PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หนักใจครับ Sony Xperia Z VS Sony I1

Sherlock Holmes
16th July 2013, 19:11
หนักใจครับ Sony Xperia Z VS Sony I1

ตอนนี้ผมกำลังอยากได้ Smartphone แต่ที่ผมเล็งไว้คือ Sony XPZ

แต่พอดีเห็นข่าว I1 ซึงเป็นตัวใหม่ที่กำลังจะมาเลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีครับ

จะซื้อ XPZ หรือ I1 ดีครับ :sweat

[In]TerLight'z
16th July 2013, 19:13
รอ i1 ดีกว่าครับ

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม.

16th July 2013, 19:16
เอ่อ แล้ว i1 นี้ มันทำจาก อะลูมิเนียม แล้ว XPZ นี้ ทำจากกระจก แล้ว ราคามันจะต่างกันมากมั้ยครับ

ingkung
16th July 2013, 19:17
รอได้ก็รอไปเถอะครับ อยากให้รอ ซื้อมาบ่นไม่คุ้ม มันไม่ดี

แต่ i1 คงไม่มีภายใน 3 เดือนนี้แน่นอน *-*

ส่วน Z ซื้อก็ได้ใช้เลย แต่ก็ไม่คุ้ม ไปซื้อ ZU ดีกว่า >.<

อื่นๆก็ว่ากันไป เทคโนโลยี แปบๆครับ อนาคต 8Core ก็จะมาอีก ผมยังคิดเลยว่า S800 คุ้มไหมเน้อ - -*

เอ่อ แล้ว i1 นี้ มันทำจาก อะลูมิเนียม แล้ว XPZ นี้ ทำจากกระจก แล้ว ราคามันจะต่างกันมากมั้ยครับ

ราคาเก่า Z

Silver_157
16th July 2013, 19:29
ความต้องการแค่ไหน และจำเป็นแค่ไหน

ถ้าจำเป็นก็จัดไปเลยครับ แต่ถ้ารอ
ก็เหมือนผม

ซื้อตอนนั้น ยังไม่มี usb otg ก้อยากได้ พอกล้อง จาก 5m เป็น 8m ก็อยากได้ แล้วก็มีข่าวใหม่ ๆ ออกมาตลอด จึงยังไม่ซื้อซะทีถ้าเครื่องนี้ยังไม่พัง

16th July 2013, 19:51
ความจำเป็นของผมก็มีครับ แต่ไม่ถึงกับขนาดที่ต้องใช้จริงๆ
พอดีผมพึ่งขึ้นปี1ครับ แล้วเวลาไปเรียนผมขี้เกียจแบกNotebookไปทุกวันๆ เลยอยากเล่นใน smartphoneแทน เพราะผมเอามาหาข้อมูล
แชทบ้าง ฟังเพลงบ้าง เล่นเกมบ้างไม่ถึงขนาดเล่น Hardcore ครับ เพราะผมมีnotebookอยู่แล้วครับ

ปัญหาที่ผมเห็นกัน แอพเด้ง แบตหมดเร็ว กล้องช้า-อันนี้ผมรับได้ครับเพราะผมไม่ได้ใช้อะไรมากครับ จอไม่สด-อันนี้รับได้ครับ
ปัญหาด้านอื่นๆผมไม่ทราบครับ

ส่วนที่ทำไมต้อง Sony Xpz สวยครับ กันน้ำ กันฝุ่น กันกระแทก(ได้บ้างหลังจากดูในYoutube) แล้วก็เป็นคนที่นิยมยิห้อนี่อยู่แล้ว(PS4 มาก็ว่าจะซื้อครับ^^)
ส่วน ZU ผมก็ชอบครับผต่ผมคิดว่ามันใหญ่ไปครับผม ^^

haruhi002z
16th July 2013, 19:52
กว่า i1 จะมาเงินนายคงหายไปเเล้วเเละ จัด Z มาเลย(ผมก็เล่นZอยู่ตอนนี้) สวย หรู มีเสห่น์

ingkung
16th July 2013, 19:54
Z ตอนนี้ ปัญหาก็มาเป็นปะปลาย

ผมยังคิดว่าจะไปเล่น ZR เลย เสียตรงที่มันไม่สวยเท่า + จอ HD เท่านั้น

ความจริงผมก็มี Z และผมก็คิดว่าถ้า i1 ออกก็ซื้อ

hisawahiroki
17th July 2013, 00:44
ใจจริงผมอยากเล่น SONY มาก แต่ติดที่มัน Made in China + มีวางขายเกลื่อนทั่วโลก ไม่อยากใช้ซ้ำใครสิง SHARP & Fujitsu ต่อไป

ปล.ใครตั้งชื่อให้มันว่า i1 หว่า ผมขอเรียก Honami ที่เป็น Codename ต่อไปดีกว่า เท่กว่า จนกว่าชื่อทางการจะออก

17th July 2013, 00:56
ใจจริงผมอยากเล่น SONY มาก แต่ติดที่มัน Made in China + มีวางขายเกลื่อนทั่วโลก ไม่อยากใช้ซ้ำใครสิง SHARP & Fujitsu ต่อไป

ปล.ใครตั้งชื่อให้มันว่า i1 หว่า ผมขอเรียก Honami ที่เป็น Codename ต่อไปดีกว่า เท่กว่า จนกว่าชื่อทางการจะออก

ที่ผมเรียก I1 เพราะผมคิดว่า Honami มันออกเสียงเหมือนกับชุดที่ผู้หญิงใส่แล้วกระชับสัดส่วนครับ ^^ :D

Bangzuzu
17th July 2013, 09:01
ลืม Nokia Lumia เปล่า ลองเปิดใจดูหน่อยไหมครับ

Mr.Music
20th July 2013, 11:42
ที่ผมเรียก I1 เพราะผมคิดว่า Honami มันออกเสียงเหมือนกับชุดที่ผู้หญิงใส่แล้วกระชับสัดส่วนครับ ^^ :D

5555+ ผมก็คิดงั้นเหมือนกัน ผมก็รออยู่ครับ Honami เนี่ยสเป็คสุดๆละแต่กว่าจะเปิดตัวก็ประมาณเดือน 9 กว่าจะเข้าไทยก็เดือน 11-12 นุ่นแหละมั้ง
ใช้ Hero จน Hero จะพังละยังไม่ได้ซื้อเครื่องใหม่ซะที มัวแต่รออยู่นั่นอ่ะ 555+

zForlorNz
20th July 2013, 13:05
honami เปิดตัวเดือน กันยายน คาดว่าจะเข้าไทยหลังจากนั้นประมาณ 2-3 เดือน

เรื่องของเทคโนโลยี รอได้ก็รอครับ
# ส่วนตัวเชียร์ Xperia Z ultra นะ อยากลองเทคโนโลยีจอ ที่ Sony เอามาใช้

payback
20th July 2013, 13:22
ของ sony นี่ ผมว่าถ้าอยากได้ก็ซือ้ไปเถอะครับ แบบว่า ยังไงมันต้องมีรุ่นใหม่ออกมาอีกแน่นอน ถ้าจะซือ้รุ่นนี่แล้วเห้นอีกรุ่นกำลังจะออก ไปรอรุ่นนู้นแทน พอรุ่นนู้นออกกำลังจะไปซือ้เดี๋ยวมันก็จะมีข่าวรุ่นใหม่อีกรุ่นออกมา เชื่อผมสิ