PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โซนี่กล่าวสำคัญมากที่ PS4 ต้องมีรากฐานที่ดี

bct4alive
17th July 2013, 09:00
<<--- โซนี่กล่าวสำคัญมากที่ PS4 ต้องมีรากฐานที่ดี ---

http://play4thai.com/wp/wp-content/uploads/PS4-Displayt-2-580x400.jpg

ช่วงนี้ไม่คอยมีข่าวเลยครับอาจะเงียบไปแต่ผมก็ยังอยู่นะครับ และสำหรับวันนี้ ประธานโซนี่คอมพิวเตอร์ยุโรป Feral Gara
ได้ออกมาบอกว่ามันสำคัญมากๆที่ PS4 ในช่วงแรกๆนั้นต้องสร้างรากฐานที่ดี และแม้ว่า PS4 จะเป็นคอนโซลรุ่มใหม่แต่ว่าเราก็
ยังสนับสนุน PS3 ต่อไปโโยจะมีเกมออกมามากมายในปีนี้ “มันสำคัญมากที่เราต้องสร้างรากฐานที่แข็งแรงไม่ใช้เฉพาะ PS4 แต่
มันเป็นพื้นฐานของทุกๆเครื่องเกมคอนโซลที่ออกมา”PS4 จะไม่ซ้ำรอยเหมือน PS3 ช่วงแรกๆแน่นอนเพราะว่า PS3 ช่วงแรกนั้น
เกมที่มาลงน้อยมากเนื่องจากนักพัฒนาใช้เวลาศึกษาระบบนานและด้วยราคาที่ถูกทำให้ผู้บริโภคสนใจที่จะซื้อ สำหรับอนาคตของ
PS3 นั้นอีกยาวไกลนะครับ Gara ยังกล่าวว่ายังมีเกมที่รอลง PS3 อีกมากในปีนี้เช่น Assassin’s Creed 4: Black Flag,
Watch Dogs, FIFA 14, Beyond และ GT6 เป็นต้นแน่นอนว่าโซนี่จะคอยพัฒนาคู่กับ PS4 ต่อไป ซึ่งโซนี่มีแผนที่จะลดราคา
PS3 และนำไปจำน่ายประเทศ?ี่ยังไม่มีการจำหน่าย PS3 อย่างเป็นทางการครับ.

ขอบคุณภาพประกอบและที่มาจาก officialplaystationmagazine.co.uk

CRE : play4thai

hideballza1
17th July 2013, 10:20
ลดราคาอีกเยอะๆ เลยครับ รวมถึงแผนเกมส์ด้วย 555

hisawahiroki
17th July 2013, 10:32
ขอเดาว่ารูปข้างบนอยู่ที่ตึกร้าน LABI เคยเข้าไปยืนเล่นอยู่:o

akanent
17th July 2013, 11:22
PS3 ยังอยู่อีกนานรู้สึกดีจริงๆ แล้วก็จะลดราคาเครื่องลงด้วยน่าจะให้ราคาเหลือประมาณสัก 7,000-8,000 คงจะดี :thank

jengdexinw
17th July 2013, 15:51
ปลดล็อคแผ่นมือสอง PS3 ด้วยก็ดีน่ะแหม่555+

akegame
17th July 2013, 19:43
น่าจะได้อีก 3 ปีนะผมว่าเพราะมากกว่านั้นคงจะไม่ไหว