PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผีดึงขา??? หรือคิดไปเอง???

Ladyloveyou
13th July 2013, 19:06
สวัสดีค่ะ เรามาตั้งกระทู้ทีไรก็มีประสบการณ์หลอนๆมาเล่าให้ฟังอีกแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกันน้าาา

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนอน (อีกแล้ว) ก็นอนหลับตามปกตินี่แหละค่ะ กำลังเคลิ้มๆ จากนั้นเราก็รู้สึกว่ากำลังฝันถึงเรื่องอะไรบางอย่าง

แล้วในฝันเหมือนมีอะไรทำให้เราสะดุ้งตื่นขึ้นมา (จำความฝันนั้นได้เรือนรางมากจนอธิบายเป็นคำพูดไม่ถูก) เมื่อเราตื่นปุ๊ป

เราก็มีความรู้สึกเหมือนโดนผีอำ (ขยับตัวไม่ได้ พูดไม่ได้) ซึ่งปกติเราเจอแบบนี้จนชิน แต่รอบนี้มันอัพเกรดขึ้นมาหน่อย

เพราะเรารู้สึกได้เลยว่าตัวเรามันกำลังขยับเหมือนโดนดึงขา โดยที่ขณะนั้นก็ยังขยับตัวไม่ได้ บอกตรงๆว่าตอนนั้นรู้สึกใจแป้วมาก

ยังกับรู้สึกว่าตัวเองกำลังจะโดนลากลงนรก (เว่อร์ปานนั้น) แต่เราก็ไม่อยู่เฉยๆ พยายามจะขยับตัวให้ได้ จนในที่สุด

เราก็ขยับตัวได้ตามปกติ เมื่อขยับตัวได้แล้วเราก็พบว่าตัวเองนั้นไม่ได้นอนในตำแหน่งเดิม หัวเราก็ไม่ได้หนุนหมอน

ยังกับเราโดนผีดึงขาจริงๆ แต่ยังไงก็ตามเราก็มองในแง่ดีว่า สงสัยเราคงจะละเมอหรืออะไรซักอย่าง เพราะเราก็ไม่ได้นอนผิดที่ผิดทาง

บ้านก็บ้านเรา เมื่อคิดได้แบบนั้นแล้วเราก็ลุกไปเข้าห้องน้ำแล้วกลับมานอนต่อ แล้วหลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีก

สรุป เรื่องราวหลอนๆของเราก็จบด้วยคำว่า "สงสัยเราคงคิดไปเอง" อีกแล้ว แล้วสมาชิกคนอื่นว่าไงกันบ้างคะ

ว่ามันเป็น ผีดึึงขา ผีลากขา หรือผีกระชากหัว (อย่าผวน)

Granado
13th July 2013, 19:11
บอกอย่าผวนปุ้บผวนเลย กระชากสุดแรง 5555555

boat0089
13th July 2013, 19:12
ลองอ่านดูครับ

http://health.kapook.com/view6718.html

[Really~Nuts]
13th July 2013, 19:14
ผีดึงหัว ผีเลียหัว ผีไม่ยอมเอาหัว ผีชอบกระแทกหัว เกือบโดนผีแทงหัว ผีอาจจะชอบดมหัว ผีเอานิ้วแยงหัว

อย่าผวนนะฮ๊าว์ฟ :p:p:p:p

tff007
13th July 2013, 19:16
http://25.media.tumblr.com/ce7548f9df7a6775596906f34770dc4d/tumblr_mppuxz0bTO1ra3d0do5_250.gif

byside002
13th July 2013, 19:17
เหน็บชาแดรกขา แล้วครับ 55+

Metatron
13th July 2013, 19:18
ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ผีกระชากหัว จขกท.ซาดิสม์สินะสินะ:p:p

safekung
13th July 2013, 19:34
ตอนเพลียๆเป็นบ่อยนะผม ที่เค้าชอบเรียกกันว่าผีอำ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นว่าผีมาอำ แต่ผมมาบรรลุเมื่อ 2 เดือนก่อน ว่า หัวสมองเราตื่นอยู่ 2 ส่วน อีกส่วนคือร่างกายยังไม่ตื่น เราเลยขยับตัวไม่ได้ ต้องค่อยๆลองฝืนขยับนิ้วก่อนครับ สักแปป ก็ตื่น ทั้งหมดแล้ว ไม่ต้องกลัวไม่มีผีไหนหรอก

armerror
13th July 2013, 19:37
ผมก็เป็น มันเป็นฝันซ้อนฝัน

Emo
13th July 2013, 19:40
;2228134']ผีดึงหัว ผีเลียหัว ผีไม่ยอมเอาหัว ผีชอบกระแทกหัว เกือบโดนผีแทงหัว ผีอาจจะชอบดมหัว ผีเอานิ้วแยงหัว

อย่าผวนนะฮ๊าว์ฟ :p:p:p:p

ระวังหัว แตก :o

jengdexinw
13th July 2013, 19:41
ส่วนตัวผมก็เคยเป็น แต่ไม่ทราบได้เลยว่ามันของจริงหรือคิดไปเอง ผมนอนอยู่ตอนใกล้ๆจะหลับและทันใดนั้น ผมก็รู้สึกได้ว่า เหมือนมีใครมากอดจากด้านหลังผม(ผมนอนตะแคงอยู่)

มันรุ้สึกแบบว่าเขาเอาขามาตะกายกอดผมแบบหมอนข้างและเอามือกอดผมแต่ผมไม่คิดอะไร ก่อนหลับ คิดว่า"คิดไปเองแหละแล้วผมก็นอนหลับไปเลย" แล้วก็รู้สึกอึดอัดขึ้นมา

จนอยากจะตื่น ผมจึงพยายามลืมตา แต่เอ๊ะ! ลืมไม่ได้ ทําไม? ผมก็พยายามอยุ่เรื่อยจนกระทั่ง ผมต้องพยายามดิ้นสุดชีวิตพยายามดีดตัวเองให้ได้ ทั้งจินตนาการว่าตัวเองลุกให้ได้หลายต่อหลายรอบ

ก็ลุกไม่ขึ้น เลยนึกถึงตอนก่อนหลับว่า ไอที่เรรู้สึก่อนที่จะหลับนั้นมันจะใช่สิ่งที่เราคิดหรือเปล่า ผมเลยแผ่เมตตา 3รอบ แล้วผมก็สามารถลืมตาได้ แล้วผมก็ลุกขึ้นมานั่งเลย

ตอนนั้นรู้สึกว่าเรารอดแล้ว แล้วเมื่อกี่มันฝันหรือเปล่า? ทําไมตอนตื่นมันเหมือนกับเราแค่หลับตาแต่ยังตื่นอยู่ ตอนผมตื่นผมไม่ได้สะดุ้งตื่น แต่เหมือนกับโดนจริงๆแล้วก็แค่ลืมตาขึ้นมาด้วยความเหนื่อย

หลังจากนั้นผมก็ไปเข้าห้องนํ้าและห้อยพระแล้วก็นอน ต่อหลังจากนั้นรุ่งเช้าก็เอามาเล่าให้เพื่อนสนิทฟัง ตอนตื่นมาผมนอนอยู่กับที่น่ะไม่ดิ้นก็เลยรู้สึกว่า "นี่ตรูโดนของจริงหรือคิดไปเองวะ"

บ้านผมขายอะหลั่ยมอเตอร์ไซค์ทุกชนิด รับมาจากโรงพัก และแหล่งประมูลที่ถูกกฏหมาย เป็นซากรถซะส่วนใหญ่ แน่นอนว่าผมมั่นใจว่าบ้านผมมี วิญญานที่มากับรถ แต่ผมไม่เคยนึกหรอก

ว่ามันจะมาอําผม เพราะผมเป็นลูกเจ้าของบ้าน หรือมันแค้นที่เอารถมันมาแล้วมาลงกับลูกเจ้าของบ้านอย่างผมวะ?= =" แล้วเจ้าที่เจ้าทางบ้านผมไปไสสส QWQ

No.2
13th July 2013, 19:50
เรื่องผีอำผมเป็นแบบว่าทุกคืนแต่ก่อนนะ จะหลับเป็นตลอด แต่ใครจะไปรู้ว่าผีอาจจะมาดึงขาตอนที่เราโดนผีอำอยู่จริง ๆ ก้ได้

แต่ผมรู้วิธีแก้ว่าถ้าโดนผีอำให้ตื่นแล้วลุกไปทำอะไรสักแปปประมาณ 5 นาทีกลับมาจะไม่โดนลองแล้ว หายจริงครับ ลุกไปกินน้ำกดโทรศัพท์เล่นแล้วนอนต่อหลับยาว

bct4alive
13th July 2013, 19:59
ผมเคยเจอเหมือน จขกท เลย สะลืมสะลือ ขยับตัวไม่ได้ (ผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องผี) เคยเป็นสองครั้ง ครั้งแรกผมจำได้ว่าตอนฝันมันมีนาฬิกาโบราณอ่ะที่มันมีลูกดิ่งหรือไรซักอย่างนี่แหละ จากนั้นภาพก็พลิก ผมสะดุ้งตื่นมาขยับตัวไม่ได้

ครั้งที่ 2 นี่ฝันว่ามีเงาดำๆอยู่ริมหน้าต่างห้องผมแล้วผมพยายามจะลุกไปดูแต่มันลุกไม่ได้ เปล่งเสียงก็ไม่ได้ มันกึ่งหลับกึ่งตื่นอ่ะ น่าจะเป็นปรากฎการณ์เดียวกันนะ

shisaku
13th July 2013, 20:40
อาการนี้จะเป็นตอนเล่นเกมจนดึก หรือนั่งหน้าคอม หรือดูทีวี หรือทำอะไรอย่างเดียวจนเมื่อยล้า แล้วไปนอนทันทีใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นอาการนี้ไม่ใช่ผีแต่อย่างใด แค่ร่างกายมันไม่ไหว มันหมดแรงเท่านั้นเอง

ส่วนที่ว่ารู้สึกเหมือนมีอะไรจับขา นั่นคือผ้าห่มครับ ลมพัดแล้วมันติดขาเรา ผมเดาเอานะ เพราะผมเป็นบ่อย และผมสังเกตุตัวเองว่าจะเป็นเฉพาะช่วงเวลาดังกล่าว

ปล. โลกนี้ไม่มีผีครับ ผมเชื่ออย่างนั้น ถึงแม้บางครั้งผมจะคิดว่าเจอผี แต่ผมท่องในใจโลกนี้ไม่มีผี จนเดียวนี้ผมไม่กลัวผี และไม่คิดว่าโลกนี้มีผีครับ

sattawat1979
13th July 2013, 23:08
ผมก็เคยครับ คล้ายๆกับคุณ ผมรู้สึกแบบว่าเหมือนร่างกายมันกำลังเคลื่อนที่ไปเอง คล้ายๆถูกดึงขา แล้วเร็วด้วยนะ เร็วจนรู้สึกกลัว เหมือนจะขาดใจ

แต่จริงๆแล้วมันก็นอนอยู่ที่เดิมนั่นแหละ = = สาเหตุเกิดจากอะไรผมไม่ทราบ แต่มันเป็นประสบการณ์ที่ทรมาน

jamebanjen
13th July 2013, 23:42
ผมก็เคยเจอ อาการจะพูดไม่ออกแบบว่าจะร้องขอความช่วยเหลือ

แต่มันพูดไม่ออกจะพูดออกแล้วแต่ไม่มีเสียง

ทำไงไม่ได้ก็ นะโม 3จบ แล้ว อาการก็ดีขึ้น

แต่ก็ไม่เคยลืมตาดูสักครั้ง(ไม่กล้า กลัวเห็นอะไร(ผี))

Pop_PeR
13th July 2013, 23:51
ภูต ผี วิญญาณ มีจริง ใครไม่เชื่ออย่าลบหลู่
ผมเจอเรื่องอย่างนี้เย๊อะพอควร พวก ไสยศาสตร์ ด้านมืด เเละสว่าง
เล่าให้ใครฟัง ไม่ค่อยมีใครเชื่อ T^T หาคนเชื่อได้ยากมาก เเต่ต้องยอมรับว่า มันมีอยู่จริงๆ หรือคุณอยากจะลอง หึหึหึ <ล้อเล่ง หน่า >

kkung
13th July 2013, 23:58
ของผมเจอประจำ แต่เป็นพัดลมเปิดเอง ทั้งๆที่ก่อนนอนก็ปิดแล้วแท้ๆ เพราะฝนตก มันหนาว

หลับไปได้สักพัก รู้สึกหนาวจนตื่น ลุกขึ้นมาดู ปรากฏว่าพัดลมเปิดอยู่ ไม่รู้เปิดได้ไง ก็ปิดแล้วนอนต่อ พอเช้ามา มันเปิดอีกละ -*-

ไม่รู้เปิดเองได้ไง บางวันก็เป็น บางวันก็ไม่เป็น

shisaku
14th July 2013, 00:27
ถ้าโลกนี้มีผี
ทำไมฝรั่งไม่เจอผีตานี
ทำไมคนไทยไม่เจอแดกคิวล่า
ทำไมฝรั่งไม่เจอผีเปรต
ทำไมคนไทยไม่เจอผีของทางฝรั่ง
ทำไมฝรั่งไม่เจอผีของไทย

แปลกๆมากๆ ผีนีเค้าต้องทำพาสปอตก่อนข้ามประเทศด้วยหรือนี่

Namies123
14th July 2013, 01:38
ใช้ spoiler ได้แล้วแฮะ