PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมหน่อยครับ เกี่ยวกับ HDD

heromessi
17th July 2013, 03:18
HDD ผมมีปัญหา คือว่ามัน ลงโปรแกรมอะไรไปพอรีเครื่องเหมือนไฟล์หายอ่ะครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิน เช็คไวรัสก็ไม่มี สาเหตุผมว่ามาจาก HDD เสื่อมเนื่องจากเมื่อก่อนไฟมันตัดบ่อยครับ เลยมีปัญหา แรกๆก็ไม่มีอะไรนะครับ อยากทราบว่า อาการนี่เคลมได้ป่าวครับ ?? แล้วก็พึ่งซื้อไม่นานเอง ><

ViRuS|Benz
17th July 2013, 08:55
เคลมได้ครับ ถ้ายังมีประกัน แต่ถ้าเป็นผมจะแกล้งไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วส่งเคลมไปเลย เพราะมันมีบางกรณีที่ทางประกันไม่รับเคลม

// ในกรณีที่อยากเลี่ยงนะครับ ฮ่าๆๆๆ

heromessi
17th July 2013, 17:46
อ่อ ผมซื้อ บานาน่า ที่หาดใหญ่ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าจะให้ป่าวอ่ะครับ TT ^ TT ผมอยากถามว่า Blue กับ green มันต่างกันตรงไหนครับ ??

Scarlatto
18th July 2013, 15:50
อ่อ ผมซื้อ บานาน่า ที่หาดใหญ่ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าจะให้ป่าวอ่ะครับ TT ^ TT ผมอยากถามว่า Blue กับ green มันต่างกันตรงไหนครับ ??
Blue รอบสูงเข้าถึงข้อมูลไว เสียงดังกว่า green
Green รอบต่ำเข้าถึงข้อมูลช้า ไม่เหมาะแก่การลง OS และไม่เหมาะกับการเปิด 24/7 ข้อดีของมันคือ เงียบ เย็น และประหยัดไฟ เหมาะสำหรับเก้บข้อมูลที่ไม่ต้องเปิดบ่อยๆ