PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับพวกเกม Season Pass หน่อยครับ

NightTheHCG
12th July 2013, 15:41
คือผมกะจะซื้อ Borderland 2 Season pass นี้มันหมายถึงเราจะได้ DLC ทั้งหมดที่มันจะออกในอนาคต มันรวมถึง DLC ทั้งหมดก่อนที่เราจะซื้อปะครับ?

killertop
12th July 2013, 15:55
ใช่ครับถ้าเป็น Borderland 2 จะได้ DLC ทั้งหมดเลย แต่ไม่รวมอาชีพใหม่ 2 ตัว คือ Mechromancer กะ Psycho ครับ ต้องซื้อแยกเอาตัวละ 9.99$

headshot deluxe
12th July 2013, 16:03
ตามปกติ season pass จะต้องได้ทั้งหมดครับ
ผมซื้อ Assassin's creed 3 season pass ก็ได้ทั้งหมดครับ ทั้งเนื้อเรื่องเสริม 3 บท สกิน MP และดาบกัปตันคิด
มี borderlands 2 นี่ล่ะครับที่กั๊ก ไม่ยอมให้หมด อย่าไปเอาเกมนี้เป็นมาตรฐาน ต้องอ่านรายละเอียดดีๆ

NightTheHCG
12th July 2013, 16:09
ใช่ครับถ้าเป็น Borderland 2 จะได้ DLC ทั้งหมดเลย แต่ไม่รวมอาชีพใหม่ 2 ตัว คือ Mechromancer กะ Psycho ครับ ต้องซื้อแยกเอาตัวละ 9.99$

โห เวรกำ มากั๊กกันได้ไงเนี้ย T-T

12th July 2013, 17:16
โดยส่วนตัวผมเล่นก็อบนะครับ แต่เรื่อง dlc อาชีพใหม่นี่ ต่อให้เสียตังค์ผมก็ไม่ซื้อหรอก เพราะอาชีพใหม่หมายความว่าต้องเล่นใหม่หมดด้วย เล่นต่อจากตัวเดิมไม่ได้ ที่สำคัญ แต่ละตัวมันก็มีข้อดีข้อเสียของมัน ถ้าเราถนัดตัวไหนไม่ได้แปลว่าจะชอบเล่นตัวอื่น ผมเล่นสายปืนคู่มาตลอด เคยโหลดตัว mechromancer มาลอง ก็ไม่โดนอะครับ ขนาดโกงสกิลจนเต็มทุกสายแล้ว ยังรู้สึกเลยว่ามันสู้สายที่เราถนัดไม่ได้

บอกตามตรง ผมเห็นใจคนซื้อแท้และซื้อ season pass เพราะตัวพิเศษนี่น่าจะแถมมากกว่า เผื่อคนซื้อไปแล้วใช้ไม่คล่อง หรือไม่ใช่แนวล่ะ ไม่เท่ากับเสียตังค์เปล่าเรอะ ทางผู้สร้างก็ทำเกินไปหน่อยนะครับ

DeKidZapper
13th July 2013, 17:15
มันมีแต่สกิวติดตัวหมดเลยหรอครับ-*-

NightTheHCG
14th July 2013, 17:09
แล้วพวกสกินตัวละครอ้ะครับ ทำไมผมไม่ได้สักอันเลย เพิ่งไปซื้อสกิน Zero มาอันนึงนิ อย่างเซ็งเสียไปตั้ง 10ดอลกับ season pass

14th July 2013, 22:08
สกินตัวละครขายแยกทั้งนั้นครับ ไม่มีรวมหรอก เล่นๆ ไปก็เก็บได้เอง อาจจะไม่สวยเหมือนสกินขาย แต่เท่าที่เก็บได้ผมยังลองเปลี่ยนไม่หมดเลยมั้ง เกมแนว fps ก็ไม่รู้จะเปลี่ยน skin ไปเยอะทำไม เห็นแค่ตอนขึ้นรถ

davilking1
15th July 2013, 01:33
รอ GOTY 2.49 เหรียญ หึหึ สบายตัวสุดละครับ