PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าจะอัพคอมควรอัพอะไรดี

charhmongkon
10th July 2011, 00:26
อีกประมาณ3ปีผมจะอัพคอมใหม่(0.0) แต่อยากลองดูว่าถ้าจะอัพควรอัพอะไรบ้างจะได้เก็บเงินเพื่อเยอะๆเลย สเป็คก็ตามลายเซนต์ครับ:D

Khow
10th July 2011, 00:43
เป็นไปได้อย่าถามเรื่องในอนาคตเลยครับถ้าอีก2สัปดาห์จะซื้อก็ว่าไปอย่าง
เพราะอีก3ปีข้างหน้าเราไม่รู้ว่า จขกท.จะมีเงินเก็บกี่บาท ราคาคอมในเวลานั้นจะราคาเท่าไหร่ ประสิทธิภาพสูงแค่ไหน
คือถ้าเล่นถามอนาคตอันยาวไกลแบบนี้ไม่น่าจะมีใครตอบได้หรอกครับว่าจะอัพได้เท่าไหร่เพราะไม่สามารถนั่งทางในดูเครื่องในเวลานั้นได้

แต่ที่พอจะเดาได้คือคงได้อัพยกเครื่อง เพราะถ้าผ่านไปนานถึง 3 ปี CPU ไปไกลแล้วล่ะ ป่านนั้นใช้ DDR4 กันแล้วมั้งคือถ้าอยากเก็บเงินก็เก็บเงินไปเลยครับตั้งเป้าไว้หลักหมื่นเลยน่าจะคุ้ม

charhmongkon
10th July 2011, 00:53
อ้อ ขอบคุณครับ ที่หลังผมจะคิดก่อนตั้งนะครับ
ปล.คนที่เข้ามอย่าตอบ ปล่อยให้กรธทู้นี้ตกไปซะ