PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ซื้อ cpu+mb มาประกอบอะไรเสดแล้ว จอขึ้น sleep ครับ

dekza55980
6th July 2013, 21:55
คือ power ติด การดจอพัดหมุน ไม่มีเสียงอะไรผิดปกติเลย แต่จอคอมเปิด ขึ้นว่า moniter going to sleep ก่อนจะขึ้นก็บึ้นว่า vga noinput singnal ทั้งการดจอหมุนปกติ ช่วยทีคับ

venom_naja
7th July 2013, 08:10
ลองสังเกตุ ว่าที่ตัว จอ เอง ไปโดนปุ่ม sleep หรือเปล่านะครับ จอใหม่ มีกันแทบทุกตัวไอ้ปุ่มนี้

chikuva
7th July 2013, 16:16
แบบนี้มันเปิดไม่ติดแล้วครับ เช็คดูว่าได้ต่อไฟเลี้ยง cpu ไหม เช็คแรม เช็คดูสายการ์ดจอด้วยครับ