PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตามหาเกมครับบบบ

momokaze
12th July 2013, 01:50
เอาจากความทรงจำเท่าที่จำได้นะครับบ

เป็นเกม PC ของญี่ปุ่น เก่าแล้วเหมือนกันแต่ไม่เก่ามาก รูปเป็น3มิติน่ารักๆ นางเอกผมน่าจะสีแนวๆส้มน้ำตาลมีอาวุธเป็นสว่าน มีตัวประหลาดหน้าตาน่ารัก
เป็นแนวตะลุยด่าน 3 มิติ วิ่งไป เอาสว่านฟันๆๆศัตรู กระโดดไปดึงเชือกตรงนี้ ดินลอยขึ้นมาตรงนู้นให้กระโดดไปที่อื่นต่อได้ ประมาณนี้อ่ะ ผมจำเรื่องราวมันไม่ได้แล้ว

แล้วก็ อันนี้ไม่ชัวร์ เหมือนเห็นชื่อ capcom ในเครดิต

พยายามนึกชื่อยังไงก็ไม่ออก ใครพอคลับคล้ายคลับคลาช่วยผมเถอะครับ ขอบคุณมากครับ :thank

Top_s_Black
12th July 2013, 02:33
มอนฮัน// ผิด!

boysornsit
12th July 2013, 02:38
อีหนูโหดหระโดดดึงเชือกครับเกมส์นี้ผมเล่นบ่อย

momokaze
12th July 2013, 14:16
ไม่น่าเชื่อ ผมนั่งนึกชื่อมาหลายวันนึกไม่ออก พอมาตั้งกระทู้ปุ๊บนึกออกทันทีเลย

ชื่อเกม Gurumin ค่าย Falcom รู้สึกจะเอามารีเมคใหม่ลง PSP

ขอบคุณTop_s_Black กับ boysornsit มากครับที่มาช่วยตอบ :)