PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำวิธีย้อมสีรองเท้าด้วย สีอะคริริค หน่อยครับ

makez-smile
15th July 2013, 23:03
มีรองเท้า Vans สีดำ อยู่อยากลองเปลี่ยนสีดู แต่ไม่เคยทำ เลยลองมาถามดูเพื่อนท่านใดช่วยแนะนำผมได้บ้าง
ประมาณว่า ใช้สียี่ห้ออะไร ย้อมเสร็จต้องซักใช้แปลงขัด หรือใครมีวิธีย้อม ว้อนช่วยบอกทีครับ
ผมกลัวพลาด :(

artssm
15th July 2013, 23:11
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=119964 - อันนี้เป็นรีวิวที่ผมทำขึ้นมาเองครับ

แต่ขอบอกก่อนเลยนะครับว่า ตัวรองเท้าเป็นสีดำต้องเข้าใจไว้ก่อนเลยครับว่าสีพื้นเป็นสีเข้มแล้วอาจจะยอมไม่ได้เป็นสีที่เราต้องการ เช่น สีรองเท้าสีดำแล้วต้องการเปลี่ยนเป็นสีเหลือง แล้วเราใช้อะคิริคทาสีนั้นอาจจะออกมาเป็นเขียวๆดำๆหรือไม่ก็ออกไปทางเขียวเข้ม แต่ไม่เคยลองย้อมอะคิริค เลยไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไง

makez-smile
15th July 2013, 23:16
รองเท้าผมแบบของท่านอะแหละ แต่อยากได้สีเหลือง แค่บางจุดอะครับ

artssm
15th July 2013, 23:36
ลองดูครับ ของๆเรา ทำตามใจเรา

nakiann123
16th July 2013, 00:54
ถ้าทำเป็นจุดๆ ใช้สีอคริลิคแต้มเลยครับ ติดทนนาน ซักไม่หลุด

ผมทำแล้วลายกาแล็กซี่ ถถถถ