PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจัดมาแล้วครับ ............

niknana
11th July 2013, 19:04
ผมจัดมาแล้วครับ!!!!!!

แต่ไม่ใช่ การ์ดจอ เมนน์บอร์ด หรือ เกมส์มิ่งเกียร์ต่างๆ หลอกครับ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

แต่มันคือนี่ครับ บุหรี่ไฟฟ้า ยี่ห้อ Joytech รุ่น 510-T ราคา 1800 บาทครับ

http://image.free.in.th/v/2013/tj/sdc10738.jpg (http://pic.free.in.th/id/7acbb78170cc147e3bab99fa3b7c9cca)

http://image.free.in.th/v/2013/tc/sdc10740.jpg (http://pic.free.in.th/id/87a5a86b632b8addba4acab7544ff094)

http://image.free.in.th/v/2013/tv/sdc10741.jpg (http://pic.free.in.th/id/f33e57d36ff75dbed552152dcd55d611)

http://image.free.in.th/v/2013/tw/sdc10742.jpg (http://pic.free.in.th/id/5887f78aee4548df034407a353c1c339)

แวะอ่านสักแปปครับ!!!!

ทำไมผมถึงได้เอา บุหรี่ มาโพสในเวปที่มีเด็กยังไม่บรรลุนิติภาวะใช้กันเยอะงั้นเหลอ เพราะว่าเด็กที่ยังไม่บรรลุนี่แหละครับน่าจะดูไว้
ที่ผมโพสต์นี่ก็เพื่ออยากให้คนที่กำลังจะเลิกสูบ หรือ สูบอยู่ หรือว่าคิดจะสูบ ได้ลองพิจารณาบทความของผมสักหน่อยนะครับ (ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับผลิตพรรณนี้แค่อยากแนะนำ)

บางคนอาจจะบอกว่าถ้าคิดจะเลิกหักดิบไปเลย คำพูดนี้แทงใจคนติดบุหรี่มากว่า 5 ปี แบบผม ทำไมถึงเลิกไม่ได้เพราะเราใจเสาะเหลอครับ ไม่ใช่หลอกส่วนหนึ่งมันเกิดจากสภาพร่างกายของเราด้วย ติดมันไปแล้วไม่ใช่ว่าจะเลิกง่ายๆ
มันไม่ได้เท่อย่างที่สายตาเรามองเห็นหลลอกครับ สายตาสาวๆเราก็คือไอ้ขี้ยา

ผมเลิกไม่ได้ผมก็ขอใช้ตัวช่วยครับ ลองมาทุกอย่างแล้ว สิ่งนี้เป็นสิ่งสุดท้ายครับ บุหรี่ไฟฟ้า ทำไมต้องบุหรี่ไฟฟ้าหล่ะ เพราะว่ามันมีแค่นิโครตินอย่างเดียวไงที่เราจะได้รับจากการสูบมัน แค่นี้ก็เพียงพอสำหรับการทำให้เราอยากสูบบุหรี่
แค่นี้หน่ะเหลอมันแพงจัง ป่าวครับยังมีอีกมันทให้เราประหยัดเงินระยะยาวครับ ถ้าเทียบจากการสูบบุหรี่จริง 1 ซอง/1วัน หล่ะก็ ประหยัดครึ่งต่อครึ่งเลยทีเดียว แถมปากหอม ปากไม่ดำ แล้วก็ไม่เป็นอันตรายต่อคนรอบข้างด้วยครับ

แต่เอ้ย!!!!!!เดี๋ยวก่อน รัฐบาลออกมาประกาศแล้วว่า บุหรี่ไฟฟ้ามีอันตรายกว่าบุหรี่จริงหลายเท่าตัวเลยนะ ............ เอ็งเชื่อรัฐบาลเหลอ 55555 มันไม่ได้เสียภาษีมันก็บอกว่าไม่ดีหมดแหละ จะไม่อันตรายกว่าได้ไง ก็รัฐบาลดันเอา
น้ำยานิโครตินกระปุกนึงเทียบกับบุหรี่จริงมวลเดียว 5555 คิดได้เนาะเห็นคนไทยโง่ไง 5555

สุดท้ายนี้นะครับสำหรับคนที่กำลังจะเลิกบุหรี่นะครับถ้าใจคุณแข็งพอ คุณหักดิบได้จะเป็นยอดคนแน่นอน แต่ถ้าใครเป็นเหมือนผม ขอแนะนำตัวช่วยที่ดีครับ บุหรี่ไฟฟ้า ส่วนใครที่ไม่สูบอยู่แล้ว ก็อย่าไปแตะเลยครับ ไม่ดีทั้ง 2 อย่างแหละทั้ง ไฟฟ้า และบุหรี่จริง เชื่อผมเห้อออออ

ปล.มันแทนของจริงได้จริงๆครับ วิธีการจะเลิกบุหรี่ไปเลยก็คือ สูบน้ำยาที่มีนิโครตินสูงๆไปก่อนให้เลิกบุหรี่จริงให้ได้ แล้วมาติดบุหรี่ไฟฟ้าแทน หลังจากนั้น ก็ค่อยๆใช้น้ำยาที่มีนิโครตินน้อยๆลงมาเรื่อยๆ จนอาการอยากเริ่มหายไป เท่านี้เองยากอะไร
ตอนนี้ผมติดเจ้านี่ซ้ะแล้ว 55555 เห่อ

_SaBasTaiN_
11th July 2013, 19:18
มันใช้ยังไงหรอครับคือดูดได้ไม่หมดเลยป่ะครับคือผมไม่เคยเห็นเลย:sweat

niknana
11th July 2013, 19:22
มันใช้ยังไงหรอครับคือดูดได้ไม่หมดเลยป่ะครับคือผมไม่เคยเห็นเลย:sweat

ใช้เติมน้ำยาเอาครับ มีหลายกลิ่นให้เลือกเยอะแยะ มีระดับนิโครตินให้เลือกด้วย

!!!!!แต่ถ้าคุณไม่สูบอยู่แล้วอย่าไปติดเลยนะครับหวังดี!!!!!

universalpt
11th July 2013, 19:24
ผมเคยลองอยู่ควันหนามาก แต่ใหญ่กว่านี้จนเกือบโดนตำรวจจับนึกว่าเป็น ตัวปืนปากกา - -

DeadCarnival
11th July 2013, 19:31
เห็นพวกเพื่อนผมซื้อกันมาใช้ 5-6 คนสุดท้ายเลิกไม่ได้ซักคน ขออย่าให้ จขกท. เป็นอย่างเพื่อนๆผมเลยนะ

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ :cool:

nikhunter
11th July 2013, 19:34
มันได้รส ด้วยนิ - - ใช่ป่ะครับ เคยลองไป 1 ควัน

niknana
11th July 2013, 19:38
เห็นพวกเพื่อนผมซื้อกันมาใช้ 5-6 คนสุดท้ายเลิกไม่ได้ซักคน ขออย่าให้ จขกท. เป็นอย่างเพื่อนๆผมเลยนะ

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ :cool:

ขอบคุณมากครับ ผมเลิกเองปกติก็เลิกไม่ขาดอยู่แล้ว อย่างน้อยติดเจ้านี่แทนน่าจะดีขึ้นนิดนึง

มันได้รส ด้วยนิ - - ใช่ป่ะครับ เคยลองไป 1 ควัน

ได้ครับ คล้ายๆบารากุ แต่มีนิโครตินแทนบุหรี่

kidsylenser
11th July 2013, 19:41
เกิดมาพึ่งเคยเห็นเนี่ย บุหรี่ไฟฟ้า :o

ส่วนตัวผม No เหล้า No บุหรี่ อยู่แล้ว :cool:

ap10308280
11th July 2013, 19:41
ผมไม่ติดบุหรี่ครับ ผมติดกัญชา 555

bitch735
11th July 2013, 19:49
ผมไม่ติดบุหรี่ครับ ผมติดกัญชา 555

แหม่ วันไหนไม่ได้แก้ มือมันสั่นขรี้มันจะไหล นะครับ :victory

niknana
11th July 2013, 20:49

แหม่ วันไหนไม่ได้แก้ มือมันสั่นขรี้มันจะไหล นะครับ :victory

เจอแก๊งกัญชาเข้าไปอึ้งเบย :(

ap10308280
11th July 2013, 21:02
มาสองแต่ของครบ นี้พี่อิลพูดสินะครับ 555+

momothedog
11th July 2013, 21:09
บุหรี่ไฟฟ้า ตัวนี้หละอันตรายมาก
ติดหนักกว่าบุหรี่ สารเคมีเยอะกว่า
ไอน้ำยานั่นอะ ตัวหนักเลย ..

Droge.
11th July 2013, 21:17
นั้นอ่ะดิเลิกยากเมื่อวานดูดจนคออักเสบวันนี้เอาอีกละเบื่อตัวเอง

ballba
11th July 2013, 21:18
คนไม่ดูดก็ไม่มีทางรู้หรอกครับ

ผมก็คอบุหรี่ไฟฟ้านะ

อย่างที่ผมบอกตั้งแต่ผมดูดไฟฟ้า มันก็คือไอน้ำนั่นหละ

มันทำให้ผมสดชื่น แข็งแรง และหายใจโล่งขึ้น

แต่ที่มีข่าวโจมตีให้มันอันตรายก็น่าจะรู้เหตุผลกันดี

ถ้าคนหันมาดูดไฟฟ้าและบุหรี่ทั่วไปขายไม่ได้ ภาษีไม่มีประเทศก็ล่มครับ

อย่างเมกาเขาไม่ปิดความจริงแบบประเทศไทย ไม่หวังแต่ผลประโยชน์

ข่าวยืนยันออกมาจากสรยุทธ์แค่ครั้งเดียวว่าปลอดภัยครับ

และเรื่องนี้ก็เงียบหายไป

และมีให้เลือกซื้อน้ำยาแบบไม่มีนิโคติน

และผมยืนยันจากตัวผมเองว่าปลอดภัยแน่นอน แต่ว่า มันไม่ได้รสชาติเท่าบุหรี่จริง

ดูดไปนานๆก็ไม่มีรสชาติบางคนก็หันกลับมาดูดบุหรี่ทั่วไป จริงๆมันสำหรับคนที่จะเลิกเท่านั้นครับ

niknana
11th July 2013, 21:21
บุหรี่ไฟฟ้า ตัวนี้หละอันตรายมาก
ติดหนักกว่าบุหรี่ สารเคมีเยอะกว่า
ไอน้ำยานั่นอะ ตัวหนักเลย ..

ผมอยากรู้สาเหตุครับว่าทำไมมันอันตรายกว่า ขอโทษนะครับที่ผมเชื่องฝรั่งมากกว่าคนไทยด้วยกัน ถ้ามันไม่ดีจริงๆผมจะได้กลับไปดูดบุหรี่ธรรมดาแทน

niknana
11th July 2013, 21:22
คนไม่ดูดก็ไม่มีทางรู้หรอกครับ

ผมก็คอบุหรี่ไฟฟ้านะ

อย่างที่ผมบอกตั้งแต่ผมดูดไฟฟ้า มันก็คือไอน้ำนั่นหละ

มันทำให้ผมสดชื่น แข็งแรง และหายใจโล่งขึ้น

แต่ที่มีข่าวโจมตีให้มันอันตรายก็น่าจะรู้เหตุผลกันดี

ถ้าคนหันมาดูดไฟฟ้าและบุหรี่ทั่วไปขายไม่ได้ ภาษีไม่มีประเทศก็ล่มครับ

อย่างเมกาเขาไม่ปิดความจริงแบบประเทศไทย ไม่หวังแต่ผลประโยชน์

ข่าวยืนยันออกมาจากสรยุทธ์แค่ครั้งเดียวว่าปลอดภัยครับ

และมีให้เลือกซื้อน้ำยาแบบไม่มีนิโคติน

ใช่ๆเหมือนผมจะเคยเห็นคุณโพสต์เกี่ยวกับบุหรี่ไฟฟ้า เหมือนกันมันจุดประกายผมมาแวปนึงเลย

ballba
11th July 2013, 21:24
ใช่ๆเหมือนผมจะเคยเห็นคุณโพสต์เกี่ยวกับบุหรี่ไฟฟ้า เหมือนกันมันจุดประกายผมมาแวปนึงเลย

ถ้าดูดแล้ว

อย่ากลับมาดูดบุหรี่ปกตินะครับ

แล้วไม่นานเราจะเลิกขาดได้เลย

DkTaP82
11th July 2013, 21:30
http://www.youtube.com/watch?v=okPNv8fqMwo

http://www.youtube.com/watch?v=c-2bJPw2as0

ที่รู้ๆ ติดบุหรี่ แก่ไปไม่ได้นอนสบายแน่นอน รับประกัน

ว่างๆ แวะเข้ารพ. ไปดูผู้ป่วยสูงอายุ ด้วยเพราะกันสูบบุหรี่ดูบ้าง

จะได้เข้าใจว่า นรกก่อนตายมันเป็นยังไง ของดีๆไม่เอาเข้าร่างกาย

ขยะหนะ ขนใส่ในปอดกันดีนัก

nodoka
11th July 2013, 21:46
เพื่อนผมมันดูดบุหรี่ไฟฟ้าได้แปปเดียว มันก็กลับมาดูดบุหรี่จริงเหมือนเดิม

ผมเกลียดคนสูบบุหรี่มาก แต่ผมสนับสนุนบุหรี่ไฟฟ้านะ เพราะมันไม่มีควัน มีแต่ไอน้ำ และก็ไม่มีกลิ่นรบกวนคนรอบข้าง

niknana
11th July 2013, 21:51
http://www.youtube.com/watch?v=okPNv8fqMwo

http://www.youtube.com/watch?v=c-2bJPw2as0

ที่รู้ๆ ติดบุหรี่ แก่ไปไม่ได้นอนสบายแน่นอน รับประกัน

ว่างๆ แวะเข้ารพ. ไปดูผู้ป่วยสูงอายุ ด้วยเพราะกันสูบบุหรี่ดูบ้าง

จะได้เข้าใจว่า นรกก่อนตายมันเป็นยังไง ของดีๆไม่เอาเข้าร่างกาย

บางทีผมว่าบุหรี่ไฟฟ้าที่ผมพึ่งนำเสนอให้ผูที่ติดบุหรี่ไปด้านบน มันจะเป็นไอน้ำนะครับ ไม่ใช้คาร์บอน ผมไม่ได้บอกว่ามันดีนะแต่มันก็ดีกว่าบุหรี่ธรรมดา
แล้วเขาบอกว่าไม่เป็นสารก่อมะเร็งด้วย ผมก็กลัวเป็นอย่างคลิปที่คุณเอามาให้ดูแหละผมถึงเปลี่ยนมาใช้มัน

ในฐานะที่มีแฟนเป็นพยาบาลผมจะขอชี้แจงสักหน่อยว่า มะเร็ง กว่า 80 % ที่คนบนโลกเป็นเกิดจากการกินอาหารของเราเอง ไขมัน หรือของปิ้งย่าง นั้นเป็นส่วนที่มีความสำคัญมากที่สุด มันคือความจริง แต่ผมก็ไม่ได้บอกนะว่าบุหรี่ชนิดไหมมันดี

pkill1994
11th July 2013, 21:53
บุหรี่เลิกง่ายครับ

เพื่อนผมมันเลิกมาหลายครั้งแล้ว

pondsif01
11th July 2013, 22:58
ผมดูดเฉพาะตอน สังสรรค์กับเพื่อนครับ แต่ช่วงนี้รู้สึกเริ่มติดละ เปลืองเงินด้วยเพราะดูดมาโบโร่มิ้น ซองละ 90 บาทต่อสัปดาห์ ใครคิดจะดูดก็อย่าลองเลยครับ ลองแล้วติดแน่

wheretheLighTis
11th July 2013, 23:08
พี่ติ๊ก เจษฎาภรณ์ เคยบอกตอนเล่น 2499 ว่า
"บุหรี่มันไม่ได้ติดกันง่ายๆหรอก มันอยู่ที่ใจ"

จิงๆครับ ปู่ผมสูบมาหลายสิบปี พอมีผมก้อเลิกได้ทันทีเรย
อย่ายอมแพ้ตัวเราเองครับ
อย่าเอาภาพ ดารา ศิลปิน นักดนตรี สูบบุหรี่มาใช้เรยนะครับ
คนที่ไม่สูบเรยก้อมี
สมัยเรียนผมก้อ เคยสูบตามเพื่อนเหมือนกัน เพื่อนสูบกันหมด กัวไม่ได้รับการยอมรับ - -*
อย่าทำร้ายตัวเองเรยนะครับ ผมคิดว่าผมเรียนจบแล้วนะครับ กำลังจะทำงานแล้ว เรยแนะนำรุ่นน้องๆ

ผมไม่ใช่คนติดบุหรี่ครับ นานๆๆๆๆๆๆๆทีจาได้สูบซักที แต่เวลาไปเที่ยวกินเบียร์ดูดตัวต่อตัวได้เรย
ผ่านมา2-3วันหลังจากไปเที่ยว เจ็บคอ ไอเป็นเลือดเรยครับ ผมไม่อยากให้ใครเปนเหมือนผมนะครับ = =

LEGACY
11th July 2013, 23:14
ผมอยากเตะหน้าไอพวกมือไม่พายเอาเท้าลาน้ำจัง ผมเองก็อยากลองเหมือนกันครับ บุหรี่ไฟฟ้า แต่เลือกไม่เป็นเลยไม่เอา
คลิปบุหรี่ 400 ม้วนแล้วเป็นไง ผมว่าคงไม่มีใครบ้าดูดวันละ 400 ตัวหรอกนะ

jamebanjen
11th July 2013, 23:24
คนดูดก็ดูดไปครับ
คนอยากเลิกก็พยายายามเข้า
คนไม่สูบก็ขอให้เงียบๆหน่อย คนที่สูบเค้ารู้อยู่แล้วว่ามันไม่ดีไม่ต้องไปสอนเค้า
เค้าจะเลิกไม่ได้อยู่พวกคุณบอกหรอก มันอยู่ที่ตัวและใจของเค้าเอง
คนเรานิสัย การปฏิบัติตัว สังคม มันไม่เหมือนกัน

Scarlatto
11th July 2013, 23:28
ผมอยากเตะหน้าไอพวกมือไม่พายเอาเท้าลาน้ำจัง ผมเองก็อยากลองเหมือนกันครับ บุหรี่ไฟฟ้า แต่เลือกไม่เป็นเลยไม่เอา
คลิปบุหรี่ 400 ม้วนแล้วเป็นไง ผมว่าคงไม่มีใครบ้าดูดวันละ 400 ตัวหรอกนะ
เห็นด้วยตามนั้น ผมละเบื่อจริงๆ คนเขามาเสนอแนวทางให้เลิก ไม่ให้กำลังใจไม่ว่าดันมาซ้ำเติมอีก ใครไม่ติดบุหรี่มันไม่รู้หรอกอย่าได้แต่พูด อย่าได้แต่บ่น
คนสูบบุหรี่ทุกคนเขาอยากเลิกหมดทุกคนนั้นแหละ เพียงแต่เขาต้องการกำลังใจ ใครหักดิบได้ก็ดีไป ส่วนผมก็อยู่ในช่วงลดปริมาณการสูบให้น้อยลง
เลิกพกไฟแช็ก และพยายามอยู่ห่างจากคนสูบ จากแต่ก่อนวัน 1 ซอง เดี๋ยวนี้เหลือสัปดาห์ละ 5 มวน เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่คิดจะเลิกครับ
ปล.น้องๆทุกคนในบอร์ดนี้ หรือ ท่านอื่นๆ บอกไว้ก่อนเลยว่าอย่าได้ลองครับ เชื่อมผมถ้าครั้งมีแรก มันก็ต้องมีครั้งที่สอง

niknana
11th July 2013, 23:33

คนไม่สูบก็ขอให้เงียบๆหน่อย คนที่สูบเค้ารู้อยู่แล้วว่ามันไม่ดีไม่ต้องไปสอนเค้า
เค้าจะเลิกไม่ได้อยู่พวกคุณบอกหรอก มันอยู่ที่ตัวและใจของเค้าเอง
คนเรานิสัย การปฏิบัติตัว สังคม มันไม่เหมือนกัน

เห็นด้วยตามนั้น ผมละเบื่อจริงๆ คนเขามาเสนอแนวทางให้เลิก ไม่ให้กำลังใจไม่ว่าดันมาซ้ำเติมอีก ใครไม่ติดบุหรี่มันไม่รู้หรอกอย่าได้แต่พูด อย่าได้แต่บ่น
คนสูบบุหรี่ทุกคนเขาอยากเลิกหมดทุกคนนั้นแหละ เพียงแต่เขาต้องการกำลังใจ ใครหักดิบได้ก็ดีไป ส่วนผมก็อยู่ในช่วงลดปริมาณการสูบให้น้อยลง
เลิกพกไฟแช็ก และพยายามอยู่ห่างจากคนสูบ จากแต่ก่อนวัน 1 ซอง เดี๋ยวนี้เหลือสัปดาห์ละ 5 มวน เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่คิดจะเลิกครับ
ปล.น้องๆทุกคนในบอร์ดนี้ หรือ ท่านอื่นๆ บอกไว้ก่อนเลยว่าอย่าได้ลองครับ เชื่อมผมถ้าครั้งมีแรก มันก็ต้องมีครั้งที่สอง

แค่นี้ก็เป็นกำลังใจได้แล้วครับแค่ไม่ต้องถากถาง ตัดน้ำใจกันก็พอ ขอบคุณมากๆครับ ใครที่สูบอยู่ก็มาเลิกไปพร้อมๆกันครับ

Kyonman
11th July 2013, 23:51

ยอดเยี่ยม +1 ให้กับ ตรรกะ ดีๆ ครับ

ผมก็พยามอยู่ครับ จาก 3 มวน เหลือ วันละ มวน ถ้า ไอ้ ไฟฟ้า นี้มันช่วยได้จริงๆ ก็น่าลอง

[Mz]_Zero
11th July 2013, 23:53
พยายามเข้านะครับ 555+

อยากให้คนไทยเลิกสูบบุหรี่กันสักที

พ่อผมก็ว่าจะเลิก ใช้บุหรี่ไฟฟ้าได้สักพัก

แงะกลับมาสูบอีก หนักกว่าเดิมอีกต่างหาก

พยายามเข้านะครับสูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วอย่ากลับมาสูบบุหรี่ธรรมดาอีก

มันจะหนักกว่าเดิม [เท่าทีสังเกตุพ่อตัวเอง]

Scarlatto
12th July 2013, 00:16
เพิ่มเติมนะครับตัวช่วยสำหรับการเลิก อันนี้เป็นสมุนไพรชื่อ "โปร่งฟ้า" เขาว่ากันว่าช่วยให้เลิกสูบได้ โดยการเคี้ยวใบก่อนที่จะสูบมันจะทำให้บุหรี่ไม่อร่อย
เพิ่มเติม : คลิก (http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=57058.0)

GuY_NoOpPeR
12th July 2013, 00:29
เย้ๆๆๆๆ เลิกสูบกัน โพสเสดก็ออกไปสูบ เอร๊ย ยย ย ไม่ใช่ ผมว่าอย่างน้อยก็ดีน่ะที่คุณคิดเลิก

ของผมติดอย่างเดียวท่เวลาขรี้ ต้องพกเข้าห้องน้ำเป็นประจำ ไม่งั้นผมขรี้ไม่ออก (ขรี้ไม่ออกมันทุก กว่า เลิก บุหรี้ ไม่ได้อีกน่ะเทอ555) ขำๆๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ ปล.คนไม่ติดมันไม่รู้ความรู้สึกของคนติดหรอก(รู้จริงอย่างเดียวคือมันไม่ดี) ผมไม่เคย คิดเลยน่ะว่ามันหล่อ หรือเท่ ไม่ได้ตามเพื่อนด้วย

แต่รู้ตัวอีกทีก็ติดซะล่ะ ก็พยายามเลิกอยู่แต่ก็อย่างว่า ติดแค่ตอนเข้าห้องน้ำนี้แหละ:D

BackKoMz-
12th July 2013, 01:29
เหมือนเคยเห็นแต่ไม่รู้ใช้เปล่า ตอนคิดเงินให้ลูกค้า อยู่ๆๆเค้าก็มาพ่น ออกมาใส่ผม ควันมันเข็มกว่าบุหรี่แต่ผมก็ไม่รู้สึกได้กลิ่นอะไร คิดในใจจะพ่นใส่ตูทำไมว่ะ แหะๆๆ

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
12th July 2013, 01:41
ทำไมผู้ใหญ่หลายคนบอกว่า มันอันตรายกว่าบุหรี่ธรรมดา ?

davilking1
12th July 2013, 01:48
ทีแรกก็จะเล่น Joytech เหมือนกันครับตัว Evic ไปลองมากับพ่อค้า ดึงนานเกินกว่าจะได้ควัน

ตอนนี้ใช้ VMAX แล้วแฮปปี้มากๆ ควันตู้มมมมมม

ปล คนจะพูดก็พูดไปครับ แต่คนไม่สูบจะดีกว่า สูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วหายใจโล่งขึ้นเยอะ + นอนสบายไม่แน่นหน้าอก + เสมหะไม่มีเลย

ปล2. จขกท ไม่เอา Evic ไปเลยล่ะครับ ราคานี้ได้ Evic เลยนะครับ *.*

Jeebpk100
12th July 2013, 02:11
ผมยอมรับเลยนะว่าตอนมัธยม เป็นคนที่แบบว่า เหล่านี่นานๆปีมากๆ ถึงจะแตะ ขนาดไปหมูกระทะกับเพื่อนผมยังไม่กินเลยหล่ะ บุหรี่นี่ไม่เคยคิดจะแตะ ไม่เคยคิดจะลองขนาดคิดเลยว่า ชีวิตนี้จะไม่มีวันสูบบุหรี่

แต่... พอเข้ามหาลัยไปไม่ถึงปี ก็เริ่มสูบครับเพราะผมเรียนศิลปกรรม ผู้ชายเกือบทั้งรุ่นดูดบุหรี่ประจำอยู่แล้ว(ประมาณ70%ของทั้งรุ่น) ที่ไปเริ่มเพราะตอนนั้นเครียดๆเรื่องผู้หญิงและก็ดันไปนั่งกินเบียร์กับเพื่อน
ผมกินเบียร์ครั้งแรกด้วยนะตอนนั้น จำได้ว่ากินไปเกือบๆสิบแก้ว(กินครั้งแรกล่อไปบานแก้วหลังๆเสือกไปผสมสปายอีก = =a) สุดท้ายอ้วกครับ ไม่กล้าแตะอีกเลย
เพราะหลังจากนั้นมาพอเบียร์เข้าปากทีไรจะอ้วกตลอด

มาเข้าเรื่องบุหรี่ต่อ หลังจากนั้นผมก็แอบๆซื้อบ้างส่วนใหญ่ซื้อที 3ตัว 5ตัว วันไหนมีตังหน่อย ซื้อเปนซองครับ แต่ผมไม่ใช่คนดูดแรงนะ ส่วนใหญ่แค่Mเขียว หรือมาโบโร่ฟ้า(เย็นดี พูดแล้วคิดถึงแต่ไม่เอาดีกว่า)
หลังๆผมเป็นพวกมีนิสัยประเภทแบบว่า ของที่เค้าไม่ค่อยใช้กันมักจะใช้ ผมเลยไปเดินคลองหลอดครับ ไปหาซื้อไปป์(pipe)นั่นเอง ซึ่งยาเส้นต้องใช้ของไปป์โดยเฉพาะนะหาซื้อได้แถวนั้นแหละ
แต่ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้ดูดทุกวันหรอก พอเริ่มหลังๆนี่แหละที่ผมเริ่มรู้สึกตัวแล้วว่า ผมดูดบุหรี่ทุกวันแล้ว(คือ แต่ก่อนไม่ได้ทุกวันไงเลยคิดไปว่าตลอดมาไม่ได้ติด แค่อยากบางครั้ง)
ประกอบกับไม่อยากให้แฟนรู้ ผมเลยเลิกบุหรี่ไปเลย ปัจจุบันก็เลิกไปได้ปีกว่าๆแล้วครับ แต่คืออยากจะบอกกับคนที่อยากจะเลิกว่า ใจต้องมาก่อนเท่านั้นเองครับ
ส่วนคนที่คิดจะลองผมก็อยากบอกว่ามันไม่ได้ดีอะไรนักหรอกครับ ตลอดเวลาที่ผมสูบบางครั้งสูบไปแล้วเกิดอาการปวดหัวก็บ่อยๆ ถามว่าเท่ไหม?? ไม่ได้เท่ครับแค่เป็นเทรนตามเพื่อน
สาวๆส่วนใหญ่มองว่าไม่ดี ขี้ยาไม่น่าคบ ซะด้วยซ้ำนะครับบอกไว้เลย มันแค่ทำให้เคลิ้มๆเพลินเวลาสูบ ง่ายๆครับ อย่าปล่อยเวลาให้ว่างเคยถามตัวเองไหมว่าสูบบ่อยเวลาไหน
รอเล่นเกม,เล่นเกมเสร็จ,เดินกลับบ้าน,เหงา,เบื่อ,ยุในวงเหล้า,เดินเตร่,รอ คือจะสูบตอนเวลาที่ไม่ได้ทำอะไร แนะนำอย่าปล่อยให้มีเวลาอย่างนั้นมากถ้าอยากเลิก

ผมมีเพื่อนกลุ่มนึงนะครับที่เกือบทั้งกลุ่มไม่ได้ติดบุหรี่ ถามว่าทำไม ก็เพราะว่าไม่ได้อยู่ในสังคมที่สูบ เวลาไปกินเลี้ยงไม่มีการขอบุหรี่หรือถามหาอะไรกันเลยส่วนเหล้าเบียร์ตามปกติ
กับเพื่อนอีกกลุ่มสูบทั้งทีม แล้วไปร่วมวง แน่นอนเลยครับว่าถึงเลิกไปแล้วก็ขอสักหน่อย เพราะงั้นถ้าเลี่ยงเหตุการณ์แบบนี้ได้ก็เลี่ยงครับ

niknana
12th July 2013, 07:13
ทำไมผู้ใหญ่หลายคนบอกว่า มันอันตรายกว่าบุหรี่ธรรมดา ?

ลองอ่านที่ผมพิมพ์ดีๆสิครับ คุณ ballba ก็บอกไว้เกี่ยวกับเรื่องนี้ แหะๆ

ทีแรกก็จะเล่น Joytech เหมือนกันครับตัว Evic ไปลองมากับพ่อค้า ดึงนานเกินกว่าจะได้ควัน

ตอนนี้ใช้ VMAX แล้วแฮปปี้มากๆ ควันตู้มมมมมม

ปล คนจะพูดก็พูดไปครับ แต่คนไม่สูบจะดีกว่า สูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วหายใจโล่งขึ้นเยอะ + นอนสบายไม่แน่นหน้าอก + เสมหะไม่มีเลย

ปล2. จขกท ไม่เอา Evic ไปเลยล่ะครับ ราคานี้ได้ Evic เลยนะครับ *.*

รุ่นนี้มันเล็กดีครับ ไม่แสดงออกว่าเป็นบุหรี่ไฟฟ้ามา แถมมันใช้อะตอมด้วย แต่ควันสู้ EVIC ไม่ได้จริงๆ

ผมยอมรับเลยนะว่าตอนมัธยม เป็นคนที่แบบว่า เหล่านี่นานๆปีมากๆ ถึงจะแตะ ขนาดไปหมูกระทะกับเพื่อนผมยังไม่กินเลยหล่ะ บุหรี่นี่ไม่เคยคิดจะแตะ ไม่เคยคิดจะลองขนาดคิดเลยว่า ชีวิตนี้จะไม่มีวันสูบบุหรี่

แต่... พอเข้ามหาลัยไปไม่ถึงปี ก็เริ่มสูบครับเพราะผมเรียนศิลปกรรม ผู้ชายเกือบทั้งรุ่นดูดบุหรี่ประจำอยู่แล้ว(ประมาณ70%ของทั้งรุ่น) ที่ไปเริ่มเพราะตอนนั้นเครียดๆเรื่องผู้หญิงและก็ดันไปนั่งกินเบียร์กับเพื่อน
ผมกินเบียร์ครั้งแรกด้วยนะตอนนั้น จำได้ว่ากินไปเกือบๆสิบแก้ว(กินครั้งแรกล่อไปบานแก้วหลังๆเสือกไปผสมสปายอีก = =a) สุดท้ายอ้วกครับ ไม่กล้าแตะอีกเลย
เพราะหลังจากนั้นมาพอเบียร์เข้าปากทีไรจะอ้วกตลอด

มาเข้าเรื่องบุหรี่ต่อ หลังจากนั้นผมก็แอบๆซื้อบ้างส่วนใหญ่ซื้อที 3ตัว 5ตัว วันไหนมีตังหน่อย ซื้อเปนซองครับ แต่ผมไม่ใช่คนดูดแรงนะ ส่วนใหญ่แค่Mเขียว หรือมาโบโร่ฟ้า(เย็นดี พูดแล้วคิดถึงแต่ไม่เอาดีกว่า)
หลังๆผมเป็นพวกมีนิสัยประเภทแบบว่า ของที่เค้าไม่ค่อยใช้กันมักจะใช้ ผมเลยไปเดินคลองหลอดครับ ไปหาซื้อไปป์(pipe)นั่นเอง ซึ่งยาเส้นต้องใช้ของไปป์โดยเฉพาะนะหาซื้อได้แถวนั้นแหละ
แต่ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้ดูดทุกวันหรอก พอเริ่มหลังๆนี่แหละที่ผมเริ่มรู้สึกตัวแล้วว่า ผมดูดบุหรี่ทุกวันแล้ว(คือ แต่ก่อนไม่ได้ทุกวันไงเลยคิดไปว่าตลอดมาไม่ได้ติด แค่อยากบางครั้ง)
ประกอบกับไม่อยากให้แฟนรู้ ผมเลยเลิกบุหรี่ไปเลย ปัจจุบันก็เลิกไปได้ปีกว่าๆแล้วครับ แต่คืออยากจะบอกกับคนที่อยากจะเลิกว่า ใจต้องมาก่อนเท่านั้นเองครับ
ส่วนคนที่คิดจะลองผมก็อยากบอกว่ามันไม่ได้ดีอะไรนักหรอกครับ ตลอดเวลาที่ผมสูบบางครั้งสูบไปแล้วเกิดอาการปวดหัวก็บ่อยๆ ถามว่าเท่ไหม?? ไม่ได้เท่ครับแค่เป็นเทรนตามเพื่อน
สาวๆส่วนใหญ่มองว่าไม่ดี ขี้ยาไม่น่าคบ ซะด้วยซ้ำนะครับบอกไว้เลย มันแค่ทำให้เคลิ้มๆเพลินเวลาสูบ ง่ายๆครับ อย่าปล่อยเวลาให้ว่างเคยถามตัวเองไหมว่าสูบบ่อยเวลาไหน
รอเล่นเกม,เล่นเกมเสร็จ,เดินกลับบ้าน,เหงา,เบื่อ,ยุในวงเหล้า,เดินเตร่,รอ คือจะสูบตอนเวลาที่ไม่ได้ทำอะไร แนะนำอย่าปล่อยให้มีเวลาอย่างนั้นมากถ้าอยากเลิก

ผมมีเพื่อนกลุ่มนึงนะครับที่เกือบทั้งกลุ่มไม่ได้ติดบุหรี่ ถามว่าทำไม ก็เพราะว่าไม่ได้อยู่ในสังคมที่สูบ เวลาไปกินเลี้ยงไม่มีการขอบุหรี่หรือถามหาอะไรกันเลยส่วนเหล้าเบียร์ตามปกติ
กับเพื่อนอีกกลุ่มสูบทั้งทีม แล้วไปร่วมวง แน่นอนเลยครับว่าถึงเลิกไปแล้วก็ขอสักหน่อย เพราะงั้นถ้าเลี่ยงเหตุการณ์แบบนี้ได้ก็เลี่ยงครับ

เริ่มต้นเหมือนกันเลยครับ แต่ผมยังไม่จบ คุณจบมันไปเขี่ยมันไปจากชีวิตได้ถือว่าเป็นสิ่งที่เยี่ยมมากเลยครับ

davilking1
12th July 2013, 08:08
ครั้งนี้ผมว่า จขกท ซื้อมาแพงไปนะครับ คราวหน้าท่าจะเปลี่ยน PM หาผมก่อนดีกว่าเด้อครับ

helos
12th July 2013, 10:42
พอรุ้ตัวว่ามันไม่ดี และพยายามแก้ไข น่าชื่นชมมากครับ
พยายามเข้านะครับ เลิกขาดให้ได้

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ลองหรือคิดจะลอง
ก็ขอบอกไว้ว่า เอาเงินที่จะเสียให้มัน
ไปเสียให้อย่างอื่นที่ไม่ทำร้ายร่ายกายเรา(และคนรอบข้าง)ดีกว่าครับ

hippylove
12th July 2013, 10:46
มีคนเอามาเล่าว่า คนที่สูบๆ อยู่แล้วหลับตายเลยก็มี ระวังด้วยละคับ (พ่อผมก็สูบไอ้นี่นะเมือ่ก่อน แต่พอได้ยินเรื่องนี้ที่คนรู้จักเอามาเล่าเลิกเลย สูบไบท์แทน = =" )

Patrenko
12th July 2013, 14:27
บางทีผมว่าบุหรี่ไฟฟ้าที่ผมพึ่งนำเสนอให้ผูที่ติดบุหรี่ไปด้านบน มันจะเป็นไอน้ำนะครับ ไม่ใช้คาร์บอน ผมไม่ได้บอกว่ามันดีนะแต่มันก็ดีกว่าบุหรี่ธรรมดา
แล้วเขาบอกว่าไม่เป็นสารก่อมะเร็งด้วย ผมก็กลัวเป็นอย่างคลิปที่คุณเอามาให้ดูแหละผมถึงเปลี่ยนมาใช้มัน

ในฐานะที่มีแฟนเป็นพยาบาลผมจะขอชี้แจงสักหน่อยว่า มะเร็ง กว่า 80 % ที่คนบนโลกเป็นเกิดจากการกินอาหารของเราเอง ไขมัน หรือของปิ้งย่าง นั้นเป็นส่วนที่มีความสำคัญมากที่สุด มันคือความจริง แต่ผมก็ไม่ได้บอกนะว่าบุหรี่ชนิดไหมมันดี

ต้องทำใจครับ บางทีหลายคนในนี้ไม่ค่อยเคารพความเห็นหรือกระทู้ใครที่เป็นเเนวนี้สักเท่าไหร่ ยกเว้นเเนวตีเเนวเเทงหนะเเหละ
เเล้วมันเเสบคอรึเปล่าครับบุหรี่ไฟฟ้านี้ ปกติผมไม่ได้ดูดบุหรี่เเล้ว เเสบคอตอนนี้ดูดพวกยาเส้นอ่อนๆอยู่ครับ

อีกอย่างไตเราฟอกตลอดครับ ส่วนในคลิปนั้นมันดูดตัวบุหรี่ลงน้ำซึ่งไม่มีอวัยวะคอยขับถ่ายทั้งพิษเเละของเสีย เเละเป็นการดูดถี่ซึ่งถ้าไม่ดูดถี่ขนาด 400 มวนติดต่อการตลอดครึ่งค่อนชีวิตมันก็จะไม่เป็นอย่างที่เห็นภายในเวลา5-10นาทีแน่นอนครับ อวัยวะเรามันทำงานตลอดครับ แต่ในคลิปนั้นสังเกตุได้ว่าในตู้น้ำไม่มีระบบการทำงานเหมือนคน

mandragon66
12th July 2013, 14:40

เอาไป10โหลก ผมไม่สุบผมยังนิ่งๆเลย

yoshi3416
12th July 2013, 14:57
ผมสูบมา 4 ปีกว่าๆ เลิกแบบหักดิบได้สบาย สำหรับผมมันไม่ติด ขนาดสูบมาเกือบ 5 ปีแล้วนะ แปลกจัง

ASSASSIN S
12th July 2013, 15:08
ทำไมลุงผมดูดบุหรี่ไฟฟ้าแล้วตายอะ หมอบอกว่าในปอดมีสารน้ำมันดินอยู่น้อย แต่ปริมาณนิโคตินในเลือดสูงมาจนทำให้หัวใจล้มเหลว และยังพบเนื้องอกในสมอง อีกอะครับ
รุ่นที่ ลุงใช้พ่อผมเอามาให้ดูมันเขียนว่า Duracig eGo-C v2 XL Fullset ลุงสูบบุหรี่ไฟฟ้ามาได้ประมาน 3ปีครับ

niknana
12th July 2013, 15:54
ทำไมลุงผมดูดบุหรี่ไฟฟ้าแล้วตายอะ หมอบอกว่าในปอดมีสารน้ำมันดินอยู่น้อย แต่ปริมาณนิโคตินในเลือดสูงมาจนทำให้หัวใจล้มเหลว และยังพบเนื้องอกในสมอง อีกอะครับ
รุ่นที่ ลุงใช้พ่อผมเอามาให้ดูมันเขียนว่า Duracig eGo-C v2 XL Fullset ลุงสูบบุหรี่ไฟฟ้ามาได้ประมาน 3ปีครับ

เวิ้วววว จริงหรือครับ น่ากลัวจริงๆ สงสัยผมต้องหาข้อมูลเพิ่มซ้ะแล้ว แล้วลุงคุณเป็นโรคหัวใจอยู่แล้วรึเปล่าครับ น่ากลัวจริงๆ

แต่บางคนก็บอกว่าติดมานานแล้วเหมือนกันไม่มีปัญหาอะไร ผมแค่สงสัยว่ามันอาจไม่ถูกโรคกับโรคอะไรหรือเปล่า

gorbyz
12th July 2013, 16:59
เจอแก๊งกัญชาเข้าไปอึ้งเบย :(

ผมติดเด็กอะ55

RaiTsuJi
12th July 2013, 20:40
เลิกบุหรี่มาติดน้ำอัดลม เห้อออ ชีวิต -*- ลงพุงซะเเล้ว........

davilking1
12th July 2013, 21:51
อย่าว่าผมยังงั้นยังงี้เลยนะครับ จขกท

สำหรับ 1800 บาทผมได้คู่เทพคู่นี้มา
http://image.ohozaa.com/i/976/fOEBjB.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wXbTugqBSOsvFWJu)
แบทอยู่ได้ 2วันครึ่ง อัตตราการสูบจิบเดียวควันตูม

http://www.youtube.com/watch?v=NwoVjlTzlOE
ตามวีดีโอนี้

ของ จขกท แบทแค่ 300 นิดๆเอง พรวดเดียวก็หมดแล้ว

ปล.ผมไม่ได้โชว์ภูมินะครับ แค่มาบอกต่อ สำหรับตัว จขกท 400-500 ก็แพงแล้วครับจริงๆ

untimate
12th July 2013, 22:43
ผมสูบบุหรี่มาตั้งแต่ ม4 ตอนนี้ ปี 3 ครับ สำหรับผมถ้าตอนไหนไม่มีบุหรี่ผมก็ไม่ดูดนะ ไม่รู้สึกอยากดูดอะไรทั้งสิ้น แต่ถ้ามีอยู่ีที่ห้อง หรืออยู่กับตัวผม[ผมไม่ค่อยขอบุหรี่ใคร] มีเท่าไหนผมดูดหมดเท่านั้นครับ เคยไม่สูบไปประมาณ 3 - 4 เดือน เพราะช่วงนั้นเล่นฟุตบอลไม่ไหวรู้สึุกเหนื่อยง่าย พอดีขึ้นก็กลับมาเป็น สูบนานๆครั้งเหมือนเดิม[มีเท่าไหนก็สูบเท่านั้น] แต่ตอน มัทธยมผมสูบหนักนะ

ไม่เห็นติดเลยครับผมว่ามันอยู่ที่ใจมากกว่า ถึงผมอาจจะยังหยุดได้ไม่ขาด แต่ถ้าหยุดใจไว้ก็ทำได้ครับ อิอิ

niknana
12th July 2013, 23:16
อย่าว่าผมยังงั้นยังงี้เลยนะครับ จขกท

สำหรับ 1800 บาทผมได้คู่เทพคู่นี้มา
http://image.ohozaa.com/i/976/fOEBjB.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wXbTugqBSOsvFWJu)
แบทอยู่ได้ 2วันครึ่ง อัตตราการสูบจิบเดียวควันตูม

http://www.youtube.com/watch?v=NwoVjlTzlOE
ตามวีดีโอนี้

ของ จขกท แบทแค่ 300 นิดๆเอง พรวดเดียวก็หมดแล้ว

ปล.ผมไม่ได้โชว์ภูมินะครับ แค่มาบอกต่อ สำหรับตัว จขกท 400-500 ก็แพงแล้วครับจริงๆ

เออออออ ขอโทษนะครับ ผมถึงจะไม่มีความรู้รื่องบุหรี่ไฟฟ้ามาก แต่ผมก็ไม่ได้ ไม่มีความรู้พอที่จะซื้อของขาดทุนขนาดนั้นครับ ผมเช็คราคาจากหลายๆที่มาแล้ว 510-T ไม่ได้เน้นควันเยอะมากมายแต่ได้ตรงที่ รูปร่างเพียวแล้วใช้งานง่ายสะดวกสบายครับ

ขอโทษนะครับ ถ้าของผมตัวละไม่เกิน 500 ผม รบกวนคุณส่งที่ซื้อให้ผมหน่อยครับ ผมอยากจะซื้อเก็บไว้ขายต่อหน่ะครับ เอาจริงๆครับ

bitch735
12th July 2013, 23:17
มาสองแต่ของครบ นี้พี่อิลพูดสินะครับ 555+

ไม่รู้ครับ ผมก็อปเขามา ฮ่าๆๆๆ

davilking1
12th July 2013, 23:23
เออออออ ขอโทษนะครับ ผมถึงจะไม่มีความรู้รื่องบุหรี่ไฟฟ้ามาก แต่ผมก็ไม่ได้ ไม่มีความรู้พอที่จะซื้อของขาดทุนขนาดนั้นครับ ผมเช็คราคาจากหลายๆที่มาแล้ว 510-T ไม่ได้เน้นควันเยอะมากมายแต่ได้ตรงที่ รูปร่างเพียวแล้วใช้งานง่ายสะดวกสบายครับ

ขอโทษนะครับ ถ้าของผมตัวละไม่เกิน 500 ผม รบกวนคุณส่งที่ซื้อให้ผมหน่อยครับ ผมอยากจะซื้อเก็บไว้ขายต่อหน่ะครับ เอาจริงๆครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.389801934463587.1073741879.263875670389548&type=3

นี่ครับ Ego แล้วดูตัวท็อปของ Joytech อย่าง Evic นะครับ (จากอั้ลบั้ม)

ท่าจะซื้อเพื่อขายตัว ซื้อ Ego เถอะครับ บางคนโดนกดจาก 500 ไป 1500 ยังมีครับ สำหรับเจ้ารุ่นเล็กพวกนี้

Mcarmy
12th July 2013, 23:28
บุหรี่เลิกง่ายครับ

เพื่อนผมมันเลิกมาหลายครั้งแล้ว

ทำไมผมฮา วะนี่ ฮ่าๆ :o :rofl

ที่ผมดูใน คลิปที่เอาลงมานี่ พอ้เอาไปผ่านกระบวนการต้มเพื่อแยกออกจากน้ำ สิ่งที่ได้มันคืออะไรอ่ะ ก้อนดำๆแข็งๆเหนียวๆ มันอยู่ในปอดของคนชอบสูบบุหรี่เหรอ

ผมคิดว่ามันคือ นิโครติน มั้งนะ มันคืออะไรรึ :confused:

Emo
12th July 2013, 23:36

แฟนผมเพิ่ง ด่าผมไป มะกี้นี่เอง... คลิป แบบนี้เลย ที่ เค้าบอก... :eek:

ICE_LEMON
12th July 2013, 23:39
เขาว่าอันตรายกว่า บุหรี่ธรรมดานะ

niknana
12th July 2013, 23:52
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.389801934463587.1073741879.263875670389548&type=3

นี่ครับ Ego แล้วดูตัวท็อปของ Joytech อย่าง Evic นะครับ (จากอั้ลบั้ม)

ท่าจะซื้อเพื่อขายตัว ซื้อ Ego เถอะครับ บางคนโดนกดจาก 500 ไป 1500 ยังมีครับ สำหรับเจ้ารุ่นเล็กพวกนี้

ผมอยากเห็นของ Joytech 510-T หน่ะครับ ว่าราคาไม่ถึง 500 -1000 มันมีหรือเปล่า ผมว่าในเพจที่คุณให้มามันไม่มี 510-T เลยนะครับ Ego รุ่นเก่าๆก็ยังใช้ เส้นด้ายนำไฟอยู่เลย มันก็สมราคามันแล้วแหละครับ 699 บาท แต่ตัว 510-T มันเป็นอะตอม ไม่มีเส้นด้ายหน่ะครับ เห็นเวปนอก หรือ ที่เวปของบริษัท Joytech มันก็บอกอยู่ว่าประมาณ 39$ หรือ ประมาณ 1200 บาท ถ้าบวกค่าสั่งซื้อของเขาแล้วบวกกำไรของเขา ก็ไม่น่าจะแพงเกินนะครับ รึมันมีอะไรที่ซับซ้อนกว่านั้น

http://www.picdee.com/images/2013/07/12/13-7-2556_0-02-01HXxyi.jpg

toy01
13th July 2013, 10:29
ผมสูบมา11ปี สูบตั้งกะอายุ17ตอนนี้28แล้ว เลิกได้มาประมาณ3เดือนแบบหักดิบเลยตอนเช้าซื้อมา1ซองดูดไป3ตัวคิดไปคิดมาเลิกดีกว่าเลยทิ้งไปทั้งซองเลย อดทนกัดฟันอยู่1อาทิตย์ จนเริ่มไม่อยากแล้วจนตอนนี้เลิกขาด หายใจดีขึ้นมากตอนเช้าไม่มีเสลดเหนียวๆแล้ว ความคิดส่วนตัวนะครับถ้าอยากเลิกก็ไม่ต้องสูบไปเลยดีกว่า ใช้บุหรี่ไฟฟ้ามันเหมือนหลอกตัวเองไปว่าจะเลิกแต่ก็ยังสูบอยู่เพราะว่า ผมว่าคนส่วนใหญ่สูบเพราะความเคยชินมากกว่า เพราะผมเองก็เป็นแบบนั้น ตื่นมา 1ตัว หลังกินข้าวทุกมื้อ ครั้งละ1ตัว ก่อนนอนอีก แนะนำนะครับถ้าอยากเลิกก็ตัดใจไปเลย แล้วสุขภาพคุณจะดีขึ้นแน่นอน ผมสูบมา10กว่าปียังเลิกได้เลย แถมวันละซองกว่าด้วบ

[In]TerLight'z
13th July 2013, 13:32
ได้ข่าวว่า บุหรี่ ไฟฟ้า จะมีพิษแรงกว่า บุหรี่ธรรมดาอีกครับ !

ทางที่ดีไม่สูบจะดีกว่าครับ.

devilparm
13th July 2013, 13:44
ผมก็คนนึงอะ สูบบุหรี่ไฟฟ้า ตอนนี้ก็สูบบ้าง แต่เหมือนว่ามันจะไม่เต็มเหมือนดูดบุหรี่จริง เมื่อก่อน สูบน้ำยา นิโคติน ระดับไฮ ตอนนี้ ดูดแบบ Nonนิโคติน เลยเหมือนไม่ได้ดูด ดูดไปก็เหมือนอมควันหอมๆเฉยๆ

แต่ของผมซื้อมา 800 เองนะ ได้ตัวบุหรี่ 2 ตัวแต่ได้ที่ชาร์จ อันเดียว

niknana
13th July 2013, 15:32
TerLight'z;2227774"]ได้ข่าวว่า บุหรี่ ไฟฟ้า จะมีพิษแรงกว่า บุหรี่ธรรมดาอีกครับ !

ทางที่ดีไม่สูบจะดีกว่าครับ.

ไม่มีแล้วครับมันเป็นข่าวมั่วๆของคนไทยประเทศเดียวครับ 555555 ก็นักวิชาการไทย เอาน้ำยานิโครติน 1 กระปุก เทียบกับบุหรี่ 1 มวล แล้วก็บอกว่า บุหรี่ไฟฟ้าอันตราย ฟังแล้วเหมือนเราโง่ไงไม่รู้ครับ

แต่ตอนหลัง พวกนักวิชาการนี่แหละออกมาพูดทาง Thaipbs ว่าไม่มีอันตรายแล้วครับ

แต่ไม่สูบก็ดีที่สุดครับ