PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาช่องเสียบไมค์หลัง CPU ครับ

moamoa2
12th September 2011, 19:15
คือเมื่อก่อนผมใช่ช่องเสียบไมค์ที่ยุด้านบนตัว CPU ครับ แต่ช่องมันเสียครับ ต้องกดลงแรงถึงจะมีเสียงครับ

บางทีกดสุดแรงเสียงยังไม่ออกเลยครับ

เลยจะไปเสียบด้านหลัง แต่เสียงมันก็ดันไม่ออกครับ อยากรู้ว่าด้านบนเสียเลยทำให้ด้านหลังเสียไปด้วยรึเปล่าครับ

แต่ด้านหลังช่องอื่นเสียบมีเสียงปกติหมดทุกอย่างมีปัญหาเฉพาะช่องไมค์ครับ

คือผมใช้คุย skype กับเพื่อน ผมใช้หูฟังแบบมีไมค์ครับ:help

catroon2000
12th September 2011, 19:27
คือเมื่อก่อนผมใช่ช่องเสียบไมค์ที่ยุด้านบนตัว CPU ครับ แต่ช่องมันเสียครับ ต้องกดลงแรงถึงจะมีเสียงครับ

บางทีกดสุดแรงเสียงยังไม่ออกเลยครับ

เลยจะไปเสียบด้านหลัง แต่เสียงมันก็ดันไม่ออกครับ อยากรู้ว่าด้านบนเสียเลยทำให้ด้านหลังเสียไปด้วยรึเปล่าครับ

แต่ด้านหลังช่องอื่นเสียบมีเสียงปกติหมดทุกอย่างมีปัญหาเฉพาะช่องไมค์ครับ

คือผมใช้คุย skype กับเพื่อน ผมใช้หูฟังแบบมีไมค์ครับ:helpเอ...แล้วเสียบช่องผิดหรือเปล่าครับ? เพราะเครื่องผมมันจะมีหลายๆช่องนะ (แฮะๆ ><) บางทีถ้าเสียบผิดจะไม่ติดครับ

moamoa2
12th September 2011, 19:28
ไม่ผิดครับแต่ละช่องจะมีรูปบอกเลยครับ

เสียบไมค์เข้าแต่ไม่มีเสียงครับ

catroon2000
12th September 2011, 19:56
ไม่ผิดครับแต่ละช่องจะมีรูปบอกเลยครับ

เสียบไมค์เข้าแต่ไม่มีเสียงครับอ๋อ..ลองเอาไมค์ตัวอื่นมาลองเสียบหรือยังครับ แล้วไมค์เนี่ยใช้นานหรือยังครับผม

moamoa2
12th September 2011, 20:00
ก็ได้สัก 4-5 เดือนได้แล้วครับ เสียงหูฟังมีปกติแต่ไมค์ไม่มีเสียง

ohmcronosre
13th September 2011, 08:18

คือผมใช้คุย skype กับเพื่อน ผมใช้หูฟังแบบมีไมค์ครับ:help

ไม่เกี่ยวกันครับ ^^' ข้างหน้าเสีย หลังไม่เสียนะ ลองเซตดูใหม่ครับ