PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับมือถือหน่อยนะครับ

flukluking
10th July 2013, 21:37
คือว่าตอนนี้ผมกะจะซื้อ i mobile iq9 เลยอยากรู้ข้อมูลนิดหน่อยนะครับ

1.รุ่นนี้หน้าจอกันรอยขีดข่วนดีไหมครับไหมครับ
2.กล้องชัดดีไหมครับ
3.ถ้าเที่ยบกันมือถือที่ราคาพอๆกันนี้จะมีรุ่นไหนบ้างครับแนะนำให้หน่อยครับ

HANG-ON
10th July 2013, 22:30
i-Mobile IQ9 พกลำบากพอๆกับ Samsung Galaxy Note 2 เลยนะ เอา IQ X ดีกว่าไหม...
ตอบคำถาม...
1. รุ่น IQ 9 ใช้กระจกแบบ Gorilla Glass Display แข็งแรงพอสมควร แต่ถ้ามีการกระแทกที่รุนแรงก็ร้าวได้เหมือนกัน(คงไม่มีใครโยนโทรศัพท์เล่นน่ะครับ)
2. ชัดระดับ 1080p แต่คุณภาพที่ได้ อาจดูดีไม่เท่าเลนส์ไฮเอนด์อย่าง Carl Zeiss เพราะของแบบนี้...คุณภาพตามราคาครับ...
3. เน้นความคุ้มค่า ตัวนี้ กับ IQ X คุ้มสุดครับ

flukluking
11th July 2013, 08:16
i-Mobile IQ9 พกลำบากพอๆกับ Samsung Galaxy Note 2 เลยนะ เอา IQ X ดีกว่าไหม...
ตอบคำถาม...
1. รุ่น IQ 9 ใช้กระจกแบบ Gorilla Glass Display แข็งแรงพอสมควร แต่ถ้ามีการกระแทกที่รุนแรงก็ร้าวได้เหมือนกัน(คงไม่มีใครโยนโทรศัพท์เล่นน่ะครับ)
2. ชัดระดับ 1080p แต่คุณภาพที่ได้ อาจดูดีไม่เท่าเลนส์ไฮเอนด์อย่าง Carl Zeiss เพราะของแบบนี้...คุณภาพตามราคาครับ...
3. เน้นความคุ้มค่า ตัวนี้ กับ IQ X คุ้มสุดครับ

ขอบคุณครับ แล้ว iqx เหมือนกับ iq9 ทุกอย่างไหมครับ ผมรู้แค่ว่าหน้าจอมันน้อยกว่ากันไป 1 นิ้ว

sarayut61
11th July 2013, 08:19
IQ X มันเจ๋งกว่าครับ ตัวมันเบามากแทมดูสวยด้วยคล้ายๆ iPhone5 เลยอะนะ ถ้ามองผ่านๆ

flukluking
14th July 2013, 08:33
IQ X มันเจ๋งกว่าครับ ตัวมันเบามากแทมดูสวยด้วยคล้ายๆ iPhone5 เลยอะนะ ถ้ามองผ่านๆ

แต่ผมว่า iq9 มันใหญ่ดีนะครับ อ่านการ์ตูนย์น่าจะสบายตาดี