PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเเบบคนไม่เคยไปเคลม การ์ด จอ นะครับ

WarFareEnd
10th July 2011, 00:18
คือ พึ่งซื้อการ์ด จอ มา ใช้ยังไม่ถึงเดือน เเต่อยากเอาไป up รุ่น มันจะได้ไหมครับ

Khow
10th July 2011, 00:28
ไม่ได้ครับการอัพรุ่นการ์ดจอจะต้องเป็นกรณีที่การ์ดคุณเสียแล้วผู้นำเข้าไม่มีสินค้ารุ่นนั้นในสต็อคเคลม ผู้นำเข้าจะเสนอรุ่นที่เทียบเท่าหรือแรงกว่าให้โดยเพิ่มราคาส่วนต่างเข้ามา
ถ้าการ์ดจอไม่เสียเขาจะเอาไปเทสแล้วส่งกลับตัวเดิมมาให้คุณครับเสียเวลาไปฟรีๆ เป็นไปได้ถ้าการ์ดไม่เสียอย่าส่งไปเคลมครับเพราะบางทีส่งกลับมาเป็นของวนซ่อมเก่ากว่าของที่เราส่งไปเสียอีก

abha1234
10th July 2011, 06:43
ไม่ได้ครับการอัพรุ่นการ์ดจอจะต้องเป็นกรณีที่การ์ดคุณเสียแล้วผู้นำเข้าไม่มีสินค้ารุ่นนั้นในสต็อคเคลม ผู้นำเข้าจะเสนอรุ่นที่เทียบเท่าหรือแรงกว่าให้โดยเพิ่มราคาส่วนต่างเข้ามา
ถ้าการ์ดจอไม่เสียเขาจะเอาไปเทสแล้วส่งกลับตัวเดิมมาให้คุณครับเสียเวลาไปฟรีๆ เป็นไปได้ถ้าการ์ดไม่เสียอย่าส่งไปเคลมครับเพราะบางทีส่งกลับมาเป็นของวนซ่อมเก่ากว่าของที่เราส่งไปเสียอีกตามนั้น

หรือถ้าอยากเพิ่มจริงก็ขายไปมือ 2 ประกันเหลือบานราคาดี

WarFareEnd
10th July 2011, 15:27
ขอบคุณครับ ที่เข้ามาตอบ พอดีใช้ HD6970 อยู่ อยากจะไปลอง 580 ค่ายเขียวดู จะเป็นไง

ARSURA
10th July 2011, 15:53
6970 ก็แรงแล้วครับดีแล้วเล่นเกมส์ก็ได้อีกยาวๆ ไม่ต้องรีบเปลี่ยน