PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะยกเลิกเน็ต TOT ได้เสียค่าอะไรมั้ยครับ

jamebanjen
11th July 2013, 15:26
ยกเลิก TOT เปลี่ยนมาใช้ 3BB ครับ

แต่่ไม่รู้ว่าจะเสียตังค่ายกเลิกมั้ยครับ

reconnang
11th July 2013, 15:31
ก่อน 1ปีหมดสัญญาเสีย... 3- 4พันนี่ละ

jamebanjen
11th July 2013, 15:33
ก่อน 1ปีหมดสัญญาเสีย... 3- 4พันนี่ละ

หลัง 1 ปี ล่ะครับ

reconnang
11th July 2013, 15:35
หลัง 1 ปี ล่ะครับ

ไม่เสียครับ...แต่ต้องคืนอุปกรณ์

JAKKK
11th July 2013, 15:37
ครบสัญญาที่ทำไว้ 12 รอบบิลหรือ 1 ปี ยกเลิกได้เลยครับไม่เสียอะไร หรือไม่แน่ใจโทรสอบถามที่ TOT ก่อนได้
ครับเค้าจะเช็คให้ว่าเราอยู่ในสัญญาหรือเปล่า เพราะ ToT up Speed ทีหนึ่งก็เริ่มสัญญาใหม่ครับ

jamebanjen
11th July 2013, 15:38
ไม่เสียครับ...แต่ต้องคืนอุปกรณ์

ครบสัญญาที่ทำไว้ 12 รอบบิลหรือ 1 ปี ยกเลิกได้เลยครับไม่เสียอะไร หรือไม่แน่ใจโทรสอบถามที่ TOT ก่อนได้
ครับเค้าจะเช็คให้ว่าเราอยู่ในสัญญาหรือเปล่า เพราะ ToT up Speed ทีหนึ่งก็เริ่มสัญญาใหม่ครับ

เย้ ขอบคุณมากครับ ส่วนเร้าเตอร์ผมซื้อเองครับของ TOT นะแหละ แสดงว่าไม่เสียอะไร :)

แล้วเร้าเตอร์ TOT ใส่ 3BB ได้มั้ยครับ

kodeem
12th July 2013, 21:22
ผมใช้ TOT ครับ เพิ่งคืนไป เหมือนกัน ถ้าครบสัญญา 1 ปีไม่ต้องเสียอะไรครับ ส่วนพวก เราเตอร์ก็ไม่ต้องคืนครับ เพราะครบ 1 ปี แล้วถือว่าเป็นของเรา

clean1447
12th July 2013, 21:35
ระวังเจอพลังแปลกๆ พอเราเปลี่ยนปุ๊บ เจ้าที่เรายกเลิกไป กลับดีขึ้น

เมื่อก่อนใช้ 3BB หลุดเป็นว่าเล่น แต่พอเปลี่ยนมา TOT ก็ดีขึ้นไม่ค่อยมีปัญหาอย่างที่หายคิดว่ากัน

คือ เร้าเตอร์เป็นของ TOT ส่วนตัวกระจาย Wifi เป็น D-Link ส่งไวมาก ต่อง่ายสวยด้วย

บริการหลังการขายหนูว่า TOT ดีสุด ตอนนั้นเอาเร้าเตอร์ไปส่งเพราะไฟไม่เข้าคิดว่าเสีย เลยไปส่ง

สรุปว่า ตัวจ่ายไฟ สลับกับ D-Link และได้สาย Lan มาฟรีๆ 1 เส้น กับตัวจ่ายไฟของ TP-Link อีก 1 ตัว ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ดีออก

แต่พอไปเจอ 3BB ถามว่า Net หลุดเพราะอะไรเงียบ ศูนย์บริการเงียบ คนร้องเรียนเรื่อง Net เพียบ แต่พนักงานหายหมดเลย