PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดอย่างไรกับเกม Dead Island

hackedsugus
11th September 2011, 22:59
สำหรับผม ผม ว่าเฉยๆ นะ ตัวเกมเวลาเล่นรู้สึกหดหู่หน่อยๆ ซอมบี้ น้อย ปืนแทบไม่มี ถ้าเปรียนเทียบกับ l4d ผมว่า l4d สนุกกว่านะ เพื่อนๆ หละ คิดอย่างไร

Yuri0
11th September 2011, 23:03
ผมคิดว่าคุณยังเล่นไม่ถึง act 5 - -

Aequitas
11th September 2011, 23:06
มันเน้นความเป็น RPG ครับ L4D มัน FPS ความมันมันแตกต่างกันอยู่แล้ว

แต่โดยส่วนตัวผมเองก็ชอบ Dead island นะ ถึงจะยังเล่นได้ไม่ถึงไหนก็เถอะแต่ตัวเกมมันทำออกมาได้เจ๋งดีนะ
ผมชอบพวกเกม RPG Open world ลุยทำเควสอัพสกิลอยู่แล้ว

NCIS{Fc}
11th September 2011, 23:07
ผมเวียนหัวกับมุมกล้องมากกว่า เวลาโดนรุมแล้วหันเร็วๆนี้จะอ้วก

Pinchot
11th September 2011, 23:13
ผมว่าสนุกดีครับมีระบบเลเวล อัพเกรดอาวุธ ทำอาวุธ ต่างๆ ส่วนปืนนั้นจะได้ตอน Act 5 นะครับ และปืนกลได้ตอนไป supermarket มันจะมีอยู่คนหนึ่งที่ถือปืนกล และพวกลูกซองจะได้ตอนไปสถานีตำรวจ Police Station ส่วนตัวผมว่าเกมส์นี้สนุกมาก เล่นระบบ Co-op ทำภาระกิจต่างๆหาอาวุธ อัพ Skill เก็บเลเวล สรุป มันส์

themind2010
11th September 2011, 23:18
ไปได้แค่ act2 ก็จะตายละให้ไปยิงโจร 55+

ngasine
11th September 2011, 23:21
ผมชอบ Dead rising มากกว่าครับ

WilliamLennox
11th September 2011, 23:21
ลองเล่นไปให้ถึง act 4 5 สิครับ มันเยอะ ยาก ตาม act act สูงก็ยิ่งยาก

boomman
11th September 2011, 23:26
ภาพดี เสียงเยี่ยม ซอมบี้สมองไว อาวุธเยอะดี สกิลเยอะ สามารถลัดไปยังสถานที่ต่างๆ ได้ง่ายมาก คุยผ่านไมค์จะรู้เรื่องมากกว่าพิมพ์เสมอ
โดยรวมแล้ว ผมสนุกสุดตรงที่มี Co-op เถื่อนให้เล่นกันฟรีๆนะสิ อิอิ

boysakoa
11th September 2011, 23:32
เล่นเถื่อนอยู่ แต่เสาร์หน้าจะจัดแท้แล้ว เดี๋ยวมีสิทธิ์วิจารณ์ ผมจะมาวิจารณ์ให้ฟังนะครับ

Capathia
11th September 2011, 23:35
เป็นอีกเกมหนึ่งที่ผมไม่เคยสนใจข่าวสารของมันเลย แต่พอได้เล่นจริงๆรู้สึกว่าสนุกดีเพลิน ไม่จำเจ พวกซอมบี้มีลักษณะไม่เหมือนกัน
มีภารกิจหนึ่งให้ไปเปิดลำโพง3อัน ตรงกลางเมือง โหพวกเล่นวิ่งมาไม่ใส่ไม่หยุดต้องหาที่ปืนหนีตื่นเต้นไปอีกแบบ โดยรวมผมว่าสนุกดีครับอาจจะเจอบัคเป็นบางที

[Never]
11th September 2011, 23:36
สำหรับผมเกมส์นี้ผมคิดว่าเป็นเกมส์ Open World ที่น่าสนุกและมันส์มาก
สิ่งที่อยากให้มีเพิ่มคือ มีการจีบใหญ่ในเกาะ > < แล้วได้ลัวกันยิ่งดีเลยครับ
มันทำให้กลบความกลับได้ น๊ะครับ แล้วอีกอย่างที่สำคัญเลยเรืองนี้
ผมโหลดอยู่ไม่รู้หร๊อกก มันส์เปล่า = ='

[Never]
11th September 2011, 23:36
เกมส์นี้เหล่า ไก่ เกมส์เมอร์ทั้งหลายคงต้องพึ่ง Trainer = ='

sosofbitch
11th September 2011, 23:41
มันดีคับแค่นี้

underhill16
11th September 2011, 23:55
ภาพดี เสียงเยี่ยม ซอมบี้สมองไว อาวุธเยอะดี สกิลเยอะ สามารถลัดไปยังสถานที่ต่างๆ ได้ง่ายมาก คุยผ่านไมค์จะรู้เรื่องมากกว่าพิมพ์เสมอ
โดยรวมแล้ว ผมสนุกสุดตรงที่มี Co-op เถื่อนให้เล่นกันฟรีๆนะสิ อิอิ

+1 ครับ คุยผ่านไมค์เถอะ ต่อให้มีภาษาไทยก็พิมไม่ทันครับ -1 ตรงที่ Motion Blur ตอนหันซ้ายขวาเนี่ยแหละ จะอ๊วก มากันเยอะๆจอแดงแทบมองไม่เห็นกันเลยทีเดียว

ปล. อย่าเอาไปเปรียบเทียบครับ (ผมก็โดนมาเเบบนี้อ่ะ) จะเล่นก็คือเล่นเกมนี้ เอาไปเปรียบเทียบมันอาจทำให้เกมดีๆเสียเครดิตไป

kitipron01
12th September 2011, 00:08
คุณเล่นดีแล้วเหรอ ถึงว่ามันมีซอมบี้น้อย

เกมส์มันก็ ทำออกมาได้ ดีแล้ว ภาพก็สวย และยังเอาจุดเด่นเกมส์อื่นๆ มาผสมกันอีก

จะให้เหมือน L4D ที่จู่ๆ ซอมบี้วิ่งมาจากไหนไม่รู้ แห่กันเข้ามา รอยิงอย่างเดียว มัน ไม่ก็ไม่มีอะไรมากแค่ยิงๆ

แต่ dead land มันก็กำหนดจุดให้ ซอมบี้ตรงไหน เยอะ ตรงไหนน้อย จะได้มีเวลาเตรียมตัว ยิ่งไป ด่านสุดท้าย ก่อนขึ้น ฮ. เนี่ย

เยอะจนอ้วก!!! ลองเล่นไปไกลๆ ก่อนครับ คุณจะรู้เองว่ามัน สนุกยังไง

mukie
12th September 2011, 00:11
เท่าที่ได้เล่นมานะครับ
ขอรวมข้อดีข้อเสียเป็นข้อไปนะครับ
1. มันส์ดีครับข้อดีหลักๆเลยเมื่อลองได้เล่น Co-op เล่นอยู่ Act เดียวกันจะสามารถเล่นด้วยกันได้ครับ แต่ อาจผิดหวังที่ว่าเมื่อเล่นกันไป add เพื่อนไปเวลากลับมาเล่นอีกทีเพื่อนดันไปอยู่ act 7 แล้วเราดันเล่นถึงactที่ต่ำกว่าเวลาเข้าไปเล่นจะไม่สามารถเซฟภารกิจเข้าโปรไฟล์ได้ครับพอหลุดการเชื่อมต่อเราก็เด้งกลับให้มาทำ quest act 5 เหมือนเดิมแค่ได้เลเวลกับของมาเท่านั้นครับและเวลาของดรอปหรือเปิดของจะขึ้นอยู่กับเลเวลของเราครับว่าตอนนั้นเราเลเวลเท่าไหร่แต่ข้อดีคือ เมื่อคนของเพื่อนมีเลเวลที่สูงกว่าเราเวลาเปิดกล่องแล้วได้อาวุธที่เพื่ีอนเราไม่เก็บเราจะสามารถเก็บได้ครับ เอาง่ายๆคือแย่งกันเก็บได้ครับ(ให้เพื่อนที่เลเวลสูงกว่า ตี zombie ให้ตายแล้วเมื่อของดรอป แย่งเลย ฮ่าๆ) หลังจากเล่นไปสักพักผมก็ได้รู้อีกอย่างว่า เมื่อเพื่อนเลเวลสูงกว่าแล้วเราไปจอยห้องของเพื่อน zombie จะเลเวลสูงตามเท่ากับคนที่เราจอยด้วยครับ ข้อดีคือ xp ได้เยอะโคตร เลเวลขึ้นง่าย(เมื่อให้เพื่อนตีให้เหลือพลังนิดหน่อยหรือเราแค่ช่วยเพื่อนตีก็ได้ xp เหมือนกันครับแต่จะน้อยหน่อย) ข้อเสีย ตายยากตีแรง
2. Map ใหญ่ครับเดินกันอ๊วกแตก
3. Motion blur ทำเอาปวดตาครับเมื่อเล่นไปนานๆ
4. ยิ่งเลเวลสูงมอนยิ่งตีแรง ยิ่งเงินเยอะ เวลาตายเงินตกเยอะตาม(ยกเว้นตายบ่อยจะลดจำนวนเงินตกครับ)
5. ยิ่งเลเวลสูงๆเราจะยิ่งตายเร็วเมื่อเล่นคนเดียวครับจนทำให้เบื่อแล้วก็ปิดเกมส์ แค่ Act 5 ผมเล่นคนเดียวก็แทบแย่แล้วครับ แนะนำ Coop ครับเด็ดสุดครับ
6. ซอมบี้แรนด้อมเกิดได้ดีครับ แต่จะรู้สึกเบื่อเมื่อซอมบี้มันกระจายตัวกัน เยอะมาก แต่จะเป็นหย่อมๆครับที่ซอมบี้น้อยก็ดีไปอีกแบบครับ
ที่ลองเล่นดูก็มีแค่นี้ ก่อนครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาแก้ไขครับ

Add มาได้ครับ mymukie ครับ ยังอยู่ act 5 ครับ ฮ่าๆ

http://www.youtube.com/watch?v=u3m7lcxk0o8
ฮาครับ

Opt!c
12th September 2011, 00:34
1.ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าอย่าเอาไปเปรียบเทียบกับเกมส์อื่นที่เล่นยิงเกรียนแตกนะครับ เพราะมันไม่ใช่อย่างนั้นเลย

2.ใครที่ไม่มีความอดทนหรือความพยายามจะรีบเล่นให้จบและจะคิดว่าไม่มีอะไรเลย เพราะ Side quest Act I ผมเล่นจริงๆจังๆไม่ใช้ Trainer ก็ปาไป 6 ชั่วโมงแล้วครับ

3.ใครที่ว่าอาวุธน้อยแสดงว่ารีบทำ main quest ให้จบๆไป คุณลองทำ side quest และสำรวจเก็บของ จะได้ Blue print (แผนผังการสร้างอาวุธใหม่)

4.ระบบซอมบี้ดีมากตายยากสมเป็นซอมบี้ ไม่โผล่มามั่วมากเกินไป และอยู่กันเป็นหย่อมๆตามความเป็นจริง จะไม่ค่อยเจอในที่ๆไม่ค่อยมีคนอยู่ในโลกของความเป็นจริง

5.ผมเห็นหลายคนบอกระบบกล้องทำออกมาได้ไม่ดีและเวียนหัว ผมว่าเขาทำออกมาได้ดีมากครับสมจริงดี ผมเป็นคนเล่น FPS มานานจึงตอบสนองไวกว่าบางคนที่เล่นไม่ค่อยมากและยังไม่ชินจึงทำให้เวียนหัวได้

6.ระบบ Co-Op ทำออกมาได้เรียกว่าเยี่ยมเลยทีเดียว เพราะจะจับเอาคนที่อยู่ใกล้ๆที่กำลังทำ Quest หรือมี Quest เดียวกับเราอยู่มาร่วมด้วย

ผมซื้อแท้ไม่ได้เล่นก๊อปและเพิ่งได้แผ่นมาวันนี้เล่นถึงแค่ Act I แต่ใช้เวลาไป 6 ชั่วโมงในการทำ side quest และผมก็ได้ปืน Revolver และของ Craft ไม้เบสบอลไฟ/มีดไฟฟ้า แล้ว (ปืนไร้ประโยชน์มาก)
ใครที่เล่นแล้วชอบก็จัดแท้กันนะครับ Key แค่ 599.- แต่ผมซื้อแบบกล่องเลยได้ของช้า จะได้ไม่โดนด่าว่าไม่ซื้อแท้แล้วยังมา "วิจารณ์" (ซื้อ DLC Blood Bath ที่กำลังจะออกมาเดือนหน้านี้แน่นอนครับ)

lovekoal
12th September 2011, 00:39
อุ้ย อย่าดราม่าครับอิอิ ทะเลาะกันทำไมแค่เรื่องเกมส์ใจเย็นๆ เจ้าของกระทู้อาจจะแค่ถามความเห็นก็ได้ สำหรับผมนะตอนแรกๆคิดว่าซอมบี้จะตลกๆแบบ DEAD RISING 2 แต่พอเริ่มฉากแรก โห เสียวหลังอ่ะขนลุกเลยหูยน่ากลัว อิอิ

Opt!c
12th September 2011, 00:40
อุ้ย อย่าดราม่าครับอิอิ ทะเลาะกันทำไมแค่เรื่องเกมส์ใจเย็นๆ เจ้าของกระทู้อาจจะแค่ถามความเห็นก็ได้ สำหรับผมนะตอนแรกๆคิดว่าซอมบี้จะตลกๆแบบ DEAD RISING 2 แต่พอเริ่มฉากแรก โห เสียวหลังอ่ะขนลุกเลยหูยน่ากลัว อิอิ

อ่าว นี้ทะเลาะกันอยู่เหรอ ผมไม่รู้ :sweat

meknoi035
12th September 2011, 00:54
ตอนนี้ผมเล่นอยู่ถึงAct3เองครับ = =" เป็นเกมที่สนุกดีนะครับ แต่เกลียดไอซอมบี้ตัวใหญ่ๆถึกๆมากเลยเพราะมันถีบไม่ล้มตบแรงแกว่งไกลอีกต่างหาก(ปกติผมจะถีบให้ล้ม มากี่ตัวไม่แคร์ เดี๋ยวค่อยตามไปฝาดหัว)

แต่ตอนนี้อยากใช้Traimerมากครับ ลองมาเยอะแล้วไม่ได้ซักตัว เพราะเล่นแล้วเริ่มเซงๆแล้ว

แต่ผมอยากติตรงที่ในแผนที่มันไม่บอกเขตอะไรให้เลย ภารกิจที่ให้ไปหาTeddy Bearนี่ ผมจะไปหาที่ไหนอะ = = รุ้สึกจะไม่มีNavigatorด้วยภารกิจนี้

underhill16
12th September 2011, 00:59
เราไม่ต้องการซอมบี้ที่สมจริงไป เรากลัวเพราะมันวิ่งได้(เร็วซะด้วย 555) (ตอนดูหนังซอมบี้ภาคแรกๆยังเดินช้าๆ แต่พอภาคหลังๆวิ่งได้ แถบดำน้ำได้ซะด้วยนะเออ อิอิ )

ออกแบบการขับรถได้ห่วยในความคิดผมนะ(หรืออาจจะเพราะรถมันไม่ดี) ต้องหักพวงมาลัยก่อนถึงเลี้ยวได้ แต่ทางแต่ละที่มีทางตรงเยอะซะที่ไหน

ที่อยากได้สมจริงขอเป็นเกมแนวสงครามดีกว่าเนอะ

Opt!c
12th September 2011, 01:05
เราไม่ต้องการซอมบี้ที่สมจริงไป เรากลัวเพราะมันวิ่งได้(เร็วซะด้วย 555) (ตอนดูหนังซอมบี้ภาคแรกๆยังเดินช้าๆ แต่พอภาคหลังๆวิ่งได้ แถบดำน้ำได้ซะด้วยนะเออ อิอิ )

ออกแบบการขับรถได้ห่วยในความคิดผมนะ(หรืออาจจะเพราะรถมันไม่ดี) ต้องหักพวงมาลัยก่อนถึงเลี้ยวได้ แต่ทางแต่ละที่มีทางตรงเยอะซะที่ไหน

ที่อยากได้สมจริงขอเป็นเกมแนวสงครามดีกว่าเนอะ

ลองไปขับรถจริงๆเวลาขึ้นเขาลงเขาดู ประมาณในเกมส์แหละครับ แต่ของจริงยากกว่าเยอะ 555

ปล. ซอมบี้เขามีการพัฒนา เดินอย่างเดียวเดี๋ยวไม่เสียวสันหลังกัน :rofl

wirotejoe
12th September 2011, 01:16

มันติดบัคจมน้ำจะขึ้นก็ไมไ่ด้ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ chepter 13 อ่ะครับ เกิดแล้วตายๆอยู่อย่างนี้ครับเหมือนมันจะจมน้ำ

underhill16
12th September 2011, 01:17
รถจริงๆมันมีเกียร์+พวงมาลัยเพาเวอร์ขับง่ายกว่าครับ แต่นี่ความเร็วขึ้นลงไม่ต่างกันมากเลย

ปล.กลัวจะเสียวสันหน้าเพิ่มมาอีกสิครับท่าน

berrygo60
12th September 2011, 01:20
เล่นแล้วเพลินดีครับ

เล่นคนเดียวไม่มัน

ต้องไปกันเป็นหมู่คณะ

Opt!c
12th September 2011, 01:27
รถจริงๆมันมีเกียร์+พวงมาลัยเพาเวอร์ขับง่ายกว่าครับ แต่นี่ความเร็วขึ้นลงไม่ต่างกันมากเลย

ปล.กลัวจะเสียวสันหน้าเพิ่มมาอีกสิครับท่าน

ยากกว่าครับ ผมลงเขาเชียงใหม่ ครั้งแรกนี่เกือบตายแล้วครับ เบรคมาก ไม่ใช้เกียร์ให้เป็นประโยชน์ :dash

jonoye
12th September 2011, 01:40
ขอถามหน่อยครับ ผมพึ่งได้ดาบที่มีไฟช๊อตได้ เวลาฟันแล้วทำไมมันไม่มีไฟช๊อตเหมือนในตัวอย่างเลยละครับ หรือผมใช้ไม่เป็น กว่าจะหาของครบนานมากๆ

[Never]
12th September 2011, 01:46
ดีมันไม่มีระบบโผล่มางับคอด้านหลัง = ='
หรือมีอ่ะ

eyazawa2456
12th September 2011, 01:49
มันก็แค่เกมส์อะเล่นๆไปเถอะอย่าบ่น ไม่พอใจอะไรก็ไปสร้างเองเลยไป๊

Opt!c
12th September 2011, 01:59
ขอถามหน่อยครับ ผมพึ่งได้ดาบที่มีไฟช๊อตได้ เวลาฟันแล้วทำไมมันไม่มีไฟช๊อตเหมือนในตัวอย่างเลยละครับ หรือผมใช้ไม่เป็น กว่าจะหาของครบนานมากๆ

มันมี % ครับ แต่ถ้าปาเอาจะมี % เยอะกว่าครับ เหมือนไม้ไฟนั่นแหละ ติดบ้างไม่ติดบ้าง :sweat

DeKidZapper
12th September 2011, 07:41
มันก็แค่เกมส์อะเล่นๆไปเถอะอย่าบ่น ไม่พอใจอะไรก็ไปสร้างเองเลยไป๊
แต่ถ้าหากเข้าซื้อของแท้ก็มีสิทธว่าหรือโวยได้แน่แต่เจ้าของกระทู้คงจะโหลดมาสิน่ะ

themosz
12th September 2011, 08:04
Opt!c เล่นไป6ชั่วโมง ผมเล่นไปเกิบ8ชั่วโมงอะ เพราะหาของทำหลายอย่างมากโดยเฉพาะระเบิดครับ act1 ผมทำะรเบิดได้11 ลูก ถือว่าเยอะเลยทีเดียวลูกละ 5K damage
ส่วนปืนผมได้ตอน act2 ทีผมมีตอนนี้ก็ ลูกซองไทยประดิด (มันเหมือนอะเพราะประดิดเอง) 9mm 11mm และก็ลูกโม้ (ไม่รู้จะเรียกยังไง - -.)

ผมแค่ลองโหลดมาเล่นที่ร้านเกมเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องตัวเกมผมว่าทำออกมาดีนะ แต่มันต้องเล่น2คนอย่างน้อย ถ้าคนเดียวบอกได้เลยว่ายากครับ

ใครที่บอกเล่นเเล้วจะอ้วกนั้น เป็นเพราะว่าการจิตนาการณ์หรือคิดตามสถานการ์นั้นๆ ไม่ทันนั้นเอง

Opt!c
12th September 2011, 08:24
Opt!c เล่นไป6ชั่วโมง ผมเล่นไปเกิบ8ชั่วโมงอะ เพราะหาของทำหลายอย่างมากโดยเฉพาะระเบิดครับ act1 ผมทำะรเบิดได้11 ลูก ถือว่าเยอะเลยทีเดียวลูกละ 5K damage
ส่วนปืนผมได้ตอน act2 ทีผมมีตอนนี้ก็ ลูกซองไทยประดิด (มันเหมือนอะเพราะประดิดเอง) 9mm 11mm และก็ลูกโม้ (ไม่รู้จะเรียกยังไง - -.)

ผมแค่ลองโหลดมาเล่นที่ร้านเกมเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องตัวเกมผมว่าทำออกมาดีนะ แต่มันต้องเล่น2คนอย่างน้อย ถ้าคนเดียวบอกได้เลยว่ายากครับ

ใครที่บอกเล่นเเล้วจะอ้วกนั้น เป็นเพราะว่าการจิตนาการณ์หรือคิดตามสถานการ์นั้นๆ ไม่ทันนั้นเอง

ผมยังไม่จบ ACT I นะครับ เดินหาของอยู่เช่นกัน ถึง Side quest จะจบหมดแล้วแต่ main quest ไปไม่ถึงไหนเลย :dash

l2chal
12th September 2011, 08:45
motion blur ผมว่าก็ดีนะไม่อวก แรกๆปวดตา พอเล่นไปเรื่อยๆ รู้สึกเหมือนเราวิ่งไปในเกมเลยมันจะไม่มีอาการอวกเลย สมจริงๆ หน้าจอกับหน้าผมก็ห่างกัน90ซม.

หากมี อคติ อาจอ้วกและเวียนหัวได้ เราต้องปรับความเข้าใจซึ่งกันและกันครับ :) จะไปได้ยืดดดด

จะมันส์หรือไม่ต้องเล่นให้จบแล้วค่อยวิจารณ์

MaTiN3z
12th September 2011, 08:50
อยากลองเล่นเหมือนกัน ยังไม่มีโอกาสเล่นเลย กะจะสอยคีย์มาเล่นเดือนหน้า เพราะตอนนี้เงินที่มีอยู่ต้องเก็บไว้ซื้อคอมใหม่เดือนหน้าให้ได้ตามสเป็ค
เเต่พอถึงตอนนั้นทุกคนคงเล่นจนไปไหนต่อไหนเเล้วหละมั้ง

ปล.อยากโหลดเถื่อนมาเล่นบ้าง เเต่ขี้เกียจ

Opt!c
12th September 2011, 08:57
อยากลองเล่นเหมือนกัน ยังไม่มีโอกาสเล่นเลย กะจะสอยคีย์มาเล่นเดือนหน้า เพราะตอนนี้เงินที่มีอยู่ต้องเก็บไว้ซื้อคอมใหม่เดือนหน้าให้ได้ตามสเป็ค
เเต่พอถึงตอนนั้นทุกคนคงเล่นจนไปไหนต่อไหนเเล้วหละมั้ง

ปล.อยากโหลดเถื่อนมาเล่นบ้าง เเต่ขี้เกียจ

ผมก็เป็น รอแผ่น รอแล้วรออีกโดนเลื่อนอีก อยากเล่นใจแทบขาดแต่ก็ขี้เกียจโหลดมาเล่นก่อน :sweat

DeKidZapper
12th September 2011, 12:35
ผมว่าจะซื้อแบบkeyแต่กลัวมันติดdlcอ่ะครับแล้วdlcนี้มีใครรู้ไหมว่ามันเป็นพวกอะไร

Opt!c
12th September 2011, 14:46
ผมว่าจะซื้อแบบkeyแต่กลัวมันติดdlcอ่ะครับแล้วdlcนี้มีใครรู้ไหมว่ามันเป็นพวกอะไร

งงครับ กลัวติด DLC หมายความว่ายังไง?

DeKidZapper
12th September 2011, 15:46
งงครับ กลัวติด DLC หมายความว่ายังไง?
เหมือนกะblack ops ไงครับที่ซื้อkeyรัซเซียแต่ซื้อdlcหน้าsteamไม่ได้

kidnan
12th September 2011, 16:01
เท่าที่ได้เล่นมานะครับ
ขอรวมข้อดีข้อเสียเป็นข้อไปนะครับ
1. มันส์ดีครับข้อดีหลักๆเลยเมื่อลองได้เล่น Co-op เล่นอยู่ Act เดียวกันจะสามารถเล่นด้วยกันได้ครับ แต่ อาจผิดหวังที่ว่าเมื่อเล่นกันไป add เพื่อนไปเวลากลับมาเล่นอีกทีเพื่อนดันไปอยู่ act 7 แล้วเราดันเล่นถึงactที่ต่ำกว่าเวลาเข้าไปเล่นจะไม่สามารถเซฟภารกิจเข้าโปรไฟล์ได้ครับพอหลุดการเชื่อมต่อเราก็เด้งกลับให้มาทำ quest act 5 เหมือนเดิมแค่ได้เลเวลกับของมาเท่านั้นครับและเวลาของดรอปหรือเปิดของจะขึ้นอยู่กับเลเวลของเราครับว่าตอนนั้นเราเลเวลเท่าไหร่แต่ข้อดีคือ เมื่อคนของเพื่อนมีเลเวลที่สูงกว่าเราเวลาเปิดกล่องแล้วได้อาวุธที่เพื่ีอนเราไม่เก็บเราจะสามารถเก็บได้ครับ เอาง่ายๆคือแย่งกันเก็บได้ครับ(ให้เพื่อนที่เลเวลสูงกว่า ตี zombie ให้ตายแล้วเมื่อของดรอป แย่งเลย ฮ่าๆ) หลังจากเล่นไปสักพักผมก็ได้รู้อีกอย่างว่า เมื่อเพื่อนเลเวลสูงกว่าแล้วเราไปจอยห้องของเพื่อน zombie จะเลเวลสูงตามเท่ากับคนที่เราจอยด้วยครับ ข้อดีคือ xp ได้เยอะโคตร เลเวลขึ้นง่าย(เมื่อให้เพื่อนตีให้เหลือพลังนิดหน่อยหรือเราแค่ช่วยเพื่อนตีก็ได้ xp เหมือนกันครับแต่จะน้อยหน่อย) ข้อเสีย ตายยากตีแรง
2. Map ใหญ่ครับเดินกันอ๊วกแตก
3. Motion blur ทำเอาปวดตาครับเมื่อเล่นไปนานๆ
4. ยิ่งเลเวลสูงมอนยิ่งตีแรง ยิ่งเงินเยอะ เวลาตายเงินตกเยอะตาม(ยกเว้นตายบ่อยจะลดจำนวนเงินตกครับ)
5. ยิ่งเลเวลสูงๆเราจะยิ่งตายเร็วเมื่อเล่นคนเดียวครับจนทำให้เบื่อแล้วก็ปิดเกมส์ แค่ Act 5 ผมเล่นคนเดียวก็แทบแย่แล้วครับ แนะนำ Coop ครับเด็ดสุดครับ
6. ซอมบี้แรนด้อมเกิดได้ดีครับ แต่จะรู้สึกเบื่อเมื่อซอมบี้มันกระจายตัวกัน เยอะมาก แต่จะเป็นหย่อมๆครับที่ซอมบี้น้อยก็ดีไปอีกแบบครับ
ที่ลองเล่นดูก็มีแค่นี้ ก่อนครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาแก้ไขครับ

Add มาได้ครับ mymukie ครับ ยังอยู่ act 5 ครับ ฮ่าๆ

http://www.youtube.com/watch?v=u3m7lcxk0o8
ฮาครับ
ดูไปดูมาเหมือน Duke Nukem เลย555
ผมรอซื้อแท้ก่อนเดี๋ยวบอกอีกทีแต่ตามความคิดผมมันเหมือนกับ
Dead Rising ผสมกับ L4D นะ

Opt!c
12th September 2011, 16:10
เหมือนกะblack ops ไงครับที่ซื้อkeyรัซเซียแต่ซื้อdlcหน้าsteamไม่ได้

ซื้อได้ครับ เพราะเป็น Region free ไม่ใช่ของรัซเซีย

DeKidZapper
12th September 2011, 16:49
ซื้อได้ครับ เพราะเป็น Region free ไม่ใช่ของรัซเซีย
งั้นจัดไปไม่เอาแบบกล่องและฮิๆ

UkuleleAlone
12th September 2011, 16:52
แดกสเป็ก!!!~~~

patipan23
12th September 2011, 19:39
ส่วนตัวผมชอบดูหนังแนวนี้นะ พอได้มาเล่นเกมส์นี้แล้วรู้สึกชอบอ่ะ ชอบมากๆ ถึงแม้จะเพื่งเล่น
ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ACE มันคือ่ะไร แต่ยอมรับว่าเวียนหัวอยู่มากเหมือนกัน 5 นาทีที่เล่นก็รู้สึกแล้ว
เวลาปรับแสงให้สว่างแล้วเข้าไปในบังกะโลก็พอโอเค แทบไม่ต้องใช้ไฟฉาย แต่พอมาแถวชายหาดหันไปหันมาแทบอ๊วก
พอปรับให้มืดลงหน่อย เข้าบังกะโลทีก็มึนอีก กำจริงๆ แต่ยอมรับว่าตอนใช้ไฟฉายมันหลอนดีนะ
ซอมบี้มีหลายแบบดี โดยเฉพาะพวกวิ่งเร็วมันกวนดี เสียงแหกปากมาแต่ไกล เกมส์นี้ขาดเสียงไม่ได้จริงๆ
ทำให้รู้ว่ามีซอมบี้อยู่ในบริเวณ ในส่วนของอุปกรณ์ตบแต่งฉากดูตั้งใจดี หลอกให้เขวได้เป็นพักโดยเฉพาะเซิบบอด นึกว่าคนหรือซอมบี้ยืนอยู่(มองจากไกลๆ)
ในส่วนของเควสสับสนนิดหน่อย ต้องเลือกเควสนั้นก่อน mini map จะนำทางให้ แต่คงไม่ทุกอันมั้งไม่แน่ใจ
รถเวลาขับต้องขับเร็วๆ กระจกแตกง่ายมาก กระจกแตกทีไรชนทุกทีเหมือนจะโดนซอมบี้รุมทึ้งยังงั้นแหละ(แต่ก็ไม่เคยโดนนะ)
สรุป เดี๋ยวเลิกงานแล้วจะกลับไปเล่นต่อ...(*00*)

SoNy009
12th September 2011, 20:30
สนุกดีน่ะ ผมเล่นจบแล้ว
ด่านหลังๆ ซอมบี้โหดมาก ผมเล่นคนเดียวคงไม่ผ่าน
เลยเล่น Co - op สนุกมาก คุยผ่านไมค์ พูดมุกฮาๆใส่กัน
ความหดหู่จากเกมหายไป กลายเป็นความสนุก

ต่างจากการเล่นคนเดียวมาก มันรู้สึกกดดัน และหดหู่
เควสผมก็ยังทำไม่หมด มุ่งหน้าทำแต่ เควสหลักอย่างเดียว

ถ้าเล่นคนเดียวผมคงจะบอกว่าเกมนี้ไม่สนุกเท่าที่ควร
แต่พอได้เล่นแบบ หลายๆคนมันก็สนุกมาก

hackedsugus
12th September 2011, 20:41
อ่อ ไม่ดราม่าหรอกครับ ก็ ลองอ่านไปลองอ่านมา ก็ จริงนะ ผมเล่นไปแค่ นิดเดียวเอง ไม่ดราม่าหรอก ผมอยากรู้ความเห็นของทุกๆคน

คุณไม่พอใจกระทู้ ผม ก็กด alt+f4 แล้วไซหัวไปไกลๆครับ ไม่อยากให้ ดราม่าไปกว่านี้ครับ หากมีอะไร ส่งข้อความมาครับ

ปล ผมพยายามใช้คำสุภาพสุดแล้วนะครับ ผมไม่อยากมีเรื่องต่อแล้้วนะครับ ขอให้จบแค่นี้

_Lucifer-
12th September 2011, 20:42
เกมนี้ที่ผมเครียดก็คือ ไอ้พวกผู้รอดชีวิต มันดันไม่ทำตัวให้เหมือนผู้รอดชีวิตเลย.... ยังกะนักฆ่า

The Run
12th September 2011, 20:49
สำหรับผมเกมนี้ก็งั้นๆ ไม่ใช้ว่าไม่ดีหน่ะ

kitipron01
12th September 2011, 20:53
ผมว่าคุณ หาแนวร่วมว่าเกมส์Dead Island มันธรรมดา ไม่สนุกเท่า L4D เฉยๆหรอก

คุณลอง เล่นไปไกลๆ ก่อนเถอะ แล้วมันจะไม่น่าเบื่อ แบบเดินยิงอย่างเดียว

RES_PAUL
12th September 2011, 20:59
อ่อ ไม่ดราม่าหรอกครับ ก็ ลองอ่านไปลองอ่านมา ก็ จริงนะ ผมเล่นไปแค่ นิดเดียวเอง ไม่ดราม่าหรอก ผมอยากรู้ความเห็นของทุกๆคน

คุณไม่พอใจกระทู้ ผม ก็กด alt+f4 แล้วไซหัวไปไกลๆครับ ไม่อยากให้ ดราม่าไปกว่านี้ครับ หากมีอะไร ส่งข้อความมาครับ

ใจเย็นครับ จขกท. แรงน่ะๆ (แง่มๆแค่ไม่อยากให้ตีกันเฉยๆน่ะ)

SpaceRB
12th September 2011, 21:12
เกมนี้เราว่าก็สนุกดีนะ เล่นคนเดียวหลอนมากเลย น่ากลัว เสียวสันหลังมาก กลัวเสียง กับกลัวมันจะวิ่งๆๆๆๆๆมากัดเราด้านหลัง

เเต่กลับกัน .. พอเล่นหลายคน มันส์สุดๆ แอบฮาด้วย 555555555+

โดยรวม ชอบค่ะ :mad:

KaMeLRo
12th September 2011, 21:49
เล่นกับเพื่อนสนุกจะตายครับ

นี่ที่ผมเล่นกับเพื่อนนะเจอซอมบี้ก็ขับรถชน*****!! ไอตัวใหญ่ก็เหอะ กระจุย! :cool:

http://www.youtube.com/watch?v=r8yEeoGqfpo

http://www.youtube.com/watch?v=OuMlsuJiSp8

DeKidZapper
12th September 2011, 23:06
เล่นกับเพื่อนสนุกจะตายครับ

นี่ที่ผมเล่นกับเพื่อนนะเจอซอมบี้ก็ขับรถชน*****!! ไอตัวใหญ่ก็เหอะ กระจุย! :cool:

http://www.youtube.com/watch?v=r8yEeoGqfpo

http://www.youtube.com/watch?v=OuMlsuJiSp8ผมกำลังจะหาซื้อเร็วๆนี้แต่ยังไม่ทราบถึงปัญหาทีตามมาคือปิงสูงจำนวนคนและหาห้องคนไทยได้ง่ายไหมแลนกะพวกเถื่อนได้ไหมยังนึกหน้าตาตอนเข้าไม่ถูกเลยกะว่าจะลองมาโหลดมาเล่นเห็นขั้นตอนยุ่งอยากมากเลยอดเปรี๊ยวไว้กินหวานดีกว่า

Opt!c
12th September 2011, 23:40
ผมกำลังจะหาซื้อเร็วๆนี้แต่ยังไม่ทราบถึงปัญหาทีตามมาคือปิงสูงจำนวนคนและหาห้องคนไทยได้ง่ายไหมแลนกะพวกเถื่อนได้ไหมยังนึกหน้าตาตอนเข้าไม่ถูกเลยกะว่าจะลองมาโหลดมาเล่นเห็นขั้นตอนยุ่งอยากมากเลยอดเปรี๊ยวไว้กินหวานดีกว่า

ไม่ต้องหาห้องเหมือนเถื่อนเลยครับ แค่เดินไปที่จุดที่มีคนอยู่ใกล้ๆและมีภารกิจคล้ายๆกันและปิงพอๆกันก็กด join ได้เลย (กดตัว J) ปิง 6 ขีด เต็ม 6 ขีด ระบบเขาดีจริง :cool:

Bl4ckBurn
12th September 2011, 23:43
เล่นจบแล้วครับ สนุกดี เวล24เอง กะว่าจะเล่นเก็บเควสย่อย เก็บของอีกสักรอบ อิอิ

Opt!c
12th September 2011, 23:49
เล่นจบแล้วครับ สนุกดี เวล24เอง กะว่าจะเล่นเก็บเควสย่อย เก็บของอีกสักรอบ อิอิ

ACT II ผมก็ปาไป 25 แล้วครับ :sweat

boomman
12th September 2011, 23:55
คนเล่นแท้เขาต้องเล่นให้คุ้มกับเงินที่เสียไป :clap
ส่วนคนเล่นเถื่อนเล่นพอสนุก ๆ :)

unlocked
13th September 2011, 00:01
อยากเล่น Co-Op ชิบเลย -*-

แต่ว่าพอลง patch ทีไร ชอบเด้งว่า ไฟล์ ของ DirectX หายไปตัวนึงตลอด ทำไรไม่ได้

ทนเล่นคนเดียวเหงาหงอยเปล่าเปลี่ยว T_T

จะไปจัดของแท้หลังสอบ Final เสร็จนี่ล่ะ จะได้ไม่ยุ่งยาก

Opt!c
13th September 2011, 02:07
คนเล่นแท้เขาต้องเล่นให้คุ้มกับเงินที่เสียไป :clap
ส่วนคนเล่นเถื่อนเล่นพอสนุก ๆ :)

ต้องเอาให้คุ้ม.. แล้วนี่ไม่อยากมาคุ้มด้วยกันเหรอ 555

kitipron01
13th September 2011, 03:29
เล่นจบ เวล 24 - 25 เนี่ยนะ สุดยอด อ่ะ เล่นได้ไง

ผมยังเวล 32 เลยอ่ะ เหอๆๆๆ

ก็แล้วแต่คนล่ะเนอะ ^^a

J@Y
13th September 2011, 03:38
ผมว่ามันสนุกดีนะ ไม่น่าเบื่ออ่ะ

มันไม่จำเจ เหมือนพวกเกมยิงซอบบี้เก่า ๆ อ่ะ

ให้อารมณ์แบบ ดิ้นรนเอาชีวิตรอดจริง ๆ อ่ะ สู้ไม่ไหวก็วิ่งหนี อาวุธก็เป็นพวก ของธรรมดา

ด้ามพายเรือเอย ค้อนธรรมดาเอย ที่ดัดเหล็กเอย มีแต่ ACT หลัง ๆ อ่ะที่จะเริ่มมีพวก มีดกับปืนมาบ้าง

แต่ปืนใช้แปปเดียวกระสุนก็หมดแล้ว หากระสุนยากด้วย ยกเว้น ACT สุดท้ายอ่ะหาง่ายหน่อย

นี่ผมก็เล่นจบแล้ว ใช้เวลาเล่น 19 ชมกว่า ๆ อ่ะ

ปล. ใครยังเล่นไม่จบ ขอบอกว่า บอสตัวสุดท้าย เถื่อนมาก

แล้ว ACT สุดท้ายอ่ะ ยากมาก ๆ (มีแอบใช้ Cheatengine โกงเงินนิ๊ดนึง)

vocallife
13th September 2011, 03:43
ผมว่าเป็นเกมส์ที่ดีนะเกมส์นึง แรกๆอาจจะน่าเบื่อนิดหน่อยพอ level เราสูงๆ Chapter ไกลๆ หน่อยจะเริ่มสนุกแล้ว ดีนะผมว่า คุ้มแก่การรอคอยนะ ^___^

zerozaza01
13th September 2011, 09:27
30 เองจบไปละ ทำไม kim ต้องตายด้วย ! ปืนกลอันสุดท้ายมันปืนไรหว่า มีแต่ Ak M16 กะปืนคล้ายๆ ปืน M16 ที่ยิงได้ทีละ นัด เหลือปืนอันสุดท้าย ไม่รู้ปืนอะไร

ใครที่ว่า กระสุนหายากนะ คิดผิดคิดใหม่ได้ แต่ว่า ปืน M ติดกล้องใช้อะไรผสมหว่า

INDY.Hc|PeZ*
13th September 2011, 13:40
ผมชอบ เป็นเกมส์ที่ชอบครับ อยากได้แบบนี้มานานละครับ ^^

n123
13th September 2011, 13:54
โครตมัน บอกคำเดียวรู้เรื่อง เล่นอยู่มีเพื่อนเข้ามาจอย คุยกันได้ ระบบการเล่นก็สนุก ผมว่ามันกว่า L4D อีกนะ :)

11rd
13th September 2011, 14:04
ลองเดินสำรวจให้ทั่วเกาะซิจะได้เจอของดีเพียบ...แต่อยากให้มีเวลากลางคืนด้วยจะได้หลอนสุดๆๆ

Enzio
13th September 2011, 15:39
เกมส์นี้เอาคะแนน จาก10 ไป9.5 เลย

11rd
13th September 2011, 16:10
11rd นี่ชื่อคุ้นๆนะครับ เคยเห็นที่บอร์ด L4D ป่ะเนี่ย

ถ้าบอร์ด L4D ไม่คุ้นนี้ก็เกินไปละ ผม ตาโย เอง...

11rd
13th September 2011, 16:12
ว่าแต่ไม่มีใครคิดจะแลกเปลี่ยนพวกเรื่อง เควส หรือการ คราฟของบ้างหรือนิ เรื่อง สกิลนี้ด้วย...

KaMeLRo
13th September 2011, 17:09
มีดกากๆ ทำคนคลั่ง!! :eek:

http://www.youtube.com/watch?v=gv4B7avZn5Q

RES_PAUL
13th September 2011, 20:05
มีดกากๆ ทำคนคลั่ง!! :eek:

http://www.youtube.com/watch?v=gv4B7avZn5Q

ถ้าฟังรู้เรื่องจะฮามมากๆครับผมได้ยินเหมือนพูดว่า คีบอร์ดของฉันเลย (เขาทุบคีบอร์ดตัวเองชัว)

fear5786
13th September 2011, 21:38
ผมเล่น ด่าน9 แล้วไปเล่น 18เลย จบแบบ งงๆ =0="

gun-gun
13th September 2011, 21:39
ผมว่ามันส์น่ะถ้าเล่นออนไลนือ่าส่วนตัวผมมันกว่าL4D จาเล่นออนไลน์ทามไงม่ะรุ้ตอนนี้นานแล้วกระทุ้ออนไลน์หายไปและผมล่ะอดเล่นผ่านgarenaเลย

pretty_odddd
13th September 2011, 21:55
เพิ่งได้แผ่นวันนี้เอง Act I - Chapter 2 อยู่เลย แค่นี้ก็มันส์แล้วมีคน coop ด้วยและก็ไม่มีแลค
Na Kanon ครับ แอดได้ใน Steam (คงไม่มีใครเล่นด้วย เพราะผมเลเวลต่ำ คนอื่นไปกันหมดแล้ว)

underhill16
14th September 2011, 14:42
11rd นี่ชื่อคุ้นๆนะครับ เคยเห็นที่บอร์ด L4D ป่ะเนี่ย

BentSSRU
14th September 2011, 15:16
ผมว่าเป็นเกมที่ยิงซอมบี้ที่สนุกมากเกมหนึ่งเลยเอาจุดเด่นของเกมหลายๆเกมมารวมกันยิ่งเล่นออนไลน์สนุกมาก

ScorpionzZ
14th September 2011, 15:48
เกมนี่ก็เจ๋งดีนะ เน้น โหด มัน ฮา มากกว่าน่ะ ฮ่า ฮ่า ตอนเล่น Co-op ชอบตอนที่มันขับรถหนี 55+

DeKidZapper
14th September 2011, 22:48
ฮิๆได้มันแน่

gafiled1
14th September 2011, 23:47
ที่จริงเกมนี้ผมชอบเล่นคนเดียวมากกว่าเพราะความกดดัน+กลัวว่ามันจะมาตรองเหมือนกับว่ามันมีซอมบี้จริงๆๆ เเละมันลง mod ได้

Minecraft
15th September 2011, 00:35
ส่วนตัว Side Quest ไม่คอ่ยได้ทำครับ [กลัว] :dash

Dragonbul
15th September 2011, 08:10
ผมเล่นถึง act4 เล่นใน Coop ยังเดี่ยว 5 5 +
ช่วยได้เยอะเลย

INDY.Hc|PeZ*
15th September 2011, 09:40
ผมเล่น ด่าน9 แล้วไปเล่น 18เลย จบแบบ งงๆ =0="
งง จิ ยังไงอ่า ผมยังงมอยู่ ACT4 CHAPTER16 อยู่เลยย