PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กลุ้มใจครับ(จะไปพรุ้งนี้แล้ว)

mjjhn007
3rd July 2013, 21:08
คือพรุ้งนี้ผมจะไป แข่งขันบาสเพื่อคัดตัวแทนจังหวัดไปแข่งสปอนเซอร์

เข้าเรื่อง คือผมเป็นคนที่พยายามที่จะซ้อมยิงไกล(3แต้มนั้นแหละ)ประมาณ 100-150 ลูกลงทุกวัน
แต่ผมเวลาลงทีมผมจะไม่ค่อยกล้ายิงอ่ะครับ แล้วคือทีมผมไม่มีคนตัวสูงเลยผมสูงเกือบต่ำสุดในทีม
คือการแข่งขันครั้งนี้จะเป็นรายการสุดท้ายแล้วเพราะโค้ชทีมผมจะไม่ส่งอีกแล้วมีทางเดียวคือต้องชนะ
แล้วไปลุยต่อ

ผมควรจะทำยังไงดีกับ ใจ ของผม
ขอความเห็นด้วยน่ะครับ
:(:(:(:(:(:(:(

~RIP~
3rd July 2013, 21:10
เดินแก้ผ้าในหมู่บ้าน หลังออกจากคุกมาคุณจะกล้าขึ้นเยอะครับ

gosak2538
3rd July 2013, 22:23
สู้ๆครับผม ทำให้เต็มที่ไม่ต้องกลัวไม่ต้องเกร็ง พรุ่งนี้ผมก็มีแข่งบาสเหมือนกัน เจอกับทีมที่รู้ตัวว่าแพ้แน่นอนแต่ก็จะพยายามให้ถึงที่สุดครับผม

mkuuhm
3rd July 2013, 22:34
ถ้าแพ้ก็กลับมาวาด Doujinshi ตามที่คนอื่น Request สิครับ

nakiann123
3rd July 2013, 23:49
หันหลังแล้วก้มลงช้าๆครับ

ถ้าผ่านจุดนี้ไปได้ แสดงว่า ไม่มีอะไรที่คุณจะต้องกลัวอีกแล้ว

Medicalman
3rd July 2013, 23:59
ทำให้ดีที่สุดครับ กีฬามีไว้เพื่ออกกำลังกาย

kurolykan
4th July 2013, 00:43
ตั้งสมาธิไว้ดีๆ อย่าไปคิดว่าจะพลาด หรือจะสำเร็จ แค่ "เล่น" ไปกับเกม หากรู้สึกว่าตัวเองลนลาน เกิดอาการแน่นอกมือไม้สั่น ให้หายใจเข้าลึกๆ เอาให้เต็มปอดจนเอาเข้าอีกไม่ได้ เอาให้รู้เลยว่าลมมันไหลผ่านง แล้วค่อยๆ ผ่อนออกช้าๆ ใจพยายามจับความรู้สึกของลมที่ผ่านเข้าออก ให้รู้ว่าลมนั้น ผ่านอะไรยังไงในร่างกายไปเลยยิ่งดี ช่วยบรรเทาอาการได้เยอะพอตัวแล้วค่อยตั้งสติกับสิ่งที่ควรทำก็พอ ผมไม่ได้ให้ทำบอกให้ทำระหว่างลงแข่งนะ ก่อนแข่งน่ะทำหัวให้โล่ง ใจให้ว่าง แล้วตอนแข่ง ก็แค่มีสมาธิอยุ่กับสิ่งที่ทำก็พอ

สุดท้ายผลจะออกมายังไงก็ถือว่าทำดีสุดแล้วล่ะครับ ขอให้โชคดี

mjjhn007
4th July 2013, 20:43
ขอบใจสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ เหลืออีก2แมต 555+