PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed IV: Black Flag ขอถามเกี่ยวกับเนื้อเรื่องหน่อยคับ

megazaza
13th July 2013, 12:59
อยากถามว่าภาคนี้ desmondตายเเล้วยังคับ ดูๆไปผมว่าเอ็ดเวิร์ด เคนเวย์คล้าย altairไส่ชุดezioไนภาคrevelationเลยคับ

UkuleleAlone
13th July 2013, 13:06
ถ้าถามเนื้อเรื่อง เนื้อส่วนใหญ่จะออกตามหา แจ็คสแปร์โร่ นะ เห็นเขาบอกว่าจะเป็น ราชาโจรสลัด อะไรสักอย่างเนี้ยแหละแต่ผมว่า AC ภาคนี้มีเสืออยู่บนเรือด้วยหน้าจะเป็นเสือจากเรื่อง life of pi นะเพราะเสือตัวนี้หน้าจะเหมือนมากเพราะฉนั้น เนื้อเรื่องก็คงจะออกไปล่าปลาวาฬอะแหละ เชื่อผมเถอะ ( โดนฆ่า อึ้ย!!! )

alexsamui2
13th July 2013, 13:06
ถ้า Deasmond ตาย แล้วจะเล่นอะไรล่ะครับ :sweat

rockblood39
13th July 2013, 13:09
desmond ยังไม่ตายครับ ผมเคยเปิดเจอคลิปนึงบอกว่า ในภาค revelation ตอนที่โลกใน animus กำลังจะพังลง subject 16 ได้ให้พลังอะไรสักอย่างไว้ที่มือขวาของ desmond ครับ แล้วเดสมอนก็ตื่นมา และตอนจบของภาค 3 เดสมอนก็เอามือขวาสัมผัสที่แท่นควบคุมเพื่อปลดปล่อย juno และมือเดสมอนก็ดำเหมือนไหม้อ่ะครับ ไม่รู้ว่า subject 16 ให้ชีวิตเดสมอนหรือให้พลังป้องกันอะไรสักอย่าง แต่ถ้าเดสมอนด์ตายใครจะเข้า animus เป็นพ่อของเดสมอนด์ไม่ได้ครับ เพราะไม่เข้ากับเครื่อง animus ไม่งั้นก็เอาพ่อของเดสมอนด์เข้าไปนานแล้ว การที่จะย้อนไปต้องเดสมอนด์เท่านั้นครับ

ในความคิดผมเป็นแบบนี้นะ รอต่อไป

megazaza
13th July 2013, 13:18
คุณUkuleleAlone คุณalexsamui2 คุณrockblood39 ขอบคุณสำหรับคำตอบมากเลยนะคับ พอดีตอนเเรกผมคิดว่าเทมพลาร์จะหาคนไหม่มาเข้าเครื่องเเทนเดสมอนด์อีก55 อยากไห้มีการผิดพลาดของเครื่องอนิมัสอีกเเเล้วไปย้อนดูความทรงจำของezioอีกจัง

RlucksN
13th July 2013, 15:21
เดสมอนตายนะครับ ใน wikia ที่เชื่อถือได้ก็ลงว่าตาย แต่มีสิทธิ์สูงว่าเดสมอนอาจจะเข้าไปอยู่ในโลกแอนิมัสเหมือน 16 แต่ยังไงตายก็คือตาย วิญญาณที่เป็นโปรแกรมนี่ไม่นับว่ามีชีวิตแล้วนะ

http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Desmond_Miles

ภาค 4 จากข่าวที่ออกมาคือ "ตัวเอกในยุคปัจจุบันภาคนี้เป็นคนที่ถูก Abstergo จ้างมาให้ศึกษาเกี่ยวกับ Pivot ที่ซ่อนอยู่ในความทรงจำของบรรพบุรุษ Desmond"

megazaza
13th July 2013, 15:58
คุณRlucksN ขอบคุณมากนะคับสำหรับคำตอบ เดสมอนด์คงจะตายจิงๆน่ะเเหละคับเฮ้อ เซง เสียดายเเผลที่ปากของเดสมอนด์จังเลยคับอุตส่าห์มีเเผลเหมือนกัน3คน