PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมผิดมากไหมครับ

tanonamnaj
14th July 2013, 16:58
คือผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับอาจจะยากสักหน่อยนะครับ

คือผมกับแฟนคบกันมาได้ 2 ปีกว่าแล้วครับ แต่ว่าวันนึงเธอบอกกับผมว่าเราหยุดความสัมพันธ์กันไว้ก่อน

แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่าจะเลิกกัน เพราะว่ากำลังจะเข้า มหาลัย เธออยากตั้งใจอ่านหนังสือ ผมก็เข้าใจเธอนะ

แต่ว่าหลังจากนั้นเธอไปมีแฟนใหม่และตอนนี้เธอกับแฟนใหม่เธอสนิทกันขึ้นเรื่อยๆ แต่ว่าเธอก็ยังคุยกับผมปกตินะ

แต่ว่าเฉพาะที่เจอกันไม่ได้โทรหากันสักเท่าไหร่แล้ว นานๆทีจะมีสักครั้ง คือวันที่ผมกับแฟนตกลงหยุดความสัมพัธ์นั้น ผมได้สัญญาและบอกกับเธอว่า นานเท่าไหร่ก็รอ

แต่ว่าหลังจากที่เธอไปมีแฟนใหม่ ผมก็ดันไปคุยกับคนอื่น แต่คุยนะครับบอกย้ำว่าแค่คุยยังไม่มีเบอร์หรือรู้จักบ้านเลย ก็เจอกันในเฟส

เป็นรุ่นน้องที่ รร. คุยกันมาได้ 1 อาทิตย์ เธอรู้เรื่องขึ้นมากโกรธผมเลย เธอบอกว่าจริงๆแล้วเธอจะเลิกกับแฟนใหม่ของเธอและกลับมาหาผมแล้วเพราะว่าดูจากการกระทำตัวของผมเธอบอกว่าผมทำตัวดีขึ้นเหมือนอย่างที่เคยพูดไว้ก่อนๆ

พอเธอรู้เรื่องเท่านั้นละครับ ผมก็ขอโทษและตามง้อเธอ แต่เธอบอกว่าให้อภัยอะให้ได้เสมอละ แต่ความเชื่อใจอะมันพังไปหมดแล้ว

ผมก็เข้าใจนะ แต่ผมขอบอกก่อนเลยนะครับว่าตลอดเวลา 2 ปีกว่า ที่คบกันมานี่ผมไม่เคยนอกในแฟนผมเลยแม้แต่ครั้งเดียว ก็มีเฉพาะเหตุการณืครั้งนี้ครั้งเดียวที่ผมคุยกับคนอื่น

นอกจากนั้นมาผมไม่เคยคุยกับคนอื่นแลยครับ ผมอยากขอโทษเธอและกลับไปเป็นเหมือนเดิมแต่มันคงเป็นไปไม่ได้เพราะเธอเกลียดผมไปแล้ว

แล้วอีกอย่างเธอกับแฟนใหม่ของเธอก็เริ่มสนิทกันขึ้นทุกวัน

ผมจะทำยังไงดีครับ ตัดใจแล้วหายไปเลย หรือว่ารอเธอดี เพราะวันก่อนนั้นผมลองถามเธอว่าทำไมถึงทำแบบนี้เธอใส่ผมเป็นชุด

เธอบอกนายมันไม่รู้อะไรเลย บลาๆๆๆๆๆๆ ผมฟังจบผมรู้สึกผิดมากๆ เธอร้องไห้ด้วย ผมอยากให้เธอกลับมา

ผมควรจะทำยังไงดี ผมกับแฟนหยุดความสัมพ์กันวันที่ 15 กุมภา นะครับ ผมไม่อยากเสียเธอไป ผมควรทำยังไงดีครับ

archinui28
14th July 2013, 17:06
เลิกเบย!ตั้งใจเรียนดีกว่า...ชีวิตยังต้องเจอกับผู้หญิงอีกเยอะ...จริงๆเค้าอาจอยากเลิกกับเราอยู่แล้ว

ridermaster
14th July 2013, 17:10
จะไม่บอกว่าผิดหรือถูกนะครับ
ผู้หญิงออกแนวเหมือนเด็กหวงของพอมีไม่สนใจพอจะเสียรีบมาแสดงตัว
ทำอะไรคุณต้องตัดสินใจชัดเจนไปเลยดีกว่าครับ
ไม่งั้นมันจะฉุดคุณไว้เรื่อยๆ
การเชื่อในรักก็ไม่ผิด แต่การเดินทางใหม่ก็น่าสนใจ
แนะนำได้แค่นี้ครับ

tanonamnaj
14th July 2013, 19:27
ครับ ขอบคุณนะครับ

แต่ว่ามีประโยคช่วงนึงเธอบอกผมว่าวันนั้นที่เธอรู้ว่าผมคุยกับคนอื่นนั้นจริงๆแล้ววันนั้นเธอจะกลับมาคืนดีกับผม

แต่ผมดันทำตัวงี่เง่าจนเธอรู้มันเจ็บใจก็ตรงนี้ละครับ แต่ก็นะครับผมก็ทำใจไว้ส่วนนึงแล้วละครับเพราะว่าผมกับเธอก็หยุดความสัมพันธ์กันมาก็หลายเดือนแล้วละครับ

แต่ก็เข้าใจกันนะครับเธอคือคนแรกของผม รักจริงๆ แต่ก็ต้องทำใจ

ขอบคุณมากๆนะครับ ผมไม่รู้จะไประบายพูดให้ใครฟังเลย

ballba
14th July 2013, 20:14
จะรักมากแค่ไหน เป็นผมก็วางไว้ตรงนั้นหละครับแล้วปิดฝา ฮ่าๆๆ

พูดมาได้นะ หยุดความสัมพันธ์ก่อน จะตั้งใจเรียน ผมหละขำ สุดท้ายไปมีผัวใหม่

พอเรามีใหม่บ้างทำเป็นมาหวง มาทำดี พึ่งมาเห็นค่า

พอเราไม่มีใครเราจริงใจซื่อสัตย์*****ก็นอกใจ

งี้หละครับ คนเราถึงเป็นคนเลว ดีกว่าเป็นคนดี 555+

หาคนใหม่ที่ทำให้กล้วยช้ำทุกวันดีกว่า :o

dark_KBG
14th July 2013, 20:22
ถ้าไม่ได้ตกหลุมรักขนาด ยอมโง่โดนสวมเขา ก็กลับไปง้อครับ มีที่ไหนขอหยุดความสัมพันธ์แล้วไปหาคนอื่น ตัวยังกับเราเป็นตัวเลือก ของตาย จะเอาเมื่อไหร่ก็ได้ เจอแบบนี้ ผมถีบส่งครับ ความรักสำหรับผมถ้าจะเรียกใครว่าแฟน ต้องหมายถึง ทั้งเขาและเราพร้อมจะอยู่ด้วยกัน ชนิดที่อุทิศชีวิตให้อีกฝ่ายกันไปเลย ผมเกลียดอะไรที่มันครึ่งๆ กลางๆ มากเรื่อง มากปัญหา

ถ้าผมเป็นคุณ ผมถีบส่ง แล้วไปมองคนใหม่ดีกว่าครับ

Pop_PeR
14th July 2013, 22:52
ผู้หญิงสมัยนี้ ดูละครเย๊อะไปนิดหนุง ก็อย่างว่า บางคน คิดจะบีบน้ำตาออกมาตอนไหนก็ได้ถ้าอยากจะทำ

ผมว่านะ ที่เธอบอกหยุดความสัมพันธ์ ก็คือเลิกนั่นล่ะ เเค่เป็นคำทับศัพท์ ขั้นน advace ขึ้นมานิดหนึ่ง

ไม่จำเป็นต้องรอเพราะเธอไปมีเเฟนใหม่เเล้ว เราจะคุยกับใครก็เป็นสิทธิของเรา เเล้วมาบอกว่า ถ้าเธอไม่มีใครกะจะเลิกกับคนนี้เเล้วกลับมาหา
= = เป็นไปได้หรอ ... ทั้งที่สนิทขึ้นทุกๆวัน ชีวิตเรายังไม่ได้เข้ามหาลัย อย่าเสียใจไปเลย ^_____^" ผู้หญิงยังมีอีกเป็น กระบะ

[Mz]_Zero
14th July 2013, 23:12
เอิ่มสรุป แฟนคุณประมาณว่า ห่างกันสักพักเหอะละไปมีแฟนใหม่ แล้วที่นี้คุณก็ คุยกับสาวอื่น

แล้วพอแฟนนายรู้ก็โกรษกัน นี้มันนิยายน้ำเน่าชัดๆ [ไม่ได้ว่านะครับแค่เปรียบเทียบ]

ท่านว่ามันไม่แปลกหรอกับไอ้คำพูดที่ว่าหยุดความสัมพันธ์เพื่อตั้งใจเรียน

แล้วเขากลับไปมีคนใหม่ OH GOD WHY!!?? เฮ้ยงั้นหยุดควาสัมพันธ์ เพื่ออะไร

หาใหม่เถอะครับ ผู้หญิงแบบนี้เอาทำพันธุ์ไม่ได้หรอก เดี๋ยวพอแต่งงานกันบอกหยุดความสัมพันธ์อีก

ไปมีชู้เออ จบ เงิบแดกรับประทานเลยนะครับท่าน ผู้หญิงมีอีกเยอะก็จริงนะครับ

แต่ผู้หญิงดีๆนะมีน้อย ท่านตัดใจละค่อยๆหาคนใหม่ที่พร้อมจะหยุดที่เราเถอะครับ

เออละแฟนท่านก็ แค่หวงกลัวเสียของ ก็แค่นั้นแหละครับ อย่าอยู่เป็นของตายเลยจะดีกว่า