PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เรื่องใน รร] ผมจะต้องรับความซวยไปด้วยจริงเดะ !!!

feriouss
11th July 2013, 21:21
คือไอ่ผมก็อยุแค่ ม4 อะนะ ไอ่ความซวยที่ว่าก็ไม่ใช่แบบ เดินๆไปโดนแทงเพราะอยุ รร กะพวกหัวโจกอะไรแบบนั้น แต่มาแนววิชาการหน่อย
คือไอ่ห้องผมมันก็ห้องกลางนะ (เรียง 1 2 3 น้อย = บ๊วย) ห้องผม 4/2 ก็คิดว่าขึ้น ม ปลายละ คงจะเรียนกันเปนเรื่องราวมากขึ้น ซึ่งมัน
ก็เรียนหนักจริงๆ พร้อมกับสอบย่อยบ่อย เข้าประเด็นเลยคือ ห้องผม(****)95เปอร์เซ็นต์ไม่ยอมอ่านหนังสือกัน จะสอบวันพรุ่ง วันนี้มันกดดอท
ตีฮอน แล้วก็สุมหัวกันไปขอครูเลื่อนสอบ มันทำให้คนสวนน้อยที่ผมคิดว่าทำถูกคืออ่านทวนก่อนสอบ แต่พอพวกนี้มันใช้ประชาธิปไตยเปนประโยชน์
เลื่อนไปกองๆๆๆๆๆๆ กันวันเดวสอบ(****) 5 วิชาอะไรยังเงี้ย ใครมันจะจำไหวฟะ (สอบย่อยนะครับ เวลาเตรียมตัวน้อย) พอสอบจริงมันก็เข้าไปโวย
ครูไม่สอนๆๆๆๆๆ ครูไม่แนะๆๆๆๆๆ แล้วก็ลอกกัน จะมีพวกที่ดเดินลอกไม่สนใคร กับพวกโวยวายไม่หยุดว่าไม่รู้เรื่อง พอคะแนนน้อยมากก็โดนครูบ่นอีก
แถมโดนสอบใหม่ด้วย ไอ่พวกที่ลอกก็พาซวยครูเห็นให้สอบใหม่ยกห้อง สงสารพวกที่อ่าน บางคนหัวไม่ดีแต่อ่านแทบตาย แล้วมาเจอแบบนี้
ใครเคยเจอแบบนี้แนะนำหน่อยเถอะครับ ผม(เดือดร้อนเล็กน้อย)กับเพื่อน(เดือดร้อน******) กันหมดแล้ว T T
ปล. พวกนี้****แต่ละคนหัวโจกไม่ก็แร่ดๆทั้งนั้นเลย แงๆ รร ชื่อดังนะเนี่ยยยยย

nakiann123
11th July 2013, 21:28
ผมไม่เคยอ่านครับ จะบอก

ผมดูผ่านๆเฉยๆ

hades051
11th July 2013, 21:55
ทำเรื่องขอย้ายห้องสิครับ ต้องลองดู ไปห้องที่ดีกว่านี้

nosekiller
11th July 2013, 22:02
ถ้าเป็นแบบนี้ก็ลองคุยกะเพื่อนในห้องดูซิครับ ถ้าพวกในห้องพอที่จะฟัง จขกท. นะ

ไม่ก็ไปคุยกะ อาจารย์เลย แบบ นำคนที่เรียน ๆ ไป 1 กลุ่มไปบอกอาจารย์เอา

ไม่ก็ถ้ามันยุ่งยากก็อ่านหนังสือซะ 5 วิชาเลย :victory

GuY_NoOpPeR
12th July 2013, 00:49
มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เเต่ก่อนสมัยรุ่นผมนี้เเบ่งกันเลยคัยทำอะรัยได้ไม่ได้ เเบ่งกันลอก พลัดกันลอก ลอกข้ามห้อง ปาโพยกันให้ควัก เเกไม่ได้อะรัยชั้ลช่วย ชั้ลไม่ได้อะรัยเเกช่วย

ปล.โรงเรียนประจำครับสนิทกันทุกคนไม่คิดเล็กคิดน้อยกันหรอก ของอย่างนี้มันจะส่งผลถึงตอนเข้ามหาลัยเองครับ ถึงตอนนี้อนาคตคัย อนาคตมัน โตแล้วไม่ต้องสอนกันเเล้ว ทุกคนคิดเป็น

ไม่ก็ตามเรปบนครับ เสนออาจารย์ไป อาจจะได้สอบเเยก+พร้อมโดนคว่ำบาตร เพราะฟังจากที่พูดคุณกับเพื่อนคงไม่สนิทกันเท่าไหร่ คิดอีกแง่อย่าไปท้อ อย่าไปเสียอารม ครับ คุณ

ทำเยอะ ทบทวนเยอะ อ่านจนตัวเป็นเกรียว ไอ้เพื่อนๆของคุณมันก็ไม่ฉลาดขึ้นหรอก ผลดีมันจะตกอยู่ที่คุณเอง :cool:

TheComet
12th July 2013, 01:05
ผมก็เจอครับแบบนี้ นี่ขนาดเลยม.ปลายมานานแล้วนะ ไม่ต้องคิดมากครับ เกรดไม่ใช่ทุกอย่างครับ แค่คุณอ่านก่อนคนอื่น เตรียมพร้อมมากกว่าคนอื่นแค่นั้น ก็กำไรกว่าคนอื่นแล้วครับ พ่อผมบอกว่า ทำๆไปเหอะใครไม่ทำก็ช่างมัน เราทำเราก็ได้ ถ้ามีปัญหาเรื่องการที่โดนนัดกันเลื่อนวันสอบ อันนี้ต้องเข้าไปคุยกับอาจารย์ครับ แบบผมเตรียมตัวมาพร้อมแล้วทำไมต้องเลื่อนด้วยทั้งๆที่อาจารย์นัดล่วงหน้าไว้แล้ว เพื่อนไม่ได้อ่านก็เป็นความผิดเค้า ลองดูครับ

"ตั้งความฝันให้สูงไว้ ถึงไม่สำเร็จ ความพยายามที่ทำมามันจะตอบแทนเราเองครับ"

TAnwa1219
12th July 2013, 03:29
ตั้งใจเรียนไปครับ
ชีวิต ม ต้น ม ปลาย แนะนำ play hard , study hard ไปเลย