PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับการ์ดจอรึป่าว

EnoughzXGF
13th July 2013, 10:32
คือตอนนี้ผมใช้ GTX560Ti คือตอนที่เล่น BF3 อ่ะครับเล่นไปเล่นมาซักพักภาพมันจะมีดำๆสีอะไรไม่รู้มากมายพอหันไปทีมันก็จะลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โอ้ยอธิบายไม่ได้ ปริ้นสกรีนก็ไม่ได้ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ
ปล.คือตอนปิดคอมผมต้องปิด Power Suply ด้วยป่าวคือว่าถ้าไม่ปิดแล้วไฟที่ การ์ดจอมันจะขึ้นอ่า 2 ดวง

anantu14
13th July 2013, 11:52
ปล.คือตอนปิดคอมผมต้องปิด Power Suply ด้วยป่าวคือว่าถ้าไม่ปิดแล้วไฟที่ การ์ดจอมันจะขึ้นอ่า 2 ดวง
ไม่จำเป็นครับ ไฟเลี้ยงบอร์ดปกติ ( ตัวบอร์ด ถ้ามี ไฟก็ติดเหมือนกัน ) แต่การ์ดไฟ ติด 2ดวงนี่แปลก ( ไม่มีการ์ดรุ่นนี้ใช้ แค่แสดงความคิดเห็นน๊ะครับ )

Power Suply คุณภาพเต็มวัตต์เลยไหมครับ
*การ์ดจอ ใช้ร่วม PSU นานหรือยังครับ
*แก้ไข ลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นใหม่ หรือ เก่ากว่า ดูครับ

EnoughzXGF
13th July 2013, 15:58
ไม่จำเป็นครับ ไฟเลี้ยงบอร์ดปกติ ( ตัวบอร์ด ถ้ามี ไฟก็ติดเหมือนกัน ) แต่การ์ดไฟ ติด 2ดวงนี่แปลก ( ไม่มีการ์ดรุ่นนี้ใช้ แค่แสดงความคิดเห็นน๊ะครับ )

Power Suply คุณภาพเต็มวัตต์เลยไหมครับ
*การ์ดจอ ใช้ร่วม PSU นานหรือยังครับ
*แก้ไข ลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นใหม่ หรือ เก่ากว่า ดูครับ

อ่อแสดงน่าจะเป็นปกติ เดียวจะลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ ขอบคุณครับ