PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนบุรีรัมย์เข้ามาหน่อยครับ

Sunshinekung
4th July 2013, 03:29
คืนนี้ผมไปเที่ยว Speed มา พึ่งกลับมาก็มาโพสนี้เลย
เจอเรื่องแบบนี้ครับ ผมไปกับเพื่อนอีก2คน รวมผมแล้วเป็น3รวม ผมกินเหล้าอยู่ดีๆ ก็ไม่มีเรื่องอะไร เพื่อนผมปวดฉี่ก็เดินไปเข้าห้องน้ำกับเพื่อนคนนึง เพื่อนผมเจอลุงแถวๆบ้านของมันก็ไม่มีอะไรพูดคุยกันในห้องน้ำถามข่าวคราวซึ่งกันและกัน
แล้วก็มีคนๆหนึ่งครับใส่สูตรหน้าตาอายุประมาณ35-40ปี แต่งตัวดี ไอเสียงดังหลายครั้ง เหมือนไอใส่พวกผม (ตอนนั้นเพื่อนผมกับลุงคุยกันอยู่) ผมก็ไม่มีอะไรยืนเงียบๆรอเพื่อนคุยกับลุงเสร็จ แล้วไอ้คนที่ไอใส่ก็มาลากคอเพื่อนผมไปคุยด้วยอยู่ในห้องน้ำนั้นหล่ะ (ตอนนั้นลุงของเพื่อนเดินออกไปจากห้องน้ำแล้ว) ผมก็กลัวว่าเพื่อนผมจะมีเรื่อง ก็เลยไปยืนพังด้วยใกล้ๆ มันถามเพื่อนผมว่าใครใหญ่ๆอะไรสักอย่าง ถามเพื่อนผมว่าคนที่ไหนเพื่อนผมก็บอกไปว่าคนสะตึก มันก็ปล่อยเพื่อนผม แล้วมากำคอเสื้อผมแทน มันถามผมว่า***ใหญ่หรอ ผมตอบว่า ป่าวครับผมแค่มาเที่ยวกับเพื่อนเฉยๆ ถามอีกว่า***ลูกใคร ผมก็บอกไปว่าผมไม่มีได้เป็นลูกใหญ่คนโตอะไรหรอกครับผมต่ำๆคนนึง ถามอะไรหลายๆอย่างเยอะมากจำไม่ค่อยได้ ผมพยายามพูดดีๆอ่อนน้อม แต่คนนั้นเหมือนจะกร่างหาเรื่องอยู่ไม่เลิก แล้วมันก็บอกให้ผมรีบกลับไปเลยนะ ผมก็ไปตามเพื่อนผมแล้วปรึกษา เพื่อนผมก็ตกลงกันว่ากลับก็กลับ ไม่ได้กลัวแต่ไม่อยากมีเรื่องและไม่รู้ด้วยว่าคนๆนั้นคือใครใหญ่ขนาดไหนมาเยอะแค่ไหน ไม่รู้อะไรเลย อยู่ๆก็เข้ามาหาเรื่อง ตอนผมขับรถกลับเห็นคุยกับกาดอยู่หน้าผับ ตอนนี้ข้องใจไม่เลิก อยากรู้แค่ว่าเป็นใคร แล้วมาหาเรื่องพวกผมทำไม

matsushiro
4th July 2013, 05:12
ถ้าอย่างนี้หละไม่น่าเที่ยวแน่ๆ ปกติผมไปเที่ยวกับเพื่อนต้องเลือกสถานที่ท่องเที่ยวที่มันน่าไว้ใจได้ อย่างผมอยู่เชียงราย ไม่ไปหน้ามอตัวเองก็ไปเฟสบาร์ ไม่เคยจะมีเรื่องชกต่อยอะไรเลย ถึงแม้ว่าผับจะเปิดตั้งแต่ 4 ทุ่ม ปิดอีกทีก็ ตี 4 ตี 5 จากกรณีของคุณ ผมว่ารีบกลับแหละดีที่สุดแล้ว อย่าไปยุ่งอะไรกับคนพันธุ์นี้เลย ส่วนตัวผมเที่ยวการไม่มีเรื่องถือว่าเป็นเรื่องที่ดีที่สุดแล้วครับ

แต่ผู้ใหญ่ที่นี่เขาก็มีมารยาทมากนะครับ จะเสี่ยอะไรยังไงก็ช่างเถอะ เขาไม่มายุ่งกับคนที่ไม่ไปยุ่งกับเขาก่อนหรอก แสดงว่า บุรีรัมย์ แม่** ผับไม่น่าเที่ยว

poohgunner
4th July 2013, 06:17
ถ้าอย่างนี้หละไม่น่าเที่ยวแน่ๆ ปกติผมไปเที่ยวกับเพื่อนต้องเลือกสถานที่ท่องเที่ยวที่มันน่าไว้ใจได้ อย่างผมอยู่เชียงราย ไม่ไปหน้ามอตัวเองก็ไปเฟสบาร์ ไม่เคยจะมีเรื่องชกต่อยอะไรเลย ถึงแม้ว่าผับจะเปิดตั้งแต่ 4 ทุ่ม ปิดอีกทีก็ ตี 4 ตี 5 จากกรณีของคุณ ผมว่ารีบกลับแหละดีที่สุดแล้ว อย่าไปยุ่งอะไรกับคนพันธุ์นี้เลย ส่วนตัวผมเที่ยวการไม่มีเรื่องถือว่าเป็นเรื่องที่ดีที่สุดแล้วครับ

แต่ผู้ใหญ่ที่นี่เขาก็มีมารยาทมากนะครับ จะเสี่ยอะไรยังไงก็ช่างเถอะ เขาไม่มายุ่งกับคนที่ไม่ไปยุ่งกับเขาก่อนหรอก แสดงว่า บุรีรัมย์ แม่** ผับไม่น่าเที่ยว

แหม่..คนเชียงรายเหมือนกันด้วย :bye
ปล. ผมไม่เที่ยวนะครับ :pardon

neobleak
4th July 2013, 10:30
ไม่ต้องรีบกลับก็ได้ครับสน.ตำรวจบุรีรัมย์ก็อยู่ใกล้กับสปีดถ้ามันกวนมากๆโทรเรียกตำรวจเป็บเดียวก็มาเคลียให้ครับ แต่ดีแล้วที่ไม่ไปทะเลาะด้วยเพราะไม่รู้ว่ามันมีปืนรึเปล่า

ballba
4th July 2013, 13:58
เมียเก่าผมอยู่ มารดาวนารักษ์ 2คนครับ

เดี๋ยวนี้เธอไม่มาโคราชเลย แล้วผมก็ไม่ได้ไปบุรีรัมย์

ผมฝากดูแลด้วย 555+

จะว่าไปผมเคยคบแทบหมดประเทศ = =