PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นารูโตะ 638 แปลไทย ....

Guardian
9th July 2013, 13:41
http://paikingx.blogspot.com/2013/07/naruto-638-th.html?m=1

อ่านแล้ววว คอมเม้นน T^T

ตาม โงกุน มาด่วน...!!!

อย่าเอามาเลยให้โอบิโตะ โชว์เทพบ้าง 55

โย่ว ดีท่าน Guardian วันนี้ไม่สบายเชงจิต T^T

ปล. เอาน่าให้เค้าเทพมั้ง เด๋วเจอ 9หางแบบพลังเต็ม 100 หรอก :o ต้องรอนารูโตะ เติมตังก่อน เอิ่ม...
ปล2. รุ่น 1 ให้กำลังใจดีมาก มันเก่งกว่าตูอีก จบเบย :sweat
ปล. เมื่อวานเจ็บคอ วันนี้ปวดหัวเลย แรงไม่มีจะเดิน แต่มีแรงเล่นคอม 555+

แต่บอกได้คำเดียวเนื้อเรื่องมันเข้มข้นมากจริงๆ

มันเป็นธรรมดาของมนุษย์หน้าจอแบบพวกเราจะมีก็ต่อเมื่อได้ทำสิ่งที่ชอบที่สุด 555
ตอนหน้าคงไม่พ้น โอบิโตะอาละวาด แล้วมาดาระก็อาจจะต้องไปสู้กับ 5 คาเงะใหม่ก็ ต้องรอดู

ตั้งแต่นารูโต๊ะแปลงร่างเป็นซูปเปอร์ไซย่า ผมก็เลิกอ่านไปแล้วครับ

ผมอ่านแต่ onepiece กับ บรีชเทพมรณะอ่ะครับ

ชอบแล้วก็อ่านวันพีชมานานล่ะ ตอนเด็กๆดูแีรกๆก็งั้นๆ แต่ดูทุกอาทิตแล้วเนื้อเรื่องหน้าติดตามมากๆ(โครตๆ)ผมเลยติดมาถึงตอนนี้

ส่วนบรีชไม่คิดดูเลยดูแต่วันบีช แต่วันนั้นดัยบังเอิญเบิดช่องการตูนตอนเย็นแล้วเจอบรีชตอนสู้กับแคมปาจิ หลังจากวันนั้นผมก็รีบเช่ามาอ่านเลยครับ 55555

ผมเป็นคนไม่เรื่องมากแล้วแต่คนคิดคิดออกมายังไงก็ใส่ไปเหอะท่าคิดว่าผลงานเราเราชอบเราอยากทำ ผมไม่วิจารอะไรหรอกท่าชอบก็ดูท่าไม่ชอบก็เลิกดูครับ อย่างเช่น นารูโตะ น่าผิดหวังมากซูปเปอร์ไซย่า T^T เซ็งเป็ด ผมเลยดองไว้ให้มันออกมาเยอะๆหลายๆตอนแล้วค่อยมารวบอ่านทีเดียวจบแบบนี้ดีกว่าครับ

แต่ OP กับ B ผมติดตามอ่านทุกอาทิต 5555

อ่ออันนี้ผมเข้าใจเลย เพราะเมื่อก่อนผมก็ ดู 3 เรื่อง B N O แต่ B นั้นตอนนี้ลาขาดไปแล้วเหลือแต่ N กับ O ส่วนตัวชอบเท่ากันทั้ง 2 เรื่อง แต่ N ผมจะอ่านกับดูเมะ เพราะชอบมากๆเรื่องนี้ ส่วน O ผมจะดู เมะอย่างเดียว 2 เรื่องนี้มันสนุกกันคนละแบบจริงๆครับ ถ้าให้ผมเลืก 1 เรื่องผมเลือกไม่ได้เลย.... คนเรานั้นชอบการ์ตูนไม่เหมือนกันหรอกครับเอามาเทียบก็ไม่ได้อะไร เพราะเราไม่สามารถเข้าอีกคนได้หมดหรอกครับว่าเขาชอบมากขนาดไหน ^^

Anime เลิกนอกทะเลแล้วหรอครับ ไม่ได้ดูมานานล่ะ ขอบคุณสำหรับข่าว -*-

เมะพึ่งเข้า เรื่องเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ ตอนที่ 320 ครับ

เนื้อหาอ่านออนไลน์มันเหมือนอ่านในหนังสือการ์ตูนป่าวครับ:sweat

อาจจะไม่เหมือนแต่ก็คลายๆนะครับ เพราะอ่านบนเว็บ คนแปลเขาจะแปลตามความเข้าใจและแปลเอาใจคนติดตามเหมือนกับการทำซับเมะอ่าแหละ ถ้าออกมาแบบหนังสือการ์ตูนก็อยู่ที่คนเซ็นลิขสอทธิ์ไปแปลแหละมั่งครับ ผมเข้าใจว่างี้นะ ถ้าผิดพลาดขอโทษด้วยครับ ..

Jomzababin
9th July 2013, 14:23

wpspo2499
9th July 2013, 14:47
โย่ว ดีท่าน Guardian วันนี้ไม่สบายเชงจิต T^T

ปล. เอาน่าให้เค้าเทพมั้ง เด๋วเจอ 9หางแบบพลังเต็ม 100 หรอก :o ต้องรอนารูโตะ เติมตังก่อน เอิ่ม...
ปล2. รุ่น 1 ให้กำลังใจดีมาก มันเก่งกว่าตูอีก จบเบย :sweat
ปล. เมื่อวานเจ็บคอ วันนี้ปวดหัวเลย แรงไม่มีจะเดิน แต่มีแรงเล่นคอม 555+

ไม่ๆ โงกุนเก่งเกินไปเด๋วดาวระเบิด ไปตาม อิจิโกะ มาดีกว่า :cool:

ตั้งแต่นารูโต๊ะแปลงร่างเป็นซูปเปอร์ไซย่า ผมก็เลิกอ่านไปแล้วครับ

ผมอ่านแต่ onepiece กับ บรีชเทพมรณะอ่ะครับ

ชอบแล้วก็อ่านวันพีชมานานล่ะ ตอนเด็กๆดูแีรกๆก็งั้นๆ แต่ดูทุกอาทิตแล้วเนื้อเรื่องหน้าติดตามมากๆ(โครตๆ)ผมเลยติดมาถึงตอนนี้

ส่วนบรีชไม่คิดดูเลยดูแต่วันบีช แต่วันนั้นดัยบังเอิญเบิดช่องการตูนตอนเย็นแล้วเจอบรีชตอนสู้กับแคมปาจิ หลังจากวันนั้นผมก็รีบเช่ามาอ่านเลยครับ 55555

ผมเป็นคนไม่เรื่องมากแล้วแต่คนคิดคิดออกมายังไงก็ใส่ไปเหอะท่าคิดว่าผลงานเราเราชอบเราอยากทำ ผมไม่วิจารอะไรหรอกท่าชอบก็ดูท่าไม่ชอบก็เลิกดูครับ อย่างเช่น นารูโตะ น่าผิดหวังมากซูปเปอร์ไซย่า T^T เซ็งเป็ด ผมเลยดองไว้ให้มันออกมาเยอะๆหลายๆตอนแล้วค่อยมารวบอ่านทีเดียวจบแบบนี้ดีกว่าครับ

แต่ OP กับ B ผมติดตามอ่านทุกอาทิต 5555

ตอนนี้ผมไม่ได้ดู Anime ของ นารูโตะเลย มันออกทะเลมากถึงมากที่สุด จนตอนนี้เข้าเนื้อเรื่องหลักแล้ว ตอนหน้าอ่ะนะ ส่วน วันพีช ผมไม่อ่านผมดูอย่างเดียวคือเคยอ่านแล้วไม่ได้อารมณ์ตาม แต่ Anime สนุกมากครับ :cool:
เรื่อง เทพมรณะ ตอนนี้กำลังมันเลย อิจิโกะ ได้ดาบใหม่อีกแล้ว ดาบคู่สะด้วย แต่เสียดายที่ Anime ไม่ทำต่อ

Ibanez
9th July 2013, 15:10

LuFy
9th July 2013, 15:25
ใครจะฆ้ามันได้่เนี้ย มาดาระก็จะมาเเจ่มอีกลุ้นดีจริงๆเลยให้ตายเถอะ:clap

hisawahiroki
9th July 2013, 15:31

ไม่ๆ โงกุนเก่งเกินไปเด๋วดาวระเบิด ไปตาม อิจิโกะ มาดีกว่า :cool:

ตอนนี้ผมไม่ได้ดู Anime ของ นารูโตะเลย มันออกทะเลมากถึงมากที่สุด จนตอนนี้เข้าเนื้อเรื่องหลักแล้ว ตอนหน้าอ่ะนะ ส่วน วันพีช ผมไม่อ่านผมดูอย่างเดียวคือเคยอ่านแล้วไม่ได้อารมณ์ตาม แต่ Anime สนุกมากครับ :cool:
เรื่อง เทพมรณะ ตอนนี้กำลังมันเลย อิจิโกะ ได้ดาบใหม่อีกแล้ว ดาบคู่สะด้วย แต่เสียดายที่ Anime ไม่ทำต่อ

Anime เลิกนอกทะเลแล้วหรอครับ ไม่ได้ดูมานานล่ะ ขอบคุณสำหรับข่าว -*-

ezio09
9th July 2013, 15:40
เเม้งจะเก่งไปละ ! ผมว่ามันจะจบไงยังไม่รู้เลย - -

_SaBasTaiN_
9th July 2013, 15:46
เนื้อหาอ่านออนไลน์มันเหมือนอ่านในหนังสือการ์ตูนป่าวครับ:sweat

ILOVEKUN
9th July 2013, 15:58
โชคดีจังที่ผมเปิดมาเจอพอดี ปกตินารูโตะจะมาวันพุธตอนเย็นๆ เดี่ยวก็ต้องกลับวัดแล้วหลายวันอีกกว่าจะได้ออกมา

Wimpy Kid
9th July 2013, 17:53
โอบิโตะเก่งเกิ๊น โพล่มาปุ๊ป รุ่น1รุ่น2ก็ไปละ

ScorpionzZ
9th July 2013, 17:58
สราด โอบิโตะใช้สูตรโกง แว็บเดียวเอาซะรุ่น 1-2 ตั้งตัวไม่ทัน

hisawahiroki
9th July 2013, 18:08
จะจัดการยังไง พวกรุ่น 1-4 ก็เป็นสัมภเวสีอยู่แล้วนิ จักระไม่มีวันหมด ตายกี่รอบก็กลับมาได้ ถ้าไม่โดนผนึกซะก่อน -*-

id_iuoiuo
9th July 2013, 18:08
anime ตอน 320 มันเข้าเรื่องหลักรึยังคับ ? ไม่รู้จะยื้อไปไหน

wpspo2499
9th July 2013, 18:15
anime ตอน 320 มันเข้าเรื่องหลักรึยังคับ ? ไม่รู้จะยื้อไปไหน

เข้าแล้วครับ ที่มันออกทะเล มีแค่เหตุผลเดียวคือ มันจะชนกับ มังงะ ตอนนี้ มังงะได้ออกทะเลแล้ว ไม่ใช่ ๆ ออกไปไกลแล้ว Anime จึงกลับเข้าฝั่งได้เสียที - -'' ว่าไปนั้น