PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประสบการณ์เจอคนโทรผิดที่ฮาที่สุดในชีวิต (ไร้สาระ)

Ladyloveyou
3rd July 2013, 22:23
ในระหว่างที่เดินกลับบ้านหลังจากเรียนเสร็จตามปกติ กำลังเดินข้ามสะพานลอย มีเบอร์แปลกๆโทรมา เรารู้ทันทีว่าโทรผิดแต่ก็รับสาย เผื่ออาจจะเป็นเพื่อนหรือคนอื่นๆที่เอาเบอร์ของคนอื่นโทรมา

เรา : ฮัลโหลค่ะ

ในสาย : #$$%#$%#$%#$%#%#$% ฟลัฟๆๆๆบ๋อ (คำพูดเท่าที่จับใจความได้)

เรา : ห๊ะ!!!????

ในสาย : #$$%#$%#$%#$%#%#$% ฟลัฟๆๆๆบ๋อ (คำพูดเท่าที่จับใจความได้)

เรา : ฟังไม่รู้เรื่องโว้ย!!! (ตะโกนเสียงดังมาก)

แล้วเราก็วางสายอย่างรวดเร็ว วางสายเสร็จเราก็เดินขำไปตลอดทาง แถมงงอีกต่างหากว่าในสายเค้าพูดภาษาอะไร(วะ)

จบค่ะ

titanoon
3rd July 2013, 22:39
เค้ากำลังทำกิจกรรมอะไรอยู่รึเปล่าครับ

maxkungg704
3rd July 2013, 22:40
ผมก็เคยเจอ เป็นเบอร์ตู้ ผมก็รับ

ผม ฮัลโหล

ตู้ เบอร์พี่แม็กป่ะค่ะ (ผมชื่อแม็ก)

ผม ใช่ครับ

ตู้ พี่แม็ก ทำไรอยู่ เสร็จยัง หนูรอที่ตู้โทรศัพหน้าปากซอยบ้านพี่น่ะ เร็วๆด้วย

ผม (งงโคตร แต่พอจะรู้แล้วว่าโทรผิดเลยตามน้ำไป) เอ่อ หรอๆ แป็ปนึง อาบน้ำก่อน

สรุปมันโทรผิดครับ ขอสายแม็กซึ่งก็บังเอิญตรงกับผมอีก แล้วผมก็ไม่รู้จักรุ่นน้องผู้หญิงที่ไหนเลย แล้วน้ำเสียงออกแนวก๋ากั่นมาก

แล้วอีกอย่าง จะปากซอย ในซอยบ้านผมไม่เคยมีตู้โทรศัพท์ ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้มันยังรออยู่ป่าวน่ะ 5 ปีได้แล้วมั้ง 555

darkperson50
3rd July 2013, 22:43
ของผมเป็นเบอร์ประเทศอะไรไม่รู้ ประมาณนี้ 089875 มีไม่ถึง10หลัก ประเทศอะไรไม่รู้
พอรับปุ๊ปเป็นฝรั่ง พูดเร็วมาก ฟังไม่รู้เรื่อง เพราะตอนนั้น ม.3 อยู่
แต่พอจำได้บางคำ เลยตะโกนไปว่า fuck you แล้วมันเหมือนจะด่ากลับมา
ไอ้เราก็รำคาญเลยวางซะ จากนั้นก็ไม่โทรมาอีกเลย ๕๕๕

maretarat
3rd July 2013, 22:44
ผมก็เคยเจอ เป็นเบอร์ตู้ ผมก็รับ

ผม ฮัลโหล

ตู้ เบอร์พี่แม็กป่ะค่ะ (ผมชื่อแม็ก)

ผม ใช่ครับ

ตู้ พี่แม็ก ทำไรอยู่ เสร็จยัง หนูรอที่ตู้โทรศัพหน้าปากซอยบ้านพี่น่ะ เร็วๆด้วย

ผม (งงโคตร แต่พอจะรู้แล้วว่าโทรผิดเลยตามน้ำไป) เอ่อ หรอๆ แป็ปนึง อาบน้ำก่อน

สรุปมันโทรผิดครับ ขอสายแม็กซึ่งก็บังเอิญตรงกับผมอีก แล้วผมก็ไม่รู้จักรุ่นน้องผู้หญิงที่ไหนเลย แล้วน้ำเสียงออกแนวก๋ากั่นมาก

แล้วอีกอย่าง จะปากซอย ในซอยบ้านผมไม่เคยมีตู้โทรศัพท์ ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้มันยังรออยู่ป่าวน่ะ 5 ปีได้แล้วมั้ง 555

อาจจะรออยู่ก็เป็นได้ :o

Emo
3rd July 2013, 22:59
ของผม

สาย - ฮัลโล่...

ผม - ครับ..

สาย - บี้ เงินเค้าอยู่ไหน.... เอาคืนมา นะ....

ผม - คือว่า...ผมๆๆๆๆๆ (ยังไม่ทันได้บอกเลย ว่าโทรผิด)

สาย - เอาเงิน ไปไหน บอกมา.....

ผม - ใจเย็นๆ ก่อนนะ ครับ...

สาย - ไม่เย็นแล้ว เงินหายเป็นพันๆ ไม่เย็น แล้ว

ผม - นี่คุณ ฟังผมก่อน.. (ตะโกน ดังลั่นร้านเลย :sweat)

สาย - มีอะไร จะแก้ตัวไหม.... ฮ่ะๆๆ !!

ผม - ผมจะบอกว่า คุณ โทร ผิดแล้ว ครับ....

สาย - อ่าวไม่ใช่เบอร์ นี้ หรอ... ขอโทษ ค่ะ..

(ไม่ฟัง ตรุ เลย)

gudjung007zaza
3rd July 2013, 23:14
ผมก็โดน + +

เสียงเป็นเหมือนคน ที่กระดก ไป 5-6 แก้ว มั้ง

ฮัลโหลด โอ๊ดปล่าว
ผมบอกไม่ใช่ครับ
ทำไมจะไม่ใช่เบอร์นี่แหละ
โทรผิดแล้วมั้งครับ
เขาก็ทำเหมือนบ่น "ก็เบอร์นี้นี่หว่า"
เขาก็ไม่วางสายผมฟังไป 10 กว่าวิ ได้ยินว่า "เฮ้ยชั่งแม่- แด-ก ต่อเว้ย เอ้า"

วันนั้นรู้เลยว่าผมไม่ผิด + +

Rux
3rd July 2013, 23:14
ของผมนะครับ

ผมกำลังคุยโทรศัทพ์กับแฟนอย่นะครับ แล้วมีเบอร์แปลกเลยรับ(คิดว่าเพื่อน)
สาย ฮัลโหล่ มิงคุยกับใครไอ้สั ด
ผมสตั้น10วิ คุยกับแฟนกุดิ (คิดว่าเพื่อน)
สาย มิงเลิกคุยเลยนะ คนนี้กุรักมากนะ กุขอเตือน
ผม ทำไมกุอ่ะนี้แฟนกุ(คิดว่าเพื่อนโทมาอำ )
สาย มิงอยุ่บ้านไหนเดี๋ยวกุจะไปกระทืบมิง
ผม (คิดว่า ไม่ใช่เพื่อนกุและ แฟนกุไปทำไรมาวะเนี้ย) ทำไมอ่ะมาดิ กุไม่กลัวหรอก
สาย เออ มิงเจอกุแน่ รุ้มั้ยว่าอินั้นเป็นกะหรี่หมู่บ้าน
ผม (เริ่มโมโหแล้วเลยตัดสายทิ้ง แล้วก็คิดคบมา2ปีแล้วก็ไม่มีอะไรนี่หว่า)
มันโทมาอีกครับ
สาย ไอ้สั ดอยู่ไหนบอกกุมา ไอ้สั ดแมน
ผม ห๊าา ผมชื่อรักไม่ได้ชื่อแมน โทผิดหรือเปล่า
สาย อ้าว ไอ้เชี่ยโทผิด ขอโทดครับ(แล้วมันก็วางไป)- -

ผมเลยฮากับแฟน2คนเลยอ่ะครับ

as784125
3rd July 2013, 23:18
ของผม
สาย !#@!#!@$!$! บ่นไรไม่รู้ ภาษาอีสาน
ผม ขอสายใครครับ
สาย !#$!$@!$@!#%! บ่นไรอีกไม่รู้
ผม โทรผิดแล้วครับ
สาย $!@#!@$%!%@!$!

เงิบเลย

rockblood39
3rd July 2013, 23:20
ของผม
สาย !#@!#!@$!$! บ่นไรไม่รู้ ภาษาอีสาน
ผม ขอสายใครครับ
สาย !#$!$@!$@!#%! บ่นไรอีกไม่รู้
ผม โทรผิดแล้วครับ
สาย $!@#!@$%!%@!$!

เงิบเลย

อันนี้บ่อยมาก 555555

powerop
3rd July 2013, 23:26
ยังดีที่มี ขอโทด กันนะ ((อย่าโกดกันนะ))

ของผม โทรผิดกันแบบนี้ครับ

โทรดัง...เบอร์แปลก ผมรับ

ผม: ฮัลโหล ครับ ใครครับ?
ญ: นั่นใช่ .... A ป่าวค่ะ (นามสมมติ ผมจำไม่ได้) (เสียงวัยรุ่น)
ผม: ไม่ใช่ครับ โทรผิดแล้วหละครับ
(( ได้ยิน เสียงไปคุย กับคนข้างๆ แปปนึง แล้วตอบกลับมาว่า))

ญ: ไม่ใช่จริงๆหรอค่ะ ฮั่นแน่ ! อย่ามาหลอกกันเลยยย
ผม: เอิ่ม ไม่ใช่จริงๆ ครับ ไม่ได้ชื่อ A

ญ: อย่ามาหลอกกันเลยค่ะ A แน่นอน
ผม (คิดในใจ): ไรวะ? จะเอาใช่มั้ย
ผม: อ่า ใช่ก็ได้ครับ

ญ: ..... อ่าค่ะ ขอโทษค่ะ โทรผิด...
ผม: ไม่เป็นไรครับ

ตู๊ด...

แล้วก็วางไป แต่มีโทรมาใหม่ ในอีกวันนึง แล้วถามอีกนะครับ ว่า "ตกลงไม่ใช่ A ใช่มั้ยค่ะ" ....ผม "อ่า ไม่ใช่ครับ ^^a"

BLASTEROUS
3rd July 2013, 23:26

ผม ฮัลโหล

ผม ใช่ครับ

แล้วอีกอย่าง จะปากซอย ในซอยบ้านผมไม่เคยมีตู้โทรศัพท์ ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้มันยังรออยู่ป่าวน่ะ 5 ปีได้แล้วมั้ง 555 555555555555555555555555555555555555555

ScorpionzZ
3rd July 2013, 23:29
ของผม

สาย - ฮัลโล่...

ผม - ครับ..

สาย - บี้ เงินเค้าอยู่ไหน.... เอาคืนมา นะ....

ผม - คือว่า...ผมๆๆๆๆๆ (ยังไม่ทันได้บอกเลย ว่าโทรผิด)

สาย - เอาเงิน ไปไหน บอกมา.....

ผม - ใจเย็นๆ ก่อนนะ ครับ...

สาย - ไม่เย็นแล้ว เงินหายเป็นพันๆ ไม่เย็น แล้ว

ผม - นี่คุณ ฟังผมก่อน.. (ตะโกน ดังลั่นร้านเลย :sweat)

สาย - มีอะไร จะแก้ตัวไหม.... ฮ่ะๆๆ !!

ผม - ผมจะบอกว่า คุณ โทร ผิดแล้ว ครับ....

สาย - อ่าวไม่ใช่เบอร์ นี้ หรอ... ขอโทษ ค่ะ..

(ไม่ฟัง ตรุ เลย)

นึกว่าทับทิม VRZO 555555 แต่เหมือนจริงๆอ่ะ 555

niknana
3rd July 2013, 23:31
อันนี้ของผม

โทรผิด:เห้ยแอ็ด!!!!

ผม: โทรผิดแล้วมั้งครับ

โทรผิด:ไม่ผิดหลอกนี่เบอร์***นั่นแหละ

ผม:ไม่...ชะ......

โทรผิด:ร้านที่เราไปกินวันนั้นอยู่ไหนว้าาาาา

ผม:เลี้ยวซ้ายพี่ เจอแยกแล้วตรงไป เลี้ยวซ้ายอีกทีนึง..............

โทรผิด:(เสียงสุดท้ายที่ผมได้ยิน) แอ็ดดดดดดดดดด.......ดด...ด........!!!!!

ksr_green
3rd July 2013, 23:31
เอ่อ อื่มม :dash

Volcanus
3rd July 2013, 23:32
เคยโดนโทรบอกเลิกผิดคนทั้งๆที่ไม่มีแฟน แม่มโคตรAlone เลยตู T-T

nakiann123
3rd July 2013, 23:39
ผม : ฮัลโหล

สาย : ฮัลโหล

ผม : แม่ แม่อยู่ไหน หิวแล้ว ซื้อข้าวมันไก่มาให้หน่อย

สาย : ใครแม่ _ง

ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด

LEGACY
3rd July 2013, 23:44
ผม: ฮัลโล
สาย:คุณมีเงินไม่พอที่จะโทรเบอร์นี้กรุณาเติมเงินค่ะ

_SaBasTaiN_
3rd July 2013, 23:51
ผม: ฮัลโล
สาย:คุณมีเงินไม่พอที่จะโทรเบอร์นี้กรุณาเติมเงินค่ะ

555+เงิบ:o

kurolykan
4th July 2013, 01:01
กรณีผม เป็นช่วงที่ภาคใต้กำลังดังเรื่องผุ้ก่อการร้ายเมื่อประมาณ 5-8 ปี ที่แล้วได้ อยู่ๆ ก็มีสายโทรเข้ามา เป็นใครก็ไม่รู้ แต่อยากทำความรู้จักด้วย เป็นเสียงผู้ชายวัยกลางคน ไอผมก็บ้ายอต่อยอดต่อความอีก ไม่รู้ตอนนั้นคิดไง จนได้ข้อมูลจากปากคนในสายว่าเป็นครู อยู่สุราษฯ(เขาบอกมางั้น) หลังจากคุยจบไปได้ 2-3 วันลุงแกก็โทรมาอีก คราวนี้ดันถามที่อยู่ผม ผมถามว่าจะเอาไปทำไม ลุงแกบอกเผื่อได้ไปเที่ยวแถวนั้น
ผมเลยให้ที่่อยู่คนข้างบ้านไปแทน ช่วงนั้นมีข่าวประมาณว่ามีการหาผู้ร่วมขบวนการก่อการร้ายโดยหาจากคนนอกพื้นที่ไปร่วมด้วย จำไม่ได้ว่าได้ข่าวนี้มาจากไหน หลังจากนั้นก็เลยโทรกลับไปที่บ้านเพื่อเช็คว่ามีคนแปลกๆ มาเพ่นพ้านแถวบ้านไหม(ตอนนั้นเรียนอยู่ในอำเภอเมือง นอนที่หอ บ้านอยู่ห่างออกไป 100กว่าโล) พ่อผมก็บอกว่ามี เป็นคนแขก 2 3 คนเข้ามาซื้อของที่ร้านนิดหน่อย มาวนๆเวียนๆแถวนั้นอยู่ วัน 2วัน พูดภาษาอะไรไม่รู้เรื่องไม่เคยได้ยิน แล้วจากนั้นลุงแกก็ไม่เคยโทรเข้าเบอร์ผมอีกเลย

มันอาจจะเป็นความบังเอิธก็ได้ แต่ก็เล่นเอาเสี่ยวสันหลังอยู่เหมือนกัน

bararasza
4th July 2013, 15:38
ของผม

ผม: ฮัลโหลสวัสดีครับ(นุ่มนวลง่วงนอน)
ชายปริศนา: ฮัลโหลๆ(ร้อนรน)
ผม: ครับ
ชายปริศนา: ขอสาย#$##หน่อย ใช่฿#$$#ปะนี่เบอร์ใคร(ร้อนรน)
ผม: ใครน๊ะครับ
ชายปริศนา: ไอ้ต้น****ใช่ไอ้ต้นไหม ****ใคร

ผม: อ๊อเอิ่ม ไม่ใช่ครับ (ผมกำลังนึกว่าถึงเพื่อนผมที่ชื่นต้นว่ามันได้ยืมโทรศัพท์ผมไปโทรหาใครปล่าว)
ชายปริศนา: ใช่ไม่ใช่ก็บอกมาสิไอ้ "คูไว"(วางสาย)
ผม: ................O_O สตั๊นเลย โทรมาพูดจาร้อนรนฟังไม่รู้เรื่อง อยู่ดีดีมาด่าและวางสายเฉย

vasanchai
4th July 2013, 16:12
วันนี้ผมก็โทรหาคนๆ นึงครับ

"เขาด่าผมกลับมาว่า ฟังไม่รู้เรื่องโว้ย"

winnerau
4th July 2013, 22:36
ผม:สวัสดีครับ
...:สวัสดีค่ะ ขณะนี้ทางเราตรวจพบว่า บัญชีของคุณมียอดค้างชำระบัตรเครดิตอยู่20000บาทนะคะ กรุณาชำระที่ตู้ATMใกล้บ้านด้วยค่ะ
ผม:บัตรเครดิตค..ยไรครับ บัตรATM ผมยังไม่มีเลย
...:ตู้ดๆๆๆ

=[]= ฮามาก ผ่านมานานมากละ รู้สึกจะเปนพวกแก๊งปลอมธนาคาร อะไรประมาณนั้นอะ

Nemisis'
4th July 2013, 22:43
เคยๆๆ เหมือนกัน มีคนโทรมาแล้วบอกว่าทำโทรศัพท์หายให้เอาไปคืนด้วย แล้วมันคิดว่าเราขโมย เลยเรียกแม่มาคุยแม่มเลย

ปล. คนโทรมาเงิบไปเลย 5555

kidsylenser
4th July 2013, 22:56
ผมเคยเจอครั้งนึง ฮา จริง

สาย - ฮัลโหล ^%*&^(&*(*&(*&%
ผม - (ฟังไม่รู้เรื่องเลย) โทรผิดครับ

วางสาย หันหน้ามาเจอ ผู้หญิงคนนึงเป็นเมียลุงผม เป็นคนเขมร
เท่านั้น ฮา ลั่นบ้านเลย 555

ซักพักดังอีก

สาย - ฮัลโหล &^(*&)&*^(*&
ผม - ครับ ......

ผมเดินไป - Telephone ครับ

มีแค่นี้แหละสรุปไม่ได้โทรผิดด้วย :o

rachata911
4th July 2013, 23:08
ผมกะเคยเจอ แต่มันออกแนวโทรกวนมากกว่า
:ฮัลโหลนั่นใชคุณ!@#!#(ลืม)
ผม:เอ่อไม่ใช่แล้วหละครับ โทรผิดแล้วคุณอะ
:อย่ามาทำเป็นไขสือ ผมรู็คุณเป็นใคร คุณหนีจากกรรมที่ตัวเองทำไม่พ้นหรอก
ผม:แล้วตกลงคุณเป็นใครหละก้าปปปปปปปปปปปปป(ลากยาวมากตอนนั้น)
:คุณไม่ต้องรู้หรอกว่าผมเป็นใคร แต่พรุ่งนี้ผมจะไปเอาชีวิตคุณถึงบ้าน
ผม:เอ่อ ขอโทษครับบนเมฆสัญญานมันไม่ค่อยชัดขอลงไปบนเพื่อนก่อน...
:ตู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.จิงๆเคยมีเบอร์ไรกะไม่รู็เราไม่รู็จักโทรมาแต่พอจะรับแม่มให้เราเสียตังให้ เลยตัดสายทิ้งเลย

tff007
5th July 2013, 00:35
แต่ละคน 5555

momokaze
5th July 2013, 01:04
ของผม (โทรมาเบอร์บ้าน)

ผม - สวัสดีครับ
เขา - หวัดดีครับพ่อ ผมขอสายเล็กหน่อยครับ (เสียงผมมันแก่เป็นพ่อเลยเหรอวะ)
ผม (อึ้งไปซักพัก แล้วพูดต่อ) - เอ่อ... คือว่า
เขา - เล็ก นี่กุเอง ตกลงเรื่องนั้น****ว่าไง (เสียงผมคงได้หลายวัย)
ผม - เอ่อ... ก็ไม่ว่าไง
เขา - ****ไม่ว่าไง ****ปฏิเสธกุเหรอ กุว่าแล้วมือถือ****ก็ไม่รับ ไอ่@#%@^^@
ผม - อะ..เอ่อ คะคือ
เขา(เริ่มร้องไห้) - กุรัก****นะเว้ยเล็ก ทำไมไม่เข้าใจกุบ้าง @$%@^@
ผมตัดสินใจในที่สุด - เอ้อ คุณโทรผิดครับ

ตู๊ดดดดตู๊ดดด ตู๊ดดดดด

:eek::eek::eek::eek::eek:

maxkungg704
5th July 2013, 01:14
ของผม (โทรมาเบอร์บ้าน)

ผม - สวัสดีครับ
เขา - หวัดดีครับพ่อ ผมขอสายเล็กหน่อยครับ (เสียงผมมันแก่เป็นพ่อเลยเหรอวะ)
ผม (อึ้งไปซักพัก แล้วพูดต่อ) - เอ่อ... คือว่า
เขา - เล็ก นี่กุเอง ตกลงเรื่องนั้น****ว่าไง (เสียงผมคงได้หลายวัย)
ผม - เอ่อ... ก็ไม่ว่าไง
เขา - ****ไม่ว่าไง ****ปฏิเสธกุเหรอ กุว่าแล้วมือถือ****ก็ไม่รับ ไอ่@#%@^^@
ผม - อะ..เอ่อ คะคือ
เขา(เริ่มร้องไห้) - กุรัก****นะเว้ยเล็ก ทำไมไม่เข้าใจกุบ้าง @$%@^@
ผมตัดสินใจในที่สุด - เอ้อ คุณโทรผิดครับ

ตู๊ดดดดตู๊ดดด ตู๊ดดดดด

:eek::eek::eek::eek::eek:

ฮิ้วววววว มีเด็กหนุ่มมาสารภาพรักด้วย น่าอิจฉา

/me.....โดนเตะติดคริ