PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลืมเรื่องโลกแตกกันไปรึยัง?

shisaku
6th July 2013, 02:46
ลืมกันรึยังเอ๋ย? เรื่องที่ว่าโลกจะแตกตอน 2012 :eek::eek:

พอดีนึกขึ้นได้ อ่าว นี่โลกกำลังจะแตกนี่หว่า เลยโพสเตือนสติทุกท่าน :rofl

kissbally
6th July 2013, 03:02
อะเร๊ะ!! โลกจะแตกหลอ!?:rofl

Patrenko
6th July 2013, 03:10
เขาเเหล ไปตั้งนานละครับว่าเจอไอเเผ่นบอกโลกเเตกอันใหม่ บอกอยู่ได้อีก 2000 ปี

nuninza15
6th July 2013, 03:18
ผมคิดถึงหนังพวกนี้มากเลย น้ำท่วมโลก ต่อไป คงมามุข Zombie ซินะ กำลังบูมเลยตอนนี้ ไม่งั้นก็ 2084 อุกาบาก จะชนโลก พอถึงเวลามันก็ดึงเบรคมือดริฟกลางอวกาศไปที่อื่น

ballba
6th July 2013, 03:32
ไม่ใช่ครับ เพราะสงครามโลกครั้งที่ 3 เกิดขึ้นตอน 2015

เพราะคนที่ย้อนเวลามาในยุคอดีตแล้วถ่ายติดในภาพ จำกันได้ป่าวเอ่ย

ดังนั้นถ้าโลกแตก ตอนนี้ แล้วปีมะรืนหน้า จะรบกันได้ยังไง 555+

[In]TerLight'z
6th July 2013, 14:32
ผมแตกไปหลายรอบและ = ="

NCIS{Fc}
6th July 2013, 14:44
ผมว่าเรื่องนี้มันไร้สาระ "โลกแตก"ขำวะ 5555

theover
6th July 2013, 14:57
อ่อ มันเกิดขึนแล้วครับแต่มันเป็นไปอย่างช้าๆ ครับ เริ่มจากมนุษย์เริ่มเข้าสู่ยุดแห่งความโง่เขลา http://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/578504_492582790804753_55749104_n.jpg

ภัยพิบัติ ต่างๆมาถี่ขึ้น เช่นล่าสุดก็คลี่นความร้อนที่เล่นงานอเมริกา ซึ่งความร้อนบางที่สูงถึง 50
(รายงานภัยพิบัติประจำวันที่ 1 กรกฎาคม 2556 21:30 คลื่นความร้อนใน เดธ วัลเลย์ สหรัฐฯ ทำสถิติสูงสุดอีกแล้ว ที่ 53.8 C)
ที่มาhttp://paipibat.com/?cat=604

และที่ว่ากันว่าไม่มีแล้วนั้นไม่ใช้ครับชีวิตมนุษย์น้อยเองถ้าเทียบกับโลกและจักรวาล 50-100 ปี โลกและจักรวาลจะมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยเรื่องที่จะเกิดพร้อมกับมันเป็นได้ยากครับ ซึ่งก็หมายความว่าเรื่องโลกแตกนั้นก็มันมีอยู่ตลอดครับแต่ ชั่วชีวิตมนุษย์มันน้อยเกิดที่จะรับรู้ได้ครับ

MC_cat
6th July 2013, 15:35
โลกมันไม่ได้แตก แบบหักเป็น2ท่อน หรือ มี มนุษย์ต่างดาว เอาอุตกาบาท มาปาใส่โลก นะเห้ย
.......
แต่มันจะ ทำลายตัวเองจาก ภายในเรื่อยๆ... สภาพแวดล้อมต่างๆ เริ่มเป็นภัยต่อ ชาวมนุษย์ หรือดาวอาทิตย์ รังสีแกมมา มากไป เช่น ภัยทางธรรมชาติทั้งหลาย ที่มันเริ่มเกิดตัวขึ้น
หรือโรคต่างๆที่มนุษย์เริ่มเป็น (อันดับ1คือมะเร็ง)
ทำให้เศรษฐกิจ แย่ แล้ว ก็จะเกิด สงคราม ตามมา

มันไม่ใช่เรื่อง ที่น่าตลกนะ และก็ไม่ขำด้วย ...แต่ก็ไม่ได้ให้กลัว
แต่มันเป็นสิ่ง ที่เราต้องตระหนัก...แต่ก็ไม่ได้ให้เตรียมตัว เพราะว่า มันรับมือไม่ได้หรอก ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เชื่อหรือไม่เชื่อ มันอยู่ตัวเอง ..หนังสือมีไว้อ่าน อินเตอเน็ตมีไว้หาข้อมูลไม่ใช่โหลดเกมอย่างเดียว แค่ฟังๆจากหลายๆฝ่ายแล้วมาบอกว่า ไร้สาระเนี้ย
ลอง ศึกษา เรื่องนี้จากหลายๆที่หรือยัง แล้วลองมองย้อนกลับไปยัง ว่ามันเกิดไรขึ้นมาแล้ว

...ใช้ชีวิตให้คุ้มซะ (บางคนวันๆเอาแต่ กดสมาร์ทโฟน)

ArtFruity :")
6th July 2013, 19:33
โลกมันไม่ได้แตก แบบหักเป็น2ท่อน หรือ มี มนุษย์ต่างดาว เอาอุตกาบาท มาปาใส่โลก นะเห้ย
.......
แต่มันจะ ทำลายตัวเองจาก ภายในเรื่อยๆ... สภาพแวดล้อมต่างๆ เริ่มเป็นภัยต่อ ชาวมนุษย์ หรือดาวอาทิตย์ รังสีแกมมา มากไป เช่น ภัยทางธรรมชาติทั้งหลาย ที่มันเริ่มเกิดตัวขึ้น
หรือโรคต่างๆที่มนุษย์เริ่มเป็น (อันดับ1คือมะเร็ง)
ทำให้เศรษฐกิจ แย่ แล้ว ก็จะเกิด สงคราม ตามมา

มันไม่ใช่เรื่อง ที่น่าตลกนะ และก็ไม่ขำด้วย ...แต่ก็ไม่ได้ให้กลัว
แต่มันเป็นสิ่ง ที่เราต้องตระหนัก...แต่ก็ไม่ได้ให้เตรียมตัว เพราะว่า มันรับมือไม่ได้หรอก ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เชื่อหรือไม่เชื่อ มันอยู่ตัวเอง ..หนังสือมีไว้อ่าน อินเตอเน็ตมีไว้หาข้อมูลไม่ใช่โหลดเกมอย่างเดียว แค่ฟังๆจากหลายๆฝ่ายแล้วมาบอกว่า ไร้สาระเนี้ย
ลอง ศึกษา เรื่องนี้จากหลายๆที่หรือยัง แล้วลองมองย้อนกลับไปยัง ว่ามันเกิดไรขึ้นมาแล้ว

...ใช้ชีวิตให้คุ้มซะ (บางคนวันๆเอาแต่ กดสมาร์ทโฟน)

อื้อหือ อย่าให้รู้นะว่าโหลดเกมส์

Buffalo
6th July 2013, 21:24
โอ้ย ผมยกเลิกไปตั้งนานละครับ พอดีช่วงนั้นไม่มีเกมส์หรือเมะหนุกๆเลยเบื่อโลกไปหน่อย
แต่ช่วงนี้มีเพียบ เลยว่าจะยืดเวลาไปอีกซัก2-3พันปี

cpt.noppakit
6th July 2013, 21:28
อะไรจะมาสู้เด็กชายปลาบู่ได้ล่ะครับ :o