PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อเด็ก เกรียน ใน HON ครับ

dum
5th July 2013, 21:11
ก็อย่างที่หัวข้อบอกนะแหละครับ ผมเล่น ตะกี้ มา 2 รอบ แพ้ เพราะเจอไอเด๊กเกรียนๆพวกเนี่ย เบื่อๆ เสียอารม มาก ครับ
ที่ผมว่านี่ไม่ใช้ว่าพวกเด็กที่เล่นHONอะไรทั่วไปหรอกน่ะ แต่ ผม หมายถึงไอเด็กเกรียนๆพวกเกรียนๆทั้งหลาย(ซึ่งถ้ามันเล่นเก่งผมไม่ว่าเลย)

ถ้าถามผมว่ามันเกรียนยังไง จะ บอกให้ครับ

เจอคนแรก ผมเล่น midwar ครับ

เริ่มมาก่อพูด สั่งพวกผมเลย สั่งนู่นสั่งนี้ให้เล่นตัวนี้ ออกของ อย่างนี้ ใช้สกิล อย่างนี้ เลยแหมๆเหนสั่งอยุได้นึกว่าจะเก่ง ที่ไหนได้ แจก ครับ แหมๆ
ออกไอเทม ก็ ออกไม่ถูก (ออกทับกัน นะครับ มันออก เจาะเกราะกับดาบ3สี มันเล่นมั้งกี้) แท้ง ลูกเดียวเลยครับ เวล 1 ทีมตรงข้าม เขา ออ กันหน้าป้อม บุกเดียวเลย โดน ป้อม+ฮีโร่รุม ตาย แล้วมาบ่นว่า ...อ่ะกูตายได้ไงหวะ พวกมิงเหนกูทำไม ไม่มาช่วย.....(อยุดีไม่ว่าดีใครใช้ให้ไปละนั่น)แล้วหลังๆมันก่อแจกไปๆ แจกไปๆ แน่นอนครับทีมแพ้ .....แล้วมาหาว่าทีมไม่เข้าขา ไม่ให้ความร่วมมือกัน..... อะไรมันก่อไม่รุ ทำมาเปนท่าตีท่าต่อย กาก ผมอยากจะรุจริงๆ ถ้ามันเจอจริงๆจะสู้ไหม

คนที่สอง
เปิดเกม มาเล่น พรีเด (รอบนี้เล่น 3 สาย)
แน่นอนครับบ่นไรไม่รุหนักหนาสั่งนู่นสั่งนี้ ....เดียวกูไปฟาม นะ พวกมิงรอกูเกิด เลย.... นี้คือคำพูดของมัน
แล้วไปทำอีท่าไหม ไม่รุ โดนครีปป่าตีตาย แจก ครีปป่าไป 2 รอบ แล้วเวลา เขา ออ จะ + กันดัน ไม่มา ดันไปฟาม แล้วพูดว่า .....พวกมิง+ กันก่อนเลยรอกูเกิดกูจะไปช่วย.....(นานแค่ไหนละนั้น??? คุณเอ๋ยยยย)แต่เขาก่อเล่นเทพมากเลยครับ เล่นลาสซ๊อดนะครับ โห โคตรน่าเกลียด เขา + กันแทบตาย ตัวเองยืนในป่าซุ่มดู ใครเลือดน้อย ค่อย พุ่งไป ลาส กากโคตร พอว่าด่าเข้าหน่อย เขาก่อพูดว่า ....ทำแบบนี่มันทำให้กูเกิดเร๊ว แล้วจะได้ช่วยพวกมิงได้.... โถ่ถุย แล้วช่วยได้ไหม ไม่เลยยยย ครับ มันเล่นแท้งแท้ๆ แต่บางสุดเลย ตายคนแรก แล้ว ยังไปแจกเขาอีก หลังๆ ทีมตรงข้ามเกิด แพ้สิครับ แล้วมาบอกว่า....เพราะทีมกากกูเลยไม่เกิดเลย.... พูดไปได้ ไม่ดูตัวเองเล่นเลย

มีแค่นี้แหละครับ ผม อารมเสียมากเลยขอระบาย หน่อย ไม่ต้อง ดราม่าไรมาก
ปล.ถ้าคุณไม่ใช่พวกเกรียน คุณไม่ต้องดราม่าไรมากขอร้อง เพราะผมว่าถึงไอพวกเด็กเกรียนเท่านั้น

ผมเจอมา มาก ละเด็กเกรียนๆพวกนี้ แต่รอบนี้ อารมเสียที่สุด

SCP
5th July 2013, 21:13
https://encrypted-tbn3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSZyNArA9B0sAiZ27e9PrMJTZS2PQemGSyk0z-IcOAARjYh9FHYFA

หมอว่าน่าจะช่วยได้

kinchiro155
5th July 2013, 21:15
ผมเล่น DOTA2 ก็เจอบ้าง ไทยเราก็มี พวก จีนก็มี

as784125
5th July 2013, 21:15
ปกติ ครับ เจอประจำ ต้องทำใจ

OoToNGzo
5th July 2013, 21:16

นี่อาจช่วยคุณได้

Deathbringer
5th July 2013, 21:17
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRtvPnRZ5sWtvkBXdEYTw0aYjZKwuFA6Nupbi-CkN5XEclyfuwW

familytar1
5th July 2013, 21:18
นี่แหละเด็กไทยเล่นอะไรก็หาว่าตัวเองเก่งแพ้บอกทีมกาก เพราะมันเล่นไม่เป็นทีมกันไงครับเก่งแต่ในโลกออนไลน์โลกจริงทำอะไรเป็นมั่งนอกจากขอเงินพ่อแม่ (บางคนนะที่ผมพูดไป)
ผมเจอมาเยอะเก่งแต่ปากแล้วถ้า1-1พอบอกจะเจอไหมมันหนีครับเฮ้อ

[::BlueFox::]
5th July 2013, 21:18
ลองเลิกเล่นซักพัก

Nemisis'
5th July 2013, 21:20
แนะนำให้ไปหาแคลนอยู่นะ แล้วชวนเพื่อนๆในแคลนมาเล่นด้วยกัน ถึงแพ้ก็ไม่เครียดหรอกกกกกกก..!

ปล. เล่นกับเพื่อนสนุกสุดๆเลย hon อ่ะ (ถ้าเพื่อนไม่ได้ชวนนี้เราไม่เล่นเลยน่ะ hon)

anuchit2010
5th July 2013, 21:27
ไม่รู้นะเล่นแต่ Dota 2

lnwMODIFY
5th July 2013, 21:36
ถ้าผมเล่นแล้วเจอใครพูดมากผมกดปิดไมค์มันครับ

LovePiece
5th July 2013, 21:48
แนะนำให้ย้ายมา DOTA2 ครับ มารยาทดีกว่า hon เพราะเด็กไทยยังไม่เข้าถึง
# DOTA2 พบปัญหา pause / unpause น้อยมาก
# ไม่ค่อยพูดไมค์กันเท่าไหร่
# Steam เด็ดขาดกว่า GMTH
ข้อเสียก็มี แต่เอาข้อดีไปก่อนนะ 555

hisawahiroki
5th July 2013, 21:50
เป็นเหตุผลนึงที่ผมไม่แตะ MOBA เลยครับเกรียนเยอะเวอร์

anuchit2010
5th July 2013, 21:51
เป็นเหตุผลนึงที่ผมไม่แตะ MOBA เลยครับเกรียนเยอะเวอร์

ผมว่าเกรียนไทยมีทุกที่ควรหาเพื่อนเล่นไปเป็น แก๊งไปเล่นนอก

pakaannka
5th July 2013, 21:56
ผมก็ออกนะ ดาบสามสี กับดูดเลือดตอนเล่นมาริเคน เจอเกรียนส่วนมากผมจะไม่ตอบเเล้วเเต่จะด่า

AodPDS711
5th July 2013, 22:05
สนใจเล่น LoL ไหมครับ 5555

Crazyna
5th July 2013, 22:15
HON ก็แบบนี่หละครับ อย่าคิดมากเลย ผมเจอจนเบื่อละ ^^

LastHopeless
5th July 2013, 22:25
ต้องหาเพื่อนเล่นครับ ซัก 2 คนไรเงี้ย

เวลาโดนด่าให้เพื่อนช่วยครับ 55555555

ปล.ทำบ่อย ถ้าเจอเด็กเกรียน :gamer

hisawahiroki
5th July 2013, 23:40
ผมว่าเกรียนไทยมีทุกที่ควรหาเพื่อนเล่นไปเป็น แก๊งไปเล่นนอก

แบบว่ามันอคติไปแล้วอ่ะครับ แก้ไม่หายละ -*-
เคยเข้าไปเล่นก็เจอเกรียน พิมพ์ด่ากระจาย
เข้าร้านเน็ต ร้านเกม ก็ชอบเจอพวกโวยวายลั่นร้านไปหมด เลยไม่ค่อยเข้าร้านเกม + ห่างจากแนวนี้ไปเลย

shisaku
6th July 2013, 00:08
เดี่ยวนี้เค้าเล่น DotA2 กันแล้ว มาเถอะครับ เชื่อผม จากใจสาวก HON เก่า ถอนตัวตอนนี้ยังทัน :o

mandragon66
6th July 2013, 00:13
ปิดไมค์เลยครับ ลดความเคลียดได้เยอะ:cool:

JamiesMc'Avoid
6th July 2013, 01:16
เกรียนในจอปิดไมค์ก็พอครับ เกรียนนอกจอนี่สิ รูดซิปปากมันไม่ใด้
ยืนเกาะเก้าอี้เรา สั่งออกของยังงั้นอย่างงี้ อัพสกิลนี่ บลาๆๆๆ
ไอ่สัตว์เอ้ย น่ารำคาญชิบแห๋ !

warhead007
6th July 2013, 12:40
ผมเล่นแต่กับเพื่อน อันนี้เวลาพลาดแล้วฮาแตก ฮ่าๆๆๆๆ

aum34645
7th July 2013, 00:04
มา LOL กันดีกว่าครับ -0-

ap10308280
7th July 2013, 00:08
ตอนแรกผมก็เล่น HON ครับ เติมตังก็เมพแล้ว ผมเลยเลิกสู้ไม่ได้ เลยมาเล่น dota2 ดีกว่าเยอะเลย

robotboy44
7th July 2013, 17:43
LOL เลย จ้า

(แต่เด็กไทย ชอบหาว่าเกมส์ตุ๊ดภาพกาก ภาพไม่สวย เล่นก็ยาก Hon ภาพสวยกว่า lol เกมส์กาก
ลองเล่นแล้วไม่เกิดก็หาว่าเกมส์กาก)
อย่าดราม่านะ แค่แนะนำที่ไหนเจอประโยคประมาณข้างบนทุกที คนไทยหัวใจ carry GG

21world
7th July 2013, 17:47
อ่าว พรีเดเป็นแท้งไปซะแล้ว :p

24linkinpark
7th July 2013, 17:57
ตอนแรกผมก็เล่น HON ครับ เติมตังก็เมพแล้ว ผมเลยเลิกสู้ไม่ได้ เลยมาเล่น dota2 ดีกว่าเยอะเลย

HON เติมตังแล้วเล่นเมพเลยหรอครับ มีด้วยหรอ ผมเห็นเด็กในร้านผมเติมกันจังก็ยังกากเหมื่อนเดิม ส่วนเรื่องเกรียนทำใจครับปัญหานี้แก้ไม่ได้หรอกครับทุกวันนี้ร้านผมเด็กเล่นกันแต่ HON เล่นทีก็แหกปากเสียงดังด่าพ่อด่าแม่กันจนผมชินแล้วฟังทุกวัน บ้างครั้งก็อยากจะด่ามันเหมื่อนกันแต่อย่างว่าลูกค้าคือพระเจ้านะไปด่ามันเดี๋ยวมันไม่พอใจหนีไม่เล่นร้านอื่นก็รายได้หายอีก

boomslan03
7th July 2013, 17:59
จะเรียกว่า มาเล่น Dota 2 ก็พูดได้ไม่เต็มปากหรอกครับ วันนี้เจอแต่พวกแจก ยังไม่ชนะซักตาเลย ผมบอกให้มันเอาตัวแท๊ง โจมตีใกล้ รู้ไหมครับว่ามันเลือกอะไรกันมา

บรู๊ดมาเธอร์ ซุส สตอร์มสปิริต พระเจ้า แล้วยังมีหน้าบอกว่า I dont care 55555 ไอเราก็นึกว่าจะเก่ง หลังๆมาเอ๋อแดกสิครับ ทำไรไม่ได้เลย สกิดอีกฝ่ายอย่างเดียว แล้วมาด่าผมว่า Veno and Clinkz noob
เป็นภาษามาเลเซียล่ะมั้ง ผมก็เลยตอกกลับไปเลยว่า "stop barking" " use english pls I dont understand Myanmar language " เจอผมสวนไปแบบนี้เอ๋อแดกสิครับ 55555 แปลคร่าวๆก็ " หยุดเห่าได้แล้ว " " กรุณาใช้ภาษาอังกฤษด้วย ผมไม่เข้าใจภาษาพม่า "

กลับมาเข้าเรื่อง ผมว่า ถ้าอยากเล่นแล้วชนะหาเพื่อนมาแล้วเล่นแบบรู้กันทั้งทีมเลยดีกว่า ไอพวกเกรียนแบบนี้ใช่ว่าเกมอื่นจะไม่มีนะครับ แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ

Ratiio
7th July 2013, 19:53
เกรียนมีอยู่ทุกเกม จีจีนะ :pardon

prodjvirusscanful
7th July 2013, 19:58
เรื่องเเบบนี้ต้องทําใจ ..

zombie
7th July 2013, 22:08
ก็อย่างที่หัวข้อบอกนะแหละครับ ผมเล่น ตะกี้ มา 2 รอบ แพ้ เพราะเจอไอเด๊กเกรียนๆพวกเนี่ย เบื่อๆ เสียอารม มาก ครับ
ที่ผมว่านี่ไม่ใช้ว่าพวกเด็กที่เล่นHONอะไรทั่วไปหรอกน่ะ แต่ ผม หมายถึงไอเด็กเกรียนๆพวกเกรียนๆทั้งหลาย(ซึ่งถ้ามันเล่นเก่งผมไม่ว่าเลย)

ถ้าถามผมว่ามันเกรียนยังไง จะ บอกให้ครับ

เจอคนแรก ผมเล่น midwar ครับ

เริ่มมาก่อพูด สั่งพวกผมเลย สั่งนู่นสั่งนี้ให้เล่นตัวนี้ ออกของ อย่างนี้ ใช้สกิล อย่างนี้ เลยแหมๆเหนสั่งอยุได้นึกว่าจะเก่ง ที่ไหนได้ แจก ครับ แหมๆ
ออกไอเทม ก็ ออกไม่ถูก (ออกทับกัน นะครับ มันออก เจาะเกราะกับดาบ3สี มันเล่นมั้งกี้) แท้ง ลูกเดียวเลยครับ เวล 1 ทีมตรงข้าม เขา ออ กันหน้าป้อม บุกเดียวเลย โดน ป้อม+ฮีโร่รุม ตาย แล้วมาบ่นว่า ...อ่ะกูตายได้ไงหวะ พวกมิงเหนกูทำไม ไม่มาช่วย.....(อยุดีไม่ว่าดีใครใช้ให้ไปละนั่น)แล้วหลังๆมันก่อแจกไปๆ แจกไปๆ แน่นอนครับทีมแพ้ .....แล้วมาหาว่าทีมไม่เข้าขา ไม่ให้ความร่วมมือกัน..... อะไรมันก่อไม่รุ ทำมาเปนท่าตีท่าต่อย กาก ผมอยากจะรุจริงๆ ถ้ามันเจอจริงๆจะสู้ไหม

คนที่สอง
เปิดเกม มาเล่น พรีเด (รอบนี้เล่น 3 สาย)
แน่นอนครับบ่นไรไม่รุหนักหนาสั่งนู่นสั่งนี้ ....เดียวกูไปฟาม นะ พวกมิงรอกูเกิด เลย.... นี้คือคำพูดของมัน
แล้วไปทำอีท่าไหม ไม่รุ โดนครีปป่าตีตาย แจก ครีปป่าไป 2 รอบ แล้วเวลา เขา ออ จะ + กันดัน ไม่มา ดันไปฟาม แล้วพูดว่า .....พวกมิง+ กันก่อนเลยรอกูเกิดกูจะไปช่วย.....(นานแค่ไหนละนั้น??? คุณเอ๋ยยยย)แต่เขาก่อเล่นเทพมากเลยครับ เล่นลาสซ๊อดนะครับ โห โคตรน่าเกลียด เขา + กันแทบตาย ตัวเองยืนในป่าซุ่มดู ใครเลือดน้อย ค่อย พุ่งไป ลาส กากโคตร พอว่าด่าเข้าหน่อย เขาก่อพูดว่า ....ทำแบบนี่มันทำให้กูเกิดเร๊ว แล้วจะได้ช่วยพวกมิงได้.... โถ่ถุย แล้วช่วยได้ไหม ไม่เลยยยย ครับ มันเล่นแท้งแท้ๆ แต่บางสุดเลย ตายคนแรก แล้ว ยังไปแจกเขาอีก หลังๆ ทีมตรงข้ามเกิด แพ้สิครับ แล้วมาบอกว่า....เพราะทีมกากกูเลยไม่เกิดเลย.... พูดไปได้ ไม่ดูตัวเองเล่นเลย

มีแค่นี้แหละครับ ผม อารมเสียมากเลยขอระบาย หน่อย ไม่ต้อง ดราม่าไรมาก
ปล.ถ้าคุณไม่ใช่พวกเกรียน คุณไม่ต้องดราม่าไรมากขอร้อง เพราะผมว่าถึงไอพวกเด็กเกรียนเท่านั้น

ผมเจอมา มาก ละเด็กเกรียนๆพวกนี้ แต่รอบนี้ อารมเสียที่สุด

ผมก็เบื่อ เอาตามความจริงนะครับ เห็นมุมบนซ้ายสุดเวลาเข้าไปไหม ? มันจะมีบอกว่า คนออนกี่คน สมมุติ 80,000 ผมตีได้ว่า เด็ก = 35,000 (หัวเกรียน = 30,000) ผู้ใหญ่ = 35,000 (ปากจัด เห็นแก่ตัว = 19,000 ที่เหลือโหด)

คนปกติ 10,000

คือผมสังเกตุ พักนี้ โปรโมชั่น Hon เยอะ เยอะมาก แต่ มีแต่ เติม เติม เติม เติม... แล้วก็เติม ทั้งๆที่ตอนแรกๆ Hon เข้าไทยมา ลดแต่เงินเทา ทุกวันจะมีลด แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เมื่อก่อน ของแจกฟรีเพียบ เดี๋ยวนี้ แจกไอคอน

-- Hon จง เจริญ --

HANG-ON
7th July 2013, 22:29
อ่านแล้วนึกภาพตาม โคตรขำ :o :o :o คนไรจะโง่ขนาดนี้ :o

แต่ผมว่า การลาส มันมีทั้งทุเรศ และไม่ทุเรศ อย่าไปเหมารวมว่าการลาสมันทุเรศไปซะหมดครับ

ตุ๋ยป้อม ผมไม่เห็นว่ามันจะทุเรศตรงไหน มันเป็นเทคนิคในการเอาชนะด้วยซ้ำ ก็ในเมื่อฮีโร่สู้ไม่ได้ ก็ต้องเจาะป้อมแทน

แต่คนไทยมักจะอคติกับการลาส การตุ๋ยป้อมมาก...ยังไงซะถ้าเอาฮีโร่ไปตุ๋ยเพียวๆ ป้อมก็มี Auto HP อยู่แล้ว ไม่แตกเร็วเท่ามีครีพหรอก...

NCIS{Fc}
7th July 2013, 23:02
ผมเกลียดพวกที่มันซีเรียสเกินจริงอ่ะครับ เคยเจอแบบ "เล่นดีๆหน่อยดิเล่นงี้MMRตูลดนะเว้ย" แค่เกมส์มันจะจริงจังไปไหนว่ะ

ด่าๆ ด่าเค้าทั้งเกมส์ ผมเลยสวนไปทีว่า"จะด่าเค้าหา****หรอครับ MMRมันกินได้ไงครับ แหมกลัวมันลดจัง"เท่านั้นล่ะเงียบเลย

atom
7th July 2013, 23:09
เล่นให้ได้ซัก1800 เกรียนจะน้อยลงมาก ตอนนี้1700 ไม่เห็นเจอเกรียนเลยไมค์นี้เงียบมากก

windyremind
7th July 2013, 23:14
ผมคิดอย่างงี้นะ midwar ชั่งมันเถอะเจอเกรียนถ้ามันพูดมากก็ปิดไมค์ (หรือไม่ก็ปั่นประสาทคืน) แพ้ชนะชั่งมันผมเล่นเพื่อฝึก control hero ฝึกจังหวะปะทะ
แต่ถ้าเป็น mmr ผมคิดว่ามันก็เหมือนการเก็บ level นั่นแหละครับ อีกอย่างสูงๆไป สัก 1900 กำลังดีผู้ใหญ่เยอะ พอมาเจอเกรียนใน normal mode แล้วเซ็งเหมือนกัน
ตอนนี้ mmr ก็ขึ้นๆลงๆ ไม่ 1900 สักทีเลยหยุดเล่นก่อน รอเล่นพร้อมทีม 5v5 แล้วกัน T_T

BLASTEROUS
7th July 2013, 23:36
น่าจะมีโหวตปิดปากในทีมนะ แบบโหวตกัน4คนในทีมให้ไอเด็กเกรียนพิมไม่ได้พูดไม่ได้ไรงี้

darksilver99
7th July 2013, 23:41
Dota 2 เหมือนกัน 555+

sornpraram
7th July 2013, 23:43
LoL ไม่ค่อยมีหรอก ส่วนใหญ่ก็ด่าเรื่อง ลาส กัน

pong42567
8th July 2013, 00:02
อยากย้ายไปเล่น DOTA2 นะ แต่ติดตรงเน็ต TOT กากเกินเล่นออกนอกไม่ได้ปิงเยอะ

coke_5_bath
8th July 2013, 00:09
hon คือเกมที่มีแต่คนไทยเล่น สมัยนี้ต่างประเทศ เขา lol กับ dota 2 กันแล้วครับ hon ไม่มีคนเล่นเลยนะ มีแต่คนไทยชอบไปหมกอยู่ในนั้น <เล่นเกมที่เขาไม่เล่นกันแล้ว> honมันไม่สมดุล ครับ ต่างประเทศไม่นิยม ก๊อบ ดอทเอ มาทั้งดุล

peamchery
8th July 2013, 00:25
อยากย้ายไปเล่น DOTA2 นะ แต่ติดตรงเน็ต TOT กากเกินเล่นออกนอกไม่ได้ปิงเยอะ

มันเลือกเซิฟได้นะผมเล่น 1-100ms ประมาณนี้แล้วแต่เน็ต ส่วนมากเจอแต่พวก อินเดีย สิงคโปร มาเล

teexor
8th July 2013, 00:48
อืมม เล่น hon ผมเบื่อตรงเจอพวกด่า กับพวกเกรียนเหมือน จขกท นี้แหละ

ตัวผมเองก็เพิ่วหัดเล่นไม่ได้เก่งอะไร แต่เจอเกรียน กรณีคล้ายๆแบบนี้แหละ

แมงบ่น นู้นบ่นนี้ รำคาญอะ เก่งสมคำจะไม่ว่าเลย คือผมเองหัดเล่นแต่ดูออกอะ

Shanbo
8th July 2013, 03:55
hon dota1 เด็กเกรียนเล่นเยอะครับ ทำใจ

DeKidZapper
8th July 2013, 07:59
มันเลือกเซิฟได้นะผมเล่น 1-100ms ประมาณนี้แล้วแต่เน็ต ส่วนมากเจอแต่พวก อินเดีย สิงคโปร มาเล
นั้นล่ะปิง500+เซิฟเอเชียด้วยน่ะ

jojo007115
8th July 2013, 08:45
อย่าว่าแต่เด็กเลย พวก ผู้ใหญ่บางคนก็หนักกว่าเด็กเกรียนพวกนนี้อีก 55555

CanDiiZ
8th July 2013, 09:04
จงอย่าเล่นเกม MOBA ที่มีใน net cafe'

เสียอารมณ์เปล่าๆ

อย่างน้อยๆ DotA2 ก็ต้องเข้าสตีมแล้วโหลด ซึ่งร้านเกมส่วนใหญ่คงไม่มีอยู่แล้ว

ถึงมี คงไม่มีใครกล้า log in ID steam ของตัวเองที่ร้านเกมแน่ๆ