PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีงบ 10k หาอะไรทำให้หน่อยคั๊บบบ

TheOne
3rd July 2013, 18:14
มีงบ 10,000บ.

อยากเอามาลงทุนเองครับ ลงทุนเล็ก ๆ ไม่ใหญ่เกินตัว

มีใครพอ ธุรกิจขนาดย่อมมานำ เสนอไหมครับ

^____^

มีเวลาว่างครับ เลิกเรียนว่างทุกวัน

อันดับงานที่ทุกท่านแนะนำเข้ามานะครับ

1. เล่นหุ้น

2.ขายเกม Stream

เพื่อมีใครนำเอาไปเป็นแนวทาง ^^

อาชีพง่าย ๆ ที่ทำได้ไม่ยาก

1. ขายแผ่นเกมส์ก๊อฟ เกมส์ระ 50บ.

Doraemon:)
3rd July 2013, 18:15
พอมีเวลาว่างวันละ 2-4 ชม. ไหมครับ?

babymaster
3rd July 2013, 18:18
ขายก๋วยเตี๋ยว

TheOne
3rd July 2013, 18:18
พอมีเวลาว่างวันละ 2-4 ชม. ไหมครับ?

ว่างครับ ว่างทุกวันหลังเลิกเรียน ^^

TheOne
3rd July 2013, 18:22
ขายก๋วยเตี๋ยว

อาชีพนี้ขอผ่านครับ ^^

bct4alive
3rd July 2013, 18:22
ที่บ้านมีปัญหาเรื่องเงินมั๊ย ถ้าไม่มีผมแนะนำให้เก็บไว้ก่อน (เก็บไปเรื่อยๆ) การทำงานพร้อมกับเรียนนั้นลำบากมากนะคับ

saimtogo
3rd July 2013, 18:23
ขายปาท่องโก๋ ...

muchinw
3rd July 2013, 18:23
ขายเกมส์ :rose

TheOne
3rd July 2013, 18:24
ที่บ้านมีปัญหาเรื่องเงินมั๊ย ถ้าไม่มีผมแนะนำให้เก็บไว้ก่อน (เก็บไปเรื่อยๆ) การทำงานพร้อมกับเรียนนั้นลำบากมากนะคับ

ไม่มีครับที่จริง10k ไม่มีในมือ แม่ให้มาลงทุนโดนเฉพาะครับ

matsushiro
3rd July 2013, 18:25
แนะนำ https://www.exness.com/ เริ่มง่ายๆอย่าเพิ่งเยอะ อ่านหนังสือหุ้นเยอะๆ จับทางให้ได้

ตอนแรกแนะนำให้ใจเย็นๆก่อนครับ

ส่วนทางลัดผมมีให้

http://www.forexthaipop.blogspot.com/p/blog-page_2.html

ลองศึกษาดูก่อนไม่เสียหาย หากมีเวลาเฝ้าตลอดเวลาก็โอเค

filmza39
ซื้อกีต้าร์ หรือ ไม่ก็ ซื้อสิ้งของที่เหมาะกับการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เกี่ยวกับอานาคตไว้ตอนนี้ดีที่สุดครับ เพราะวัยเรียนลงทุนอะไรมากไม่ได้หรอกครับ

TheOne
ขายเกมส์ :rose

โครงการนี้ คิดอยู่ครับแต่ยังไม่เริ่ม

^___^

TheOne
3rd July 2013, 18:27
แนะนำ https://www.exness.com/ เริ่มง่ายๆอย่าเพิ่งเยอะ อ่านหนังสือหุ้นเยอะๆ จับทางให้ได้

ตอนแรกแนะนำให้ใจเย็นๆก่อนครับ

ส่วนทางลัดผมมีให้

http://www.forexthaipop.blogspot.com/p/blog-page_2.html

ลองศึกษาดูก่อนไม่เสียหาย หากมีเวลาเฝ้าตลอดเวลาก็โอเค

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ

Price
3rd July 2013, 18:33
ขายเกมส์ STEAM

TheOne
3rd July 2013, 18:34
คิดไว้อยู่ครับ แต่ยังไม่มีความสามารถ สร้างเว็บ T___T

TheOne
3rd July 2013, 18:34
ขายเกมส์ STEAM

คิดไว้อยู่ครับ แต่ยังไม่มีความสามารถ สร้างเว็บ T___T

bct4alive
3rd July 2013, 18:36
ไม่มีครับที่จริง10k ไม่มีในมือ แม่ให้มาลงทุนโดนเฉพาะครับ

แนะนำให้หาคนลงทุนร่วมก่อนคับ การลงทุนเองนั้นความเสี่ยงจะสูงมากคับ ถ้าเจ๊งมานี่กู้วิกฤตยาก
หรือไม่ก็ไปลงทุนกับคนที่ทำไว้ก่อนแล้วกินเปอร์เซนต์ โดยเราออกทุนร่วม ถ้าแม่ให้เงินมาลงทุนโดยเฉพาะ
ที่บ้านคงมีฐานะอยู่ เพราะดูจากรูปโปรไฟล์แล้วคุณยังเด็กอยู่สำหรับการลงทุนเอง
ถ้าแม่คุณตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ เงินที่ให้อาจจะเป็นค่าประสบการณ์ในการสานต่องานท่าน

ผมก็เดาไปเรื่อยอ่ะนะคับ 555+

zombie
3rd July 2013, 18:37
ผมแนะนำว่า ให้เล่น หุ่น ซื้อหุ่นมาเยอะๆ รอหุ่นโต (ใช้เวลาหลายปี กว่าราคาหุ่นจะขึ้น **เรื่องนี้ต้องศึกษา) พอหุ่นมียอดเยอะแล้ว ก็ขาย ยิ่งซื้อเยอะ ยิ่งกำไร **หุ่นมี 2 แบบ สั้นกับยาว

TheOne
3rd July 2013, 18:39
แนะนำให้หาคนลงทุนร่วมก่อนคับ การลงทุนเองนั้นความเสี่ยงจะสูงมากคับ ถ้าเจ๊งมานี่กู้วิกฤตยาก
หรือไม่ก็ไปลงทุนกับคนที่ทำไว้ก่อนแล้วกินเปอร์เซนต์ โดยเราออกทุนร่วม ถ้าแม่ให้เงินมาลงทุนโดยเฉพาะ
ที่บ้านคงมีฐานะอยู่ เพราะดูจากรูปโปรไฟล์แล้วคุณยังเด็กอยู่สำหรับการลงทุนเอง
ถ้าแม่คุณตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ เงินที่ให้อาจจะเป็นค่าประสบการณ์ในการสานต่องานท่าน

ผมก็เดาไปเรื่อยอ่ะนะคับ 555+

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผม อายุ 18 (อีก 3เดือน 118 ) อยู่ม.6 ครับ

ที่ท่านพูดมาผมว่ามันดู ยุ่งยากนิดนึงครับ

สิ่งที่ผมคิด คือขายเกมส์ ใน stream ครับ แต่ยังสร้างเว็บไม่เก่งครับ

เลยมาโพสถามความเห็นของทุกคนครับ

TheOne
3rd July 2013, 18:40
ผมแนะนำว่า ให้เล่น หุ่น ซื้อหุ่นมาเยอะๆ รอหุ่นโต (ใช้เวลาหลายปี กว่าราคาหุ่นจะขึ้น **เรื่องนี้ต้องศึกษา) พอหุ่นมียอดเยอะแล้ว ก็ขาย ยิ่งซื้อเยอะ ยิ่งกำไร **หุ่นมี 2 แบบ สั้นกับยาว

เรื่องหุ้นต้องรอ 18 ก่อนครับ ถึงจะเล่นได้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ^^

lastcall
3rd July 2013, 18:43
คุณอยากทำอะไรครับ ขายเกม? เริ่มทำไปเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้ คุณลองเริ่มจากกลุ่มเพื่อน ให้เพื่อนช่วยโปรโมทตามเว็บต่างๆ ส่วนเทคนิคการขายก็ไม่ยากหรอกครับ ผมขออุบไว้ก่อน ไว้ลองแล้วคุณจะเข้าใจ ถ้าไม่ล้มเหลว ไม่มีวันรู้ครับ
がんばってね!~

TheOne
3rd July 2013, 18:45
คุณอยากทำอะไรครับ ขายเกม? เริ่มทำไปเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้ คุณลองเริ่มจากกลุ่มเพื่อน ให้เพื่อนช่วยโปรโมทตามเว็บต่างๆ ส่วนเทคนิคการขายก็ไม่ยากหรอกครับ ผมขออุบไว้ก่อน ไว้ลองแล้วคุณจะเข้าใจ ถ้าไม่ล้มเหลว ไม่มีวันรู้ครับ
がんばってね!~

thank kubbb มีการ อุบไว้ด้วย 555+

ballba
3rd July 2013, 18:45
เดลมาให้ผมครับ เดี๋ยวผมพาลงดัน

TheOne
3rd July 2013, 18:46
เดลมาให้ผมครับ เดี๋ยวผมพาลงดัน

มีแต่เงิน ลงดันไปคงตาย ถ้าไม่มีของ 555+

พี่ ballba หาของให้ก่อนครับ ก่อนที่จะพาลงดัน

>___<

Arteries
3rd July 2013, 18:47
ตามลายเซ็นผมมาเลยครับ

zombie
ก็ขายเกม สิ่งที่จำเป็นต้องมี เว็บไซต์ ผู้ดูแล ที่ต้องดูแลอะไรหลายๆอย่าง ราคาเกม ที่จะต้องเป็นโปรโมรชั้น เพราะราคาเต็ม มันหลายบาท อีกอย่าง คุณจะไม่ได้เปอร์เซ็นด้วย ที่สำคัญ **แหล่งอ้่างอิง** แหล่งข่าวสารเกม อัพเดทใหม่ๆ เช่นเว็บ Jokergame นี่หละครับ

nakiann123
ฝากธนาคาร...

bct4alive
3rd July 2013, 18:49
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผม อายุ 18 (อีก 3เดือน 118 ) อยู่ม.6 ครับ

ที่ท่านพูดมาผมว่ามันดู ยุ่งยากนิดนึงครับ

สิ่งที่ผมคิด คือขายเกมส์ ใน stream ครับ แต่ยังสร้างเว็บไม่เก่งครับ

เลยมาโพสถามความเห็นของทุกคนครับ

อ๋อๆๆ ผมก็โอเว่อไปเลยนะ 555+

อันนี้ผมฝากแนะนำไว้คับ การลงทุนทุกอย่างต้องมีผู้แข่งขันเสมอ
หากคิดจะทำก็อย่าได้ลังเล ไม่ลองไม่รู้คับ
ขอให้ประสบความสำเร็จนะคับ

yensanore01
3rd July 2013, 18:56
แม่คุณสุดยอดครับ :cool:
สอนลูกดีมาก ชื่นชม

ผมก็กำลังหาอาชีพเสริมนะแต่ไม่ค่อยมีเวลา
อันแรกผมมองซื้อเชื้อเห็ดมาปลูกหลังบ้าน
อันที่ 2 ซื้อพวกต้นไม้ที่เขานิยม (กำลังมองหา(มองบอนไซ...)) มาปลูกแล้วขาย เป็นงานอดิเรคด้วยขายได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
อันที่ 3 ขายน้ำเต้าหู่ที่ตลาดตอนเย็น (กลุ่มเป่าหมายคนลดความอ้วน) หาพวกสลัดไปขายด้วย

ที่ว่ามาเป็นแนวคิดของผมครับ ไปประยุคดูครับ ผมยังไม่ได้ลงมือทำสักที

anawat
3rd July 2013, 18:56
ผมเจอคนแก่วัยเกษียณประมาณ 60 นั่งอยู่แถวตู้เกมส์ตักตุ๊กตา เขาทำเหมือนอยู่บ้านเลย เอาโน๊ตบุคเล่นข้างๆตู้เล่นหุ้น ดูFB แล้วก็ซดกาแฟ กินหนมปัง แถมตักตุ๊กตาได้เป็นตระกร้าเลย

Screamoz
3rd July 2013, 18:58
ลงทุนในเรื่องที่สนใจจริงๆครับเพราะเราจะสนุกกับมันไปด้วย อย่างน้อยๆเราก็มีพื้นๆมากับเรื่องที่สนใจ
ลองจากก้าวเล็กๆ อย่าก้าวกะโดด ขอย้ำ พอล้มมันจะเจ็บ

จขกท. อยากขายเกม มี10k แบ่งไปเรียน แล้วเงินที่เหลือมาลงทุน

สู้ๆครับ

TheOne
3rd July 2013, 19:01
แม่คุณสุดยอดครับ :cool:
สอนลูกดีมาก ชื่นชม

ผมก็กำลังหาอาชีพเสริมนะแต่ไม่ค่อยมีเวลา
อันแรกผมมองซื้อเชื้อเห็ดมาปลูกหลังบ้าน
อันที่ 2 ซื้อพวกต้นไม้ที่เขานิยม (กำลังมองหา(มองบอนไซ...)) มาปลูกแล้วขาย เป็นงานอดิเรคด้วยขายได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
อันที่ 3 ขายน้ำเต้าหู่ที่ตลาดตอนเย็น (กลุ่มเป่าหมายคนลดความอ้วน) หาพวกสลัดไปขายด้วย

ที่ว่ามาเป็นแนวคิดของผมครับ ไปประยุคดูครับ ผมยังไม่ได้ลงมือทำสักที

โรงเห็นนี่บ้านผมโรงใหญ่เลยครับ 555+

อันที่ 3 นี่คงไม่ไหวแถวบ้านผม มีขาประจำคนซื่อเยอะครับ

banksakito
3rd July 2013, 19:01
หอยดีๆที่รังสิตครับ ออฟได้หลายตัว

TheOne
3rd July 2013, 19:03
ลงทุนในเรื่องที่สนใจจริงๆครับเพราะเราจะสนุกกับมันไปด้วย อย่างน้อยๆเราก็มีพื้นๆมากับเรื่องที่สนใจ
ลองจากก้าวเล็กๆ อย่าก้าวกะโดด ขอย้ำ พอล้มมันจะเจ็บ

จขกท. อยากขายเกม มี10k แบ่งไปเรียน แล้วเงินที่เหลือมาลงทุน

สู้ๆครับ

ขอบคุณครับ

จขกท. จะนำแนวคิดไปใช้ครับ

nuninza15
ช่วงเวลานี้ไม่ค่อยเหมาะกับการทำงาน จริงๆ จังๆ ครับ จริงๆ แล้ว 10k เนียมันน้อยมากสำหรับการลงทุน ถ้าจะเอาแบบพอไปได้หลังเลิกเรียนแนะนำขายอะไรซักอย่างตามตลาดนัดหรือทำของกินขายถ้าคิดว่าเก่งจริง ขั้นต่ำผมว่าใฃ้ซัก 30-40k ครับ 30k สำหรับลงทุน 10k สำหรับกันขาดทุนแล้วช็อต สำหรับการขายไม่ต้องหวังกำไร 2 เดือนแรก ครับ ยิ่งหวังยิ่งท้อแท้ การจะลงทุนนั้นต้องใช้ประสบการอย่างมากครับ ไม่งั้นแนะนำไปทำ part time ดูก่อนดีกว่า ดูการทำงานของเขาแล้วเอามาใช้

yensanore01
http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp
ถ้าจะเล่นหุ่นลองไปเล่นเว็บนี้ครับ เขามีให้ทดลองเล่น ทุน 5 m มั้งไม่ได้เล่นนานละ
เล่นแล้วเจ้ง ^_^

อาทิตย์1 - 2 ได้กำไร
อาทิตย์3+ ไม่ค่อยสนใจแล้ว ไปดูอีกทีขาดทุนเป็นแสน เลยคิดว่าตัวเองไม่ค่อยเหมาะกับแนวนี้ ^^

yensanore01
3rd July 2013, 19:06
โรงเห็นนี่บ้านผมโรงใหญ่เลยครับ 555+

อันที่ 3 นี่คงไม่ไหวแถวบ้านผม มีขาประจำคนซื่อเยอะครับ

บ้านทำฟาร์มเห็ดเหรอครับ ^_^
ขอสอบถามบ้างดิครับ
สถานะการณืเห็ดตอนนี้เป็นไงบ้างครับน่าลงทุนไหม

TheOne
3rd July 2013, 19:09
ช่วงเวลานี้ไม่ค่อยเหมาะกับการทำงาน จริงๆ จังๆ ครับ จริงๆ แล้ว 10k เนียมันน้อยมากสำหรับการลงทุน ถ้าจะเอาแบบพอไปได้หลังเลิกเรียนแนะนำขายอะไรซักอย่างตามตลาดนัดหรือทำของกินขายถ้าคิดว่าเก่งจริง ขั้นต่ำผมว่าใฃ้ซัก 30-40k ครับ 30k สำหรับลงทุน 10k สำหรับกันขาดทุนแล้วช็อต สำหรับการขายไม่ต้องหวังกำไร 2 เดือนแรก ครับ ยิ่งหวังยิ่งท้อแท้ การจะลงทุนนั้นต้องใช้ประสบการอย่างมากครับ ไม่งั้นแนะนำไปทำ part time ดูก่อนดีกว่า ดูการทำงานของเขาแล้วเอามาใช้

ขอบคุณครับบ

ผมว่ามันใหญ่มากเกินไปนะครับ 30-40 k ^^

[ManGildFord]
3rd July 2013, 19:13
ผมแนะนำ ให้เล่นหุ้นนะครับ คุณเล่นหุ้นตอนนี้ อีก 10-20 ปีข้างหน้าคุณก็สบายอ่ะครับกินดอกเบี้ยสบายไปทั้งชาติ แต่ 10 ปีแรกเป็นช่วงเวลาที่ช้ามากๆ ยิ่งงบน้อยเงินก็โตยาก(ช่วงเวลานี้คนมักเลิกเพราะแทบจะไม่ได้อะไรเลย)
แต่เชื่อเถอะครับ 20 ปีข้างหน้าคุณสบายกว่าเพื่อนคุณเยอะ(แต่ความรู้เรื่องหุ้นก็ต้องมีมากเช่นกัน)

ปล.ตลาดอยู่ในช่วงขาลง และกำลังจะปรับตัวแนะนำเล่นหุ้นเตอะครับ ^___^

dbmusics
3rd July 2013, 19:59
อย่าขายเกมก๊อปนะครับ pleaseๆ

[In]TerLight'z
3rd July 2013, 20:23
ทำงานผ่านเนต รับแทค โฆษณาเฟสครับ ไปรุ่ง 5555

anbiun
3rd July 2013, 20:42

ใช่ครับ ตามนี้เลยครับ การทำธุรกิจ ต้องเป็นแบบนี้ครับ
ไม่ใช่ว่า มีเงินแล้วจะทำได้อย่างเดียว ต้องมีสมองด้วย

แนะนำว่า ให้เก็บเกี่ยวประสบการณ์จะดีกว่าครับ จะเอาไปเรียนพิเศษ
หรือเรียนในสิ่งที่เราอยากเรียนจะดีกว่าครับ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่เก็บประสบการณ์ได้ดีกว่าตอนแก่ครับ
ถ้าโตไปกว่านี้จะเสียดายครับ ผมเป็นแล้ว

แต่หากมุ่งธุรกิจจิงๆ ก็คงเกม steam หนะแหละ

อ้ออีกอย่าง ไม่ต้องเลือกทำนะครับ ทุกอย่างมันได้ตังค์หมดแหละ แค่คุณตั้งใจจะทำมันจริงๆ

diawnaja
3rd July 2013, 21:05
ขายยาครับ แปปเดียวรวย

clean1447
3rd July 2013, 21:14
10K อยากทำธุรกิจ รอเรียนจบมหาลัยก่อนค่อยคิด เพราะ 10K ถ้าเทียบกับเงินทางธุรกิจ มันคือ 100 บาท

ร้านขายเกมส์ระวังพวกตำรวจไปหาเงินนะ

แนะนำนะเรียนต่อให้จบระดับสูงๆ แล้วหางานทำ ดีกว่าต้องไปลงทุนทั้งๆที่เราอายุยังน้อย แถมไม่มีรายได้คงที่ด้วย

BarE
4th July 2013, 07:16
ซื้อหนังสือมาอ่าน เตรียมเข้ามหาลัยเลือกคณะดีๆ

นี้แหละคือการลงทุนระยะยาว แถมความรู้ที่ได้ไม่มีขาดทุนด้วย :victory

Ibanez
4th July 2013, 08:02
ซื้อกีต้าร์ หรือ ไม่ก็ ซื้อสิ้งของที่เหมาะกับการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เกี่ยวกับอานาคตไว้ตอนนี้ดีที่สุดครับ เพราะวัยเรียนลงทุนอะไรมากไม่ได้หรอกครับ

ซื้อกีต้าร์มาหนึ่งตัวไฟฟ้าก็"ด้ครับ

แล้วขอเงินจากแม่เพิ่มไปเรียนกีต้าร์ครับ

ท่าใจรักหรือให้ความสำคัญกับมัน

จนเก่งแล้ว...(ไปเล่นข้างถนนยังดังเลยครับ ที่เหลือคิดเอาเอง)

-------------------------------------

จะขายแผ่นเกม coppy เดี๋ยวจะได้โดน Cut เข้าไปอยู่ในกรงก่อนน่ะครับ สมัยก่อนผมทำนี้ตำหรวจไม่ใช่อย่างเดี๋ยวนี้พูดยากโดนทีนี้กว่าจะหลุดต้องแอบมากๆอ่ะ

สมัยนี้ท่าโดนก็ต้องจ่ายเงินอย่างเดียวแหละ ท่าขายเกมได้ไม่ค่อยได้กำลัง+เสียให้ตำรวจอีกเจ๊งครับ

เรื่องลงทุนแค่คิดก็ปวดหัวแล้วครับ ตอนเรียนไปด้วยเนี้ย = =

gorbyz
4th July 2013, 10:03
ลงแรงก่อนดีกว่าครับ เรื่องลงทุน ไปหาประสบการณ์การลงแรง พอมีมากๆ ค่อยมาลงทุน คนเริ่มจาก 0 จะดีกว่าครับ เวลาล้มจะได้ไม่เจ็บมาก เริ่มจาก 10000เลย เดี๋ยวฆ่าตัวตายครับถ้ามันเจ๊ง

gikkik
4th July 2013, 10:31
เอาไปซื้อหวย ครับ การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดศึกษาก่อนการลงทุน แทงวันเกิดหมด 10k เลยครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้เท่าไหร่ ไม่เล่นหวย

jackiiez
4th July 2013, 10:37
แม่ท่าน จขกท อยากให้เริ่มต้นเดินด้วยตัวเองครับ ท่านคงกะให้เอาเงิน 10000 บาทไปล้มลุกคลุกคลานกับมันจนหมด จนเจ๊ง

จขกท จะได้รู้ครับ ว่าคำว่าเจ๊งคืออะไร คนส่วนมากอายุเท่านี้ยังไม่รู้จักคำว่า เจ๊ง หรอกครับ ว่ามันเป็นยังไง

ยิ่งรู้จักมันเร็ว ก็ยิ่งแข็งแกร่งเร็วครับ แม่ท่านวางแผนดีมากๆ บอกกงๆ

commandman
4th July 2013, 10:44
คิดว่า 10 K นี้ต้องการกำไร หรือ เป็นบทเรียนการทำงานครับ

ถ้าเป็นบทเรียน เล่นหุ้นก็โอเค แต่ 10 K นี่บอกเลยยังไม่เห็นผลอะไรมาก

ฃ่วงนี้ตลาดหุ้นน่าเข้าไปลุยครับ ลองศึกษาดีๆ

การเล่นหุ้นง่ายครับ แต่เล่นให้ได้กำไร นั้น "ยาก"

Scarlatto
4th July 2013, 10:53
แนะนำเลยขายเสื้อผ้ากับรองเท้ามือสอง ไปหาเหมาที่โณงเกลือคัดของดีๆมาแล้วเอามาขายตามตลาด ลองๆดูครับหรือไม่ก็ไปหาตามร้านพวกขายแฟชั่นเกาหลีก็เหมาโหลดเขามาไรงี้ครับ
หรือไม่อีกอย่างก็ขายอะไหล่รถมือสอง ไอหาเอาตามเซียงกงครับ และสิ่งสำคัญเลยคือน้องต้องอดทนครับ ทนให้ได้ต่อความเหนื่อยในการทำงานถ้ามีความอดทนแล้วจะทำอะไรก็แล้วแต่มันจะสำเร็จเอง ให้เริ่มจากสิ่งเล็กๆน้อย ค่อยไปหาสิ่งใหญ่ๆครับ ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับ ยิ่งสูงตกลงมาก็ยิ่งเจ็บครับ สู้ๆครับน้อง ดีนะที่เยาวชนมีความคิดดีๆแบบนี้
ปล.10k คนใช้เงินเป็นก็กลาย 10m ได้ครับ โปรดระมัดระวังในการใช้ด้วยครับ

artssm
4th July 2013, 11:11
การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจ (ถ้าเป็นผมก็คงจะลงทุนขายเสื้อผ้าผู้หญิงครับ ที่ขายผู้หญิงเพราะ เพศหญิงซื้อง่ายของผู้หญิงจึงขายง่ายกว่าของผู้ชายหลายเท่าตััวครับ)