PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead Island ขอถามเรื่องการสร้างอาวุตหน่อย

jameonline
12th September 2011, 16:48
คือเห็นพวกที่มี

ปืนกระสุนสายฟ้า
มีดติดไฟฟ้า
มีดติดพิษ

หลายๆคนอาจจะสงสัยว่ามันได้มาจากไหนกันหาทั่วแม๊พยังไม่เจอผมเองก็งงเหมือนกันว่าเอามากันจากไหนแต่หลายๆคนก็พอรู้กันบ้างยังไงก็สอนหรือให้ข้อมูลประกรอบ+รูปภาพมาด้วยก็ดีเพื่อเป็นความรู้แก่ผมหรือคนอื่นๆที่ยังไม่รู้

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกับกระทู้ง

Kengi
12th September 2011, 16:55
เควสครับ ไม่ก็สำรวจหลายๆที่ครับระหว่างทำเควสก็สำรวจระหว่างทางไปด้วย เดี้ยวก็เจอครับ ผมมีดาบ katana ไฟฟ้า แล้วก็ลูกซองกระสุนไฟ แล้วก็ขวานไฟครับ ^ ^

oayumio
12th September 2011, 16:55
ทำเควสตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ จ้า ตอนแรกสุดจะได้ nail mod ที่ Act 1 จากนั้นจะเป็น touch mod (ไฟ) ตอน Act 2 ช่วงแรกๆ พอ ปลายๆ Act 2 จะได้ Shock Mod บางอันก็ได้จาก Side quest ไปทำให้หมดด้วย ยกเว้น พวกเควสที่ทำไม่มีหมด อย่าง ส่ง น้ำเปล่าให้ Kim เป็นต้น Toxic ได้ ตอน Act 3 ช่วงแรกเลย ที่เหลือนี้ไม่รู้ล่ะ เพราะเพิ่งเล่น ถึง Act3 ตอนเอง

jameonline
12th September 2011, 17:04
ทำเควสตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ จ้า ตอนแรกสุดจะได้ nail mod ที่ Act 1 จากนั้นจะเป็น touch mod (ไฟ) ตอน Act 2 ช่วงแรกๆ พอ ปลายๆ Act 2 จะได้ Shock Mod บางอันก็ได้จาก Side quest ไปทำให้หมดด้วย ยกเว้น พวกเควสที่ทำไม่มีหมด อย่าง ส่ง น้ำเปล่าให้ Kim เป็นต้น Toxic ได้ ตอน Act 3 ช่วงแรกเลย ที่เหลือนี้ไม่รู้ล่ะ เพราะเพิ่งเล่น ถึง Act3 ตอนเอง

เราไม่ได้สักอย่างเลยมาที่ act 4 แล้ว แง๊ๆ เล่นใหม่ดีไหมน๊าเช็ง ของก็อ่อนเลเวลก็น้อยพวกเลเวลสูงเข้ามาช่วยเล่นเลเวล20ไปตั้ง act 4 เลย

oayumio
12th September 2011, 17:24
เล่นไปจนถึง Act 4 แล้วยังไม่ได้ซัก Mod เลยหรอ - -* เฮ้อๆ อย่างน้อยๆ ก็น่าจะได้ Shock กับ Fire มาแล้วนะนั้น เควส รอง ได้ทำไหมนิ ถ้าไม่ ก็กลับไปทำมั้งก็ได้

Pinchot
12th September 2011, 17:43
วิธีทำอาวุธพิเศษคือไปที่โต๊ะแล้วไปเมนู Create ต้องมี Mod กับอาวุธและของที่จะทำพร้อม ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอก - -

Opt!c
12th September 2011, 17:45
ผมบอกแล้วพวกรีบเล่นชอบบอกว่าอาวุธน้อย แค่ Act II ผมได้มา 9 แบบแปลนแล้ว (Shock, Fire, Heavy, Bio, Deo bomb, Paralyze และอีกหลายอย่างจำชื่อไม่ได้)

zeawave
12th September 2011, 17:54
เวลารับเควสย่อยให้ดูเควสที่ได้รางวัลเป็นแบบแปลนอาวุธครับ ลงท้ายด้วย mod อ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องรับเควสย่อยทุกเควสไป และก็พยายามสังเกตุตามสถานที่ต่างๆที่เควสให้เราไปอ่ะครับ สังเกตุดีๆแล้วจะเจอแบบแปลนอาวุธเยอะมากครับ

berrygo60
12th September 2011, 19:01
เยอะเยะ ครับ

เล่นจบรอบแรกไป

จะมาเล่นอีกรอบทำเควสย่อยใหม่

jameonline
12th September 2011, 20:22
เล่นจบไปละเดี๋ยวลองเริ่มใหม่อีกรอบ

xxxlnwjung1
12th September 2011, 21:41
คือว่าอาวุธพวกนี้ทำเควสไม่ค่อยได้นะครับ ผมเล่นจบรอบนึงแล้ว
ส่วนใหญ่นะมันจะไม่ได้มาในรูปแบบรางวัลมันจะมาในรูปแบบ แผ่นกระดาษม้วนๆ แผ่นใหญ่ๆ
หาเก็บเอาวิ่งเล่นไปเรื้อยก็ได้เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ผมได้มาตอนระหว่างวิ่งไปทำเควส 80%
อาวุธแนะนำ Machete ติดโหมด Shock ฟันเร็ว+ไฟฟ้าช็อต(โอการติด shock 15%)
Dangerous Baseball Bat+mod อะไรก็ได้ตามต้องการ Damage 1000+ ตีเร็ว(เร็วกว่าอาวุธสองมือ)

Alwaygame
12th September 2011, 21:52
ตอนนี้ผมพึ่งทำไม้เบสบอสติดเลื่อย(Ripper Mod)อยุ๋เลย

zerozaza01
15th September 2011, 10:19
เอายังงี้เลยมะ

http://image.ohozaa.com/i/66f/kdc8.png (http://image.ohozaa.com/view/2fh8u)