, 18:09
ติดเข็มหมุด หรืออะไรแหลมๆ ไว้กระเป๋า รู้เลย

แล้วค่อยกระทืบมันทีหลัง:o

Bumblebee
3rd July 2013, 19:01
ผมว่ามันไร้สาระสิ้นดี เอาเวลาไปออกกำลังกายดีกว่าครับ non sense

VirusCoMz
3rd July 2013, 19:43
เซนทรัลพระราม 2
รู้เลยแถวนั้นมีโรงเรียนไหนบ้างที่ทำ

sattawat1979
3rd July 2013, 19:49
ผมก็เคยผ่านช่วงวัยรุ่นมานะครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ว่ามันจะกระชากเอาไปทำอะไร?? :sweat

เอาไปแลกเป็นเงินก็ไม่ได้ เอาไปเก็บสะสม?? หรือเอาไปส่งชิงโชค??

จนถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจเด็กพวกนี้อยู่ดี - -''

harnibal409
3rd July 2013, 19:50
เป็นผมน่ะผมแจ้งความเลยครับฐานทำให้เสียทรัพย์ซึ่งหน้าในที่สาธารณะ ถ้ามีกล้องแถวนั้นด้วยยิ่งเป็นหลักฐานสำคัญเลย

xXKiraXx
3rd July 2013, 19:53
แถวๆนั้นก็ใกล้ๆบ้านผมพอดีเลยแฮะ มีไม่กี่โรงเรียนหรอกครับที่ซ่าๆ แต่ถ้าให้ชี้ก็.....นะ:sweat
แปลกนะ ผมไปเดินแถวนั้นบ่อยไม่เคยโดนอะไรแบบนี้นะ ทั้งไปกับเพื่อน ไปคนเดียว
เพื่อนคุณไปคนเดียวหรือเปล่านั่น เพราะแกงค์แถวนั้น ตัวๆไม่สู้ หมาหมู่สู้ตาย:rofl

nuttawe8
3rd July 2013, 19:56
เหาะ ๆ ได้ไปแล้วก็ไปถ่ายรูปโลโก้ รร.คู่กะรองเท้า (เท่าที่ผมเห็นล้ะมันก็เป็น รร ผมด้วย)คิดได้ไง ทำเพื่ออะไร ผมก็ไม่เข้าใจน้ะเพื่ออะไร ได้ศักศรีเราะ เหาะ ๆ ผมไม่เข้าใจเหทือนกัน

mosounyoyo
3rd July 2013, 20:50
เรียนรด.เมื่อวานเพิ่งได้เข็มมาวันนึง เด็กรร.อื่นที่เลิกก่อนเดินสวนกันมันตะโกนว่า"รร.ไรวะเข็มสวยดี" หันไปดูหน้ามันโคตรเถื่อนเลย

StephanieOnly
3rd July 2013, 20:55
ถ้าได้ไปคนที่ได้ครอบครองจะ +99 all stats ทันทีครับบบ '

kabukiput
3rd July 2013, 21:02
ช่วงนี้รู้สึกเด็กแถวนั้นโดนเยอะนะครับ รุ่นน้องผมก้โดน

ถ้าเก็บไปได้ 3 อัน เขาจะสามารถใช้ UAV ได้ครับ
ถ้า 5 อันก็เรียก airstrike ได้ ส่วน 7 อัน สามารถเรียก Helicopter มาช่วยได้ครับ

ผมก็ว่ามันป่าเถื่อนครับวัยรุ่น ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม เขามีความคิดหรือเปล่า
ผมไปไม่ถึงสังคมระดับนั้น ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

ต๊ายยยนี่ผมก็พึ่งรู้ บางคนนี่ถ้าเก่งมาก็เรียก เครื่องบินAC-130 หรือไม่ก็ยิงNukeได้เลยใช่มัียครับเนี่ย hahaha ขำๆกันสำหรับแฟนๆCall of duty

diawnaja
3rd July 2013, 21:03
ขาสั้นจอมเสี่ยว

M4A1Predator
3rd July 2013, 21:04
ถ้าเก็บไปได้ 3 อัน เขาจะสามารถใช้ UAV ได้ครับ
ถ้า 5 อันก็เรียก airstrike ได้ ส่วน 7 อัน สามารถเรียก Helicopter มาช่วยได้ครับ

ผมก็ว่ามันป่าเถื่อนครับวัยรุ่น ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไปทำไม เขามีความคิดหรือเปล่า
ผมไปไม่ถึงสังคมระดับนั้น ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

kakaguide
3rd July 2013, 21:06
อาจจะเป็นแรร์ไอ้เท็มหายากเราจงภูมิใจ

markops
3rd July 2013, 21:10
ผมก็เคยผ่านช่วงวัยรุ่นมานะครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ว่ามันจะกระชากเอาไปทำอะไร?? :sweat

เอาไปแลกเป็นเงินก็ไม่ได้ เอาไปเก็บสะสม?? หรือเอาไปส่งชิงโชค??

จนถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจเด็กพวกนี้อยู่ดี - -''

คำถามแรก ท่านมาได้ไงไปไหนมาไม่เจอตั้งนาน

ใครงง เขาคือตำนาน คอมแรงสุดใน JKG สมัยนี้สเปคนี้กากไปเลยฮาๆ

Blackened
3rd July 2013, 21:56
ได้กระเป๋าเสื้อมา ทำยังกะpatch เอามาปะติดเสื้อพละ
คิดว่าตัวเองเป็นสิงห์มอไซค์เมทัลเฮดหรือไงฟะ ผมขำ

guide716
4th July 2013, 22:50
แถวๆนั้นก็ใกล้ๆบ้านผมพอดีเลยแฮะ มีไม่กี่โรงเรียนหรอกครับที่ซ่าๆ แต่ถ้าให้ชี้ก็.....นะ:sweat
แปลกนะ ผมไปเดินแถวนั้นบ่อยไม่เคยโดนอะไรแบบนี้นะ ทั้งไปกับเพื่อน ไปคนเดียว
เพื่อนคุณไปคนเดียวหรือเปล่านั่น เพราะแกงค์แถวนั้น ตัวๆไม่สู้ หมาหมู่สู้ตาย:rofl
ใช่ครับเพื่อนผมจะกลับแล้วไปคนเดียวด้วย

guide716
4th July 2013, 22:52
ขาสั้นจอมเสี่ยว

อย่าเหมารวมสิครับผม ! ผมก็ขาสั้นไม่ได้เสี่ยวเสมอไปนะครับ !!!!